[tình cảm] có phải mình là thằng nhỏ mọn?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi tuturoitinh, 15/4/11.

1. mark00

mark00 Donkey Kong GameOver

chia tay luôn đi bợn ơi .:x

2. quanghuy09

quanghuy09 Donkey Kong

mạng thường thì chắc đường truyền hơi lâu ;)) nối cáp quang đi chat nó nhanh ngay ấy mà :))

3. toentoen

toentoen The Warrior of Light

Bợn ơi! chuyển sang dùng Skype đi,đường truyền tốt hơn Ym! nhiều
    Với lại còn nói chuyện thoải mái với nhau nữa chứ

4. T.O Tokarin

T.O Tokarin Donkey Kong

Bạn có hình của em nó ko ? Up lên đi rồi mình sẽ dựa theo mặt mà bắt hình dong. Xem coi khả năng em ấy chán bạn bao nhiêu % .

5. Microlipse

Microlipse Donkey Kong Lão Làng GVN

Riết rồi thấy cái box này tư vấn chẳng ra j`

K phải nặng nhẹ gì mà thật đấy, hở chút là sút đi bạn, chia tay đi bạn, chẳng ra cái j` cả ... tình cảm mà làm như đùa ... thế h bạn gái các bạn tự nhiên 1 ngày đẹp trời đùng đùng đòi chia tay các bạn vì ng` yêu các bạn cho rằng các bạn chơi game nhiều => k yêu ng yêu các bạn thì sao ? Chắc khó chịu lắm phỏng ?

Mấy chuyện vậy chẳng chứng minh dc cái gì trong tình cảm cả .. 1 2 phút cũng chẳng phải là quá lâu ... khi nào 5 10 phút chat 1 câu mà lúc nào cũng vậy thì hẵng tính

Tóm lại khuyên chủ thớt đừng vào box tâm sự, thật đấy , vào riết nghe xúi dại lại lung lay tinh thần làm chuyện sai trái thì mất ng yêu như chơi ...

6. BrokenWings

BrokenWings Mr & Ms Pac-Man

Theo kinh nghiệm của ta thấy thì ko nên chat chit dễ xa nhau lắm. Điển hình là ta & gf của ta. Bthường gặp nhau thì rất vui vẻ, nói chuyện thoải mái, cơ mà ngồi chat lúc là thế nào cũng có chuyện trời ơi đất hỡi xảy ra, nhẹ nhẹ thì dỗi rồi đi ngủ, còn nặng thì giận 1 ngày =))

Nên tốt nhất là đừng chat, yahoo call hoặc skype gì đấy nói chuyện với em ấy, cũng đừng nói nhiều quá, khoảng 5-10' để tránh mất thời gian cho cả 2 và tránh bị nhàm, hết chuyện để nói.

Còn cái tính hay giận dỗi thì có lẽ do ở xa, cảm giác không được yên tâm. Cái này thì phải tin tưởng người yêu mình. Cần tôn trọng cô ấy, đừng bắt cô ấy phải trở thành hình mẫu lý tưởng của mình, những gì cô ấy chưa tốt thì có thể nhẹ nhàng nói ra để cả 2 cùng giải quyết, đừng có thái độ ép buộc hay gia trưởng, gái sẽ bật lại đấy ;;)

Vậy đi \m/

Chỉnh sửa cuối: 16/4/11
  7. sergio_ramos16

sergio_ramos16 Mario & Luigi

yeah ,quá chính xác ;))...................................................

8. I'mTheBest

I'mTheBest Mayor of SimCity

mình thấy ko cần quan trọng hóa vấn đề các cmt kiểu như trên :)
    box TS là nơi mọi người giải tỏa bầu tâm sự vui có ,buồn có ,khúc mắc có .Như kiểu topic này việc chủ thớt cần mọi người nhận xét về vấn đề của mình và tất nhiên những dòng cmt sẽ có tính chọn lọc ,ko phải ai nói gì cũng nghe theo ;)

9. tuturoitinh

tuturoitinh Youtube Master Race

mí bạn ơi, tình hình bây h là hôm qua tụi mình cũng có cãi nhau. Lần trc mình đã hứa sẽ không gây chuyện nữa, vậy mà giờ mình lại làm nữa. Mình cũng cảm thấy lỗi là của mình, giờ không biết phải làm sao để xin lỗi đây, sms nhưng ko trả lời :(

10. Alex_Creed

Alex_Creed Youtube Master Race Lão Làng GVN

Mình cũng hay vào box này, cũng dị ứng với mấy cmt như thế lắm.
    Những ng lập topic ở đây đều có rắc rối cần giải quyết, đều cần những lời tư vấn quan tâm chân thành, gặp mấy cmt đùa cợt cảm giác như bị tát nước vào mặt ấy :|
    Nếu thật sự muốn giúp đỡ thì mong các bạn tư vấn 1 cách nghiêm túc, đừng làm loãng topic ng ta với những câu vô bổ như vậy.
    Về chủ thớt, mình thấy bạn hơi đa nghi quá thì phải, bạn nên tin tưởng cô ấy 1 chút chứ. 1 ch nhỏ thôi mà bạn suy nghĩ nhiều như vậy ảnh hưởng cho cuộc sống và tình yêu của bạn lắm. Ngh bạn cũng đừng quá ảo tưởng vào tình yêu này nhé, bạn có thể xa mặt k cách lòng với cô ấy ngh cô ấy cũng chưa chắc đã như vậy đâu.
    Hiện h theo mình thì vẫn k có ch j xảy ra cả, bạn chỉ cần giảm tần suất chat chit, nt để cô ấy k thấy nhàm chán và có hứng thú nc với bạn hơn, nếu thái độ của cô ấy vẫn vậy thì mới là có vấn đề.
    Quan trọng nhất là bạn nên bỏ tính đa nghi, hay suy nghĩ của bạn đi nhé, k tốt đâu, dành thời gian cho học tập, thể thao hay la liếm cô khác là sẽ hết ngay thôi ;))

11. tuturoitinh

uh mình đồng ý là tính mình đa nghi hay suy nghĩ. Mình biết điều đó không tốt cho sức khỏe thật, nhiều lần cũng tự nhủ không đc như vậy nữa mà sao một thời gian sau lại như cũ. Mình yêu ai thì chỉ yêu người đó thôi chứ không không muốn đèo bồng thêm cô nào khác nữa.

Vấn đề ở đây là hôm qua mình giận quá mất khôn nói là từ giờ không gặp nhau nữa, mình biết tính của cô ấy, tự ái cao lắm nên đồng ý luôn mặc dù biết là cả 2 đều không muốn như vậy. Bây h mình muốn nói chuyện với cô ấy để giải thích mà không biết phải làm thế nào. Mình đã gửi SMS xin lỗi này nọ nhưng mà ngta ko thèm reply (tính ngta là thế, giận là ko thèm nc mà mình thấy lần này chắc nghiêm trọng nhất nên mình lo lắm)..
    P/S: 2 tuần nữa mình có về ít ngày để chơi, mình nên thế nào để làm lành với ngta :-/, càng sớm càng tốt :(

12. VôUySát

VôUySát T.E.T.Я.I.S

thật sự mình khuyên bạn: có 2 trường hợp
    bạn còn trẻ và chưa xác định được tương lai với em ý: chia tay cho lành
    bạn đã chín chắn và chọn được hướng đi cho đời mình : cố gắng giữ đi
    bạn bè mình bên này cũng toàn có ny trong nước mà ai cũng mặn mà lắm mặc dù 1 năm họ gặp nhau có 1 lần:|

13. lamthien1806

lamthien1806 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Trường hợp này mình cũng biết sơ sơ,đại khái là gái cũng có chán bạn nhưng chưa chán hẳn,gái chưa xác định tương lai là sẽ lấy bạn nên cứ ỡm ờ,có bạn cũng được hay ko cũng được,ko quan trọng,chắc rằng dù gái có lỗi gì cũng sẽ ko chủ động xin lỗi bạn nhỉ ,nhưng mà nếu gặp chuyện gì,gái cũng sẽ nhớ bạn nhất,nên bạn cứ vui vẻ mà sơ cua 1 em đi nhé ! :-h

14. tuturoitinh

^ bạn nói đúng suy nghĩ của mình đó, mình nghĩ tại dạo này tụi mình hay xích mích với nhau nên mới đâm ra thế, hy vọng là sau cơn mưa là tới ngày mai

15. Little_Tiger_

Little_Tiger_ Fire in the hole!

Theo ý kiến chủ quan từ con gái thường thấy thì mình xin nhận xét như sau: gf bạn ko reply liền bởi vì cô ấy có nhiều chuyện khác phải làm, multi-task trong khi nói chuyện với bạn, cũng có thể bạn ko là quan trọng nhất đối với cô ấy nên coi thường , rep chậm vài phút là chuyện bt. Gặp mình nếu chat với người mình thích thì ko bao giờ để họ phải đợi đâu , và mình nghĩ 100% con gái ngoài kia nó cũng như vậy thôi.

