Thử thách mới đang chờ Assassin's Creed 2 PC

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Snow Leopard, 27/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

vớ vẩn, bao nhiêu game hành động có replay value đầy ra mà bảo là ko cao : ninja gaiden, dmc, bayonetta, resident evil ...

AC2 chơi 1 lần cũng đủ moi hết secret rồi, mất khoảng 20+ h` chơi, còn nếu lười thì chơi xong story quay ra kiếm secret cũng đc.

2. Greend_Cat

Greend_Cat Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Mình ko muốn so sánh về giá tri chơi lại như vậy, đơn giản như bác trên nói là NG2, DMC, Bayo (Cái này ko biết đúng ko - Chơi 1 lần cũng hơi ngán rồi) thì AC2 ko có cốt truyện kịch tính, vũ khí và tính hành động cao như DMC, NG2, Bayo.
    Nói thẳng ra là cách chơi của AC2 lặp lại quá nhiều, khó gây hưng phấn cho người chơi, nó giống như tay thì bấm theo nhịp còn mắt thì theo dõi một bộ phim vậy
    Điểm tốt nhất của game là đồ họa, ko phủ nhận game rất đẹp, thành phố rất rộng lớn và....hết, toàn bộ thành phố chỉ giống như cảnh nền, ko tương tác được, nếu bỏ qua cảnh đẹp ban đầu thì thấy hầu như thành phố chẳng có sức sống, người dân chỉ có việc cắm cúi đi và đi, so với cảnh buôn bán như ME2 hay cảnh của GTA4 thì....Chưa kể đến việc rất khó để phân biệt thành phố này với thành phố khác ngoại trừ nhà cửa và quần áo của lính

Còn tính năng nâng cấp thành phố thì nói thực là một chi tiêt vớ vẩn nhất mà nhà sản xuất cố gắng thêm vào, nâng cấp thêm một đống shop thì được gì khi thực chất bạn chẳng cần đến giáp để giết lính, thêm nhiều sự trợ giúp làm gì khi hầu như chẳng có nv nào thực hiện tại thành phố của mình, nâng cấp thành phố sẽ có tiền, ok, bạn ko cần mua bán thì cần tiền để làm gì

3. Snow Leopard

Snow Leopard Mr & Ms Pac-Man

Đa phần tính replay value của game hành động là trải nghiệm độ khó cao hơn, nhịp game tuyến tính, chơi lại cũng không khám phá thêm đc gì hơn. Replay value có, nhưng không cao (bằng các game có lối chơi mở, nhiều lựa chọn như sandbox và RPG), theo ý tui là vậy.

Còn quan điểm của mình thì AC2 vẫn là một game hay, không có cơ hội chơi thì thật đáng tiếc, thế thôi. Đối với mình, game hay là khi chơi, mình cảm thấy thực sự hay, hấp dẫn. Chứ chẳng care quái gì đến việc game giữ chân mình đc bao lâu, chơi lại được bao nhiêu lần, miễn là game đừng quá ngắn là được.

Chỉnh sửa cuối: 23/2/10
  4. JamesRyan

JamesRyan Sony Giáo Chủ Lão Làng GVN

AC2 mà nói lặp lại nhiều thì chắc khỏi cần đề cập tới AC1 luôn :D Lặp vô đối.

Cái này nó tùy thuộc vào trải nghiệm của mỗi người lúc chơi game. Chứ việc bay qua bay lại các ngôi nhà theo mình là rất "phê". Và "trọng lực" trong game cũng rất ổn. Vừa tạo cảm giác nặng vừa phải, mà cũng đủ nhanh nhạy đối với 1 sát thủ. Ai thử chơi qua The Saboteur sẽ thấy game này leo nóc nhà như khỉ leo chứ ko phải người leo nữa.
    Cái nì là thời xưa chứ có phải thời nay đâu mà mỗi thành phố nó lại khác nhau hoàn toàn được.

