[Thông báo - Kiện Cáo - Góp ý - Khiếu nại TGE] Nơi làm việc giữa BĐH box TGE và member

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi NaughtyEvil, 3/3/21.

?

Có cần thiết phải hạn chế các topic rác từ những member đăng tin vô tội vạ

1. (Quan điểm) Có

68.1%
  2. (Quan điểm) Không

11.8%
  3. [Hình thức] Áp dụng hạn chế với các thành viên bị coi là blacklist

37.8%
  4. [Hình thức] Mod xử lí ngầm nếu bị report là đc

35.3%
Multiple votes are allowed.
  1. namdoc123

namdoc123 The Warrior of Light

@NaughtyEviL Đề nghị smod/mod update rõ ràng vào nội quy các chủ đề không được post vào TGE.. chứ không thể nói miệng khơi khơi rồi lock theard thế này được.

NaughtyEvil and zantan like this.
  2. zantan

zantan The Dragonborn CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Dù ko thích mấy bài dạy đời nhưng đúng là nên có luật rõ ràng, tránh gây tranh cãi sau này.

NaughtyEvil thích bài này.
  3. NaughtyEvil

NaughtyEvil Member vô giá trị GVN Dalit

Cũng ko nhất thiết phải cấm, nói chung từ ngày tớ làm chặt cũng thấy đồng chí đó ít post bài nhảm nhí hơn, cũng chịu khó lấy nhiều bài có giá trị hơn đem về 4rum mà. Cơ bản thì ở đâu cũng cũng có tin rác, chủ yếu là ý thức của anh em khi nhặt tin nó ntn thôi.

Quan điểm của tớ là không cấm đoán cực đoan, nhưng cái gì cũng nên có giới hạn của nó, đừng quá đà là được.

Bimbimads thích bài này.
  4. NaughtyEvil

Nhắc nhở đồng chí @haiduong87 vì phát ngôn có tính kích động, xúc phạm người khác
    Tế @Cha Thần Gió vì post đồ cổ

VNE - Bphone chưa ra mắt đã hết sạch đặt chỗ

Tại topic về Vinfast, nhắc nhở chung 1 số thành viên có thái độ quá khích khi tham gia thảo luận!
    Các bạn vui lòng giảm bớt hành động quá khích, bôi nhọ, kích đểu và cố tình bait, bẻ lái mục đích thảo luận chung ban đầu.

5. NaughtyEvil

Nhắc nhở chung @Vouu3.1 và các clone
    Hiện nay đã có tổng cộng hơn 20 reports và có gần chục inbox của rất nhiều member nói chung tại box TGE phản ảnh về việc bạn spam quá nhiều ảnh giả gái chỉnh qua app gây phản cảm và khó chịu cho người khác.

Bản thân tôi ko cấm đoán việc post bài bựa bựa vui vui, ít thì còn thấy nó hài, nhiều quá thì thấy nó rất chối. Vì vậy theo ý kiến tập thể, tôi yêu cầu bạn hạn chế post những bài dạng như thế này...nếu còn cố tính tiếp tục với dạng khủng bố người xem, tôi sẽ liệt những bài như thế này vào dạng spam và xử lú theo quy định!

6. NaughtyEvil

Các thành viên share keywords và hottag sẽ đc ra đảo 2 tuần tại topic

'[VNE] Hồng Hài Nhi thành đạt ở tuổi 44'

troll and HCLIGHT like this.
  7. NaughtyEvil

http://gamevn.com/threads/gamekec-lau-roi-khong-ra-roi.1513264/

Tất cả những ai bàn luận, share tên, links, thể hiện sự hiểu biết đều đc bonus 10p.

Thân ái!

8. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator Lão Làng GVN

có cấm chửi tục như: đéo, dm, éo, .... không, vì chửi tục ảnh hưởng đến mình rất nhiều, mình muốn hạn chế lại, chứ nói chuyện với ng khác toàn buột miệng chửi :(

9. Interista

Interista ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ CHAMPION ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

tự mình cố mà hạn chế thôi pác, chứ ko cấm mấy từ đó dc đâu. Phải biết nơi nào dc chửi nơi nào ko :D

10. HCLIGHT

HCLIGHT Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

Cách đây 10 năm mà chửi tục trong này là chị Kron tiễn ngay cùng câu "ở đây ko phải cái chợ"
    Giờ thế thời thay đổi rồi, già hết rồi tự kềm chế thôi :))

11. NaughtyEvil

Già rồi, ai cũng là thành phần đi làm, ý thức có, nhắc nhở nhau 1 câu là tự phải biết kiềm chế, ở đây đâu phải toàn trẻ trâu mà phải làm vậy. Ngột ngạt lắm.

