Tình cảm trong Final Fantasy VII

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Anji Mito, 5/3/07.

1. Hotarubi

Hotarubi Donkey Kong

Đúng là Yuna - Tidus trông ko hợp nhau lắm, nói cách khác là Yuna quà già và quá chín chắn trước Tidus, trong khi Tidus thì quá trẻ con x.x

Xem chừng mọi người cho Zack mờ nhạt quá đi... Đồng ý với Rio là Aerith chết đi sẽ gặp Zack trên thiên đường, như thế là cách giải quyết quá tuyệt vời cho họ. Tất cả các FF từ trước đến h, ấn tượng nhất là đôi này.

Và đặc biệt phản đối Cloud-Aerith nhá (fan đôi này đừng óanh em x.x), ko hỉu sao thấy nó kệch kệch thế nào ý, khi Cloud đứng cạnh Aerith, cảm giác Aerith như một khối chuyển động liên tục cạnh một vật đứng yên vậy... Cloud dằn vặt sau cái chết của Aerith, là vì anh ta đứng ngay trước mặt 1 người bạn, nhưng lại ko thể cứu cô ấy... Nếu Aerith tiếp tục sống, thì có thể Aerith và Cloud cũng ra trò đấy, nhưng SE lại cho cô ấy chết. Và nhiều người nói lý do cái chết của Aerith là muốn nâng Tifa lên, tớ ko cho là như thế. Tifa có vẻ đẹp riêng của cô ấy, và Tifa ko hề bị lu mờ trước hình ảnh của Aerith, đó chỉ là 2 típ người khác nhau mà thôi. Nhưng cái chết của Aerith chẳng phải là giải quyết đc rất nhiều việc sao? Cô ấy đc gặp lại người yêu cũ, người mà cô ấy đã dành 4 năm tuổi thanh xuân với 89 bức thư để chờ đợi, để rồi cuối cùng thất vọng và chịu thua số phận...

Nói thật, Cloud và Zack, ai là người hợp với Aerith hơn? Rõ ràng là Zack! Và SE có vẻ đang dần tách biệt cái mối tình...tay 4 này qua Crisis Core... Cái ribbon - đc coi là biểu tượng đặc trưng của Aerith (mà con bé Marlene dám bắt chước) lần đầu tiên đến với Aerith, nhờ Zack. Đó là món quà kỷ niệm lần đầu hẹn hò mà anh tặng cô. Aerith là một cô gái bán hoa, ai chả biết, và chính Zack là người đã gợi ý cô làm điều đó khi cô chỉ có ý định trồng hoa trong nhà thờ...cho đẹp x.x

Zack bận bịu công việc, nhưng anh vẫn luôn cố gắng thu xếp thời gian để đến gặp gỡ và giúp đỡ Aerith. Và Aerith cũng thông cảm điều đó, chỉ dám viết một dòng chữ "Điều mà em muốn nhất là đc gặp anh nhiều hơn" vào tờ giấy ghi những thứ đồ nhờ Zack mua hộ. v.v...

Có thể nói đó là mối tình đẹp nhất trong tất cả các series FF, nhưng có vẻ như tình đẹp bao h cũng bị cản trở thì phải x.x Khi Zack sắp chết, lúc ấy Aerith đã chịu thua, đã ko còn chờ đợi anh nữa, nhưng cô đã linh cảm đc điều gì đó, và khóc... Chẳng phải người ta nói những người yêu nhau bao h cũng có linh cảm về nhau hay sao?

Để ý thấy Zack rất giỏi làm nghề...tiên tri. "Nếu cậu gặp Aerith, tôi trông cậy cả vào cậu đấy!". Và Cloud lại gặp Aerith thật, trong tình trạng...ma nhập x.x Cụ thể hơn là...Zack nhập. Cho nên cái tình cảm mà Cloud dành cho Aerith vẫn chưa lý giải đc là từ Zack, hay từ tận đáy lòng Cloud?? Aerith chú ý đến Cloud, cũng là vì Cloud quá giống Zack, từ cách nói đến bước đi, lại là Soldier 1st Class, rõ ràng hình ảnh của Zack trong cô còn quá đậm cho dù cô đã hết sức chờ đợi...

Đâu phải cứ dằn vặt sau cái chết của một người khác giới có nghĩa là yêu người đó? Cái đêm ngay sau khi đc Tifa tìm lại đc trí nhớ, Cloud lại ở bên cô ấy cho dù lúc đó Aerith chết rồi x.x Tuy nhiên như vậy cũng ko thể kết luận là Cloud yêu Tifa, chỉ có thể gọi là..có tình cảm mà thôi...

Và đúng như vậy, SE đã nói, Cloud hiện h chẳng yêu ai cả, đỡ thắc mắc, đỡ cãi nhau...

Bay bổng đủ rồi, quay về hiện thực một chút, Aerith, từ lúc lên thiên đàng, cô quen bao nhiêu người, vậy mà suốt 2 năm chỉ tíu tít với Zack, thế là sao?? x.x

---

Nhắn lại bạn Tidus902000, đã PM cho bạn rồi, giúp tớ cái signature của bạn nhé ^^

2. Lyn

Lyn Mr & Ms Pac-Man

Cái này Square nói hồi nào vậy pác? :D

3. nonamecreator

nonamecreator Youtube Master Race

4. Hotarubi

Hotarubi Donkey Kong

@Lyn: nói lâu lắm rồi, ai mà nhớ, từ hồi AC ý x.x

5. duythanh5507

duythanh5507 Youtube Master Race

bác Anji Mito viết hay quá, đúng là chỉ có FF và FF comment mới làm con tim em "xúc cảm" (ax ax sếnh:D)

