Thư kêu gọi đoàn kết !

Thảo luận trong 'Conquer Online' bắt đầu bởi ArithKudo, 22/6/05.

1. Dragonmaster

Dragonmaster Legend of Zelda

CHủ đề của topic này là "Thư kêu gọi đaòn kết",đaòn kết cái con khỉ,lol
    Vô server Saphie chơi bị toàn người Việt giết ko mà đaòn kết nổi gì,nó giết ko nổi mình thì kêu Guard hay đứa khác giết,ăn nói thì làm như ta đây là cha của thiên hạ ko bằng,LOL LOL LOL LOL LOL
    Anh em trong box này thử cho tui biết coi đaòn kết ở cái chỗ nào,bị người nước ngaòi giết ko tức tại vì mình ko giống nó,thua cũng chả sao,bị người nướcc mình giết mới tức.Dám đi giết mấy đứa yếu như tôi chứ dám giết ai.
    ANh em trong box làm ơn cho ý kiến về việc này,tôi cùng 1 số người khác trong server saphie thật sự bức xúc lắm.

2. kphongba

kphongba Mr & Ms Pac-Man

ừa, cũng như tụi nước ngoài vậy,nhiều đứa chơi dc ,nhiều đứa cũng chơi chó lắm,cái đoàn kết hơi bị khó,nên cứ chọn bạn mà chơi,còn mạnh mạnh thì cuối tuần war guild với anh em Vn cho vui #>:) :devil:
    nhưng lên forum thấy tụi nước ngoài nói xấu VN cũng thấy tởm lắm
    http://bbs.conqueronline.com/showthread.php?threadid=131431
    ai rảnh thì vô đọc cho bít T_T

3. AOE:TC fan

AOE:TC fan Mr & Ms Pac-Man

nó rủa người VN mình như là chó đó mà, đại í là thế nhưng đọc sâu trong từng câu nói của nó thì.. >_<

4. Dragonmaster

Nếu ko có làm gì thì ai mà rủa chi cho tổn thọ,ông nào có chơi server sahpie thì biết,nhất là đám của con PrettyGirl,đi đền đâu là giết đến đó,mở miệng là đòi giết người,ko thôi thì đuổi ko cho ai luuye65n lv

5. AOE:TC fan

nói như vậy củng hơi quá,

ở đâu củng có nhân tài ở đâu củng có thằng khùng thằng điên mà.

người VN củng có nhửng người tốt người xấu chứ đâu phải là xấu hết, bọn người nước ngoài củng vậy có đứa được nhiệt tình, lvl nó cao thì sẳn sàng p lvl giúp mình nhưng củng có thằng chuyên môn chận ở đầu cầu ở twin city để chém giết, tui có bị 1 thằng đè đập ở đầu cầu không cho qua cầu để luyện lvl mà nó giết tới 4 lần

tóm lại: ở đâu củng có người tốt, người xấu, chứ đừng nghỉ chỉ có người Vn mới xấu

6. ThanhToan86

ThanhToan86 Youtube Master Race

tai may' bac' noob wa' thui
    chu' nhu em ben serve kylin coi
    dua' nao` dam' dung toi' cong long chan cua em. ca~ vn lan~ duoc' ngoai` chang~ co' dua' nao` dam' ks em khi em up lv hay hunt item ca~
    em co' tat' ca~ 3 con. 1 son wari rb lv 120, 1 con archer rb lv 125, 1 son troj rb lv 115
    ai dam' danh', do` thi` ko co' nhieu`, chi~ co' 2 bo do` full soc full sup dragon thoi hi` hi`( cai' boot em 2 soc)
    lol lol lol

7. AOE:TC fan

nói như ông vậy tức có nghỉa là mạnh được phép bắt nặt yếu à

cứ cho là ông mạnh thật đi nhưng nói như ông vậy guild ông mạnh, nhân vật ông mạnh là ông đánh được kể yếu hơn à.

