thống lĩnh - chơi mới biết game nhãm

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi dungsirong1, 18/11/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. muonline28

muonline28 Donkey Kong

Game nào mới ra chả có nhiều ý kiến, hay hay dở nó luôn ở phía đằng sau mà.

Sau 3 năm k chơi vltk, hôm qua ra hàng Net thấy tụi nó chơi, thấy đồ họa chán tệ mà sao ngày xưa mình thấy đẹp thế, giờ vẫn nhiều bác máu chơi là thế.Thế mới biết, cái dở chưa chắc đã phải là không tốt :)).NPH nhìn vào số lượng card nạp, còn game thủ nhìn vào cộng đồng đông là chơi đựoc roài

2. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

làm 1 topic cá độ đi, xem close beta thống lĩnh còn đc mấy người và openbeta ngoài nhân viên SGTel ra thì còn ai có mặt? ;))

3. dungsirong1

dungsirong1 Legend of Zelda

đoán có mấy người chơi thì hơi khó, hay ta đoán ngày ra đi cho dễ :))

4. BuomXinh01

BuomXinh01 Mr & Ms Pac-Man GameOver Lão Làng GVN

mấy ông trù ẻo thế này nó sống đc bao lâu :)

5. odixe8x

odixe8x Dragon Quest

Tham rẻ mua game chất lượng thấp về đầu độc gamer Việt chết cũng đáng. :))

6. dungsirong1

ko biết chừng nào mới dc chơi HKGH 2

7. oOZGameBoyZOo

oOZGameBoyZOo Mario & Luigi

bít đâu cùi mà lại sống thọ hơn GE hay atlan vn đấy

8. khánh3chân

khánh3chân T.E.T.Я.I.S

eo ơi tôi đã cắn mất miếng nào của bạn chưa mà bạn kêu tôi bựa thế này thế nọ, to ghê cơ ;;)

9. wwweeewww

wwweeewww Shemale Tam Thánh CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

mình là mình ghét cái triều Thanh bên tàu khựa rùi (để cái đầu nhìn như $#%#@) nay game còn nói về thời nhà Thanh nữa thì nản thật nói chung ko chơi

10. max_ms

max_ms Persian Prince

ui trùi game gì mà bị ném tạ ác thế éo bik
    mình là mình còn tính down về chơi thử hjk hjk

thôi đi kiếm game 3d nước ngoài chơi cho sướng

11. dungsirong1

vào game cái phím tắt còn ko có là ức chế dồn cục rồi,nói gì cả nó thiếu thốn cả đóng, ko ném tạ mới lạ

12. minhtanel

minhtanel T.E.T.Я.I.S

Ừ đúng là nhà sản xuất game đó nhảm thật. Toàn làm game bình mới rượu cũ, chỉ thay đổi giao diện bên ngoài, còn gameplay thì chả có gì khác. Chơi mây game của nó giống như đang chơi 1 game vậy. Mình chơi thử trước bản tiếng Anh thấy hơi chán, đình chờ bản Tiếng Việt ra chơi thử xem có hay hơn không, ai ngờ nó cũng vẫn chán. Thế là del game sau 1 phút 30 giây.
    Thiết nghĩ SGT nên làm ăn với NSX khác chứ chơi với thằng này thì khá không nổi đâu. Mua nó 1 game thôi là được rồi, làm 1 lúc cả 3 game thì chỉ rước khổ vào thân thôi. Giờ vẫn chưa biết sẽ chơi GO nào, chơi game gì cũng thấy chản chả như thời MU với VLTK, mê chơi quên cả ăn :D

13. [Dra]

[Dra] Donkey Kong Lão Làng GVN

Đầu tiên và cũng là duy nhất - ko có phím tắt -> epic fail. Khi mọi GO bây h đều cố gắng trau chuốt về pvp system (đánh vào cái tôi của con người =) đừng nói ko ai ở đây chơi games mà ko có máu thắng thua nhé :-ss) thế mà bọn này còn rước cái loại rác ko tiêu hủy đc như này về thì....gameplay chỉ nói ntn thôi là đủ còn về game này giống game kia các post khác đã nhan nhản rồi. Còn các cậu chơi các game chưởng như vltk đời đầu auto cày cuốc farm đồ cho đã rồi vào chỗ gì đấy 2 bên chưởng nhau rồi canh bom máu thằng nào đồ trâu đánh khỏe thì ăn thì tớ ko ý kiến =). Ít nhất cũng phải có 1 vài skill đòi hỏi timing, dissable skill gì đấy thì mới tận dụng cái đầu vào trận đánh đc để thắng còn vênh mặt lên chửi thằng kia gà =)) chứ đánh đấm 2 mắt dán vào cái thanh màu đỏ xem nó xuống rồi lại lên thì.... Tiện nói lun tớ đã nói ko với bất kì GO VN nào từ hơn 2 năm nay.

