Thông báo và đóng góp ý kiến

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 18/11/05.

1. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Mod ơi không biết lâp ra 1 topic để cho mọi người post hình về harvest moon được không nhỉ

2. DAC

DAC Space Marine Doomguy

3. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Chú ý chú ý​

Hiện nay tình trạng xài ngôn ngữ "9x" tại box HM đang có chiều hướng gia tăng. Mong mọi người chú ý : Gamevn bắt buộc phải post bài bằng Tiếng Việt, có dấu. Việc này giờ nhắc có khi là thừa nhưng vẫn phải chú ý một chút.

Khung cảnh cáo về việc sử dụng ngôn ngữ "9x" trong forum là 5 points
    Khung cảnh cáo về việc viết bài không dấu câu trong forum là 1 points

4. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Theo choco, dùng ngôn ngữ 9x miễn sao có thể chấp nhận được (viết tắt) thì chấp nhận. Không phản cảm và khó đọc là được rồi, tại sao lại cứ phải bắt buộc như vậy (dĩ nhiên quá mức thì phải phạt)?

Trong khi có nhiều người vẫn có thể chấp nhận mà 1 mình không chấp nhận warn người ta thì cũng không nên, cũng nên thoáng ra 1 chút. Cái gì cố ý thì không nói, nhưng những post bình thường thì nên xem xét.

GVN đúng là có bắt ghi bằng tiếng việt có dấu, bài viết không dấu dĩ nhiên là sai luật, nhưng cũng nên thông cảm cho 1 số trường hợp nữa (không có unikey?)

Ý kiến riêng đấy.

5. Shirogane

Gamevn tích hợp sẵn bộ gõ tiếng Việt rồi :| đâu cần thiết phải có Unikey mới gõ được ? :|

Cái qui định về ngôn ngữ 9x là qui định chung của forum rồi, ai thấy sao chứ tớ thấy lạm dụng cái này trong những topic thảo luận về game thấy phản cảm cực kì, mọi người chú ý giúp nhé ::)

6. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Giả sử nhé, choco giả sử :
    Nếu ric không phải là MOD và ric thấy bài 9x nào cũng phản cảm, vậy ric sẽ làm gì?
    Hãy cho phép khi mọi thứ trong mức độ, còn quá mức, phản cảm với số đông thì mới cần phải phạt. Đôi khi chỉ 1 , 2 từ cũng không phải biến 1 post thành 1 post "tội lỗi"

Và không biết Ric có biết không ;)) tuy GVN tích hợp sẵn bộ gõ nhưng không phải trình duyệt nào cũng có thể dùng vì riêng chính choco không dùng IE hay FF mà dùng Opera, nó hoàn toàn không gõ được nếu không dùng Unikey.
    Chưa kể tới các mem nước ngoài (hiếm) sử dụng MAc có safari (không nhận bộ gõ tại GVN), Air (không gõ tiếng việt được).
    Yup . Tất nhiên. Chú ý tới mức cần thiết :)

7. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

dĩ nhiên trong luật cũng có cái nhẹ nhàng.
    Nếu em ko viết dc tiếng việt có dấu, nhưng có nói lý do là vì em dùng trình duyệt này, em ở nước ngoài hay ko thể gõ dc vì 1 số lý do nào đó .... thì đương nhiên mọi người sẽ bỏ qua cho em.
    Còn ngôn ngữ 9x là do cố tình biến thể ngôn ngữ VN thành ngôn ngữ bựa ... đi lại với "bản sắc vắn hóa Việt" cho nên bị chém là đáng ^^.

8. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Dạo này tình trạng spam và post sai chủ đề nhiều quá mà sao chẳng thấy ai nhắc nhở gì vậy kà. :-w

9. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Chị chuot hay anh Shirogane có thể vào đây
    Xem cái bài thứ 3 từ dưới đếm lên có từ apple mà từ đó ở mấy trang khác lại có rồi nên anh chị có thể del nó được không ạ :'>

10. chuotcoi

uhm, ss ko để ý thấy ... Dạo này chữ E có vẻ rất khó, còn rất ít từ có thể điền dc.

11. loventh

loventh Youtube Master Race

Em có tập hợp các topic hướng dẫn HM BTN ở các web thành 1 ebook dạng CHM để dễ tra cứu khi chơi (gà mờ ^^), nay muốn chia sẻ với các gà giống em nhưng ko biết có đc hoan nghênh ko ^^" Em cũng ko biết dùng các host up file nên cho em hỏi là bi nhiu bài thì có thể đính kèm file trong bài viết ạ :hug:

12. chuotcoi

50 bài trở lên thì phải đó em.
    Nếu cần thiết em có thể add nick mod trong làng để mod up lên giúp hoặc tự mình up lên 1 trang web nào đó rồi đưa lại link trong làng là đuợc. ::)
    Các bài viết có giá trị luôn đuợc ủng hộ !

13. loventh

loventh Youtube Master Race

Rồi, em up lên mediafire rồi đây ^^ Ko bít post vào chỗ nào nên đưa link vào đây luôn vậy ^^ Cái ebook này chỉ là em tập hợp hướng dẫn từ gamevn và 1 vài web khác cho các gà đỡ mất công đi lòng vòng tìm thôi, chứ còn tính xác thực thì ko đảm bảo, tùy người post hướng dẫn nữa ^^"

Link : http://www.mediafire.com/?mnnmhm0jen1

14. DAC

DAC Space Marine Doomguy

3 bài cố ý spam "hợp lệ" của _[Kyo]_. :|

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=10304964&postcount=349
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=10304945&postcount=2417
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=10304870&postcount=927

Có thể châm chước và nhắc nhở sơ thôi, nhưng bài thứ tư đáng ăn cảnh cáo :|:

http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=10304901&postcount=1516

Xem lại tất cả đống bài đã Post của _[Kyo]_ cũng không thấy bài nào có thể xem là "đóng góp" cả => Không có lý do để nhân nhượng.

15. chuotcoi

xử lý với mức án cao nhất ....
    em này từ ngày vào box đến giờ toàn spam, đã có đôi lời nhắc nhở nhưng mà hành vi vẫn vậy.

16. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hiện trong topic Harvest Moon - Friends Of Mineral Town đang có tình trạng spam. Chuột vào xem nên xử lý thế nào nhé.

Chắc phải thêm cái luật không viết bai chỉ để thank (vậy hệ thống rep lập ra chỉ để chơi rep à). Và không hỏi ngược lại những câu không cần hỏi (kiểu như Q: 1+1=mấy?/A: 3/Q: Vậy 1+1=3 à?/A: Ừ/Vậy cám ơn nha.). :-w

17. Shirogane

Sẽ chú ý vấn đề này
    Thanks DAC :D

18. mikey_mikii

mikey_mikii Mr & Ms Pac-Man

tớ có í kín là ai đó reup lại mấy link down hm dc hem ? mình mún down nhưng mà die nhìu wa' ! hết down lun

19. chuotcoi

@Ric: Vụ này em giúp ss dc ko ? bỏ time ra ngồi fix lại topic download nhé.

20. King_alien

King_alien Mario & Luigi

vụ dịch game Harvest Moon - Friends Of Mineral Town còn làm tiếp ko mấy bác dịch đến 80% rùi mà còn drop sao hả các bác::(