thống lĩnh - chơi mới biết game nhãm

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi dungsirong1, 18/11/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. oOZGameBoyZOo

oOZGameBoyZOo Mario & Luigi

nv làm j` cho mệt ngày đầu test thì đi dạo là 9

2. tiver_da

tiver_da The Warrior of Light

đứng trên cái mái nhà đoạn làm nv lv 22 suốt 3 tiếng đồng hồ mới được cái nv
    nhặt xong xuống ko biết làm thế nào để di chuyển sang map mới để trả nv
    bó tay T_T

có ai biết chỉ giùm cái
    hiện tại đang nản và del game rồi =))

theo ý kiến của riêng mình thì

hình ảnh xấu vãi *** nếu so với game bây giờ :D :D
    hệ thống bản đồ như ****
    nhân vật di chuyển chỉ có đi thẳng và đi ngang , muốn đi chéo phải theo đường zic zac rất là khó chịu T_T

skill có thể luyện hoặc có thể thăng cấp bằng cái viên gì đấy ( chắc phải mua bằng vnd )

thấy mọi người bảo giống cái trò zero, nhưng mà mình chưa chơi zero nên ko biết :D :D

3. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

viết topic ra để bàn luận,hình như bạn hiểu nhầm nghĩa soi mói và bàn luận nhỉ
    viết tv chuẩn chút,mình đọc 2 lần mãi mới hiểu /game giống game 1 vài phần thì đầy ,đâu phải mỗi game này
    Bạn muốn chơi game có auto mà trong game ko có sẵn,1 là nghỉ,2 là đợi người khác viết .Đến cái game vl auto hết mọi thứ lúc đầu cũng làm gì có

4. dungsirong1

dungsirong1 Legend of Zelda

giờ tới mới hiểu vì sào thần VNG nó là PNH lớn nhất vn và game của nó dc nhiều người chơi, vì nó hiểu tâm lý game thủ đưa về đả phần game việt ưa chuộng, 1 game hay thì phải có đầy nhửng tính năng mà game khác có và ko có, dù VNG hút máu vãi nhưng game nó vẩn đông người chơi :|

Chỉnh sửa cuối: 18/11/10
  5. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

6. mirinda

mirinda Fire in the hole!

lozl có cái hay là đang chạy tự dưng nó lộn mèo nhảy khinh công, ko biết tại sao, ngoài cái đó ra ko thấy gì đáng chơi :D

7. muonline28

muonline28 Donkey Kong

Khi các cậu vào gamevn, trước khi phát biểu cũng nên suy nghĩ 1 chút.

Đây là nơi trao đổi chia sẻ kinh nghiệm chơi game, k phải nơi các cậu PR, rùi chém gió dìm hàng nhau.

Nói về khía cạnh phân tích game, tớ cũng chia sẻ 1 chút cho các câu hay nhé :

1. Về đồ họa, các bác nào thích chơi game 3d thì game này bình thường, còn bác nào quen 2D thì khá ổn.Khách quan nhá.
    2. Về cái câu cậu nói giống Zero, thì tớ chỉ buồn cười là rất nhiều các bạn trong gamevn này, mới test đựoc cấp 30 sau 30p chơi thử đã phán 1 câu xanh rờn.Tớ chưa nói các cậu nói đúng hay sai, tớ chỉ thấy các cậu nông cạn bỏ mịa.Người ta nói suy nghĩ cho chín, tìm hiểu cho kĩ rùi phát biểu.2 cái game mà nó giống hệt nhau thì người ta cũng chả rảnh nhập về đâu.
    3. Về VNG nhá, tớ hỏi các bạn là tại sao giờ game của VNG vẫn thịnh, đơn giản do trình độ chung của game thủ VN mình trước tới giờ vẫn dậm chân tại chỗ.1 loạt game 3D hoành tráng về VN hầu như tạch hết.Do thói quen của bà con mình chỉ khoái Kiếm Hiệp.
    4. Về bạn nào nói game k có auto thì k chơi thì khẳng định luôn bạn này chung thành game của VNG =)) . Các bạn thích trả tiền cho 1 cái máy chơi hộ game rồi ngồi tự sướng thì tớ k bàn nhé.

