Tìm Kiến Tài Năng Trẻ Của FFM07 Nhé :D

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi luonghongviet, 12/5/07.

1. Forever_HN

Forever_HN A ways away

:)) giống tui, có lần Arsenal của tui không hiểu sao mà cả đám đá cứ như bọn thử việc, và hậu quả là bị bọn Sheffield nó giã cho 5 quả không gỡ, tức nổ ruột muốn đạp cái màn hình quá, may mà kềm chế được chứ không thì...mà hình như EA nó chơi đểu hay sao ấy, cứ vô địch 2 mùa liên tiếp là y như rằng mùa thứ 3 mấy thằng như Sunderland, Birmingham hay Sheffield gặp mình là nó đá như điên, ai đời rating mình hơn 900 mà bị mấy thằng rating có hơn 700 vài số lẻ giã cho 4-5 trái, trong khi mấy thằng đối thủ cạnh tranh của mình thì nó lại đưa lưới cho chúng sút...

2. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Cái 3D của game vớ vẩn lắm, cùng 1 đội hình chiến thuật với cùng con người ấy, trận trước đá rõ hay, thắng 4, 5 quả, đến trận sau gặp đối còn yếu hơn....thảm bại -.- Đéo hiểu gì luôn. Hay là tại đội hình của địch quân...là khắc tinh với sơ đồ chiến thuật của mình ::(

3. findingu2kill

findingu2kill Legend of Zelda

uhm, nói thế cũng chả vớ vẩn lắm đâu. bóng đá vốn là thế mà. cứ nghĩ xem, mình có 1 đội hình ah, đá mấy chục trận liên tiếp thì bọn nó tìm ra cách khắc chế là bình thường mà. có phải rating cao là đá hay đâu. tớ đây, thua cũng phải 3,4 trận chung kết cup rồi mà cũng phải chịu thôi, ko load game :)

chơi game theo tớ để thoải mái, phần nào nó cũng là 1 cuộc sống, đâu phải cái gì cũng theo ý mình đuợc. về phần bất ngờ, theo tớ FFM hơn hẳn FM ^^

4. Forever_HN

Forever_HN A ways away

chẹp, vớ vẩn là ở chỗ dù ManU hay Arsenal có đưa đội hình 2 ra đấu thì cũng không thể bị Sheffield đập 5 quả không bàn gỡ được, cho dù thua cũng chỉ 1-2 trái hay quá lắm là 3, chứ thua 5 - 0 thì...quá nhảm
    Thêm nữa, không biết các bác gặp trường hợp này chưa, 2 cái bug gây ức chế khủng khiếp của 3D. Số là thế này, trận đó em nắm Arsenal đang đá tứ kết Champion Leage với Inter và đang áp đảo, dẫn 2-1,sân khách hòa 1-1, phút 80 bọn em được một quả phạt gần khu cấm của máy, thằng Fabregas bước lên chỉnh bóng, ngắm nghía rồi chạy lên, xoay người, sút bóng ... về sân nhà >.< , thế thôi không nói, ức ở chỗ thằng Gi lác nó đang cắm sẵn ở giữa sân, thế là nó dốc thằng xuống, sự thể ra sao các bác đoán được rồi...hậu quả là trận đó phải đợi đến gần hết hiệp phụ thứ 2 bọn em mới thắng 3-2 và 2 ngày sau thì thua luôn Liverpool vì Energy toàn đội không kịp phục hồi.
    Còn lần khác thì thằng thủ môn, chính tên là Cech, một quả treo bóng không thể đơn giản hơn từ quả phạt góc, thủ môn hùng dũng nhào ra, nhảy lên, em chắc mẩm cú này chộp dễ ợt và một quả phát phản công nhanh thì bất ngờ nó lấy tay...móc ngược trái bóng bay ngang khung thành vào lưới >.< .Một bàn thua không thể nhảm hơn X(

Ờ, mà hình như anh em mình lạc đề rồi thì phải :D

5. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Ối giời, lạc đề từ trang trước mà không để ý à :))
    Còn 1 nữa là...."điểm chết" trên sân, khi bóng...dừng tại đúng vị trí đó...thì cầu thủ 2 đội..đứng nhìn nhau cho đến khi hết giờ :)) bất kể thằng hlv đang ngồi nhìn cái monitor gào thét la hét thế nào, tỉ số ra sao, khán giả chán về hết mẹ nó rồi, tụi nó vẫn đứng nhìn nhau :)), mẹ, đểu thế =)) 2 lần phải load lại vì cái vụ dở hơi này rồi :))

6. findingu2kill

:)), vụ đá phạt nguợc về sân nhà thì chưa gặp bao giờ, còn sai lầm của thủ môn thì có thể thông cảm đuợc mà, ko nên nóng thế ;))

điểm chết là cái nhảm nhỉ nhất. thường thì nó xảy ra ntn, ko bít đúng ý bác chột hok : bóng bay đến thủ môn, thủ môn lao ra chụp bóng nhưng dường như hụt mà lại ko hụt, vì đứng lên bóng ko trong tay thủ môn nhưng lại lơ lửng, sau đó thủ môn đá bóng đi, đá vô k trung nhưng bóng lại bay đi. sau đó thì bóng bay tới đâu thì nó ở đó, cầu thủ hok có ý kiến gì hết ;)). tớ dính 3 lần rồi, có điều đều đang dẫn trước nên cứ thế mà tua cho nhanh rồi out thôi ;))

mà đề là gì ấy nhỉ, ai nhắc tớ với, lạc rồi, lạc rồi ;))

7. Forever_HN

Forever_HN A ways away

ặc, thủ môn có thể chụp hụt, có thể ói bóng, có thể rớt bóng, có thể phán đoán sai nhưng không thể có chuyện móc một quả tạt ngang vô hại bay vào lưới, cái này người ta gọi là bán độ :)) . Còn vụ điểm chết thì em chưa gặp lần nào :D .Hi vọng bản FFM08 sẽ ít bug hơn và AI được chấn chỉnh hơn, rất khó chịu khi thấy cảnh đội mình có cơ hội phản công mà thằng tiền vệ của mình nó cứ chuyền ngang rồi chuyền ngược về.