12. namff

namff Fire in the hole! ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

13. NaughtyEvil

namff thích bài này.
  14. Lmman

Lmman Samus Aran the Bounty Hunter CHAMPION ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Nick meoden1008 spam quá. Tin gì cũng đưa về, mỗi cái lại tạo 1 topic, giờ nhìn vô toàn title tùm lum.

15. NaughtyEvil

Xóa 1 vài topic spam của meoden1008 và theo ý kiến chung của rất nhiều member, bo cho meoden1008 thêm 2 tuần ra đảo theo luật mới sửa đổi tại box có hiệu lực từ 25/05/21.

Chúc mừng đồng chí là người đầu tiên đc anh em chọn mặt gửi vàng làm người đc nhận lì xì!

16. thienduongcoem88

thienduongcoem88 Legend of Zelda

Chào mod, đầu tiên thì mình sẽ chấp hành việc ra đảo 2 tuần, nhập gia tuỳ tục mà:cuteonion48:
    Mình có 03 thắc mắc về việc lập các to pic ở Thư giãn:
    - Đầu tiên xem nội quy thì ko có điều khoản nào về cấm các to pic mà mình lập, vì mình ko đưa ra các bài đào mộ, hay sex, phản động gì hết, nếu vị phạm điều gì của nội quy, xin mod đưa ra để biết ko vi phạm trong lần tới:D
    - Thứ hai là số lượng bài topic mà bị nói là spam, đọc nội quy ko thấy nói đều đó, và cũng ko rõ điều khoản nào nói post bao nhiều bài bị xem là spam vì, mình chỉ post khi mình rãnh thôi, nếu nội quy ko có , phiền mod update thẳng vào nội quy của box thư giãn:D, và mình hỏi chung cho 1 số bạn như mình vì thời gian ko rãnh nên chỉ post 1 số to pic vào 1 ngày nhất định--->luật box cần up date có tiêu chí cho mọi người biết vì ko có tiêu chí rõ ràng, thì mình c ũng có thể re port 1 bạn khác tội spam vì post 2 topic trong 1 ngày\:D/ (thay vì tốn nick om boom thì report spam nó nhanh và rẻ hơn>:))
    - Thư ba là việc tiêu đề to pic vì có bạn cảnh báo mình:
    và sao khi đọc xong thì mình bị report spamb-(, vậy có được đặt tên topic no black hay không vậy mod, hay no black bị dính racist trong bo x thư giãn;)), nếu ko được đặt tên như vậy, phiền mod update nội quy luôn vì, luật đặt ra để hướng dẫn mọi người vào khuôn khổ mà:D

17. Interista

Interista ✣✣✣ Xiaolonista✣✣✣ CHAMPION ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Box này có những cái ko lấy luật ra để nói dc đâu, sinh hoạt lâu năm thì tự biết điều chỉnh sao cho phù hợp thôi :D. Trước mắt là b nên hạn chế post thread lại, 1 ngày post tối đa 2-3 tin thôi :D

18. giangnam

giangnam cái biệt hiệu Lão Làng GVN

Post nhiều cũng được nhưng mà chuẩn bị nhiều clone như con đặc sản chim đi =))

Interista thích bài này.
  19. namdoc123

namdoc123 The Warrior of Light

Nhập gia tuỳ tục thì đừng thãc mắc nhiều. Dac sản box 50 là đấu tố và ôm bom. Nhớ thế la dc

20. thienduongcoem88

thienduongcoem88 Legend of Zelda

Cái mình sợ là cái no black kìa, ở voz nó quy định đến 2 trang các hành vi treo đầu dê bán thịt chó nhưng vẫn dính trap khi vào các topic hoa hậu:4onion67:, mình sợ cái trend racsit nó vào gay vi em thì post no black cũng bị ôm boom, no white cũng ôm bom:5onion50:, thành ra muốn post topic hoa hậu cũng hỏi trước khẩu vị của mem gay vi em mặn hay ngọt nữa :6onion17:. Thì góp ý cho mod về quy định thôi, cuộc sống luôn thay đổi mà:4onion25: