Tiền đạo trong CM08

Thảo luận trong 'Champion Manager' bắt đầu bởi manhha08, 21/7/08.

1. jimmyjckhoa

jimmyjckhoa T.E.T.Я.I.S GameOver

Ac ac bó tay tui mới thấy có vụ này đo dù là giải trẻ đi nữa mà ghi bàn kinh thế. Bạn có đẩy mấy thằng Vip Pro xuống làm tiền vệ cho nó ko đấy?:-w Bạn có thử cho nó lên đội hình 1 đá chưa. Thông thường chỉ số như vậy khó làm ăn lắm.
    Cái bác zinzinvn tự tin nhỉ. Trong đây cũng toàn dân lão làng ko đây chứ ko phải gà đâu nhé. 1 tiền đạo khủng ghi bàn nhiều hay ko thì cũng còn tùy có tin tưởng nó hay ko và đội hình bạn dùng là đội hình nào. Đội hình và lối đá của Mu tui thì chỉ cần 1 tiền đạo như Adriano là đủ. Điều tui cần nhất là 2 cầu thủ đi cánh và các HV chuyên gia đánh đầu. Thấy DC làm vua phá lưới chưa bạn?

2. hoangkim_vn

hoangkim_vn Youtube Master Race

Đội trẻ vất cho chú trợ lí nó thích làm gì thì làm chứ đâu rảnh mà cầm. Thỉnh thoảng ngó xem KQ thôi
    Mà thằng cu này công nhận nó điên thật :))

3. Alex_CM

Alex_CM Mr & Ms Pac-Man

Đưa lên đội chính sẽ rõ ngay thôi. Chỉ số thằng này làng nhàng lắm. Ko thể đá chính đc đâu. Còn nhiều chỉ số khác nữa mà 1 tiền đạo đẳng cấp cần. Ko tin sign thử Maxi Lopez về mà xem, đá như dở người luôn mà chỉ số hơn thằng ku của cậu nhiều. Tớ có 1 thằng nuôi từ năm 16 tuổi, vua phá lưới đội trẻ mấy năm, lên đội dự bị cũng vua phá lưới đến năm 23t. Cho lên đội chính cái là trở thành chân gỗ luôn. Đội trẻ ko thể chứng tỏ rõ đc khả năng cầu thủ. Vì có khi những cầu thủ ra sân ko có thật mà, chỉ là hàng ảo...! Cậu này mới chơi!

4. jimmyjckhoa

jimmyjckhoa T.E.T.Я.I.S GameOver

Uhm thì đội trẻ cho AM nó cầm chứ hơi đâu mà nắm. Bận tùm lum. Tay đó lên đội hình 1 đá ra sao vậy? Ghi bàn như vậy là lạ lắm đó.

5. Alex_CM

Alex_CM Mr & Ms Pac-Man

Cậu này cũng khá tự tin thật đấy, cậu đã thử đá Torres chưa, tớ sợ cậu mua nhầm Torres hậu vệ cánh. Không phải thằng nào cũng train đc nhiều vị trí, có thằng nó pool luôn đấy. Cậu thử đưa Rajkovic train FB đi nhé. Sẽ thấy rằng có những cầu thủ sinh ra chỉ để đá 1 vị trí...!
    Ở đây có những người đã từng chơi từ CM03-04, trải qua nhiều trải niệm và có thể đọc tên vanh vách các hảo thủ qua các thời kì của CM, đọc tên cheat, đọc tên wonderkid. 500h cũng là 1 con số khá ấn tượng nhưng nên thử nghiệm nhiều đội, đá thử Burnly đi nhé... 500h cầm Burnly cậu sẽ đủ để nói mọi người gà!

6. Sunran

Sunran Mario & Luigi

ui trời ơi , lâu lắm rồi ko quay lại box này , hnay vô xem coi có anh em nào quay lại ko , ai dè vô thấy 1 bài của bác zinzin thì thôi té ra =))
    nói thật mấy em bác nói trong này ng ta bàn nó nát nước ra rồi . chả biết chơi dc bao lâu mà tinh tướng thế nhở =)) ,
    thôi chịu ko nổi té đây , khi nào có cm9 lại quay lại đây quấy phá với mọi người

7. ManUtdEngland

ManUtdEngland Youtube Master Race

Bạn xem lại information của nó xem, thằng này có lẽ là con của Robie Fowler

8. ripley

ripley Mr & Ms Pac-Man

cr7 của các bác thế nào vậy,của e thì đầu mùa k hỉu sao ghi bàn chẳng thua C.linfield nhưng đến tháng 12 thì ngu hơn cả :(Tevez???