8. xiahou_dun

xiahou_dun Mega Man

Thiết lập trong tactic mục passing là Direct hoặc Risky, chứ nếu cứ để Cautious hoặc Patient thì còn lâu bóng mới lết được tới khung thành đối phương :))

9. findingu2kill

đội hình khủng thì cứ để passing risky thôi, chọc khe, mở cánh cứ gọi là thường xuyên, có điều khâu dứt điểm thì phải coi lại tn ;))

10. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Đội hình của em là một đội hình Attacking, không có chuyện phòng thủ bảo vệ tỉ số đâu ạ, vì vậy 2 cánh của em luôn là 2 thằng Attack mind, trung vệ là 1 libero + 1 defense mind, hàng tiền vệ thì luôn có ít nhất một thằng đá vị trí Attacking Mid với 3 thằng Striker phía trên cơ mà, luôn sử dụng Pass Direct với Posittion là High. Vậy nhưng mỗi khi đá 3D gặp mấy thằng gọi là Arch Rival thì cứ đần hết cả.

11. changxitin

changxitin Youtube Master Race

Vụ như bác Dung em gặp dzoy nàh! Bóng nằm đó mà cầu thủ 2 đội đứng nhìn nhau chơi cho đến hết giờ! Làm đủ mọi thứ: Thay người đổi chiến thuật nhưng bóng đâu có ra ngoài đâu mà thay người! Hết cách!;;)
    Còn chuyện thủ môn bắt đường tạt ngang bóng bay lun vào lưới là thường xuyên! ;;)
    Àh còn nữa! Vụ cầu thủ sút phạt chạy đà 1 hồi sút bay về lưới nhà em đã từng nếm trải qua! Cầu thủ sút phạt của em lúc đó là Ryan Giggs!
    Mong bản FM08 ra sớm em nhờ cái! Hix! Có ai biết khi nào nó ra nói cho em biết để còn mong đợi!:-/
    À hình như vẫn tiếp tục lạc đề :D :D :D

12. findingu2kill

uhm uhm, lạc đề rồi, mà bàn gì chả đuợc, cái game này cũng ít chuyên để bàn, chơi 2,3 tháng là nhuần nhuyễn rồi ;)). bản 07 làm chả khác 06 làm gamer nản quá, 08 phải ngon hơn, cố lên, cố lên ;))

13. Forever_HN

Forever_HN A ways away

ò, nói chng chỉ hơi lạ thời gian đầu, cầm một đội chừng 2 mùa là biết phải làm gì lúc đầu mùa, chơi lâu hơn chút khoảng 1 tháng là nắm chắc cách huấn luyện để lên skill nhanh, sau đó thì mò được cách làm giàu, lên level HLV nhanh... 08 chưa biết có khá hơn không chứ

14. Sanchez

Sanchez C O N T R A

mới tậu được thằng Jesus Navas từ Sevilla. Trẻ khỏe, lại đa năng. Thèng này tui xếp nó đá RW trận đầu ghi 3 bàn, kiến thiết một bàn. Hết xảy!! Còn LW có chú Morten Gamst Pedersen củng được lắm. Phải tội mua hơi đắt, 12tr mới bán. Trả giá 9tr có lần nó bỏ fải load game lại.

15. nguyen_minh_long

nguyen_minh_long Youtube Master Race

Trẻ, khỏe: Bale, Adu, Samir Nasri, Akinfeev...
    Nhưng mấy thằng này mà cho đá thì thường đá ko hay những mùa đầu do còn non kinh nghiệm. Chứ các bác tưởng cứ trẻ + skill cao là đá tốt à, thế mấy thằng Lampard, Nistelrooy, Maldini về vườn dự bị cho nó chắc. Cái gì thì cái, cũng phải dựa trên sự thực tế, hợp lý với ngoài đời. Cứ như các bác nói thì tuổi thọ cầu thủ chắc chỉ 26, 27 là lên dĩa. Các bác thấy em nói có đúng ko

16. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

dis pố thằng Ars của tui cầu thủ bắt bóng như gà í , không chế bóng cả thước mới đụng là bị cắt đừng nói tới phản công khỉ họ j . X(

17. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Ho ho, tiếp tục chủ đề này. Hôm nay đẹp trời lại cao hứng nên mở game ra chơi, bất ngờ phát hiện một chú thủ môn VN 18 tuổi 5* có level khá, hiện đang theo dõi, không biết chú ấy có phát triển nổi không nữa :D

Các file đính kèm:

18. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

oh my god , hom nay thang scout cua tui kím được thằng tiền vệ phòng ngự Eng , 18 tủi , hard man . hình sẽ post sau

19. Rigo

Rigo C O N T R A Lão Làng GVN

sao lại có thằng việt nam hay vậy mình tìm mãi trong game chẵng có nước việt nam , chỉ thấy có lee nguyễn .

20. nguyentrung0904

nguyentrung0904 Mega Man

lại có FC Da Nẵng nữa . có coi thử profile nó hông . coi có cầu thủ VN k ? :D