Tin vui cho fan của Phong vân ^_^

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi sakamoon, 9/11/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thereds88

thereds88 Legend of Zelda

Thực ra tui cho rằng các bác chê Phong Vân lúc này cũng có cái lý của các bác. Mạo muội cho tui đoán là do anh em đều hổng hiểu tiếng Trung gì sất, nên trông về sau, đến cả tui, cũng thấy ngán ngẩm là phải. Nhưng chắc tác giả phóng bút hơi quá nên trước mắt cứ chấp nhận. Tui thấy các bác khen rất nhiều về Phong Vân các phần trước, và cả phần mà dịch giả đã dịch đến chap 447. Tui dám cược rằng chờ đến 110( là tập chưa hề có ai dịch cả), các bác sẽ lại xôn xao cho mà coi. Lối dẫn truyện và nét vẽ của MVT rất chi là hấp dẫn người đọc, có lẽ xem về sau sẽ bất ngờ lắm đây. Nhất là đến tập 110 đó. Các bác cứ chờ xem! Hớ hớ hớ ....

2. BLUE_SUNDAY10

BLUE_SUNDAY10 Donkey Kong

Dạ chap 447 là đã qua vol 110 roài:-/.Mà bác có chap đã trans thì ip lên cho anh em kô thì spoil cũng dc:x

3. thereds88

Không! Tập 110 là của Việt Nam đang ra ấy chứ không phải ở trên mạng do bác Cường dịch! Ở Việt Nam thì tập 102 ứng đến chap 418. 1 tập có 4 chap, thì đến 109 sẽ ra đến 446. Rồi đến 110 sẽ có cái mới!
    Mà nói lại là tui làm gì có chap đã trans, dịch cũng không dịch được. Chỉ có đến 504 bản tiếng Trung gốc thôi! Đây: nick pv1001, có đến chap 511 đó: dance_with_demon1001, còn đây là nick dịch giả: quoccuong20012001. Nhưng hổng bao giờ thấy 2 người này online cả. Đừng kêu tui nữa. Yêu cầu spoil thì để từng tập spoil một. Không việc gì phải vội cả!

4. pv1001

pv1001 Youtube Master Race

Cần tìm host tốt để up phong vân từ hồi 500 trở đi,:Dhiện tại mình muốn up lên cho bà con xem mà bài chưa đủ 50 nen ko được post,ngoài ra ko có host dể download mà up cho pà con:whew:

5. Ignatigo

Ignatigo Mario & Luigi

chuyện member thì dễ thôi, nếu cần thì anh em cho mượn nick post thoải mái :D

6. Dratrozen

Dratrozen Donkey Kong

host tốt àh, đề cử host www.mediafire.com, còn mún 50 bài thì spam trong topic nài nhìu vào, mod bít bạn spam có lý do chính đáng thì ko lock acc đâu :D .

7. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Warn vài cái vào mông thôi
    bạn nào không sợ thì cứ qua box tớ ::)...
    ...VN ra giỏi lắm 20 tập nữa rồi out,rành quá rồi...

8. BLUE_SUNDAY10

BLUE_SUNDAY10 Donkey Kong

Spoil tý chap 448 cái nào bác :x

9. absoluter

absoluter T.E.T.Я.I.S

đã trans chưa hay vẫn tiếng Hoa hả bạn ::(
    host free thì xài box.net đi bạn ơi. Tuyệt vời lun ^^