Điều cuối, các bạn hãy tôn trọng chủ nhà gamevn, đừng để 1 diễn đàn game có uy tín thành 1 cái chợ cho các bạn chửi nhau, dìm hàng nhau.Chính vì các bạn làm tớ mất dần thiện cảm với gamevn

Về ý kiến của tớ với game TL, 1 game khá, đáng để chơi thử, còn chơi lâu hay k thì tùy sở thích

8. vuquyngoc

vuquyngoc Legend of Zelda

giống hệt zero mà chỉ thay cái vỏ , chế thêm một số thứ lăng nhăng .... class cũng chỉ có 2 cận chiến và tầm xa ... đến cả cái font chữ cho dame cũng giống hệt nhau nó ko thèm đổi mới ghê chứ ... nói chung là giống cái game TTK của VNG :)) dùng chung ruột và thay vỏ :))

9. odixe8x

odixe8x Dragon Quest

Bọn 91 làm game thì thôi rồi. Các game giống nhau như 2 giọt nước ấy. Bọn nó làm 3 game mà ko thể tìm đc điểm khác nhau giữa 3 game đó. Ông SGtel ôm chọn cả bộ sưu tập. Chắc hảo hữu với bọn 91 nó bán rẻ cho mỗi game 10 nghìn đô thế là ôm cả =))

10. yeumatbeo

yeumatbeo Mr & Ms Pac-Man

Mình có chơi thử thì thấy thế này: Bản đồ(map) hầu như chả có tác dụng, hình ảnh thì mình ko so sánh với game 3d, so với game 2d thì bóng bẩy hơn so với VLTK ^^. gameplay thì chuối cả nải, hệ thống quest lởm, không có hotkeys.
    Nói chung là game chẳng ra cái j, hẳn nào mà bên sv global chỉ có 1 sv :P
    Theo gia cát dự thì game này thọ 6-8 tháng T_T

11. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

lmao game ko có phím tắt hay ko thì đc coi là "ko quan trọng" ah ?

ko ngờ năm 2010 mà còn có loại game online 2D ko phím tắt ko move = map

mở rộng tầm mắt rồi \m/

thêm cái vụ virus yahoo nữa là quá vô đối 8-}

12. dungsirong1

dungsirong1 Legend of Zelda

Thứ 1 : pác đả chơi dc nhiều đâu mà nói là ko giống ( mới ra thôi mà ) game quan trọng là kill đồ lass và cách eff đồ những cái đó điều y chan Zero, cả cận vệ bay nhảy lụm đồ củng y chan
    Thứ 2 : bạn đừng đề cao mình mà nói người khác nông cạn (gà mà tưởng siêu nhân)
    Thư 3 : game có`auto là điều nhỉ nhiên nhửng cái ko cần thiết ko cần phải tự tay điều khiển (chỉ có gà mới ko dùng auto) và ko phải game thủ Vn ko chuộng 3D mà tại game 3D nào hay điều ko có cách quản lý tốt để hack tràn lang nên chết yểu ( cabal + HKGH 9D là băng chứng sống )
    Thứ 4 : game nào hay là mình chơi ko chung thành với NPH nào cả, và nhỉ nhiên chơi game thì nhửng phụ bản thì cầm acc còn train quái cần gì phải cầm acc cho mệt, game giờ phụ bản đi cả ngày chưa hết (đừng dùng câu khẳng định khi chưa biết về người nhé )
    cuối cùng từ đầu đến giờ các bạn ở topic này chỉ thảo luận ko có 2 từ tranh cải ở đây, mà có tranh cải củng là điều đường nhiên forum phải có, diễn đàn là gì , diễn đàn là tranh luận coi ai đúng sai ko có gì là mất uy tính của diễn đàn cả (nhỉ nhiên topic này ko phải là tranh cải) bạn tìm dùm mình từ đầu đến giờ có cầu nào các bạn chử nhau, nếu ko có thì đừng nó mây giờ dùm thank

13. Bergelmir

Bergelmir The Lone Traveler from Vault 101

bạn dungsirong1 hồi đi học chắc đội sổ môn chính tả :-s

hoặc có thể bạn ấy là người nước ngoài ...............

