Tin tuyệt vời! POP3 for PC đã ra đời rồi!!!

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi anhtuan_rose, 3/12/05.

1. Forzet

Forzet Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Nhưng vấn đề mình gặp ở đây là máu của thằng cầm Búa lúc còn 1/2 là nó tự động hồi lại, ko biết xử làm sao luôn :(( Đánh nó 1 lần đã mất ít máu rồi mà nó hồi lại thì bó tay.
    Đánh còn 1/2 máu thì rất dễ, nhưng qua được 1/2 thì bó tay.

2. Cadang

Cadang Donkey Kong

Cách cơ bản để chơi trò này là không nên nhấn chuột bừa bãi. mỗi khi đúng thời điểm thì hình ảnh sẽ lóe lên. cần chú ý nhấn chuột đúng thời điểm là ok.
    Công nhận là chơi cũng khá phê. tuy nhiên là hơi ngắn nên cảm thấy chưa đủ.
    Vả lại tui thấy tội nghiệp cho con nhỏ Kaleena quá, tui thích con nhỏ đó hơn, tuy nhiên nếu mà lấy được cả hai có phải hơn không nhỉ?????

3. Forzet

Kể ra cũng bất tiện khi dùng slow time mà chém 1 trong 2 thằng đó thì mất hiệu quả ngay, vậy cái trò slow time sinh ra chắc để khử mất con tép riu quá :)

4. kindbeast

kindbeast Mr & Ms Pac-Man

Trời ạ, giết 2 thằng nì là dễ nhất game, tui chơi có 1 lần ở cấp độ khó mà wa dễ dàng. Khi bạn chém thằng cầm búa 1 khoảng thì khung hình mờ đi là báo hiệu sử dụng speed kill, nhấn E ngay lập tức rùi chờ đúng thời cơ (kiếm sáng xanh) rùi nhấn chuột, làm như vậy 2 lần là xong, dễ ẹc hà. Chắc bro lo chém mà ko để ý nên ko bấm speed kill đúng đó

5. hadahi

hadahi Legend of Zelda

theo tui thì game này dùng tay cầm để di chuyển và chém giết dễ dàng hơn sử dụng chuột và bàn phím rất nhiều, nhất la khi đánh với mấy con trùm. tui chơi POP từ phần 1 đến phần 3 đều sử dụng bằnng tay cầm cả. bác nào có tiền thi mua cái tay cầm về cắm vào pc chơi game cho dễ, chơi mấy game như pop, onimusa, NFS...dùng tay cầm chơi dễ hơn rất nhiều đấy

6. Phat Giang

Phat Giang C O N T R A

Khà, chơi game này bẳng gamepad hay hơn nhiều khi chơi bằng key và mouse. CHơi bằng gamepad có feedback phê vãi! Mọi người nên lụm cái game pad về mà chơi đi, chơi bằng mouse chém chán chết. :D

7. Forzet

Thảo nào, quên nhấn E, tks nhiều, ngồi chơi lại từ đầu chuyển qua mode Hard luôn.

Gerforce 2 GTS 32mb chơi @ 800x600 okie đấy.

8. nast

nast Mr & Ms Pac-Man

uhuhuhuhuhu
    ai chỉ tớ oánh thằng mập khổng lồ đê cứ speedkill là nó né được haòi huhuhuuhu

9. Gordon_Freeman

Gordon_Freeman Legend of Zelda Lão Làng GVN

Các bác giúp em với,em ra Lý Nam Đế mua cái POP 3 bộ 3 dĩa đem về cài đến đĩa 3 thì nó báo là "There is not enough free space on the dics" mà cái ổ em cài vào trống đến 9GB lận ,vậy phải làm sao đây,đổi ngoài hàng rùi mà vẫn bị. tức wa''''''''.

10. Enthatos

Enthatos Youtube Master Race

tôi cũng mua ơ Lý nam đế cái của hang gameXP ngay cạnh đường trần phú đó cài đc va chơi bình thường nên nhớ ổ để cài game này phải là định dạng NTFS khi cài vào ổ cứng nó chiếm khoảng 4,5G sau đó intall ra khoảng 1,6G nữa
    mà bạn mua ở đó sao không thử cài luôn trên máy của nó cũng có thể đĩa bị lỗi
    chúc thành công

