Tin tức mới nhất về RE 5

Thảo luận trong 'Resident Evil Fans Club' bắt đầu bởi RE horror, 16/2/06.

1. adam chen

adam chen Fire in the hole!

Chào mọi người, tui cũng là một fan hâm mộ của game kinh dị và chơi hầu như các phần của RE rùi, tui thấy là RE 5 này nên làm hai cấp độ chơi (nói vậy thôi chứ game là của capcom mà ^ ^): chẳng hạn như lúc đầu thì cho các con Zombie đi sục sạo đường phố, nhưng sau đó đến càng gần sào huyệt thì những con zombie được thay thế bằng Hunter hay bọn đột biến thì hay hơn ---> tăng độ khó lên đấy!
    PS: Chris kì này xấu trai quá, không đẹp như trước, còn wesker thì chưa bao giờ thoát khỏi cặp kiếng đen cả --> nên gỡ ra thì thấy cool hơn! Nhân vật nữ thì cho đẹp cỡ Cindy Lennox hay Ada Wong cũng được! Nam thì cơ bắp và điển trai như Kevin Ryman cũng được!
    Có lẽ là PS3 sẽ rất đắt nhưng cứ hy vọng là các you sẽ được sờ vào và chơi một lần...^ ^

2. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

nói đúng hơn thì capcom không bao giờ tách hình ảnh nhà máy với xí nghiệp ra trong các phiên bản re ,thử hỏi không cód nhà máy hay là xí nghiệp bỏ hoang thì làm sao có xác chết tồn động ,zom,monter.... nếu không có các chi tiết này thì làm sao ''Evil'' có thể ''Resident'' được chứ ,đúng không nào ,nếu mà bỏ đi nhà máy hay là xí nghiệp thì xem như game kinh dị trở nên mất khách thôi ...không lẽ cảnh tựơng zombie cứ đi lang thang giữa sa mạc hay là bãi cát sao ?? chuối quá ,vậy thì còn gì là tính rùng rợn của game kinh dị nữa .
    @adam chen ,cậu là con ma của Re rồi giới thiệu làm gì nữa ,chẳng qua tham gia lâu khá rồi .đây ít ai biết lém :))

3. RE horror

RE horror Mario & Luigi

Xin lỗi mấy bác để mấy bác hiểu lầm, tui nói sa mạc ở đây là chỉ khí hậu thui, RE 5 lấy cảnh theo phim Black Hawk Down (kể về một đội chống khủng bố đổ bộ tại Somaly) cái này Capcom đã gợi ý, nên tui suy ra RE 5 sẽ diễn ra trong một thành phố nhỏ nào đó bao trùm bởi cái nóng của nắng vùng Trung Đông.
    Còn cái ảnh mà bác Van post tui chắc chắc không phải là ảnh của RE 5 vì:
    1. Lý do trên.
    2. Có chữ Capcom 2000
    3. Và đây là cảnh trong bộ phim CG RE 4d Executor do Capcom làm để các fan xem "giải trí" đợi các phiên bản mới (năm 2000-trước cả RE 3)
    À, mà vote cho bác thanh rùi đó, ám bác rảnh làm cho tui cái hình avatar có cái huy hiệu STARS(kiểu cái Avatar hiện nay đó) và chữ RE Horror chớp ta71t chớp tắt được hông ?
    Tui đang tìm kiếm, hy vọng sẽ tìm ra thêm tí thông tin.

4. Eternal Infinity

Eternal Infinity Donkey Kong

Cho hỏi chút đi mấy bác, sau bao nhiêu thông tin chúng ta có được thì rốt lại là bao giờ thì Re5 mới được phát hành chính thức và các bác có dự đoán nào không?

