Thor (2011)

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi squall9389, 16/12/10.

1. athanh8807 .

athanh8807 . Già Làng GVN Lão Làng GVN

Đã có bản Thor 2011 BluRay 720p DTS x264-CHD rồi kìa các bác, test thử xem nào :">
    Dạo này toàn down bản của CHD, nhóm ra dồn dập :">

2. lamhoaicho

lamhoaicho T.E.T.Я.I.S

trong 4 phim vừa down về : Fast 5 - Xmen - Pirates 4 - thì phim này dở nhất \:D/

3. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Thor mà dở thì ko biết film nào hay....

ko phải fanboy gì nhưng mà cái pirate mà khen nó hay hơn thor được thì cũng sợ thật :-s

4. R.O.S.S II

R.O.S.S II Dragon Quest

Mình ko phải fan của Marvel mà còn thấy Thor hay hơn Pirates 4 :| mặc dù mình rất thích Pirates các phần trước.

5. StrikeIsBest

StrikeIsBest C O N T R A

cũng tùy ng` thôi nhưng mà chê phim này dở hơn pirates 4 thì ...

6. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Tại 3 phim kia là 1280p, phim này down bản 720p, dở là ở chỗ đó :-"
    Mai lên cty mới down được, đợi mãi để dượt lại lần nữa =.=! Mình mà lắm tiền thì đã ra rạp xem thêm 1,2 lần nữa rồi

7. disaster

disaster Fire in the hole! Lão Làng GVN

Phim này trung bình, nếu ko muốn nói là hơi xàm. Mình cho 6/10. Lúc trước thấy thiên hạ khen quá tưởng thế nào :|

Kịch bản viết theo kiểu rào trước đón sau cho The Avengers: những thứ liên quan đến SHIELD trong phim thực ra chẳng đóng vai trò gì trong THOR, làm nội dung phim ko được tự nhiên cho lắm.

Câu chuyện ko thuyết phục: ko thể tin được chuyện tình cảm của Thor và Jane, mới gặp nhau có... 1 ngày, nói chuyện dăm ba câu, vậy mà đến cuối cứ như thề nguyền sống chết. Ngay cả tính cách nhân vật Thor cũng thay đổi quá nhanh, cứ như thể 1 sáng ngủ dậy và "I've changed" :-?? Cái vấn đề là hình như bằng cách nào đó phim làm cho khán giả khá là thông cảm với anh Thỏ này, đâm ra ai cũng muốn anh ta thay đổi, vì vậy dễ chấp nhận điều đó dù nó có hơi gượng.

Asgard đẹp nhưng ko bao giờ cho cảm giác là 1 thế giới, cảm tưởng như cả vương quốc chỉ có vài người sống quanh quẩn trong mấy cái phòng và thỉnh thoảng phi ra cầu. Jotunheim quy mô ko khác 1 tảng băng trôi cỡ to là mấy.

Ngoài sequence đầu phim ấn tượng, kể từ đó về sau ko thấy có cảnh action nào đáng giá nữa. Thêm nữa, lại 1 lần nv chính đánh thắng kẻ thù vào phút chót nhờ "sức mạnh niềm tin".

Hài bình thường, mỗi khi cần tiếng cười thì tác giả cho Kat Dennings nói 1 câu nào đấy, tiếc là nhân vật này ko đóng vai trò gì hết trong phim. Ko ngạc nhiên nếu trong sequel nv này sẽ biến mất (thực chất khi hết đất cho comedy trong Thor thì nv này cũng "biến mất" sẵn rồi.)

Ngoài lề: Thor là superhero mình thấy khó ưa nhất trong các superhero từng xem trên phim: cục súc nhưng thiếu thông minh, hung hăng, sĩ gái. Mà nói chung mình chả bao giờ mê được đám superhero của Mỹ, ngoại trừ 1 anh: Iron Man.

Chỉnh sửa cuối: 28/8/11
  8. opla

opla Mario & Luigi

nói như bạn thì thằng Bàn ủi cũng là loại tuy thông minh nhưng kiêu căng tự phụ huênh hoang, tất cả chỉ nhờ được thừa kế của ông già X_X

9. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

đọc từ đầu đến cuối , gặp cái câu này làm cả khúc trên mất hết giá trị

10. tuan_hope 2

tuan_hope 2 SPARTAN John-117

In đậm 1: những cái chi tiết ẩn cho Avengers là để phục vụ fan, ai là fan thì càng xem càng khoái, ai ko phải fan thì sẽ thấy rời rạc, chiêu này như con dao 2 lưỡi vậy.

In đậm 2: trong comic Asgard cũng chỉ là 1 cái thành phố nổi lơ lửng thôi chứ chưa rộng như 1 thế giới

In đậm 3: Thor rõ ràng là mạnh hơn Loki chứ, đánh cho Loki nằm bẹp 1 lúc rồi để cả quả búa lên cho khỏi chạy đấy thôi.

11. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Kì quặc, ai bảo ko liên quan, nếu SHIELD ko có người ở đó thì sau này lôi Thor về kiểu gì ? Việc có 1 vật thể lạ rơi xuống, SHIELD đi ra nghiên cứu là chuyện đương nhiên, ko phải tự nhiên đi ra đâu mà kêu ko đóng vai trò. Giống kiểu 1 phim hành động, toàn nhân vật chính với villian đánh nhau, cảnh sát ra làm cảnh chẳng đóng vai trò trong phim chăng :))

Vụ Thor với Loki đánh nhau xong thì cũng chả biết là ý thằng Loki thế nào nữa =)), nói chung là còn nhiều uẩn khúc. Thor là dạng siêu nhân rồi, đánh nhau với Loki ngang cơ chứ có phải là bị đánh bầm dập đâu mà kêu là sức mạnh niềm tin.