nói như thế còn lập ra topic này cho bà con vào nâng đở nhau, giúp nhau làm quái gì nửa

PS: khoe thì phải đúng chổ chứ :d

8. Dragonmaster

Tại có mấy người như cài thằng ThanhToan gì gì đó nên anh me ta mới bị ăn hiếp,lol

9. hanhde

hanhde Youtube Master Race

Tui chơi con Rainer bên sever Volcano vậy mả kẻ thù lớn nhất lại là con congchua_vn cùng là người vn cùng quê ở Quảng Ninh chưa bao giờ tui gặp 1 thằng như thế.Tui nói thật tui tin bọn nước ngoài hơn bọn vn nhiều :(

10. ThuyềnGiang

ThuyềnGiang Guest

0
    trùi ui là trùi, chém gít nhau thì có, chứ đoàn kết nỗi gì. Nội oánh lộn kô còn kô thấy đâu, Huống chi là chơi chung đoàn kết cã server nà.Họa may có chơi chung chỗ, ăn chung mâm thì còn nói đoàn kết, chứ mà người này cách người kia cã chục cấy số hoặc chưa bít mặt nhau thì đào đâu ra đoàn kết.
    mà anh em nghe câu đoàn kết chết hết, chia rẽ chết lẽ tẽ chưa vậy?

11. Nuyta

Nuyta Bát Phủ Tuần Án Lão Làng GVN

hix cuối cùng thì tòa thấy mấy ông vn vô đây chửi nhau chư không thấy đoàn kết gì cả ông mèo đâu rùi theo tui close topic này lại đi :p để chật đất

"Non sông dễ đổi bản tính khó dời " ho`ho`

12. N?K

N?K C O N T R A

Sau khi chán nãn MU Online,tui đã đi tìm những MMORPG mới để khám phá.Và tui đã đến với CO.Mặc dù thời gian làm quen với CO không nhiều (từ lúc học ABC đến lúc quit chỉ có 6-7 tháng),nhưng bao nhiêu chuyện vui buồn tui cũng đã trải qua.Một trong số những chuyện buồn có dân gamer VN góp phần
    Khi tui mới chơi,học ABC,tui cũng đã tìm được những gamer VN cựu trào dìu dắt hướng dẫn.Khi tui khá mạnh,họ bèn liên kết để chống lại những người nước ngoài.Hồi đó mình còn noob T.T ,họ nói sao nghe vậy (ân nhân của mình mà).Sau đó do tò mò nên tui bí mật đi tìm hiểu,điều tra,theo dõi và...bùn !!! Thì ra những nguyên chính dẫn đến những cuộc chiến của tụi nước ngoài đối với dân gamer VN cũng xuất phát tự dân gamer VN.Dần dần tui đã khước từ những lần kêu gọi giúp đỡ của những người đã từng giúp đỡ tui.Đôi khi tui đã hỏi sốc,chửi thẳng mặt với họ...v.v... >.< Và hiềm khích giữa tui với bọn họ ngày càng gia tăng.Đến một lần nọ,viện vô 1 lý do trời ơi mà lỗi do chính họ gây ra (họ PK bị flash name,chạy ngang chỗ tui đang plvl và đang để chế độ Capture...die !!!).Họ đã bắt đầu KOS tui everytime, everywhere.Lúc ấy tui mới 110+,họ với hơn chục người 120+ hằng ngày có nhã hứng đi săn tui như 1 con vật.Và tui đã nổi điên thực sự.Tui bỏ tất cả thời gian để train lvl (18-20/7),đi mọi website/forum để học hỏi kinh nghiệm của mọi thứ...v.v...Sau khoảng 2 tháng,tui max lvl (130) và có vài sockets.Now,show time!!!Ngược lại với những lần trước tui phải trốn chui trốn nhủi,với sự hỗ trợ của COloader,tui KOS bọn họ everytime,everywhere.Đa số bọn họ đã không chịu nổi sự khủng bố lâu dài này đã bán acc/nghỉ chơi CO..
    -------------------------------------------------------------------.
    Thành thật mà nói,những chuyện tui đã làm có không ít công sức bạn bè của tui (tụi nước ngoài,quen trong game) giúp đỡ.Họ đã thông cảm cho câu chuyện của tui và tình nguyện giúp đỡ không công,đôi khi còn bị trả giá khá đắt.Nhưng tui phải nói rằng,tụi nước ngoài thì fair play hơn gamer VN rất nhiều.Có chuyện gì,tụi nó đa số tìm hiểu nguyên nhân cặn kẽ,thương thuyết rất nhiều cho tới khi phải sử dụng hành động.Những gamer VN tui biết trong Tiger server thì hung hăng,tiếng Anh thì noob đặc,hở 1 câu là **** you. :(
    Thế cho nên,nếu kêu gọi đoàn kết thì đoàn kết với những thành phần nào,vì lý do gì...v.v...Ví dụ:tụi ăn trộm ăn cướp kêu gọi đoàn kết bởi vì công an luôn KOS bọn chúng thì bạn có giúp đỡ không?
    Trải qua 6-7 tháng chơi CO,mọi bí mật,mọi ân oán đều trải qua,chẳng còn gì để thử thách (max lvl,gần 3 bộ full sockets super gems),tui đã quit CO.Chúc những người sẽ chơi/đang chơi/đã chơi luôn cảm thấy vui vẻ từ CO,coi CO là cuộc sống thứ 2 của bạn (giống như tụi nước ngoài thường nói với tui như vậy ^"^ )

