[tiếu ngạo giang hồ 2-swordman2] help me

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi supernova, 4/10/02.

1. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Sao tui ko thấy bài viết của mình trong mục này nhảy ? Chỉ khi nào Trả Lời mới thấy. Không hiểu ????

2. supernova

supernova Mr & Ms Pac-Man

Sao chẳng thấy bài post của anh em đâu cả zậy..

3. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

he he he, tui đoán là chỉ khi nào số bài viết đủ làm một trang mới, nó mới hiện lên. Forum lại bị lỗi rùi, các bác Admin Upload lại phiên bản mới đi. Mà nhìn nhiều PHP chán quá, đổ kiểu mới đi, thế mới độc chiêu.

Tui Post tiếp đoạn đã dừng trước đó:

Sau khi qua cây cầu đó, bạn sẽ lại điều khiển LHX và NDD trong tào thành vùng ninza. Mua các thứ cần thiết đi, nhất là phép tăng máu, mua nhiều nhiêu một chút. (Nếu nhiều mua 100 cái +1000HP, +3000HP, +300HP, +150MP --> Tha hồ xài).

Chú ý: Ở một trong 2 căn nhà (Hoặc bán vũ khí, hoặc bán thuốc) sẽ có 1 lối vào. Bạn phải vào trong đó, và gặp một đoạn nói chuyện, sau đó sẽ đánh nhau. Bạn đi đến đây rồi nên trận này rất đơn giản. Đừng lo. Nếu như bạn ko vào đây sẽ ko lên Thiên Sơn được.

Sau đó lên Thiên Sơn (Cạnh Thiếu Lâm ấy), đi hết cho đến khi gặp lôi đài, trước đó hãy save game đã. Đánh nhau đi bạn, cố vượt qua. Bạn sẽ phải đánh 2 lần với sư phụ của mình, Nhạc Bất Quần. Nếu bạn có tuyệt chiêu làm đối thủ ko tấn công trong 2 vòng đánh liên tiếp thì dễ vô cùng, bạn chỉ việc đánh 1 lần, luyện tuyệt chiêu 1 lần cho đến khi đánh xong. Tui đánh đoạn này ko mất tẹo máu nào. (Nên nhớ cái tuyệt chiêu này rất cần thiết khi đánh Đông Phương Bất Bại, nó là của LHX và chỉ tốn 30MP). Khi đánh kết thúc, bạn sẽ điề khiển 4 người: LHX, NDD, LPH, PS. Vì chỉ điều khiển được 3 người nên bạn chọn giữa LPH và NDD ai có Level hoặc chỉ số sát thương cao hơn thì lấy. Hãy nói chuyện với cái thằng đứng cạnh lôi đài, mua vũ khí. Vũ khí này xịn hơn cả vùng ninza.

Trên đường xuống, sẽ gặp 3 thằng dễ ợt, bạn đánh thằng bên trái trước, rùi phải, giữa. Kiểm tra lại lần nữa cho cuộc chinh phục cuối cùng. Bạn phải nhớ, Level của 4 người phải vào trung bình là 32 mới đi, kẻo vào đó thì teo.

Quay trở lại màn 1, vào cửa ban đầu trò chơi. Đi hết tất cả các đường đi và các bạn chỉ nên chú ý một số điều sau:

+ Nếu Level bạn quá mạnh thì ko nói, nhưng nếu trung bình khoảng 32 thì tránh để nội công hết và cũng tránh để nó đầy vì rất dễ luyện tuyệt chiêu khi bạn nhấn nút nhanh. Nên check máu thường xuyên.
    + Nếu chưa luyện chiêu làm đối thủ ko tấn công trong 2 vòng đánh liên tiếp thì hãy luyện ngay.
    + Lấy hết các Item, có Item rất hay.
    + Có 3 cái đầu rồng màu xanh, bạn phải tìm hết và nhấn nó xuống.
    + Có một đoạn đường bị cụt, mà bên kia là 1 cái đầu rồng. Bạn phải điều khiển thằng PS tìm 2 ô đá hình hộp xung quanh đó mà lấp đường.
    + Có 1 chỗ LHX phi thân qua vực, 2 chỗ LPH dùng rắn làm cầu.
    + Khi thấy chỗ nào có mảnh gỗ vuông màu nâu đen, hãy save game.