Nếu đi làm về mệt mỏi, thì bạn cũng có thể sắp xếp 1 tuần chat chỉ 1,2 lần thử xem, nhiều khi gặp chat chit hằng ngày nên cô ấy chán cũng không chừng... Nếu 1 tuần mà chat với nhau ít như vậy mà cô ấy còn có việc riêng để làm, lúc đó bạn mới nên coi lại ^^,

Điều quan trọng trong tình yêu là phải thẳng thắn với nhau, bạn có thể hẹn gặp cô ấy, nói là "đây là tất cả những gì anh nghĩ...." nói hết những gì chất chứa trong lòng rồi tìm cách giải quyết, có thể là chat ít buổi lại nhưng chất lượng hơn, mình tin nếu cô ấy thương bạn sẽ có suy nghĩ đúng đắn , hợp lí cho cả hai chứ không phải đặt cái tôi lên hàng đầu trong trường hợp này, nhất là lâu lâu mới gặp nhau 1 lần như thế.

16. Alex_Creed

Alex_Creed Youtube Master Race Lão Làng GVN

Thực sự phải biết rõ mối quan hệ 2 bạn, tính cách cô ấy thì mới có câu trả lời chính xác nhất. Như bạn nói thì k thể xác định đc. K phải k muốn đèo bồng mà là vì hiện h bạn chưa gặp đc ai hơn cô ấy, gặp rồi thì bạn lại quên cô ấy ngay ấy mà :)) Cô ấy cũng như vậy vì con gái có nhiều sự lựa chọn lắm, nếu có ng hơn bạn thì bạn sẽ bị ra rìa. Yêu mới đc 1 năm, chưa đính hôn, chưa xếp hình ( mình đoán thế :"> ) thì bạn có j để ràng buộc cô ấy phải yêu mỗi bạn như bạn đang làm? Chính bạn là ng đang phụ thuộc vào cô ấy chứ k phải ngược lại đâu nhé.
    Mình nói vậy để bạn tỉnh ra, đời k đẹp như mơ đâu, chứ k phải để bạn tiếp tục nghi ngờ vô lí. Bạn đã đa nghi mà còn suy nghĩ tiêu cực như vậy thì chỉ giết chết tình cảm cô ấy cho bạn. Trc mắt bạn phải thay đổi lại bản thân, bỏ thói gia trưởng ngay đi, bớt suy nghĩ vớ vẩn về cô ấy ( cách giải quyết tốt nhất là tà lưa e khác ) và lạc quan lên về ty 2 bạn.
    Muốn giữ đc ty lâu dài thì bạn phải biết cách quan tâm, chăm sóc, làm cô ấy thấy vui khi ở bên bạn, cm rằng bạn là ng xứng đáng để cô ấy yêu, k phải bằng cách áp đặt cô ấy như vậy, cô ấy sẽ sớm chán ghét sự ích kỷ của bạn mà đi tìm ng biết nghĩ cho cô ấy.
    Ch làm lành thì dễ thôi, bạn đã xl rồi thì chỉ cần im lặng vài 3 ngày rồi nt ngắn gọn, bảo rằng khi nào cô ấy hết giận thì nt lại cho bạn, cô ấy còn yêu thì sẽ nt, còn k thì...

17. Kiracn

Kiracn Dragon Quest

nếu bác thực lòng thix ng` ta thì về cưới luôn cho xong cho đỡ lằng nhằng :))

18. toentoen

toentoen The Warrior of Light

chuẩn đấy! tình yêu hok thể đòi hỏi người khác phải theo ý mình được,mà là cả 2 cùng tự nguyện đến với nhau
    mà tình yêu cũng hok thể chỉ vì vài xích mích nhỏ mà tan vỡ được,nó được vun đắp bởi lòng yêu thương,được rèn rũa qua thời gian và thử thách,...........vì vậy tin mình đi,dù có thể tình yêu cô ấy dành cho bạn hok còn nhiều như trước nhưng chắc chắn cô ấy vẫn còn tình cảm với bạn
    Bạn nên nói thằng với cô ấy,mình sợ nếu để lâu dài sẽ có vấn đề

19. tuturoitinh

cám ơn các bạn đã cho lời khuyên mang đầy tính xây dưng ^^, mình hoàn toàn ý thức được những tật xấu của mình, mình cũng đang cố gắng để điều đó không lặp lại nữa. Nói thật là cuộc sống ở đẩy (Sing) làm mình thấy tẻ nhạt + áp lực quá nên nhiều lúc đâm ra ức chế. Mình và cô ấy tuy yêu nhau mới được 1 năm nhưng mà đã quen nhau chắc được 8 năm rồi (từ hồi cấp 3) đến h là đã đi làm. Tụi mình vừa nói chuyện với nhau lúc nãy, mình biết cô ấy cũng yêu mình nhiều lắm và cũng hay suy nghĩ lung tung lắm. MÌnh hay giận dỗi lung tung nên h cũng đã làm cô ấy tổn thương nhiều. H chỉ còn cách từ từ mà sửa đổi thôi :)