Thông báo về việc mở server vSRO !

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi vSRO, 25/8/09.

1. Humpie`

Humpie` Youtube Master Race

bạn nhìn lại xem tớ đã than thở j` chưa bạn? có phải tớ nói "tiền rb mắc quá e k có tiền rb/mệt quá/nản quá" gì ko? Còn về chuyện kiếm tiền thì nói để bạn rõ là mình chơi pri và như bạn bik đấy là ko phải ko có khả năng kiếm tiền nhưng cơ bản là chậm so với các job khác (tớ ko nói novice ở đây nhé) để có thể kiếm đc 1m250 chắc cũng phải tốn thời gian nhiều (xloi~ tớ ko phải loại lừa tình zai để kiếm chác đâu ạ ;))) Bây giờ mún train 1 con khác ko phải khó nhưng năm nay tớ học lớp 12 z` thời zan chơi có zới hạn. Nếu ko phải vì niềm đam mê thì tớ cũng chẳng chơi đâu thưa bạn. Còn tớ nói có thể giảm giá rb ko đó chỉ là ý kiến của riêng tớ thôi đc thì tốt ko thì thôi tớ cũng chẳng giãy nảy nên làm quái gì vì tớ biết tớ có là cây đinh gì đâu ha \:D/ Tờ mún góp ý kiến đó là quyền của tớ thôi ko lẽ chơi mà có bức xúc thì cứ im im nhịn cho qua à [-X Tớ thấy lag thì tớ bảo lag. Tớ có biết lí do như nào đâu nên tớ hỏi. Thế cũng ko đc sao?

Về chuyện forum thì lúc trước tớ có tạt ngang 1 lần. Sau lần đó tớ chẳg thể vào đc nữa. Ấn tượng đầu tiên là bố cục rối quá :|

Cuối cùng là mong BQT sớm ổn định sv giùm chúg tớ nhé, thx nhìu

2. Love DIL

Love DIL Donkey Kong

Lớp 12 rồi học ko lo thì lo chơi đi, lên đây lèm bèm nhiều thế

3. s.p.h.e.r.e

s.p.h.e.r.e Youtube Master Race

Heh ? Đây là sever mid bạn nên nhớ điều này , 20' tớ kím đc 200k này (con hunt tớ lv 59 , không động gì tới rose nhé ) nên 1 mil 25 đó nói thật là quá rẻ cho nên ý kiến của bạn hơi bị thừa thôi. Còn việc bạn học lớp 12 thì đó là chuyện của bạn. Chẵng lẽ lớp 12 thì ko thể bỏ ra 20' để kiếm đồ =.= . Không kiếm đc hôm nay thì mai kiếm rồi tích cóp, có ai kiu bạn đè cổ ra kiếm tiền đâu ? ;));));)).

P/s: Và tớ không đụng chạm gì tới tình cảm yêu RO của c65u nên mong cậu đừng nói ra cho nó mất lòng nhau nhá ::-*:-*

4. Harlekairi

Harlekairi Mario & Luigi

Không bỏ ra được thời gian chơi thì nghỉ đi chứ cố làm gì rồi lại ảnh hưởng đến học hành :-j.
    Còn pri không kiếm được thì làm còn khác mà kiếm tiền. Đâu có bắt buộc phải reborn luôn con pri đâu. Train được pri lên 99 mà không tạo nổi con hunter 6x đi bắn wild rose àh?

5. Humpie`

Humpie` Youtube Master Race

chuyện tớ học lớp 12 thì liên quan gì đến cái RO, ừ tớ bik thế, đồg ý tớ sai chuyện lôi cái đấy vào nói nhưg đấy chỉ là chút ý kiến thôi mà bảo lèm bèm thì nói thật chả ai dám ý kiến nữa à :)) Ý kiến ko phải ép buộc ng` khác làm vì mình mà nêu lên để ng` # tiếp thu thôi đc thì ok ko thì thôi chứ tớ chả ép uốg gì ai cả :-o

nói chung thôi stop chuyện này tại đây nhé tớ ko mún gây war hay mất hòa khí vớ vẩn vs các bạn vì mấy chuyện cỏn con, câu hỏi của tớ cũng đã đc trumquay giải đáp r`. Chỉ 1 ý kiến mà bị xỉa xói thế thì tớ cũg hỉu z` =((

p.s bạn kia: tớ ko nói bạn đụg chạm gì tới tình yêu RO của tớ cả vì nói thật tớ ko iu nó =(( chỉ là tớ thích và tớ chơi, vậy thôi
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mấy hôm nay đc nghỉ cúm A tớ mới tranh thủ chơi ạ thưa bạn.
    wild rose 100 con rớt đc 9 cái bông ạ.

6. Harlekairi

Harlekairi Mario & Luigi

Thì làm sao? :| 1 ngày không hunt đủ thì ngày mai hunt tiếp :-j, có gì đâu nhỉ :-?

7. kenzi9999

kenzi9999 Mr & Ms Pac-Man

Sv lâu lâu giật kinh quá :(

8. Mu_the red devil

Mu_the red devil Youtube Master Race

-Vậy cho em hỏi? Bi giờ em muốn chuyển wa chơi VSRO mà không có bản Client thì sao? @.@ vao trang chủ của VSRO đâu cóa đc.

9. trumquay

trumquay T.E.T.Я.I.S

Bạn vào đây để down client: http://ratemyserver.net/index.php?page=download_kROLinks

Khuyến khích bạn nên down sakray 0325 để khỏi bị nhiều lỗi.