Sau khi lên mảnh gỗ vuông màu đen, nó sẽ tự động đưa bạn lên toà thành, và bạn sẽ ko xuống được nữa. Chú ý:
    + Khi bắt đầu vào tầng 1 sẽ đánh nhau vớI con tóc trắng, dùng 2 kiếm. Tiêu diệt nó đi. Dễ ợt!
    + Lấy hết các Item, trong đó sẽ có vũ khí và áo giáp cực kỳ xịn. Do đo check Item ngay khi lấy Item.
    + Đi hết tầng 2 lên tầng 3. Đi đến cuối đường tầng 3 có 1 tảng đá hình lập phương, bên cạnh có hình các con vật, bên trên có hình nhật nguyệt, chắn lối đi vào một căn phòng. Dùng PS nâng tảng đá đó lên đê vào phòng.
    + Trong phòng có 5 cánh cửa bị khoá. 4 cánh của xung quanh và 1 cánh cửa to ở giữa. Có 4 ô sáng tròn màu xanh mà nền là các hình con vật. Dùng PS nâng tảng đá lên, đi sát lại gần từng ô sáng đó, click vào tảng đá, tảng đá sẽ được đặt xuống ô đó. Đi quanh xem trong 4 cánh cửa thì cánh nào mở, vào đó, khám phá hết sẽ có 1 ô tròn hình âm dương, ấn vào nó. Làm tương tự với 3 cánh còn lại, sẽ mở được cánh thứ 5 ở giữa.
    + Vào cánh cửa thứ 5, save game. Đến trước 1 căn phòng, Đông Phương Bất Bại đó. Có 1 đoạn giới thiệu rùi thấy các mũi kim từ căn phòng đó bay ra. Dùng chuột kick vào các mũi kim đó cho nó bật ra chỗ khác. Khi nào vượt qua được đoạn này, luyện công lực đầy, máu nữa, save game. Phải nhớ: Trừ LHX thì công lực có thể ko đầy, nhưng 3 người còn lại thì công lực phải đầy hết, nghĩa là có thể luyện tiệu chiêu ngay. Sau đó vào căn phòng đánh ĐPBB.
    + Cho Lệnh Hồ Xung luyện phép làm đối thủ ko tấn công trong 2 vòng đánh.
    Vòng 1: Cho LHX đánh bình thường.
    Cho 2 người kia ko đánh chỉ luyện phép thui, có phép gì luyện hết, ưu tiên cho phép nào làm mất máu nhiều.
    Vòng 2: Cho LHX luyện phép làm đối thủ ko tấn công trong 2 vòng đánh.
    Cứ thế cho đến khi thấy làm ĐPBB mất khoảng 7000MP thì cho cả 3 luyện tuyệt chiêu -> OK -> Kết thúc -> Xem phim -> Chờ Sword Man III có mặt tại VN.

Theo lời bác Hồng Sư Vương thì Sword Man II Ngoại Truyện khó có khả năng xuất hiện tại VN. Chán ghê!

4. tunhulong2003

tunhulong2003 Youtube Master Race

anh Sword Man ơi !
    em theo bản hướng dẫn của anh đánh đến đoạn đánh xong người rắn, về làng rồi lại đi vào làng phía trên bản đồ . em đã đi hết và tìm hết xong vẫn không tìm thấy cuốn bí kíp cạnh cái tủ ở trong cái nơi có 3 lối vào . đi hết mọi nơi vẫn không tìm được cuốn bí kíp nào nữa để luyện mở cái chảo xanh . có 1 cuốn lấy được dưới hầm luyện xong nhưng không mở được . cuốn đó chỉ có PS luyện được thôi . em đã mò mãi mà vẫn chưa ra , anh chỉ gium cho em với !

5. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Cái bí kíp cạnh cái tủ có 3 lối vào thì ko cần thiết phải có đâu, là phụ thôi. Còn tui chơi qua đoạn này lâu rùi nên ko nhớ rõ cuốn bí kíp nào để mở cái chảo xanh. U chỉ còn cách luyện các bí kíp tầng 1 thôi. Sorry, đây là lỗi của tui khi không hướng dẫn kỹ. U có thể hỏi ai đó về cuốn bí kíp này. Theo tui nhớ thì cuốn này luyện tầng 1 ko lâu lắm, chắc chắn nó nằm trong hầm đó.

Tiếc là tui Uninstall rùi nếu ko tui chơi dùm U đoạn này. Đoạn này tui cũng phải mò mãi mới ra được.

6. supernova

supernova Mr & Ms Pac-Man

Sword Man ở đâu zậy hôm nào chúng ta giao lưu game đi.

7. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Cuốn sách đó không phải nằm trong vòng đó đâu.Bạn phải luyện cho thằng PS chiêu đập đá tầng thứ 3 mới có thể đi tiếp vòng này được.Cuốn sách đó thì bạn có rồi mà.Khi luyện xong thì bản có thể cho thằng PS đập cái cầu thang chắn đường đó và đi tiếp sẽ lấy được cuốn bí kiếp để cho LHP luyện chiêu này và sử dụng vào cái chảo là ok thôi.

8. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Supernova: Tui ở HCM nè. Vừa mới chuyển vào từ HN vào, nơi đầu tiên hỏi là các của hàng Game. :P Mà tui chỉ chơi Game nhập vai thôi, còn các Game khác thì ít khi lắm.

m.phong : U nói đúng rùi, quốn sách để mở cái chảo xanh là của thằng LHX. Còn thằng PS thì tui ko nhớ nữa, vì tui có thòi quen luyện hết bí kíp mà. Bà con chơi trò này xong chuyển sang chơi thử Phong Vân II đi. Hình ảnh trông cũng được phết.

9. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

saviolazin: Bái phục U đó, cái đó quả thật tui ko biết mặc dù đã chơi hết. Tui ko biết một tẹo tiếng Tàu nào cả mà. U có thể dịch các chưởng ra ko ? Nếu có thì Post lên đi, tui sẽ chơi lại trò này để thưởng thức các chưởng đó. Mà học chưởng đó thế nào ? Cứ đánh là luyện được hả ?

Tiền U làm cách nào mà có nhiều thế ? Hack Game ? Level cuối cùng của tui khi đánh xong là 34, U là >> 50. U luyện kiểu gì mà nhanh thế, tui ko tin U cứ đi loanh quanh để lên Level. Hướng dẫn tui với. Còn nếu U Hack Game thì khỏi.

Hình như U ở bên Trung Quốc đúng ko ? Nếu vậy có Game TQ gì hay giới thiệu cho mọi người biết đi. Tui cũng khoái Game TQ lắm. Sword Man II Ngoại Truyện, U chơi chưa ? Nó thế nào ?
    Thanks!

10. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Nhân tiện U hỏi hộ xem mấy Game này là Game gì nhá, tui có hỏi bên mục khác nhưng ko ai trả lời cả. Nếu có thể thì nói qua luôn về nội dung.

Riêng Game này đoán được nhưng ko có tại VN, làm cách nào để có được các Game này bây giờ ? Chán ghê!

11. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

To SW : nope ,mình ở VN . trc mua cd này ở Sing thôi.
    còn mình sẽ hỏi về game bạn thắc mắc cho ok?
    ah, còn về game TNGH2 ah? hek hek . chơi mà ko hack thì làm sao mua đc hêt binh khí , hoặc ngay như mua hết sách để luyện . :)
    còn game bây giờ , mới thì chỉ có kiểu TDDH2 , tân Ỷ Long thôi .chứ còn TGNH ngoại thì đã có đâu? mà hơn nữa hek hek, đúng là fải chờ bản Ngoại truyẹn thật, finish TGNH2 thì cái đoạn ending vẫn còn bỏ ngỏ mà.

