Tiếng Việt đâu rồi

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi c@rder.ver2, 23/11/09.

1. Long ver 2.1

Long ver 2.1 Trẫm bị gay GameOver

=)) viết nhiều quá =)) ố hố hố.

Teen code mà là ngôn ngữ 9x =)) sai lầm từ gốc rễ =)) teen code chỉ là một bộ phận trong kho tàng ngôn ngữ 9x thoai =)) bảo sao cãi mấy ngày mà chưa xong.

2. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Teen code chỉ là một bộ phận trong kho tàng ngôn ngữ 9x => Teen code không phải là ngôn ngữ 9x. Ý bạn là vậy? Nếu ý bạn là vậy thì mình không ý kiến. ;))

3. zZHeRoZz

zZHeRoZz Legend of Zelda

Lơ đi mọi người ơi =))

Chuẩn không cần chỉnh ;))

4. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Phải, lơ đi mình càng khỏe, xin chân thành cảm ơn và thân ái. ;))

Mấy bạn cũng biết là mình chỉ quăng trả khi bị ăn tạ thôi, nếu không còn tạ nữa thì mình chẳng có lý do gì để xuất hiện. Các Topic bình thường khác mình vẫn tham gia rất bình thường và không gây hấn với ai cả. :)

5. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

hằng ngày dùng tiếng Anh thì ko dc lên án cái tiếng mọi teen code, ko dc lên tiếng thuần việt :|

hãm

6. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Cho mình hỏi tạ này dành cho ai? :)

Chắc không phải mình rồi, vì mình nói là "nếu hằng ngày cũng dùng Teen Code thì ko dc lên án cái tiếng mọi teen code, ko dc lên tiếng thuần việt" cơ mà. :>

7. vodich_vodoi

vodich_vodoi T.E.T.Я.I.S GameOver

Sau này giả sử có chiến tranh, bộ đội ta sẽ liên lạc bằng teen code. >:)

8. TDtoss

TDtoss Mario & Luigi Lão Làng GVN

=))
    ngoài cười ra ko biết nói gì nữa
    =))=))=))

9. hoangJK

hoangJK Mario & Luigi

Ko thích ý kiến những vụ này nhưng đọc nhiều cũng ngứa:|

Góp ý bác DAC là mình bác là hot boy của cái thread này đấy, tại sao thì cử thử đọc lại trang 1 đi.

Người ta nói cho ko biết khôn mà ngậm mồm vào còn cố cãi ngu lại:|, lớn mà ngu thì tự hào cái nỗi gì

10. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Bạn thấy vui là mình vui rồi. :)

Các anh chị em nào muốn ném tạ nữa thì cứ đặt tạ sẵn đi nhé, giờ em phải đi ăn cơm đây, mà em già cả hơi tàn sức kiệt rồi, đầu óc cũng lẩn thẩn rồi, có ném tạ thì cũng từ từ xếp hàng đến lượt hãy ném chứ ném đồng loạt em chết mất. :((

Lạ nhỉ? Mình nhớ là mình không có xuất hiện ở trang 1. Mún góp ý gì thì cứ nói thẳng ra khỏi úp úp mở mở. Mình không hiểu đâu. ;))

Có những người rảnh rỗi cãi nhau với 1 thằng ngu, những người đó tự hào cái nỗi gì? ;))

Có những người tự cho mình khôn, nhưng không biết cách để cãi với 1 thằng ngu, những người đó tự hào cái nỗi gì? ;))

Có những người không cãi lại 1 thằng ngu, quay sang chửi nó ngu và bắt nó ngậm mồm vì ngứa mắt, những người đó tự hào cái nỗi gì? ;))
    Lẽ ra phải bắt nó dẹp bàn phím chứ.

11. QuaiVatToTBung

thế tôi ko dùng thì tôi có quyền chứ :|
    đừng nói tôi "ko" cũng là teencode nhé

edit bài trên gõ nhầm

12. Hắc Ma

Hắc Ma HIV Ma Lão Làng GVN

từ tranh luận đã trở thành bới lông tìm vết, mất cả hay :-"
    cao thủ đâu cả rồi, sao để lão DAC tung hoành thế lày =))=))
    @DAC : dạo này bị đốt trại rồi, rảnh quá nên xách dao đi chiến thế hả =))

13. ArcueidBrunestud

ArcueidBrunestud Mr & Ms Pac-Man

nói chung gặp đứa nào dùng code 9x hay tiếng mọi thì cứ táng vào mồm nó " ko nói chuyện với loại ko sõi tiếng mẹ đẻ " :>

14. Poupou

Poupou Mr & Ms Pac-Man

War gì ở đây, nhìn chữ hồng + đọc trên LCD là thấy nản rồi.
    Mặt chai rồi, nói nữa cũng thế, cứ thấy bài nào hồng hồng là tui kéo xuống không đọc. Thôi bây giờ bạn ấy có post gì thì cứ lơ cái bài post ấy đi, coi như không thấy!
    Người ta nói không chịu tiếp thu mà còn bảo thủ!

