Thông tin về Ninedragons - Cửu Long Tranh Bá, bản Việt ngữ

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi Thachsanh, 15/4/06.

1. ~($_$)~

~($_$)~ Legend of Zelda

trời ơi đọc xong 22 trang trả thấy cái mô tê gì hết toàn nói chuyện mấy đoạn movie ko hè la seo chán quá đọc xong mún xĩu luôn nè =.="

2. NemS

NemS T.E.T.Я.I.S

Gamethu.net
    _Tin vui cho anh em..... nhưng cũng có khả năng đây là tin vịt,vì ai cũng biết 6/2006 này VNG cho ra bản VLTK-SHXT mà nếu cùng phát hành với CLTH thì có vẻ ko phải là bước đi đúng đối với VNG.Thui kệ cứ chờ xem sao

3. pyla

pyla Youtube Master Race

Cái vu thang 6/2006 chác là Gamethu chế biến thêm vô chứ trên web của vinagame đâu có.

4. blackarrow1102

blackarrow1102 T.E.T.Я.I.S

hôm nay xem thêm vũ khí của cái bang >"< nhìn như mấy que củi khô vậy,xem được thêm cả võ "ném đá giấu tay" :)) chả thấy đả cẩu bổng đâu cả.Chả bít bao h mới được xem giáng long thập bát chưởng đây zzzzzzz

5. Knightkid

Knightkid Youtube Master Race

Nếu 9D ra mắt trong hè năm nay thì các bạn nên giành cho đội ngũ làm game của VNG một tràng fáo tay ngưỡng mộ :). Họ đã nỗ lực hết mình để phục vụ các gamer mừ.

6. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Bổng là cây gậy ngắn, dùng nó để đánh chó thì thành ra đả cẩu bổng, heheh. Đả cẩu bổng cả đống ngoài đường sao bảo là không thấy đâu cả. :D

7. TinhBuon_RT

TinhBuon_RT T.E.T.Я.I.S

hix !! cái thằng 9drg Korea update lâu wa T_T !!
    mỗi lần chơi ngồi up cả tiếng T_T !!
    bà con ai có chơi 9drg Korea cho bík serv nào với :)
    ai giàu giàu hỗ trợ tui ít tiền mua đồ mặc + học võ !! :D

8. CrnoCrusade

CrnoCrusade Mr & Ms Pac-Man

Oa!Vinagame mua bản quyền trò này rồi à. Hay quá nhỉ. Quả là mong đợi cùa dân nghiền game VN được thỏa lòng. Nhưng ko bít việc bào mật trong game giống thằng võ lâm. Nếu vầy thì bà con chỉ có mà ăn cám hết. Tui nghĩ ít ra cũng phải như bên gunbound (bên ấy tui chưa thấy đứa nào kêu mất nick cả). Còn chơi thế nào thì mong bà con đã chơi bản tiếng Hàn chỉ giáo cho anh em. Còn về mặt tui thì xin hòi cái nè mong bà con giài đáp giùm: tui định chơi cb nhưng muốn theo rồng thì ko bít tăng điểm ra sao. Mong bà con chỉ giáo. Tui xin cảm ơn nhìu.

9. DamDucTinh

DamDucTinh Mr & Ms Pac-Man

để đáp lại lòng hâm mộ của bạn , tui xin giới thiệu vài kinh nghiệm của tui

mời bạn đọc topic hướng dẫn chơi 9 con rồng

10. sasuke167

sasuke167 Youtube Master Race

Topic hướng dẫn bị close rồi, nhưng mod nói sẽ mở lại trong vài ngày nữa.
    Vì thế anh em chuẩn bị bài hướng dẫn cụ thể đi há.
    Mình cũng đã thu thập được rất nhiều rồi.
    Nhất định mính sẽ chĩ lại các bạn cụ thể.
    Còn bây giờ , mời anh em tiếp tục tìm hiểu về trò game hấp dẫn này.
    :hug:

11. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Đẳng cấp trong CLTB chia ra nhiều lớp. Cứ 12 level thì lên 1 cấp. Từ level 1-12 là cấp Lãng Nhân không thuộc môn phái nào. Thường thì đến khoảng level 8 là các môn phái sẽ có quest để ra vào tổng đàn. Sau khi hoàn thành quest này là coi như là người của phài đó rồi nhưng vẫn chưa được học võ công của phái. Ngay lúc lên level 13, sẽ phải hoàn tất 1 cái thử thách, có hình người hiện lên với kinh mạch, phải đi đủ 1 vòng kinh mạch thì sẽ lên cấp. Sau khi lên cấp thì sẽ được học võ công nhập môn của môn phái. Trở thành cấp đệ tử nhập môn.

Sau 12 level nhập môn thì sẽ có quest của môn phái để chuyển sang giai đoạn tu luyện võ công cao cấp của môn phái. Từ đây mỗi môn phái có 4 đường để tu luyện võ công ( ví dụ Thiếu Lâm có: La Hán, Chế Ma, Kim Cương, Phục Ma, Võ Đang có Thanh Long, Bạch Hổ, Huyền Vũ, Chu Tước). Đường lối võ công cũng như các bố trí điểm của nhân vật cũng khác hẳn nhau. Do đó, khi lên đến cấp này, người chơi được hồi lại tất cả các điểm kỹ năng vũ khí, cũng như các điểm nhân vật. Việc này chỉ xảy ra một lần, nên nếu bỏ điểm sai thì phải đi tìm gặp một nhân vật trong game, làm 1 cái quest nhất định để reset lại điểm.