5. lonelydragonandme

lonelydragonandme Youtube Master Race

không biết sao bối cảnh RE 5 lại ở isaren hay sao các bác ạ. (chắc binladen ăn cắp đc công nghệ tạo virut của umbrella cũng nên .Tui rất muốn gửi ảnh cho các bác xem nhưng ko biết cách bác nao` gửi tôi tin nhắn hướng dẫn tải ảnh cái coi. Tui có ảnh Chris đang trên đường phố (nhưng ko biết là ở đâu nữa giống như trung đông vậy)

6. adam chen

wah, đúng là nhiều ý tưởng về RE 5 thật, nói thiệt nha, tui thấy cảnh trong RE Outbreak là thật nhất đấy vì nó nội bộ trong cả toàn thành phố Raccoon. Nếu mà RE 5 làm hình ảnh thành phố thật như vậy thì tốt quá rùi!
    Mấy cốt truyện trong Outbreak cũng rất hay (nhất là Flashback), nếu RE 5 chau chuốt một tí về cốt truyện thì game sẽ hấp dẫn khi giới thiệu ra E3 ---> game sẽ có doanh số bán khá cao đấy!
    @ Thanhdh: ông phá tui nha, sao ông khai ra tui là con ma trong RE vậy, tui cố giấu mặt làm nghé mà ông cứ nói tuột ra là sao??? kekeke! Giỡi chút chơi, qua bên box thảo luận chung đang có vụ thi đua kì! Tham gia đi!

7. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

chậc chậc,Re 5 nếu mà được " thập cẩm " như các bác nói thì sướng nhẩy ;)) ít nữa lại còn cho cả đu tường rồi bullet time nữa kô bít chừng =))
    À mà con xbox 360 rẻ rề có 7tr anh em mua về mà chơi :p có nhìu game hay lém đó :p

8. RE horror

RE horror Mario & Luigi

Chú này spam bài nhảm, tui đã nói trong RE 5 sẽ không có Bin Laden, Bush hay bất cứ nhân vật tai to mặt lớn nào trong thế giới thật cả, đôn giản vì báo chí và dư luận sẽ xé xác Capcom ra từng mảnh , mấy cu Hồi Giáo cũng lại đặc bom banh trụ sở Capcom ở nhật lun và chắc chắn RE 5 sẽ bị cấm phát ahn2h do dính dáng tới vấn đề nhạy cảm.
    Như đã nói, Jun Takeuchi(chủ nhóm sản xuất RE 5) bật mí có thể RE 5 diễn ra vào một thị trấn nhỏ ở Trung Đông.
    Takeuchi bảo là cần 3-5 năm --> đến năm 2008 hoặc 2009 (có thể muộn hơn) mới có RE 5, và hiện giờ họ vẫn chưa bắt đầu làm.
    Khoe hoài ông ơi, sao này tui mua PS 3 ông có mà chảy nước miếng ngồi nghe tui kể về DMC 4, RE 5 và MGS 4

9. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

Được thôi chả có chuyện gì lớn đâu Horror àh :hug: ,nếu như pác đã nói là không phải,thì tôi xem như vậy thôi.
    Vì pác giỏi tiếng ANh mà :D ,đi vài vòng trong Web bọn Mỹ đọc mấy hồi.
    Chỉ vì tôi thấy nó đề là Resident Evil 5 nên tôi tưỡng là Zom Re 5 thôi :D ( Thông cảm vì mù tiếng Anh nhé :cool: ).
    Chúng ta bõ qua chuyện này được chứ Horror :hug: (*)
    :D Chắc tôi cũng mua nữa ấy Horror àh.
    Nhưng tôi cũng không chắc là mua nỗi hay không thôi,chắc phải nhờ sự hổ trợ của Mother thôi :D .
    Điều này cũng chưa chắc là bao nhiêu ngày nữa thì phải :p .
    Cái này chắc phải nhờ Horror đi dạo 1 vòng hỏi thử quá :D .

10. thanhdh

mà này gtamasster ,đầu thì 7tr thế còn đĩa là bao nhiêu thế ,tui không biết giá nhưng nghe hhteam nói là trên 60$ một đĩa ,đúng chứ ,mắc thế ai chơi nổi ,vn làm gì có đĩa chép để mà chơi ,chắc nhà ông thuộc hạng vip nhỉ ?

11. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

hix,bác lói thế em ngượng :"> nói thía thui chứ đã có game nào hay đâu mà chơi =))
    Cả cái psp nữa,sau 1 thời gian nghịch --> đã bán mất rùi :'> bây h còn cái tai nghe thui,ai mua bán rẻ :p

12. adam chen

hm, giới thiệu cho cố vào mà chưa làm gì cả, đúng là hãng Capcom này lười thật. Anh em có nghĩ Re 5 là phần cuối chưa nhỉ??? Tui thấy dạo này Re đã lạc ra ngoài khỏi phạm vi thành phố Raccoon rùi, có lẽ là phần cuối sẽ là đại họa toàn cầu chăng???

13. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Racoon bị nổ rùi thì tất nhiên là cốt truyện phải đi theo hướng khác,nhưng mà thảm họa toàn cầu thì....rất có thể vì càng ngày tui thấy môi trường Re càng rộng và phong phú !
    Giá mà tình hành động của game được đẩy lên thật cao nhỉ :D,hết thích cái kiểu mò mẫm như Re hồi trước rùi,bây h hành động là hay nhứt :D

14. adam chen

giời ạ, nếu mà hành động thì RE 5 chẳng khác nào RE 4 bạn ạ, RE phải có giải mật mã mới hay chứ! Đi liên tục không hay mà phải động não suy nghĩ mới cừ chứ!!!!

15. re_code_v_x

re_code_v_x Khoan hồng GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GameVN Lady

Tính bạn giống zới tính tui đó!
    Tui thích RE1 và RE Code nhứt zì lý do đó đó
    Nó có nhìu câu đố hay khiến ta phải động não (nhưng cũng không nát óc hay zăn zẻ quá như Silent Hill - Tui kém Văn lắm!!!)
    Tui là fan của RE+game phiêu lưu mừ!!!
    RE4 chưa chơi nên chưa bít câu đố của nó thế nào?
    Đang đợi RE4 for PC (nhà tui hổng có PS2)

16. thanhdh

ra quán mà chơi đi ,người ta chơi chặp chán còn bạn thì chưa chơi ,mua một cái đĩa làm riêng cho mình ,thích khi nào chơi khi ấy ,giàu thì tậu con ps2

17. Nô

Phantom, je t'aime pour toujours GVN CHAMPION ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

PS2 giờ còn có 3 tr 9 hà
    để dành khoảng 1 năm là đủ tiến mua rồi, ko chừng còn dư sức mua PS3 nữa là đằng khác => để chơi RE5 ^.^

18. re_code_v_x

re_code_v_x Khoan hồng GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GameVN Lady

Ra quán ồn chơi mất hứng lắm bạn à! =((
    Tui chơi RE chỉ thích mình ngồi một mình (hoặc thêm 1 đứa bạn thân) trong phòng zới cái máy zi tính, tắt đèn tối thui giữa ban đêm, rùi ngủ bù zào ban ngày!!! (yên tâm là tui zẫn họ giỏi! :hug: )
    Chơi RE thế mới sướng chứ!!! :hug:
    Zới lại tui đang mất công đợi RE4 for PC từng ngày rùi!
    Tui đầu tư tiền zào nâng cấp cái PC rùi (RAM 1 GB + Card VGA 128 MB + Card 6600 GT) - "ngon" chưa??? :D

19. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

ủa hình như ps2 chỉ có 3,5 tr thui mà :-?
    đúng là nên thêm cả giải đố vào vì nếu kô thì hành động thuần túy dễ gây chán lắm ( dù sao vẫn thích hành động hơn ^^" )
    2 re_code... : chưa = máy tui :-" :-" ;))
    ....Câu đố trong Sh cũng dễ thui mà :p

20. RE horror

RE horror Mario & Luigi

Capcom ko lười đâu đó là do họ đang bận thực hiện các dự án lớn như Dead Rising hay Lost Planet và họ nghĩ nên cho các fan chờ đợi làm vậy sẽ khiến các fan phải mong mỏi nhiều hơn--> họ đi vào lòng gamer nhiều hơn (tất nhiên nếu RE 5 tuyệt vời còn như DMC 2 thì pó tay lun) bảo đảm RE 5 chưa phải tập chót đâu, chắc lun đó, Capcom chỉ nghỉ làm khi họ thấy tựa game ko còn đắt khách nữa thui.
    Mà giữa :
    -RE cũ, kinh dị, giải đố
    -RE mới, hành động, vẫn có giải đố
    Mấy bác thích loại nào hơn ?
    Mà giữa hai loại:
    -Zom
    -Ganado
    Mấy bác thích con nào hơn ?