Một lời khuyên chân thành rằng đừng bao h đụng vào GO VN vì có hàng tá GO ngoại hay hơn hẳn để mà các cậu bỏ thời gian + công sức ra chơi (đừng nói tớ chê game nhà đi theo game ngoại nhé vì sự thật rõ ràng là GO VN quá bèo theo nhiều mặt, mà tớ thì là người cầu tiến chỉ biết đi lên thôi các cậu à). Vậy GO VN kém GO ngoại những gì? Để tớ phân tích luôn cho những bạn chưa động hàng ngoại mà chỉ xài hàng nội nghe nhé :)). Đầu tiên game các NPH đem về quá ư nhàm chán trừ thằng VNG với cái vltk đời đầu của nó vào thời đấy, 1 số game hay thì hack bot tràn lan mà bọn ở trên thì chẳng có cách nào ngăn chặn, hút máu còn hơn cả vampire, game thủ thì chẳng có tí tiếng nói nào với bọn đấy. Nhớ hời trước có chơi 1 GO ngoại lúc vừa hết CB vừa OP acc mình bị lỗi vừa gửi ticket report cho bọn nó 2h sau đã đc reply và vẫn ko khắc phục đc qua ticket thế là có nhân viên add cả yh mình để hd cụ thể hơn (bọn ngoại ko hề dùng messenger như vn mình nhé toàn skype + 1 số cái khác thôi và messenger cũng là do tớ nói cái đó là phương tiện liên lạc). Còn bọn chăm sóc khách hàng của mấy NPH nhà mình thì.... Cái trò gọi điện lên thì lại càng hài chỉ tốn tiền điện thoại =), có lần mình hỏi lắc léo 1 tí con bên đầu dây ko biết tl cứ nói mang mang đi đâu nghe xong éo hỉu gì.... Còn vô số các chuyện bi hài khác nữa chắc ae box này biết rõ quá rồi. Cái GO mà bọn VNG nhập về tớ ưng nhất là ragnarok :) và chơi 1 thời gian ko lâu thì sang global vì biết là trò này ko sống lâu ở vn đc nữa (hack bot tràn lan) nghe đâu ngắc ngoải mấy lần qua bao nhiêu tay thì gần đây sập :))

Về phần auto thì nó cũng chẳng quan trọng gì game có auto hay ko có mà gameplay tốt thì tớ chơi tất. Nhưng tớ lại cực kì ghét cái suy nghĩ so sánh, mình ko bỏ công sức + thời gian ra mà đố kị với người bỏ cả công lẫn sức ngồi máy thì thật là hài :) và những game có auto thì thường là máy game cày lv thần chưởng - thể loại game tớ ít cảm tình nhất. Các game chạy đi làm quest giao đồ tìm đồ đánh mob một lượng nhỏ nhất định thì auto = răng à nếu có cũng ko khác biệt bao nhiêu vì phần lớn trông cậy vào quest reward :)) - thể loại game tớ khá thích. Như zentia cũng là 1 game trong box này có 1 hình thức nhận exp khi afk ở thành đó là join dance group đi quanh thành, exp nhận đc ko nhiều + ko có item + tiền nhưng theo tớ thấy là hợp lí cho những người ko có time :). Game với tớ ko hẳn là giải trí mà tớ còn thích tận dụng cái đầu vào nữa :), vd như con mob này type element này phải dùng skill này để trị, đằng kia có 2 con mob nên dissable con nào trước mà burst con nào hay mob bu đông quá nên chạy trước khi có thể ko nên ở lại giao chiến. Đấy mới là cái game mà tớ mong muốn.