15. hoangJK

hoangJK Mario & Luigi

Thôi em chịu thua anh DAC gosu, ngàn lần chịu thua, đọc cái post xong sợ luôn thần cãi lý.

Thôi mình thua rồi, anh đúng, mình thua mình rút lui, bb:|

16. yugi332

yugi332 Donkey Kong

nó chát với nhau thì nó hiểu xoắn chi tội nghiệp nó mấy pác:D

tự nhiên nhớ cái hài HL:
    ma no coi quan
    ba no coi ao
    \m/

17. flow

flow Legend of Zelda

vậy theo ông nghĩ thì những thằng đó ko sõi tiếng mẹ đẻ :)) quá nhầm \m/
    nhắc lại với mấy bác tư tưởng bảo thủ trong này, đó là chúng nó dùng mấy cái thứ tiếng kia chỉ để làm điệu, để xì tin đú đởn với nhau thôi :)) chứ TV thì thằng éo nào chả sõi

18. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

Hai cái ý bôi đậm này:
    - Ý đầu có lẽ không cần phải cãi nữa cho mệt, cứ bôi đậm lên cho mọi người chiêm ngưỡng.
    - Ý sau, để cho mấy bạn đang tranh luận về cái gì đáng giữ, cái gì đáng bài xích, và tại sao lại như vậy.(hình như wiwi với DOS vẫn đang cãi về vụ này)
    Mà bạn ấy đánh đồng tiếng Việt mình đang dùng bây giờ với teencode cơ đấy, đáng nể !
    Kể ra lâu lâu cũng nói đúng được 1 ý nhỉ, từ tục nhưng dùng với ý nghĩa trong sáng thì nó vẫn là trong sáng, vậy không hiểu lúc đầu thằng nào qươ đũa cả nắm rằng "chửi tục là làm bẩn sự trong sáng của Tiếng Việt?"
    Hơn nữa tôi nói rằng "chửi tục nghe vui tai hơn tiếng mọi" chứ có nói là "chửi tục nghe vui tai hơn khi nói bình thường" đâu :-*

19. Zainor Dean

Zainor Dean Thợ cào phân

Thế này bạn DAc này, cái giải thích của bạn về chữ Hán với lại chữ Việt nó bát nháo quá :( Ko thích dùng ngôn ngữ của người khác tại sao vẫn dùng chữ Hán-Việt như 1 phần của tiếng Việt? Cái "cưỡi mã", "leo sơn", "cuốc địa" khác gì "thanh thiên"? Ừ, "thanh thiên" nó hay lắm, ra đường chỉ lên trời bảo "hôm nay thanh thiên nắng đẹp" xem người ta nhìn bạn ra cái giống gì @-) ?! Trừ những chữ Hán-Việt ko có thay thế tương đương hay trong ngữ cảnh bắt buộc, phun tiếng Hán việt ra lung tung rất dễ dẫn đến hậu quả người ta coi bạn là dân mộng mơ nhặt lá đá ống bơ thơ thẩn làm thơ đấy =) À quên, ta đang nói đến từ-chữ Hán Việt (tiếng nói) chứ chưa đụng đến chữ viết, bạn DAC ko cần phải giãy lên với những cái quẹt ngang quẹt dọc của chữ TQ. À quên, về vụ tiếng Anh nhé. Cảm ơn bạn đã thừa nhận bạn ngụy biện khi nói "dùng tiếng đệm (bồi) để học tiếng Anh", đỡ mất công tôi nói.Bạn tự hào với cái giếng và những từ tiếng Anh chắp vá từ tiếng đệm của người khác, thứ giúp bạn hơn 80% những đứa ko biết học tiếng Anh khác trong lớp bạn, thì bạn cứ vô tư thôi.

Về việc học tiếng Anh, thì bây giờ tôi mới nằm trong cái gọi là "hoàn cảnh" chứ cấp 3 ăn chơi đầy ra đấy thì "hoàn cảnh" cái nỗi gì =(( Với tư cách là 1 thằng lười, tôi nói thẳng ra thiếu quái gì cách tiếp xúc với tiếng Anh hả bạn? Nhưng qua tất cả những người tôi đã học thì tôi chưa thấy ai lại dạy học trò "bồi" ngoại ngữ cả :-s

@Cigar: em cãi nhau với wiwi về cái vụ đó hồi nào vậy đại ca @-) ?!!!

20. QuaiVatToTBung

chưỡi là ko sõi chứ ai chả biết là nó sõi, ko sõi về nhà nó nói chuyện với nhà nó = o0o à =))

bảo với chả thủ =))