Có 2 dạng ko nên viết review nhận xét kiểu người thứ 3, là fan và anti-fan. Mình fan nên mình cũng chả dám nhận xét gì trên quan điểm người đứng giữa cả :))

12. mingzang

mingzang C O N T R A

Đang kéo cái này về , chắc đợi đến tối mới được xem :( .

Mình là fanboy comic và mình ghét nhất thằng ôn người bàn là bạn ạ :"> .
    Mà cái cách đánh giá phim của bạn cao sang quá , chắc ít phim đáp ứng nổi nhu cầu của bạn lắm :"> .

13. disaster

disaster Fire in the hole! Lão Làng GVN

- Thích ai ghét ai là chuyện của mình. Mình có những lý do để thích Iron Man và ko thích tất cả các superhero khác đã từng biết, mấy bồ ý kiến gì nhỉ :-??

- Vụ "sức mạnh niềm tin" là mình nói đoạn Thor lấy lại được cái búa cơ (tại sợ spoil nên ko viết rõ, nên dùng từ "sức mạnh niềm tin" cũng ko được sát): thấy đơn giản quá, và ko hề chủ động, chỉ cần "nhận lỗi" là xong, cảm tưởng như "ăn rùa" mà được.

- Vụ SHIELD và Avengers tất nhiên mình biết là fan service rồi nên cũng ko hề viết quá offensive, nhưng rõ ràng có 1 thực tế là plotline về SHIELD ko có gì gắn kết với plotline chính là chuyện của Thor, mà chỉ có vai trò trong cả loạt phim Marvel. Nói cách khác là tách phần về SHIELD trong phim này ra và thế vào là để phát triển nhân vật kỹ hơn hoặc thêm vào action gì đó, thì phim này xét trên phương diện 1 tác phẩm độc lập, đảm bảo là hay hơn hẳn.

Ờ, nếu thế thật thì có sao ko ?

14. tuan_hope 2

forum lag ra 2 bài, edit.. .

15. Leo Nguyen

Leo Nguyen Mario & Luigi

Thế bạn có biết trên búa của Thor khắc chữ gì ko ;))

16. tuan_hope 2

À đoạn đánh với bộ giáp Destroyer ấy hả ? ĐOạn đấy là Odin thấy thằng con nó xứng đáng rồi thì trả lại cây búa cho chứ ổng mà ko trả thì Thor nằm chết queo luôn, niềm tin gì nổi...

Vai trò của SHIELD là kết nối các phim với nhau, nếu đem tách riêng thì sẽ ko có cảm giác các phim nằm cùng trong 1 universe nữa và người xem ko phải fan cũng ko nhận ra sự liên quan giữa các phim được.

17. tuyết kiếm

tuyết kiếm The Warrior of Light Lão Làng GVN

Chính xác Thor thấy thiên về phục vụ fan và làm bước đệm cho The Avengers nhiều, nên nhận xét như disaster cũng ko phải quá đáng gì. Vụ SHIELD ko phải vấn đề nếu như trong phim giải thích rõ hơn mục đích của SHIELD cho nhưng khán giả không phải fan comic, vì hoạt động của SHIELD trong phim coi lại chả khác gì kiểu tìm alien trong Paul: bí mật tìm đến, bao vây lại, rồi tự nhiên tịch thu tài liệu nghiên cứu của Jane, sau rồi đến hết phim chả có tí giải thích gì về mục đích, nguyên nhân SHIELD làm vậy (hãy thử đặt vai trò khán giả chưa biết SHIELd là cái mốc gì đi đã).

Mình cũng ghét cha cục súc này :)) Và nói luôn là nếu loại bỏ những chi tiết liên quan đến Marvel thì thấy Thor từ nội dung đến cách thể hiện không khác gì một phim cổ tích cho thiếu nhi: 1 anh hoàng tử hung hăng bị vua cha đày đi đâu đấy để 'tu tâm', gặp 1 em xinh đẹp cảm hóa, rồi tự nhiên ngộ ra gì đấy và trở nên tốt bụng, quay về giải cứu vương quốc khỏi âm mưu của em trai thâm độc. Cổ tích cũng chả sao, nhưng lại thiếu nhi quá: diễn biến tâm lí nhân vật đơn giản, chóng vánh, thử thách chả có gì, hành động thì đầy nhân đạo, âm mưu thì vớ vẩn, dìm hàng villain, nên dù có nội dung mình thấy khá hoàn chỉnh nhưng nhạt. Rốt cuộc xem xong không có gì ấn tượng đọng lại trừ bối cảnh và trang phục đẹp.

18. Devil_123

Devil_123 Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi ngu tí, Thor ko bao h gặp lại Jane nữa à? :|

19. DarkRaven

DarkRaven Mario & Luigi

^ Phần The Avengers ảnh xuống Earth lại, còn cho gặp hay không là quyền của cha viết kịch bản :>

Mình cũng đồng ý với bác Tuyết Kiếm là nội dung phim này đơn giản quá. Trong mấy phim Marvel thì thấy mỗi First Class là có để lại ấn tượng sâu lắng. Còn Spiderman 2 và Ironman I thì khá hơn mấy phim còn lại. Capt thì mình coi thấy cũng tạm chứ không đến mức 8 đ trên imdb.

20. Rekka

Rekka Persian Prince Lão Làng GVN

Thor, fan service là chính, chả để lại 1 hình ảnh, superhero gì cả khi nội dung phần 1 chỉ tập trung drama của dòng dõi, nghe như kịch Shakespeare. Tính cách Thor trong phim chả đọng lại gì nhiều (tất cả vấn đề được giải quyết sau 1 tát của con Destroyer) để mà có thể làm phần 2. Nếu có sequel thì thà làm Loki còn hay hơn.