PR 1 tí cho bạn ở post trên và những bạn đang mù quán lao theo GO VN để rồi ôm ức chế vào mình lên đây lập topic than vãn. Hẳn ai cũng biết những tựa game hàng đầu thế giới lúc bấy h, vậy tại sao lại ko thử nó mà cứ lao theo những GO vớ vẩn như cái TL này làm gì? Điển hình là wow chắc hẳn ai cũng phải biết, gameplay đầy đủ và hoàn thiện của tất cả các GO các cậu từng chơi qua + 1 số special system theo bối cảnh của game, hệ thống quest đa dạng từ lúc bạn đặt chân lên azeroth cho tới mãi và mãi về sau sẽ vẫn có quest cho bạn làm mà ko hề có cảm giác nhàm chán, game max lv rất nhanh và cái hơn thua ở đây là cái đầu và khả năng của các cậu đến thế nào thôi nên tuyệt nhiên ko có auto can thiệp vào game, có cũng chẳng làm gì dc.... PR tới đây thôi ko thì bài post của mình thành bài pr mất =). Và các cậu cũng ko cần phải ngại rào cản ngôn ngữ vì số dân vn ta chơi GO ngoại là ko ít và với việc cậu có thể lên đc forum điển hình là GVN tranh luận thì cũng chẳng có gì là khó với 1 tí ngoại ngữ cả, và ngôn ngữ trong game cũng toàn mấy từ quen thuộc như hp, mp, skill, quest, mission, v.v...Nếu bạn nào đã quá chán với GO VN thì cứ thẳng thắn mess cho tớ để tớ tư vấn cho vài GO tốt hơn nhiều để mà chơi và cái phần pr này chỉ muốn mở ra con đường mới cho các bạn đang điên cuồng lao theo GO VN thôi chứ ko có ý gì khác :-s

Anyway, bài này tớ đứng trên phương diện là 1 wow player và tất cả các GO khác mà tớ đã từng chơi qua (dung lượng 1gb có 2 có 3,5,10, 20gb có trên dưới đã thử ko dưới 40 cái rồi và xin khẳng định là về mặt này hay mặt khác nó đều trội hơn GO nước nhà) nên có thể cách nhìn nhận ko hợp với các bạn nhưng chả sao cả nếu các cậu nói tớ đứng trên cao ko nhìn vào thực tế nhưng tớ lại thấy các cậu kém cỏi sao ko thử lên cao như tớ xem nào cứ chơi mấy game này thì biết chừng nào mới khá đc. Cũng như 1 bạn ở post nào tớ quên rồi có nói tại sao china, jp, korea GO bọn nó hay biết bao nhiêu thì ở vn ta lại có những game ntn....Mặc dầu vn ta ko hề thua kém bọn đấy, điển hình là game Esport như DotA. Trình gamer vn ta ko hề kém mà chẳng qua ko có nơi để tóa sáng thôi :)), còn chờ gì nữa mà ko sang các server global và cho bọn ngoại thấy game thủ vn ntn :">. Thân!

Chỉnh sửa cuối: 21/11/10
  14. chicken_hao

chicken_hao Mr & Ms Pac-Man

Dra sai rồi , WoW sao mà = vltk dc , không có auto bơm máu , auto pk , auto làm q, skill thì rắc rối , 3D gây nhức mắt , người vừa đi làm vừa bận bịu các thứ sao mà chơi lại với gamer "ăn không ngồi rồi" . Đề nghị bạn Dra xin lỗi các bạn đi .

15. Qing

Qing Youtube Master Race

Thể loại j thế này =))
    Ối dời đất ơi phải gọi anh em bên WoW sang chứng kiến mất.

Nguy hiểm quá :-S "ăn không ngồi rồi"

Chỉnh sửa cuối: 21/11/10
  16. chicken_hao

thể loại mỉa mai , có thế cũng không hiểu , ngốc thế nhỉ =))

Qing thích bài này.
  17. Qing

Qing Youtube Master Race

À làm mình hiểu nhầm ý của bạn ;)) Rep cho bạn phát hế hế

18. chicken_hao

í hị hị :"> lời mình nói dc đem ra làm chữ ký kìa , dễ flame war lắm nghen , đề nghị edit cái này vào nè bạn ơi

19. Qing

Qing Youtube Master Race

Suỵt suỵt suỵt.

Demonthorn2 là clone của ta đấy. :">
    Clone chục acc khi nào có biến còn lấy ra xài =))

20. Demonthorn2

Demonthorn2 Donkey Kong GameOver

Í hị hị =)) ta đây
    Dra đang game j thế cho theo với nào

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.