12. hoanglan9005

hoanglan9005 Mr & Ms Pac-Man

các anh ơi ! chỉ giùm cho em với . 2 ngày nay em bị tắc ở đoạn
    mở xong chảo xanh , ấn chuột vào cột đá rồi LPH nó làm phép rồi
    theo hương dẫn của anh Sordman lên nhà tìm cửa mới để đánh trùm mà không sao tìm được . có anh nào biết chỉ gium với !

13. Hong Su Vuong

Hong Su Vuong Administrator Administrator

- Bộ 1 : Lưu Tinh Hồ Điệp Kiếm
    - Bộ 2 : Thiên Kiếm Ký
    - Bộ 3 : Tam Quốc Chí (Japan)
    - Bộ 4 : Tiểu Lý Phi Đao

14. HellFire

HellFire Youtube Master Race

Sowrdman theo như hướng dẫn của bạn thì sau khi đánh con nhện với Lệnh Hồ Xung giả trong cái hang, sau đó quay về làng đánh tiếp với thằng võ sĩ Nhật. sau đó đi qua cây cầu gãy sẽ kết thúc đoạn Miêu Cương. Nhưng tôi đã đánh hết rồi mà sao vẫn không đi qua cây cầu được.???

15. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

lạ quá . Roman hay các bạn , ai luyện được bí kíp cấp 2 với cấp 3 rồi ko? chỉ mình với . LHX với NDD của mình luyện hết các sách lev 1 rồi ,nhưng ko thể nào trang bị sách lev2 or 3 để học cả . bực mình quá.
    học hết các lev1 của NDD , có chiêu hay nhất là ko gặp đối thủ trong suốt map ( ko bị break màn hình ý ) , cái chiêu này dùng để chạy sang cái thành ở vùng có ninja để mua đồ . nhưng dùng chiêu này là tự sát nếu bạn đang ở thạch thất dưới thiếu lâm vì ko thể luyện đc dịch chân kinh lev1 để gạt cần :)
    Còn ai thắc mắc về căn phòng có chữ dưới chân trên TL ah? cực đơn giản , nếu theo cách save rồi load, cam đoan sẽ có lúc ra ngoài vì trong căn phòng đó , có 4 loại kí tự ,nếu ko đi đủ hết từ 1-4 thì sẽ gặp battle , đang đi quay đầu lại cũng gặp battle nên nếu chỉ load save ko tính toán sẽ đến 1 lúc gặp ngõ cụt :) . cách đơn giản là ngay cửa vào đầu tiên , cho LXH tiến lên 2 ô ( nhớ chỉ 2 thôi ) , rồi press print screen ý , sau đó quit game , ra paste cái pix vào paint , ngồi xem kĩ nên đi thế nào . thực ra đơn giản lắm mà, ko cần vào 2 căn phòng bên cạnh nếu đã vào cái thành vùng ninja mua giáp vì giáp ở cái thành đó xịn nhất rùi . ai mà chưa đi qua cái phòng ở trên TLT hoặc chưa đi đến thì đại khái chạy như sau :
    tiến 2 ô, rẽ phải tiến thêm 2 ô , rẽ trái tiến 2 ô , rẽ phải tiến 1 là vào phòng bên tay phải .( nên vào phòng bên phải vì nếu vào phòng bên trái, đi ra khỏi phòng là tự nhiên auto battle à ) Ra khỏi phòng bên phải thì đi tiếp : tiến 2 ô , rẽ phải rồi tiến lên 2 ô , rẽ trái tiến 1 ô rồi rẽ phải tiến 1 là qua khỏi phòng rồi :) cực dễ, các chữ chỉ việc đi theo A di đà phật , tránh đi vào ô đen là ko bị battle .