13. i am noob

i am noob T.E.T.Я.I.S

phải công nhận là bài viết của ban rất hay , bạn đã vạch trần nhiều điều được đáng nói trong game.nhưng ban ahf tui biết là người vn chúng ta là vậy muốn thay đổi ko phải ngày một ngày hai . bạn đẵ nói đúng nhiều điều mà moi người ko dám nói . bội phục nhung sao phải quit game vậy 130 rùi mà quit game. chảng nhẽ CO ko còn gì cho ban phải luyến tiếc sao hay chơi va` cố gắng hòa hợp với mọi người xem .đâu phải ai cũng như vậy đâu. biết rằng chơi game rùi sẽ xó ngày phải nghỉ chơi hoặc chuyển qua game khác tôi cũng như bạn thôi mặc dù nhiều lúc cũng chan' lắm rồi nhưng cái khiến tui chưa muốn bỏ game này là vì ......bon nước ngoài nhiêug thang chó hơn anh em chúng ta nhiều . bọn no' cũng chơi tồi lắm đâu phải thằng nào cưng tốt đâu. bọn nó cũng hay đi lừa đảo cũng pk người ko lí do. li' so duy nhất là "i hate u or because u in vietnam" vì sao vậy nếu nói do chúng ta thì hoàn toàn ko phải như vậy bạn à . chúng nó đánh anh em ta thì ko sao chúng no s pk miner thì ko sao .. "đây là tôi ko bênh một số người chỉ di pk người khác" nhưng tai sao chúng nó lam được mà anh em ta ko lam được . mình đánh nó no kêu la pker . ko đánh nhau với tui nó no kêu là sợ nó. me thử hỏi như vay chịu sao được . sv moi nhe' tui nó ko chiu san met chỉ ngồi dơi an sẵn thằng nào lure được gà về tụi nó nhảy ra nhặt . mẹ kiếp ong thử làm như vậy xem nó co hô voi cả sv là ông spaw met của no ko.nhớ là lay tên của vietnam nha. trên đây chỉ là một vài ví dụ thôi.ở đâu mà chẳng có người tốt người xấu .nếu ban quit game chỉ vì chán người vn thì bạn đã nhầm rồi đó.còn nếu bạn quit game vì bạn đã thực sự chán nó thì tôi ko nói. chúc bạn lại môt lần nữa thành công trong game mới mà bạn sẽ chơi. tiếc cho một nhân tài lại rời bỏ Co mà ra di =(( =(( =(( , thương quá vietnam ơi.bao giờ cho đến bao giờ bọn người nước ngoài phải nhìn chúng ta qua mot cách nhìn khac với bây giờ đây :whew: :whew:

14. kphongba

kphongba Mr & Ms Pac-Man

VN la pker ,la scammer (da so),chac ko co hi vong VN doan ket wa
    =(( :o
    ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru ko tru

15. heropain

heropain The Warrior of Light

Ừa tỉ lệ này 10 thằng vn thì 7 thằng scammer, còn mấy thằng nước ngoài thì 10 thằng có 3 thui :D vậy cho hỏi cái thằng nào là thằng khốn nạn nhất nhỉ. Nhiều lúc tui cũng đã phải thốt lên rằng: " Đồ việt nam khốn nạn grrrrrr thà tao bị nước ngoài scam còn hơn mang tiếng giúp chúng mày mà chúng may hay hay ********************************** X(

16. N?K

N?K C O N T R A

Nói về nghệ thuật PK hoặc scamer thì VN chỉ là tép riu với tụi nước ngoài.Tui muốn nói ở đây là cách hành xử trong game của gamer VN chúng mình.Xin ví dụ điển hình vài cái
    -Train lvl hoài chán,dễ bị stress,phải đi PK để giải tỏa.Vậy sao không đi jail/arena/gw? Ở đó đâu có vui,đâu có hồi hộp,phải giết ở ngoài để coi tụi nó rớt đồ mất exp mới đã...v.v...
    ==> lấy nỗi đau khổ của người khác làm trò vui cho mình,khác gì thú tính?
    -Thấy nó mặc đồ xịn hơn mình nên giết cho bõ ghét
    ==> tư tưởng của kẻ độc tài
    - hôm bữa trong GW nó với mấy thằng khác dí đánh tao hoài,bi giờ phải trả thù ở ngoài
    ==> potay.com

17. AOE:TC fan

tui có í kiến thế này, thư kêu gọi đoàn kết có nói là anh em VN vào 1 guild nhưng theo tui thấy nếu nói như vậy thì ít có noob người VN ở 1 sever nào đó biết guild VN tên gì,GL là ai cho nên tui đề nghị lập ra 1 topic giới thiệu về các guild VN ở các sever cho mọi người dể biết và dể tham gia.

tui chỉ góp í thế thôi

18. kphongba

kphongba Mr & Ms Pac-Man

lol ông vậy là còn đỡ, bị tụi VN kill hoài trong nhiều mz(mà vô mz chỉ thấy người nước ngoài nào kill mà chỉ thấy Vn ) ,tức wa cũng phải thốt lên:" **** VN, Vn dog " #>:) :devil:

19. i am noob

i am noob T.E.T.Я.I.S

lol lol em noi the' nay` hoi lac de` mot chut nhung mong moi nguoi` bo? qua cho em :D nhung~ ai chan' sv cu~ rui` thi` sang sv moi "meteo" voi em di ben nay` cung~ nhiu` nguoi vn lem' nhung coa' dieu` bon no noi' la` sinh ra o? vn con bay gio` song' o? nuoc' ngoai` ko biet' co' phai? ko nua~ thang` noa cung~ noi' co tam` khaong 40>>>50 code ac ac khung? hoang? qua' nghe noi thui mu` so ne` :D

20. :(DieuLinh:)

:(DieuLinh:) Mr & Ms Pac-Man

Sang Lighting chơi để xem VN bên Lighting thế nào. Có con nào dám đụng đến người VN á, hết luyện level luôn. Nói chung bây giờ người VN ở Lighting làm trùm server rồi. :p . Sang đây không sợ bị bắt nạt.