10. thereds88

Đây là bác Blue Sunday muốn tui spoil nhá nên tui sẽ chủ đông đưa spoil lên. Mong các bác có gì đừng trách tui nha.
    Chap 448, tức hồi 190 phần III cover là hình Kiếm Thần bước đi, hình mờ là Tiểu Vũ trố mắt ngạc nhiên và Tuyệt Tâm đau đớn giãy lên. Vào truyện đầu tiên là 1 đám thổ phỉ xông vào trong Hoắc gia trang định đuổi hết người ở trong đó ra( lý do không rõ). Họ định xông vào thì bị BKV lừ mắt, lẽ ra sau khi bước xong bậc tam cấp thì chạm sàn thì họ lại trông thấy bước xuống vực sâu. Họ khiếp vía nhìn BKV, toán cứu viện vừa mới đến nơi thì thấy mấy tên đến trước bị đấm bay ra ngoài. Bên trong trang là 1 tử thần mắt đỏ quạch. Cả bọn sợ hãi, chẳng dám đến Hoắc gia trang nữa. Sau đó BKV rời khỏi thôn trang và đi mất.
    Chuyển cảnh sang Tiểu Vũ chạy đến nơi mà KT đấu với TT, chỉ thấy vạn vật muông thú đều bỏ chạy. Qua làn khí TV cảm nhận được 2 đại cao thủ đang giao chiến. Tiến lại gần thì thấy 1 trận chiến long trời lở đất giữa KT và TT. 2 bên quyết đấu ngang ngửa nhau, KT dùng Huyền Âm Lục Kiếm còn TT dùng Tử điện thiên la( cái này là chính xác dựa trên vốn chữ Hán của tui). Đến 1 thời điểm KT nhảy lên cao, TT tung ra 1 luồng khí tử điện cực mạnh trông như Kamejoko lên bắn về phía KT. KT cười, dùng thức thứ 2 trong Huyền Âm Lục Kiếm, hút lấy sấm sét, chuyền vào tay thành kiếm, chém đứt luồng tử điện của TT. Kiếm thứ 3 xuất ra, từng cành cây ngọn cỏ theo sự dẫn động của KT tấn công liên tiếp TT làm cho nó không kịp trở tay, cuối cùng thì giáp cổ tay bằng thép cũng bị vỡ tan tành. Tiếp đên là thức thứ 4. Huyền Âm lục kiếm bác đại tinh thâm, kiếm sau mạnh hơn kiếm trước. Kiếm này làm TT bị rạch nát thân thể, quần áo. TV đứng sau tảng đá nấp xem cũng bị bật ra ngoài mươi trượng.
    TT cố gượng dậy xông về phía KT, cố dùng trảo định vồ lấy KT nhưng KT dùng những sợi vải trắng bị tách ra quấn lấy TT, dùng kiếm khí xác định hướng. Kế tiếp dùng thức thứ 5 đâm 1 chiêu, toàn thân TT bị trúng kiếm khí, bay luôn xuống vực. Xích Nghê đuổi theo bóng TT, gã cắt kéo đứng đó cũng trầm trồ ngạc nhiên về sức mạnh của kẻ đã thuê mình.
    Chuyển cảnh TV quay về nơi ở của Tập Nhân, nói đôi 3 câu thì KT và gã cắt kéo đã đứng ở đó. KT nói cái quái gì đó, hình như là kẻ nào đứng gần Tập Nhân rồi cùng lúc bóp cổ luôn TV. Chỉ cần cảm nhận khí KT đã phán luôn 1 câu đó là Tiểu Vũ. Y đang chuẩn bị bóp cổ TV thfi Diệc Chính trông thấy. Diệc Chính vận chưởng xông về phía KT. KT dùng chỉ thay kiếm đâm DC ra ngoài 3 trượng. DC tuy bị đánh bật nhưng tay đã thủ thế, sẵn sàng xông vào đánh. 2 tranh còn lại đều là cảnh KT đứng nói gì đó với TV. Đến đó là hết.

Để tránh bị mắng, tui đã để spoil = font chữ trắng. Ai thích thì vào đọc, không thì xin đừng chê tui.
    Gửi riêng đến pv1001. Bác cho tui nick yahoo, tôi sẽ cho bác mượn account, up cho tiện. PV đang đến đoạn khá hấp dẫn ở hồi 505 thì không được xem nữa. Có gì thì cứ để nick lên diễn đàn nha.
    Quên! Mọi người có gì nhớ thanks bác absoluter đã mò ra trang lấy Phong Vân đến hồi 504 nha! Ai rỗi thì cứ lên đó lấy, có điều là mỗi hồi 33 - hơn 40 tranh đó. Mà không tự down được đâu, chỉ copy paste được từng cái thôi :D :D :D

11. pv1001

pv1001 Youtube Master Race

nick chat tui nè: rookie_viet
    dance_with_demon1001 có xài nữa đâu.>.<

12. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

KThan chắc cũng chả solo đc nhiu tập , thấy cứ thằng nào mà cứ mới học đc chiu gì cũng đều sung sung đc vái tập rồi tèo =))

13. thereds88

Cái đó gọi là chính đạo luôn thắng tà đạo! Huyền Môn Chính Tông luôn luôn hơn Bàng Môn Tả Đạo đó các bác =)) =))

14. Ignatigo

Ignatigo Mario & Luigi

Mới đọc đến chap 447, KThần được lăng xê quá, LV cũng là 1 trong thập ma mà bị nó đánh như đứa con nít, TT cũng bị nó giỡn wa giỡn lại. Mới 6 chiêu mà đã ghê thế. Đang mong em Tiểu Vũ thành ma luyện thành 12 chiêu óanh với PV :D

15. Shineangel 006

Shineangel 006 Youtube Master Race

Hôm nay ra quán truyện thấy có truyện gì tên tâm tầm kiếm gì đó,mới tập 1 mà ku main char qua lại với mấy em,kinh thật=)).