còn 2 bí mật mà mình ko giải nổi , đó là con rắn ở Nga Mi và ở trên nóc nhà cũng ở trên Nga Mi , cái nóc nhà của tầng 1 ở trên đỉnh cao nhất ý , khi mà LXH chạy vào chậu hoa thì nó quay cái nóc ý , ko hiểu để làm gì nữa.
    trả lời gấp luyện sách lev 2 với 3 kiểu gì nhé . ko fải là lev 2 của sách mà sách cấp 2 cấp 3 ý.

16. hoanglan9005

bạn Saviolazin ! sao bạn chơi giỏi tngh2 thế !
    bạn có thể mách giùm mình làm thế nào để được LV50 mà không phải quá vất vả kiếm từng cấp 1

17. RomantorV

RomantorV Youtube Master Race

Cô bé nghe nói rất xôm tụ tại vì tui hông có thời gian rảnh thui nhưng việc phát hiện ra các cách đánh tuyệt chiêu cũng đũ thấy là cao thủ, và mỗi một level thì độ sát thương sẽ tăng lên đấy, nhưng có ai giải thích vì seo mà ta không đìêu khiển chính xác các tuyệt chi6eu ra đòn của từng nhân vật hông.

18. hoanglan9005

các bạn ơi !trang 12 đâu rồi ?

19. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

he he. Tui cũng đoán là U hack mới có được Level 50, chứ chơi bình thường làm sao có thể như thế được. Tui chăm kiếm Level mà cũng chỉ được 35. U nhớ Post các chưởng lên đi, tui vẫn chưa hiểu cách đó lắm, nên vẫn chưa luyện được. Còn bí kíp thì tui cũng ko hiểu lắm. Chỉ có loại sách cấp 2, chứ tui ko biết luyện sách lên cấp 2.

Cũng có thể mình nhớ nhầm vì khi chơi xong mình mới viết hướng dẫn mà. Bạn đi trở lại cái hang cũ (Đi hết hang nhé), đi loanh quanh xem có cái gì ko, đừng vào các cái nhà khác. HÌnh như có 1 đoạn nói chuyện trong hang, sau đó mới về lại cây cầu gẫy.

Còn nếu ai bị mắc ở đoạn mê cung trong Thiếu Lâm, tui sẽ send cho sơ đồ, đảm bảo thành công trong lần đi đầu tiên.

20. saviolazin

saviolazin T.E.T.Я.I.S

hek, mấy ngày rồi fải đi vào vùng sâu vùng xa, kiếm đỏ cả mắt ko có cái PC nào chứ nói gì đến net ,hic , ko vào mạng đc, hek, bây giờ về thành phố rồi , sướng thật .
    mà Sword , tôi có bảo là luyện sách lên cấp 2 đâu? qua TLT rồi mà tôi vẫn ko luyện được sách cấp 2 . sách cấp 1 thì luyện hít rồi , các tuyệt chiêu đầy ng rồi mà ko thấy luyện được sách cấp 2 , có fải làm cách gì ko?
    hke, còn hack là đương nhiên rồi , nhưng chẳng qua lúc lev 35 thì chẳng có con nào đánh trúng , thôi thì 35 hay 50 như nhau cả thôi . sướng cái là lúc này MP ( cũng hack nốt ) xài bét nhè mà ko hết :)
    TO Sword Man : hek , còn căn phòng trong TLT , mình post bài chỉ cách qua rùi còn gi? căn phòng này có đúng lần đầu tiên vào , chưa biết gì, thế là mình mới chạy thẳng 3 ô, thế là gặp battle , lần sau rẽ trái , lại gặp battle , thế là hiểu ra vấn đề , hek, mất 3 phút để đi qua căn phòng đó thôi :) , cách đi chi tiết đã pot ở cùng trang 12 nafy,ngay fía trên .