11. Trùm

Trùm Guest

0
    có ai giết được thằng bướm chưa vậy
    chỉ tôi cách giết nó với cám ơn

12. Ghing_retry

Ghing_retry T.E.T.Я.I.S

đơn giản cực kỳ .
    Việc đầu tiên đó là : chém nó , đừng để nó ra đòn , lúc mới vào nó sẽ xông vào mình , chạy thẳng vào nó mà chém ( đừng lẩn tránh mà mất cơ hội ) , chém cho đến khi nó đỡ được thì lộn qua một bên ( nhớ là lộn ngay bởi vì sau khi đỡ nó sẽ phản đòn ) , lộn qua một bên rồi thì chạy vào chém nó tiếp , cứ tiếp tục cho đến khi cho chạy và chơi đòn " ném đá " , để ý thấy nó nhìn bên nào thì hòn đá sẽ bay từ phía ấy , hãy đợi cho đến khi hòn đá xuất hiện và lộn về phía ngược lại ngay ( nhớ là ngay lập tức ) . Cứ như vậy cho đến khi hiện dấu hiệu để chơi đòn "speed kill" . Sau một đòn choáng váng nó sẽ chơi đòn " ma trận đá " . hãy cố gắng mà tránh những hòn đá để áp sát thằng "bướm" đó . Cứ chạy thẳng về phía nó : để ý thấy mấy cái cột , chạy lên đó và nhớ là phản xạ thật tốt bởi vì ngay lúc đó là có dấu hiệu liền . Nhấn "E" rồi xem chàng hoàng từ "xẻ" cánh "bướm" , cứ như vậy thì nó sẽ gần chết và cố gắng bay lên trên . Hãy leo tường và đuổi theo nó , đến đỉnh thì cứ lao thẳng vào mà xử ---> xong

Phù

OVER

13. NHL_Kid

NHL_Kid Youtube Master Race

Vậy có thể là máy của bạn đang ở định dạng FAT32 đó. Nên không thể chứa được các file có dung lượng lớn hơn 4Gb thì phải . Thử convert sang NTFS nha bạn . Còn cách convert thì trong box này có hướng dẫn nhiều rồi chịu khó xem lại nha . Chúc bạn thành công .

14. Angel Wings

Angel Wings Youtube Master Race

Em down = BT . Cái 3CD , dùng cái cd-key của mọi người mà sao nó toàn báo sai . Híc , chán lắm rồi . Có cái patch tool không biết để làm chi ( em tháo hết cáp ổ cd vì đang hỏng mà :| )

15. sag

sag Mr & Ms Pac-Man

nó ở chỗ bạn leo ở phía ngoài ngọn tháp lần hai ấy( chỗ đẩy mấy hòn đá vào thang dây ấy. Đến đoạn cuối khi bạn nhìn thấy cái cửa để đi tiếp thì bạn đừng đi theo đường đó mà nhảy xuống bám vào mấy thanh gỗ phía đưới, ở dưới đó có một lối đi nữa, trong đó là điểm nâng cấp máu cuối cùng đấy. Hơi khó hiểu nhưng bạn chơi phá đảo 2 lần rồi thì chắc không lạ gì chỗ này. Chúc thành công

16. SeiferAmusi

SeiferAmusi T.E.T.Я.I.S

Các bạn muốn thấy địa điểm của mấy chỗ tăng máu hay các bí mật của POP thì lên www.forums.ubi.com ,rồi tìm topic cho POP đó (nằm ở phía dưới đó ),vô đây tụi nó chỉ cho .Tui thấy tụi nó nói lấy hết 6 cái tăng máu cũng ko có gì đặc biệt hết,với lại có secret sword gì đó phải bấm up,down gì tùm lum hết.

17. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

lúc xem xong phần creadit,nó cũng cho mình cheat để hóa ra thanh kiếm đấy.Nhưng mà sao tui nhấn mãi vẫn không ra.Chẵng hiểu gì cả ?????????????? Ai chỉ giúp tui với ?

18. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Cái này mình cũng bị mắc lỗi 1 lần, CD key, bạn nhớ KHÔNG CÓ CHỮ VIẾT THƯỜNG nào cả mà chỉ có chữ viết HOA. Bạn bỏ chữ "g" ở đầu đi(nó ko space)
    Xong rùi unistall ổ cd của bạn là chơi đc( Properties của ổ -> hardware-> chọn ổ -> unistall)

19. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

không ai post nữa hử?
    Tui vừa giết con nữ sát thủ xong, đi qua 1 đoạn rồi không biết đi đâu nữa
    Mà ai chỉ mấy cái life points ở đâu ko? Bí wa' tìm mãi ko ra^^

20. I don know

I don know Mr & Ms Pac-Man

Trò này có bạo lực lắm đâu nhỉ!
    thậm chí là không thể sánh với PoP:WW được
    Chả hiểu sao bọn ESRB lại xếp là 16+
    đếch hỉu được