Tất cả các võ công trong CLTB, sau khi học xong phải luyện 3 lần mới dùng được. Các loại ngoại công sẽ phải luyện ở mộc nhân, các loại nội công phải luyện ở bồ đoàn. Khi luyện ở mộc nhân, điểm tròn ở giữa sẽ chạy liên tục, võ công càng cao thì điểm chạy càng nhanh. Phải căn bấm mouse trái khi điểm đó ở trong dải đỏ thì là được. Khi luyện ở bồ đoàn, điểm tròn ở giữa sẽ chạy qua chạy lại không nhất định. Mục tiêu là phải giử cái điểm tròn đó trong vạch đỏ đủ lâu. Mouse trái sẽ kéo điểm tròn sang bên trái, mouse phải sẽ kéo điểm tròn sang bên phải.

Nếu các bạn chơi thử CLTB version của Hàn Quốc để tìm hiểu về game thì tôi khuyên nên chơi Thiếu Lâm hay Lục Lâm, vì quest nhập môn không phức tạp. Nam thì chơi Thiếu Lâm tại đây là nam phái, đáng tiếc là Bí Cung quest nhập môn khá phức tạp, nhưng chị em nào chơi Bí Cung mà bế tắc lúc nhập môn thì cũng có thể giải quyết được. Cả nam lẫn nữ đều chơi được Lục Lâm. Phái Võ Đang quest nhập môn rất phức tạp và yêu cầu nhiều thứ, khuyên là không nên chơi ở version Hàn Quốc mà nên chờ đến bản Việt Ngữ. Cái Bang và Ma Giáo thì gần như là vo vọng tại người chơi phải gõ vào bằng tiếng Hàn, mà Global IME của Windows English version hình như bị đụng không gõ được, phải dùng Windows bản Hàn Quốc.

Khi nào có thời gian tôi sẽ lại hướng dẫn thêm.

12. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

ko phải là bạn cop nguyên bản từ trang web của nó đấy chứ?thế thì bạn cứa đưa cái link pots này là xong cần gì phải đưa nhiều lên làm gì?

13. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Ủa, trang web nào? Mấy cái này có ai đó hướng dẫn rồi à? ok ok vậy tôi khỏi viết nữa, heheh, may quá. Có gì bạn KARL_KANI cứ đưa mấy cái link đó thôi.

14. KARL_KANI

KARL_KANI Mario & Luigi

ko đúng sao,nếu muốn đọc tin gì thì vào trang web của nó đưa đày đủ dó thui.tui cũng đang xem nè

15. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Lol, Ok ok, không viết hướng dẫn nữa thì không viết nữa, làm gì mà càu nhàu vậy. :D

16. Chivil

Chivil Mario & Luigi

thx Thachsanh =D ông viết tiếp đi
    tui đang chơi Ma Giáo, có lẽ tui sẽ nhờ một thằng Hàn nào đó làm quest nhập môn hộ, hy vọng là được
    @karl kani: giỏi ghê ta, vậy thì biến ra chỗ khác đi, ở đây toàn những người không biết tiếng Hàn, không đủ trình độ để chơi với bạn đâu. Chẳng làm được cái quái gì, ở đó mà nói này nói nọ. Đúng là "thùng rỗng kêu to", sao thời buổi này mà còn những người ngu thế không biết >.<

17. DamDucTinh

DamDucTinh Mr & Ms Pac-Man

tui tên là Đàm Đức Tịnh , để đáp lại lòng hâm mộ cuẩ các bạn , tui xin phép giới thiệu thêm đôi nét

Điểm chỉ thần công
    đây là bộ kungfu rất khó học , mỗi phái có một đặc điểm riêng , thông thường các đệ tử bổn môn đạt đến cấp 20 sẽ được tu luyện .
    khác với thần công khác , điểm chỉ thần công có tác dụng rất hữu ích như vận công trị thương cấp tốc , điểm huyệt và hồi sinh ...

khi bạn hết HP bạn sẽ có thời gian 5 giây để sống lại , tại thời điểm đó nếu có người nào dùng Điểm chỉ thần công điểm vào 3 huyệt đạo Thái dương , Hoàn mạch , Lạc cung thì bạn sẽ được hồi sinh và ngược lại nếu điểm sai thì sẽ tắt thở luôn.

vì đang nghiên cứu nên còn hạn chế
    xn cam ơn các bạn đã theo dọi

18. NinjaRaider

NinjaRaider Guest

hix em xin bái phục các pác chữ hàn kô mà cũng mò ra được. mà liệu có 9 xác kô nhĩ ^_^. hy vọng là 9 xác

19. anh_quoc1

anh_quoc1 Mario & Luigi

bác có thể giới thiệu về bốn con đường để lựa chọn của các phái ko
    tui vào gặp sư phụ thì thấy có 4 đường nhưng ko biết là đường gì vì toàn nhìn hình mà đoán mò
    bác thanhsanh có thể nói về 4 đường và cách tăng điểm của mỗi đường ko
    thank

20. Nanh_Bạc

Nanh_Bạc Guest

0
    ông thachsach giúp mọi người dịch ra rồi viết lên đây, chứ hỏi ông có mấy người giỏi ngoại ngữ cơ chứ, ông không giúp thì thôi đừng có mà lanh tranh ở đây, lắm chuyện vừa vừa chứ.
    @thachsang: bác viết tiếp giúp mọi người tìm hiểu thêm đi bác.