9. A Lìn

A Lìn Youtube Master Race

Nhìn cái chỉ số thế kia thì đừng bao giờ bảo em mua, mặc dù nó có ghi bàn tuyển trẻ thế nào đi nữa nhá. Movement 100 thì ok. Không nắm rõ thể hình nó thế nào nhưng mà tiền đạo không có chỉ số tì đè, ngoại trừ 1 tí dứt điểm (85 quá thuờng) và di chuyển thì cũng chỉ mãi phọt phẹt thôi.

À nhưng mà nếu train đúng cách thì chú này cũng có khả năng lên. Bạn train thử xem. Chỉ số thằng này đều. Rất có tuơng lai =))=))=))

Nói chứ như Ferguson ý nhề. Mạn phép 1 tí múa rìu qua mắt các lão làng. Đừng ném shit em hội đồng nhá

10. Alex_CM

Alex_CM Mr & Ms Pac-Man

Chán CM8 lắm rồi... Cứ ngồi nhai mãi thế này buồn chết. Tớ quan trọng chỉ số Inteligenci lắm. Chỉ số đó mà làng nhàng tớ sút ngay. Thằng này 18 tuổi mà vẫn thế này khó train lắm...!

11. Bata Efren Reyes

Bata Efren Reyes The Warrior of Light Lão Làng GVN

Billy Handford, Kyle Palmer ....+ mấy ku kid sau 2010 = random ...

12. connhagiau1

connhagiau1 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Thằng bojan đó cực khủng đó bạn,tầm 100 bàn/mùa vô tư :D

13. chipconlucky

chipconlucky Youtube Master Race

Tui đá đội hình 4-2-3-1. Đá MU - New - Derby đều dùng đội này. Nếu dùng MU, dâng hàng công, dồn mực mua ronaldinho để làm tiền đại lùi (ở giữa trong 3 thằng hộ công), chuyên đá pel, sút phạt, 65 bàn / mùa là chuyện bình thường, wg thay nhau đá. Derby mua 1 thằng tiền đạo của urguay, đội hình cũng 4231 nhưng phải lùi thấp, cắm 1 tiền đạo và 2 cánh năng động, theo form phong độ, càng đá càng hăng, đá với 4 đội mạnh nhất, nếu sang hiệp 2, mình ghi bàn trước thì thường thắng 1-0, tối thiểu thôi :D. ko ít lần vô địch ngoại hạng + vua phá lưới. Derby là đội ít tiền chuyển nhượng nhất.

14. tungkeu8x

tungkeu8x Youtube Master Race

Tui chả bít các ông mua và bán kiểu j. Tôi dẫn dắt Real tổng cộng 17 mùa, phát hiện ra rất nhiều tài năng trẻ. Ban đầu mới dẫn nó mùa đâu tiên, tui cũng mua hầu hết các chú như mấy ông nói, nhưng hiệu quả ko ăn thua, tôi đẩy hết xuống đội hình trẻ hoặc đội 2. Đến mùa 2, tôi mua thêm 1 vài chú và chuyển sang chơi sơ đồ 4-1-2-3, trong đó sử dụng 2 chú WGR và WRL đá dạt biên(Ronaldo và Messi Dự bị là Downing và Fredy Edu) dâng cao = chú tiền đạo cắm(Tores). 2 em hộ công đằng sau, tôi ko chọn F mà chọn MC(L/C/R) và MC(L/C/R),tôi thường sử dụng 2 em Mordic và Macaendy(mua ở celtic với chú Scott Browns thì phải) cộng với 1 em MC chính thống (tôi thường chọn thằng Nuri Sahin hoặc Keanvin Boateng) có khả năng phòng ngự từ xa,chuyền ngắn, chuyền dài cộng với khả năng sút xa tốt.Hậu về trái dùng Bale(tấn công cực điên),cánh phải dùng Ramos(sau đó thay = 1 em 16t điên hơn Ramos).Trung vệ tôi thường chọn DM thay vì DC, vì DM có khả năng bao quát và càn quét toàn diện hơn.Luôn ưu tiên Jack Hob ở vị trí bất khả xâm phạm(trừ khi chấn thương).Thủ Môn tôi hay chọn thằng Craig Gorden (Dự bị là Neuer), tuyến trẻ thì hàng đống, chủ yếu cho đá cúp nhà Vua và C1(sau khi đã chắc ăn).Tuyến này tôi cho Mosse và Toni Crus đá lấy kinh nghiệm(em này khoảng 20 tuổi sút phạt luôn 100). Với đội hình này 4 mùa liên tiếp thằng Tores mỗi mùa ghi ít nhất 190 bàn trên mọi mặt trận.Sau 17 mùa dẫn dắt Real, trừ năm đầu thất bát,từ năm thứ 2 đến khi tôi ko chơi nữa luôn vô địch ở mọi giải đấu.Hiệu Suất ghi bàn khủng khiếp, bình quân 4-5 bàn/trận.trong đó có trận thắng đến 21-1 ở giải VDTG CLB và tàn sát Barca 17-0.Có những em,tôi mua 400k, sau 3-4 mùa,tôi bán tống cũng được tầm 37-45M.Chính vì thế,ban đầu về, TK có 200M,sau 17 mùa, TK có 9 tỷ 347M. Các bác thấy sợ ko @@

