Tin nóng hổi về Black & White 2

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Hoang tu bong toi, 16/9/05.

1. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

Thì cứ cho bọn con gái và con trai vào một phòng , rồi tự động sẽ ... có baby liền , ha ha ha , còn phần chi tiết làm cách nào ra baby thì để đấng tạo hóa trả lời nha hay lên các diễn đàn về sex ( giới tính ) mà hỏi

Tạm gác topic nay , hiện tại đang tìm hiểu nguyên nhân dẫn đến tình trạng lag của máy . Chán ghê

OVER

2. Kakalot_1989

Kakalot_1989 Donkey Kong

máy bác ơi cho em hỏi máy em cấu hình P4, 1.8gh, 384gam,vga64mb(mx4000), nếu chơi trò này ở mức 800x600, tắt hết các hiệu ứng thì có chạy nổi ko vậy.

3. sir_shady

sir_shady Donkey Kong

ở mức trung bình, sẽ có khi giật =.='

4. jody_master

jody_master Donkey Kong

Muốn có nhiều dân thì bạn phải có nhiều Breeder. Tạo ra Breeder bằng cách "túm cổ" một thằng dân nào đó, rồi thả vào 1 thằng dân khác, sẽ có chữ Breeder hiện lên, đồng thời nó sẽ phát ra ánh sáng màu hồng.

5. Zeus

Zeus Donkey Kong

Mà có ai chơi tới đão thứ tư chưa vậy,nếu có thì cho minh hỏi cách thực hiện 2 cái nhiệm vụ:
    +Deforet the land
    +Build 10 building on an impressiva areas.
    Cám ơn trước

6. jackychun

jackychun Mega Man

NV 1 là phát quang hết rừng, bạn có thể dùng dân chặt cây, thú hoặc dùng tay cũng được, miễn là tỉa hết thì thôi.
    NV 2 là xây 10 công trình (kho dự trữ chẳng hạn) trên các vùng "ấn tượng" Ví dụ như ở vùng đất của địch, khi bạn chiếm được hãy xây ở đó :Cool:

7. heart_of_steel

heart_of_steel Mr & Ms Pac-Man

khá hay
    tuy nhiên dù có nhiều cải tiến nhưng tui thấy cảm giác nó cũng như BW 1 :(
    với lại AI máy hơi ... ẹ, trước kia đánh thằng thần viking thì lính nó biết tránh cung thủ trên tường thành, thế mà bây giờ em đánh đến thằng thần nhật (có con hổ ấy) thì lính của chúng nó chỉ biết đứng xếp hàng trước cổng để cung thủ của em nướng ~> có 2 đội cung level 6 rồi :))

8. chicken gamer

chicken gamer Mr & Ms Pac-Man

làm sao để cái children population no tăng lên vậy. Tôi thấy mọi cái khác đều ổn thừ cái này đỏ lòm toàn 0 với 1 :|

9. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

ủa má vga card bao nhiêu chơi mới được trò này mà còn ram nữa trò này nghe nói là sát thủ phần cứng mà nên muốn thử coi đẹp cỡ nào

10. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

ghi là máy chứ không phải mà xin mấy bác admin đừng chém em tội nghiệp em lắm em không có ý chửi tại em ghi thiếu chữ (y) ở trên thôi xin admin đừng chém em

11. Zeus

Zeus Donkey Kong

câu bài dữ quá bó tay
    có bác nào chơi tới đão thứ 8 chưa,nếu có cho mình hỏi cái nhiệm vụ:
    +Isle of Nymphs
    nó kêu mình tìm cái gì đó cho cái lễ khai mạc hay sao đó,mình tìm hoài không xong