Lấy tiền để mua vũ khí, giáp, trang phục... Cảm giác cầm được thanh kiếm của Altair cũng phê lắm chứ :|

5. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

:)) san Andreas, nói thật chỉ hơn cái vụ tạo hình thôi :)) còn cốt truyện ko lôi cuốn, hình ảnh thì 8/10 :D nhưng tội cái, hiệu ứng vật lý khi lái xe wa tệ :)) GTA4 số 1 :D

6. batmanfuture

batmanfuture The Warrior of Light

Gta 4 mình cũng cày hết game nhưng ko thấy hay lắm nếu ko muốn nói là nhàm tất nhiên là có đọc story nhé,nhưng ko hỉu sao thấy quậy ko đã như gta sand andreas,thấy nó gò bó sao ấy:(

7. Mr.Dee

Mr.Dee Mario & Luigi

Mình cũng có giác GTA IV không lôi cuốn bằng GTA San ...
    Ko biết mọi người hay chê tính lặp lại của AC, chứ mình về nước AC 1 rồi, mong đợi AC 2, sao mình khoái cái kiểu ám sát này thế ko biết. :P Mà từ trước tới giờ chẳng game nào mình chơi 2 lần cả ... Chơi lần 2 thấy cứ nhạt nhẻo làm sao ấy ...

Chỉnh sửa cuối: 23/2/10
  8. Ninjakyo

Ninjakyo Fire in the hole!

Nói thật tớ chơi game chăng quan tâm quái gì đến Replay vaule =)). Chỉ cần biết đơn giản là game hay ko thôi. Game hay chơi 1 lần là quá đủ, lâu lâu lôi ra chơi tiếp vẩn thấy phê, Replay vaule làm quái gì khi chỉ thay đổi ba cái ending + mày mò thêm ba thứ vớ vẩn
    Đây là ý kiến riêng ai ko thích đừng chém mắc công war :-"

9. Jaguar™

Jaguar™ Sorrowful Farewell

Có cái COD MW2 chơi đi chơi lại single cả chục lần :(

10. khoilavodich

khoilavodich Mayor of SimCity

nói câu này ko biết ngượng, cốt truyện phải nói là 1 trong những plot hay nhất trong series GTA mà ai cũng khoái hết ;)), mission đa dạng, đủ kiểu, còn GTA IV chơi riết chán bỏ cha 8-|, mặc dù hình thì đẹp, hiệu ứng vật lý rất thật và đã nhưng lại ko mang lại cảm giác hứng thú cho người chơi bằng SA vì SA rất đa dạng về mọi mặt ;))

11. Thích Thể Hiện.

Thích Thể Hiện. Mr & Ms Pac-Man

đồng ý với ý kiến này , chắc tại Gta4 nặng quá , ít người chơi :(

12. chuoitay1

chuoitay1 Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

GTA SA mọi thứ rộng lớn nhiều thứ để khám phá hơn , nhưng GTA4 thì thu nhỏ mọi mặt đó lại , bù lại hoàn thiện tất các các thứ đó trở nên hoàn hảo :D GTA4 mà rộng lớn trải dài như SA thì chắc 11 điểm mất :))

13. bombingruncode

bombingruncode Red, Pokémon champion

2 bản 2 phong cách khác nhau, GTA IV nó thực tế hơn hẳn, thế nên ai lỡ mê SA thì qua IV sẽ dễ bị sốc và đem ra so sánh này nọ thôi.

Nhưng có lẽ cái chính khiến IV đc đánh giá cao hơn SA là ở phần multiplayer.

14. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

sry sry :d nhầm lẫn, tưỡng bạn nói cái SanROw2 :D thông cảm đọc ko kĩ

15. Greend_Cat

Greend_Cat Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Mấy bác cứ tính thế nào ấy, SA là thằng CJ, xã hội đen thứ thiệt, dĩ nhiên mức độ bạo lực và cách nói chuyện phải máu hơn rồi, cốt truyện cũng kịch tính hơn
    GTA4 thì Niko tuy là lính nhưng chân trắng, đã có số má gì đâu, cá nhân mình thích GTA4 hơn vì có cảm giác thực sự sống trong thành phố
    Tuy nhiên các bản GTA đều có phong cách riêng, bản Tom thì nhớ mấy em bikini xinh tươi, bản CJ thì nhớ ánh nắng và khu ổ chuột, bản Niko thì nhớ lúc nhìn vào cửa kính xe ô tô khi nó rung bần bật :'>

16. I love NTHN

I love NTHN Donkey Kong Lão Làng GVN

các bác quay về chủ đề đi chứ lạc đề rồi kìa:)
    mà thừa nhận SA hay hơn GTA4:))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.