14. _-d0_0b-_

_-d0_0b-_ Legend of Zelda

Làm cái Pháo giàn.... cho đã ... rồi kêu Thống Lĩnh là Game khá.

Mà trong khi ngay cái pháo giàn vừa thả ra, chưa chỉ đc cái khá là cái tẹo tèo teo chỗ nào >.<"

Riêng iEm, Thống Lĩnh là Game Đỉnh nhất trong tháng 11, và đi nhanh nhất trong tháng 12.

Chúc may mắn...!

15. zZNewAssassinZz

zZNewAssassinZz The Warrior of Light

Chỉ có 2 từ dành cho Thống Lĩnh với tham vọng thống lĩnh thị trường Game Online Việt Nam : Cút đi !!

16. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

;)) , đây hình như là game đầu tiên phát code test mà tui ko hề đi kiếm hoặc xin, nhìn cái phong cách đồ họa và hệ thống điều khiển gameplay UI là đủ bựa rồi

17. nướcđá7A3

nướcđá7A3 ◥▶◀◤ Moderator Lão Làng GVN

vì thấy quote bài mình nên xin trả lời:

thế thấy mình post thiếu suy nghĩ về chuyện gì, nói có sai với series game của NSX này à ?

1-...........
    2- ừ chắc test được 30', nhưng 30' đấy đủ thấy cái cốt là 100% là xào các hàng game có tên đi trước rồi, mình đảm bảo không đúng thì lại đây cho cut đầu về làm trái banh chơi luôn, rõ ràng là NSX đã xào lại chính cái game mình làm ra chỉ khác bối cảnh và 1 ít về đồ họa, ngay cả chỗ đi ra khỏi thành, giờ bạn down cái game zero về, vừa ra khỏi thành phố nó làm động tác gì rồi quay lại thống lĩnh coi nó làm gì, nếu so không có cái Đ.C xịt lửa đằng sau thì ....................... =))
    3- VNG... vì sao nó thịnh vì các chú đại gia rót tiền các kiểu thì bảo sao không thịnh, rõ sự thật là game thủ kén nhưng những người có tiền thì rót vào không kén gì cả..... NPH chỉ quan tâm đến $$$ thu về được nhiều thôi
    4- về phần này thì còn tùy game tùy hoàn cảnh cũng như tiêu cực tính cực khó nói lắm.................

về game thì ai chơi không chơi chẳng phải theo ý muốn được, người chê người chơi thì mới có game chứ nhưng game nói khá thì chắc khá mặt nạp cash nhât, Fail nặgn nệ ở chỗ nohotkeys =))

game loại này chỉ có priserver là vui

18. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

ko đọc hiểu ah,cái trước ko quan trọng là cái gì ,liên quan gì phím tắt ở đây

19. devil_ruchi

devil_ruchi Dragon Quest

Game bá láp .. nv loàn xạ ngầu lv 22 có nv lv 27 lên quái đập vài cái chết . Kiểu đánh giống zero qua cầu củng bay giống zero nói chung nếu mà phân tích để chê thì chắc đến sáng ;))

20. xNATOx

xNATOx C O N T R A

Ah Uh ko có ý gì nhưng dù cố gắn lắm cũng ko nuốt nổi quá 10p game này, ngẫm lại mà thấy hổ thẹn, người ta cũng Châu á cũng Đông Nam á như Sin,như china mà toàn được chơi game đỉnh còn VN năm 2010 mà còn đem mấy cái rác này về rồi giật tít: game cuối cùng 2010 mà vào game cứ tưởng game cuối cùng năm 2001 ::(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.