Thông tin mới và bàn luận về VMS

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi chipOdo, 16/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. _FRAY_

_FRAY_ Mr & Ms Pac-Man

Mọi người đang cãi nhau hay mà bác provitamin vào phán 1 câu xanh rờn :))

2. jumper

jumper Baldur's Gate Lão Làng GVN

đừng hỏi maple có giống ghost hay không
    mà nên nói ngược lại là vì sao ghost lại giống maple

3. [K]

[K] シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

Xin hỏi bạn thấy cái GhostOnline với Maple giống nhau ở điểm gì vậy :-?. Tớ thấy nó chỉ là 1 bản sao thất bại của Maple. Chấm. hết.

4. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Ờ, nó cũng ko hẳn là 1 bản sao, 2 cái chỉ là cùng 1 thể loại game thôi :D, nhưng đúng là nó thất bại thật =)). Cũng ko phải ngẫu nhiên mà game 2D side-scrolling nào cũng so sánh với Maple cả, kể cả những trang lớn về Review game, bởi vì nó quá thành công, gần như là đại diện cho cả dòng game rồi.
    Anyway, giờ là 9h tối, chưa thấy VNG có động tĩnh gì cả hay là VNG làm việc theo giờ PST giờ mới là 7h sáng =))

5. ĐS Thích ...

ĐS Thích ... Legend of Zelda

1 buổi là đủ để nhận ra game hay dở hoặc phù hợp với mình hay kô rùi. Tui cũng chơi ghost rùi, đc tầm 3 ngày lên 2x là chán. Còn maple tui cày lên 9x vẫn kô chán, chỉ nản thui, bởi vì vào game còn chat chit, bàn tán chuyện trong game. Còn ghost thì sao? Gặp bọn khác, mở mồm ra là đòi solo, óanh nhau kô, mình kô đánh thì nó lại kêu là noob, là giẻ rách, thế là cãi, chửi nhau. Vậy bạn thích cái nào hơn? ghost hay maple?

6. doublesnake

doublesnake Mario & Luigi

VNG đặt trụ sở tại mặt trăng lol

7. [K]

Tớ thích Maple. Còn mấy thằng thích óanh nhau chọn Ghost :)). Càng tốt. Đỡ tốn nước bọt chửi nhau với chúng nó. Mệt người [​IMG]
    Ai bảo ông thế. Sao hỏa. F3

8. chipOdo

chipOdo Legend of Zelda

Họp ở cafe máy chiếu lấy đâu ra. Và chủ yếu là cho không khí thêm nghiêm túc chứ tiền cafe đáng bao nhiêu ???
    Mà buổi họp đó thấy mọi nguời có vẻ thỏa mãn vì đã giải thích các câu hỏi của mọi nguời hết, giờ thấy một vài người có vẻ ... thay đổi lẹ nhỉ.

9. [K]

Tớ ko đi đc. Chả biết gì cả F3. Toàn spam là chính =))

10. uranusxiii

uranusxiii Legend of Zelda

Đời buồn thật , những gì tui nói chỉ là góp ý , đưa ra những mặt mạnh và yếu của MS muốn VMS sẽ tốt hơn khi bắt đầu phát hành ở VN , vậy có 1 đám xí xô xí xào chả hiểu mô tê răng rứa gì bắt đầu sủa bậy , hiểu hãy nói , đừng a dua xấu lắm :)) .
    Biết ở đâu có vài chú bất mãn , có vài chú ko đồng tình , tui có ý kiến nâng rate trước job 3 có vài chú phản đối nhưng hôm đó ko dám lên tiếng để bây giờ lên forum tha hồ chọc ngoáy .:whew:
    Giờ tui chỉ nói Ghost giống Maple ở mặt game play và giao diện , lại có thêm vài chú bay vào quăng lựu đạn kiểu như maple là vô địch thiên hạ và những game như Ghost chỉ đáng xách dép cho Maple .Game chưa ra chưa biết thế nào , nhưng muốn xét độ thành công thì cứ vác CCU ra mà tính nha .
    Đừng lôi chuyện vì Maple ko có PK nên mình chọn Maple , mình yêu hòa bình , mình ko thích đánh nhau ...ect ...8-} nghe củ chuối lắm . Khi nào game ra ráng train con Wiz lên 4x rồi về Henessy ks newbie xem thử có bao nhiu thằng yêu hòa bình thật sự hay vì giải quyết bằng cách đồ sát ko được nên chuyển sang chơi võ mồm ?
    @all : Xét về lịch sử của game thì Ghost chỉ là hàng em út của Maple , còn xét về lịch sử xuất hiện ở Việt Nam thì Maple là người đi sau , chỉ được thừa hưởng 1 lượng fan nho nhỏ Từ GMS và SMS mà thôi . Tui ko muốn cãi nhau , muốn bàn luận thì cứ phát biểu ý kiến , đừng xỉa xói nhau chỉ vì "đụng chạm đến game tao thích" lang thang ở diễn đàn này nhiều , mấy chuyện này như ruồi bay qua tai thôi .

11. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Người xỉa xói có mỗi bạn thôi đó chứ, từ đầu mọi người vẫn nói 1 cách rất bình thường, còn bạn dùng từ gì nào, "1 đám xí xô xì xào" " sủa bậy" "a dua"...
    Thôi thì ko cãi nhau nữa là tốt nhất, kẹo ăn sẹo oan :D
    À mà vụ KS, tớ bị KS thì giải pháp thường làm là Change Channel, tất nhiên là sau khi report...còn tớ chả bao giờ phải đi ks newbie cả, phí thời gian, bỏ thời gian đó ra để train có phải là tốt hơn ko

12. [K]

Bạn dùng từ hơi quá rồi đấy. Đừng ám chỉ tất cả như thế :|.
    Tớ đã chơi qua Ghost và thấy nó đáng xách dép cho Maple nên tớ nói như vậy. Đấy là ý kiến cá nhân của tớ. Cũng giống như cậu thôi. Có gì sai ở đây ?
    Nói như cậu thì cậu đánh đồng Pk với Ks rồi còn gì :|. Pk nó mang tính chém giết dã man giống mấy cái phim bạo lực. Quá khác biệt.
    Vẫn đang phát biểu đấy thôi. Còn chuyện nghe hay ko là tùy từng người. Chả việc gì sất.

13. jokernlnu

jokernlnu Mario & Luigi

đã 11h 13 phút đêm ...
    vẫn ko có VMS ...
    thất vọng ko biết để vào đâu !
    Mà chỗ này là box MAPLE bạn nào a dua Gosh thì mời ra ngoài cho !
    :D

14. vinhyoyo111

vinhyoyo111 Youtube Master Race

11h30 đời em tan nát từ đây
    VNG làm ăn như &@%^*&!^@#......
    Hết bít nói gì!!!

15. uranusxiii

uranusxiii Legend of Zelda

Thông cảm , mới ngủ dậy đầu óc ko được tỉnh táo cho lắm nên có lẽ là đã vơ đũa cả nắm , nhưng chắc cũng đúng với 1 vài người :)
    Ko đánh đồng chuyện PK và KS nhưng Pk là cách giải quyết ân oán cá nhân đầu tiên và điển hình là việc KS , hôm đi họp cũng đã có ý kiến về việc GM cũng phải có trách nhiệm trong việc xử lý KS thế nhưng lại có vài bạn tỏ ý muốn để gamer tự giải quyết , game ko có PK chắc là gamer phải tự giải quyết bằng võ mồm hoặc quăng cho nó vài bịch meso mua trong cash shop quá =))

16. *ShAw*

*ShAw* C O N T R A

Dạ nào bụng nấy 11:33 PM : Coming Soon ?

17. vinhyoyo111

12 giờ rùi anh em đừng mong chờ nữa !!!!!!!!....

18. jokernlnu

jokernlnu Mario & Luigi

đã 12h đâu còn hơn chục phút nữa ...
    :-s

19. [K]

31/5. 8h5'. Vẫn COMING SOON :-<

20. vinhyoyo111

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.