16. LEE WAN

LEE WAN Mr & Ms Pac-Man

dạo này topic đuối thế , ko ai post bài à

@thereds88 : bác spoil thêm đi , chứ cái phần KT đánh nhau với TT đấy thì hầu như mọi người đều biết rồi , spoil 1 mạch đến chap mới nhất được thì càng tốt :))

17. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Sau khi NP nhập ma, lần này tuy nhập ma nhưng khác lần trước, đại loại đã có kinh nghiệm. Nếu bác coi phim "Thị trấn Smallville" có thằng Clark Kent khi nó đeo nhẫn đỏ thì nó ác ấy, nhưng nó vẫn nhớ tới người yêu, rồi cha mẹ nuôi. Đại loại NP cũng vậy, nó nhớ Mộng rõ mồn một, lần này NP nhập ma vẫn nói năng được chứ không như lần trước. Nhưng cách nói rất là ngạo mạn. VD và quần hùng TN đang cùng DP giúp NP hồi tâm. Mộng bị bắt lên thôn trang nào đó sống cùng NP rồi.

Tui đọc theo bên TQ luôn, tức là nó ra hồi nào thì ngay lập tức đọc hồi đó. Chứ không coi bản dịch bên VN.

18. thereds88

Trước tiên xin cho phép tui gửi lời xin lỗi đến bác thanhtungtnt nhé! Tui nói vậy thế mà bác vẫn nói được Phong Vân phần kế tiếp! Chứng tỏ rằng bác có xem thực! Xin lỗi vì có ý nghi ngờ bác nha! Hi vọng bác sẽ up Phong Vân phần kế tiếp lên cho anh xem! Nếu bác ngại thì up từ hồi 506 cũng được! Hồi đó tui đang thiếu!
    Với riêng các thành viên gamevn, do được yêu cầu nên tôi sẽ tiếp tục spoil tiếp = font chữ trắng, nhưng sẽ ra muộn vào buổi tối( Hiện giờ đang ở hàng net, không up lên được vì nhà dùng down theo dung lượng, chết tiền). Các bác cứ chờ nha. Đến các hồi kế tiếp, thereds88 sẽ cố dùng vốn chữ Hán ít ỏi để thông tin cho các bác hết khả năng có thể. Tạm biệt các bác. Khoảng 10h tối nay sẽ có spoil chap 449! Mỗi ngày 1 chap thôi vì tôi sẽ nói rất kỹ từng chap một
    Một lần nữa xin cám ơn bác thanhtungtnt nhiều vì đã thông tin cho anh em những thông tin rất rất có giá trị nhé!

19. A o i

A o i Mario & Luigi

Đọc cái truyện fo` này thấy thằng tác giả "trọng nam khinh nữ" quá đáng, bọn con gái được xây dựng nhàn nhạt 1 màu và na ná nhau . Đến bây h bao nhiêu nhân vật mà tôi vẫn eo' nhớ tên được 1 đứa con gái nào, xuất hiện qua loa đại khái chủ yếu là làm phương tiện xả bức xúc cho các "anh hùng hào kiệt" rồi ra đi ko kèn ko trống. Ko cần yêu đương nhăng nhít hay sến quá nhưng ít ra phải xây dựng nhân vật nữ cá tính chút, quanh đi quẩn lại toàn mấy thằng đực rựa đần độn.
    Vai trò của nhân vật nữ cũng khá là vớ vẩn nhảm shIt, tôi có thể thống kê đại loại như sau:
    - là phương tiện để lưu giữ nòi giống anh hùng cho mấy thằng ngu, các anh giai cũng chả cần tán tỉnh gì cả, toàn siêu nhân..yêu là táng..Hoàn thành nhiệm vụ thì bb luôn.
    -Là bằng chứng để thằng tác giả chứng minh nv của nó đúng là đàn ông...đứa nào cũng phải có bồ.
    -Là động lực để mấy thằng tăng thêm sức mạnh để đánh với cường địch. Thường bị bọn phản diện giết rất nhảm nhí để người hùng căm hận, óanh hết thực lực.
    -Cuối cùng trong mấy phần mới, bọn con gái hay bị giết để mấy thằng si độn chứng minh mình đã đoạn tuyệt nữ nhi, tiến tới 1 chân trời võ học cao hơn :-&..

20. LEE WAN

LEE WAN Mr & Ms Pac-Man

VD trở về từ Kiếm giới rồi à , có học được võ công vô địch nào ko ?

Mà đọc mấy chap = tiếng Trung chả hiểu gì cả , xuất hiện bao nhiêu nhân vật mới , có 1 thằng lúc đầu nhìn tưởng NP , sau thấy giống Tiểu Vũ , và nó cũng lại có 1 cái rương như Tiểu Vũ :-? ...............

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.