12. unrealcharacter

unrealcharacter Youtube Master Race

Hay hơn BW1 nhưng một số tính năng bị lược bỏ như Trận Đánh nhau giữa hai con thú với nhau chặng hạn.Rùi cả việc dạy phép cho nó nữa chứ cứ vào dung Tribute mua là xong. linh thú trông đẹp đấy nhưng như thế thì em chưa hiểu con Sư Tử khác con Khỉ ở chỗ nào.BW1 thì con dc vì con khỉ học nhanh hơn sử dụng linh hoạt hơn ơ đây học trong phút là xong hơn nữa em chơi màn ?? cái màn cuôi của bọn Nhật rùi mà chả thấy cái phếp hóa thức ăn với gỗ đâu toàn tự phải đi kiếm mà thui nhất là ruộng lên đên 800 thàng đần ông thì thiếu vãi sợ.

Ghi chú cấu hình:Nặng nhất là phần Khử răng cưa nên tắt hẳn vì tui trông 2x chả khác 0x là bao con 4x thì vãi hàng rùi.Bỏ luôn mấy hiên tượng thới tiết luôn cho đở giật.(hii hi noi thì noi thế thui nhà em bật hết ỏ 1024 mà vẫn đảm bảo mượt chỉ sơ khi nhiêu dân với nhiêu nhà lên >500 thui)

13. papen

papen Dragon Quest

Coi cái trailer của nó rồi. Hay kinh khủng :D
    Còn mô hình đồi núi, cây và làng mạc thì khỏi chê. Lúc coi nó nói black and white 2 là sự kết hợp giữa Sim và Warcraft (Sim chắc là Simcity còn Warcraft chắc là vụ đánh nhau nhưng tui thấy giống Total War hơn :D) công nhận ko sai.
    Sắp mua máy mới nên hy vọng sẽ chơi được. Còn ko chiến AOE3.

14. muathu1511

muathu1511 Mr & Ms Pac-Man

máy tui là Caleron 1.1 GHz 256 Mb RAM VGA 64 Mb Radeon9200SE co choi được ko và 1 bộ của nó bao nhiu đĩa vậy

15. banda

banda Persian Prince

Bỏ đi bạn ơi! Khét máy đó.Cái máy tui card còn xịn gấp mấy lần mà còn phải tắt bớt hiệu ứng rồi, vứt đi.

16. Kakalot_1989

Kakalot_1989 Donkey Kong

Giup’ minh` voi’, minh` moi’ bat’ dau` choi, vao` phan` huong’ dan, no’ huong’ dan toi’ khuc’ dung` chuot de xoay camera tu` duoi’ len ( ko phai xoay xung qunh dau nha). Sao minh` lam` hoai` ma` cung ko dc vay, no’ cu’ de cham’ do cho lan chuot hoai`.

17. Himura-Kenji

Himura-Kenji Youtube Master Race

Lúc tui chơi chả bít chới như thế nào cả . Có ai chỉ giùm dc hông?

18. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Tui cũng muốn chơi thử BSW 2 lắm nhưng xem trên thế giới game thấy nói không hay bằng BSW 1. Mà cấu hình lại cao nữa, cấu hinh máy yếu (Ram512) chơi hình như bị giật. Vậy xin các bác cho ý kiến.
    Cấu hình máy tui: celeron 2.66Ghz, Ram 512, card MX 128
    thanks các bác nhiều ::)

19. thaptuchinh419

thaptuchinh419 Youtube Master Race

Sau khi mình choi thử BSW2 thì thấy khó hơn BSW1 ??? Có ai giải thích cách chơi BSW2 giùm mình với ? Mình đọc hướng dẫn trong game không hỉu gì hết ! Hướng dẫn giùm em nha mấy bác và mấy anh sư huynh chơi BSW2 ?

20. heart_of_steel

heart_of_steel Mr & Ms Pac-Man

đúng là hơi thất vọng, vì sao thì trên PC Game nó nói rồi đó

cách chơi ko còn sáng tạo như phần 1 nữa, làm thiện thần thì game trở thành 1 game xây dựng thành phố, làm ác thần thì thành game chiến thuật RTS

chỉ được cái đồ họa đẹp, hết