---------- Post added at 22:53 ---------- Previous post was at 22:37 ----------

Mùa thứ 9 là mùa bực mình nhất vì vấn nạn chấn thương và cũng là vì tôi bán toàn bộ đội hình chính + mấy em ở đội hình phụ.Lúc đó đội chính đều từ đội trẻ đôn lên.Thằng Thủ môn nhiều tuổi nhất là 19, còn lại toàn 17 và 18, có 2 em tiền vệ 16t. Chấn thương liên miên, cả lượt đi ko bị thua, nhưng cũng có trận hòa ức chế, mình kiểm soát 73% toàn trận đấu mà vẫn ko ghi được bàn.Híc.Chuẩn bị chuyển nhượng mùa đông mà ko tìm ra thằng nào giá bèo bèo 1 chút mà tuổi còn trẻ. mấy thằng ngon ngon thì toàn mình bán cho chúng nó. Đêm hôm ấy,thứ 7, ko ngủ được, lớ ngớ thế nào mò vào giải VDQG của Chi Lê và Mexico,tìm được 7 em toàn 22-24t hết hạn hợp đồng, lương chú cao nhất là 16k. Heee, tóm thôi. Mùa ấy lại vô địch trên mọi mặt trận. Mình ko nhớ rõ tên lắm, để hôm nào mở ra coi rồi úp số liệu cho anh em coi. Thằng trung vệ 22t của Chile, cao 1m87,tất cả các chỉ số đều đỏ lòm, toàn từ 90 trở lên. Vãi đái thật,về đội phát, giá là 22M luôn, đến khinos 25t,mình đặt giá 85M thằng Chelsea mua luôn mới sợ chứ (lúc ấy thì chỉ số của em ấy gần như max hoàn toàn,mình ép nó chơi ở mọi vị trí luôn =)) vãi lệ thật) Khởi đầu là 1 Trung vệ,ấy thế mà mùa đầu tiên nó ghi tới 91 bàn trên mọi mặt trận. Híc, khác éo j một Tiền đạo @@

15. huyzin

huyzin Dragon Quest

Mình cũng tóm đc 1 chú Chile Arturo Vidal ( D/DM/M [L/C] ) ngon phết :D
    đang luyện cho thằng này thêm W lên WL ^^!

16. manhha08

manhha08 Mr & Ms Pac-Man

Trước đây ở box này có cái Thớt về Training nhưng giờ bị đi đâu mất rồi ấy. Lâu lâu ko dùng lại ai giúp mình khoản train cầu thủ với đc ko?
    Toàn bị đi xuống điên ko chịu đc!

17. dujidi

dujidi Youtube Master Race

Mình cũng mới tập chơi CM được một thời gian.Các bác cho ý kiến về đội hình của mình nhé.(Mình đang cầm Arsenal)
    GK:Neuer.
    LB: Bale
    LR: Lamh
    DC: Djourou,Papastathoupolus.
    DM: Diaby
    AM: Ceasc Fabregas
    WL: McGeady
    WR: Lavezzi
    SC: Vela,Lindfield.