Bạn down patch bên dưới về, sử dụng client vừa down là chơi được :D

10. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

chắc là hiện tại sv đang bị hacker công kích = 1 công cụ rất chi là thô bỉ: spam acc =))

11. dang2614

dang2614 Youtube Master Race

Đứt kết nối hết vô được luôn rồi!=))=))

12. vSRO

vSRO Youtube Master Race

Bạn spam mình xem nào :-/

13. Light Knight

oài đùa tí cho vui chứ sao lại thách nhau thế
    tớ có rảnh hơi đâu mà đi làm việc ấy :))

14. vSRO

vSRO Youtube Master Race

Những cái gì khả thi hoặc có nguy cơ nhất thì hẵng nói, toàn phán như thánh :| tớ cũng chỉ góp ý vậy thôi.

Thân.

15. Light Knight

tớ lại rất kém về vấn đề bảo mật =))
    xin lỗi, tớ quen đùa ở box thư giãn rồi =))

16. trumquay

trumquay T.E.T.Я.I.S

Event 1: Đàn áp khủng bố

2/9 là 1 ngày trọng đại với nhân dân Việt Nam. Ngồi nhớ lại những năm tháng đã qua, vị tướng già Kryst từng tham gia chiến đấu trên chiến trường Việt Nam muốn quay lại đất nước anh hùng này. Ông muốn được hòa mình vào sự thịnh vượng của 1 dân tộc đã trải qua biết bao cuộc chiến tranh đầy khói lửa, đươc tận hưởng nền hoà bình mà nhân dân Việt Nam đã phải đổi lấy bằng máu xương, hi sinh và cả nước mắt ….

Nhưng mọi dự định của ông đều bị đổ vỡ. Khi đi qua thành phố Prontera để đi đến Việt Nam, ông bị 1 nhóm khủng bố chặn đường và ko có cách nào qua được. Sự bất lực hiện rõ trên khuôn mặt, ông đành nhờ tới sự giúp đỡ của các bạn – những gamer quả cảm - đến thương thuyết với hắn ta ….
    Bạn hãy tìm đến nhóm phản động, để gặp được Trùm Phản Động Mr Dê, bạn phải trả lời đúng được câu hỏi mà hắn đưa ra và vượt qua 3 thử thách để có thể giúp đỡ Kryst trên con đường tìm đến đất nước Việt Nam.

“Người con gái mà ta yêu thương nhất trên đời này là ai ?”

Tại sao Mr Dê lại hỏi 1 câu hỏi kì lạ đến như vậy ?

Câu hỏi ấy có liên quan gì đến thử thách mà hắn sắp đưa ra …. ?

Liệu chúng ta có thể vượt qua được 3 thử thách khó khăn đó hay không ?

Tất cả vẫn còn là 1 dấu chấm lửng ….

Phần thưởng:

Nam : Aries Diadem [​IMG] + 10 Red Envelope [​IMG]

Nữ : Aries Crown [​IMG] + 10 Red Envelope [​IMG]

Event 2: Bảo vệ Prontera

Trải qua 1 thời gian dài chinh chiến, nền hoà bình đã được lập lại tại server vSRO. Ngày 2/9/2009 được toàn dân trong server chọn làm ngày độc lập của vSRO. 1 trang mới lại được mở ra, 1 kỷ nguyên mới đang đến trong niềm hân hoan, phấn khởi của cả trăm game thủ đang gắn bó cùng server. Server từ nay đã được trong sạch, không còn bóng dáng của những “siêu nhân điện quang”, của những “trùm quăng bom thế hệ mới”, của những “điều kì lạ không thể giải thích bằng kiến thức thông thường”. Tệ nạn cũng đã dần được giải quyết một cách triệt để đem lại bầu không khí lành mạnh về cho vSRO.

Thế nhưng ….

Từ trong sâu thẳm của bóng đêm, những cơn khát khao muốn làm bá chủ vSRO vẫn còn vương vãi đâu đó. Thế lực ấy đang lớn lên từng giờ, từng ngày ….

Chúng đang đến ….

Rất gần ….

Rất gần ….

Và chúng sẽ trội dậy ….

Mạnh mẽ hơn bất kỳ lúc nào ….

Hãy cứu lấy Prontera !

Event diễn ra vào 19h30 ngày 2/9/2009, tập trung tại Thánh đường Prontera

Event 3: Tuyên ngôn độc lập vSRO

Kính gửi toàn thể đồng bào trong server,

Mọi người khi sinh ra đều có quyền bình đẳng. Tạo hóa cho họ những quyền không ai có thể xâm phạm được; trong những quyền ấy, có quyền được sống, quyền tự do và quyền mưu cầu hạnh phúc.

Thế mà từ một năm nay, bè lũ iF dưới sự lãnh đạo của nữ siêu nhân Mặt Ngựa Thần Thánh, và sự hậu thuẫn của nam siêu nhân Mr Dick (aka siêu Xay-da xEvil, Songoku Wall-E bất tử) nêu cao ngọn cờ "chính nghĩa", "tình bạn" đến vùi dập đồng bào ta. Hành động của chúng trái hẳn với nhân đạo và chính nghĩa.

.....

Hãy đón xem bản Tuyên ngôn độc lập vSRO được ra mắt ngay sau event thứ 2 kết thúc.

17. trungocthanhtu

trungocthanhtu Youtube Master Race

sao e vô chơi vsro ko đc vậy,ai chỉ e cách down rùi cáh làm lại hết từ đầu với

18. vSRO

vSRO Youtube Master Race

Bạn PM yahoo ; hotrovsro

Bộ phận hỗ trợ sẽ giúp bạn cài đặt.

19. heron-tht

heron-tht Youtube Master Race

Sak 0325 có link mediafire hok @@? mình down = mí link kia hơi khó khăn.

20. Light Knight

nên down bản ragnarok renewal đi vì sớm muộn sv sẽ update job 3
    còn sak thì bị bỏ rơi rồi