6. kemeanhemdidi

kemeanhemdidi Youtube Master Race

nói về chuyện tình cảm xin tặng mấy bạn 1 câu:
    có 1 điều tuyệt vời nhất là tình yêu và được yêu. Người ta nói rằng họ nhìn thấy thiên thần nhưng tôi chỉ nhìn thấy em và em là tất cả trong trái tim tồi.
    ký tên Choi Song Dong

7. Lyn

Lyn Mr & Ms Pac-Man

Bắt đầu sến hahaha. Mà công nhận bác viết hay, mặc dù tui cũng hem hài lòng lém vì là fan của cloudaeris

8. nonamecreator

nonamecreator Youtube Master Race

9. Hotarubi

Hotarubi Donkey Kong

Sốt ruột, ai chả biết là nó còn tiếp tục chứ ;)) Thế này mà kết luôn, nó cuốc mặt SE ra à? :)) mà sao đi đâu bác cũng nói câu này thế, nó chỉ là cái secret ending của DoC thôi mà, định spam hử? ;))

Các ấy cho tớ hỏi, ấy nào chơi CC rồi cho tớ hỏi, Zack hứa với Aerith cái quái gì lúc nào ý mà ko thực hiện đc ấy nhở? Mà tớ thấy các gamer nước ngoài nói là hồi đó Zack và Aerith định chờ đến năm Zack 23/Aerith 22 thì cưới, có đúng như thế ko? (Khổ nỗi năm đó cả 2 đều ngỏm, chắc lên thiên đàng lấy nhau :)))

10. Yuna FF Series

Yuna FF Series T.E.T.Я.I.S

........................................................

Chỉnh sửa cuối: 26/1/11
  11. Hotarubi

Hotarubi Donkey Kong

Ai bảo Zack chết trc Aerith 2 năm, chỉ là "bị bắt" trc khi Aerith chết 4 năm thoai, 4 năm sau tỉnh dậy, đọc bức thư thứ 89 (bức thư cuối cùng :(() của Aerith mới biết là đã 4 năm trôi qua rồi, sôi máu lên muốn về nhà, nhưng mà...

Mấy tháng sau Aerith gặp Cloud, rồi...đi nốt. Nghĩa là 2 người này ko gặp nhau trong 4 năm, và...cùng chết trong 1 năm, Zack chết trc...vài tháng :))

12. Lyn

Lyn Mr & Ms Pac-Man

Tội nghiệp wá, nhưng cuối cùng cũng được gặp nhau mà ^^

13. Hotarubi

Hotarubi Donkey Kong

Nhưng vẫn ức, vì gặp nhau rồi có được yên thân đâu, lại phải đi lo giúp thằng Cloud hết buồn x.x

Mà sao thấy tình cảm trong FF7 rắc rối thế nhỉ, ko như các FF khác, đôi nào ra đôi ấy x.x Nhưng quanh đi quẩn lại, FF7 vẫn xoay quanh tình cảm chính của Zack và Aerith thôi, Cloud thì gần như...1 con puppet vậy :-s

14. cuongmatkieng

cuongmatkieng Donkey Kong

thế mới biết chuyện tình Nhật còn rắc rối hơn chuyện tình xứ Hàn nhiều:cool:. Khổ thế cơ đấy:-s:-s:-s chuyện tình tay 4,cao hơn hẳn xứ Hàn một bậc:D

15. Hotarubi

Hotarubi Donkey Kong

Ai bảo 4? Hàn chỉ có trò đuổi nhau nhá, còn FFVII (ko hẳn là Nhật đâu ^^) còn cái kiểu Elena thích Tseng, Tseng thích Aerith, Aerith iu Zack (Cloud), Cloud thích Tifa (Aerith), Tifa thích Cloud, blah blah blah... 8-} Ko kể xiết x.x Rắc rối lắm cơ x.x

16. cuongmatkieng

cuongmatkieng Donkey Kong

àh pác nói đúng rồi:devil::devil::devil: mọi chuyện còn lâm ly bi đát hơn nữa chứ ko chỉ có vậy:((:((:((

17. tidus090

tidus090 Youtube Master Race

tieu đệ ko biế giờ còn ai vào nói chuyện nữa ko!
    lần đầu lên diễn đàn mong được chỉ giáo!
    mình rất thich FF X
    ai co nhu cầu trao đổi về FF X voi mình! Phiền add nk chat vao nói chuyen. cho zdui: tidusfantasysquarex
    Thank for watching! thank you !
    **Yuna**Tidus**
    Quên ko nói Tiểu đệ rất rất thich FFX! Thich vô cùng luôn! kết sâu đậm nhất FFX! mối tình đó đã làm tiểu đệ rất cảm động

tat ca cac ff deu hay! em rat ket! mong dc ni chuyen voi ai cung cam nghi~ va tam su voi em

18. legendayfantasy

legendayfantasy Mr & Ms Pac-Man

Bạn nên nhìn lại tiêu đề của Topic là Tình cảm trong FFVII. Sao lại lôi FFX ra đây. Thích FFX thì vào box FFX bàn chuyện .Còn FFVII lúc chơi mình vẫn rất thích Aeris.Lúc nàng hi sinh cho nhân loại thương quá ,khóc rưng rức. cloud rất thấy có lỗi trong chuyện đó.

19. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Cloud có lỗi gì ?
    Aerith có thích Cloud đâu mà tiếc ?
    Nếu Aerith ko chết thì ai sẽ ngăn cản Meteor ? Nếu Aerith muốn sống cũng dễ thôi , kêu Cloud mua bình Phoenix Down quăng vô hoặc niệm Limit cấp 4 bất tử là ok .
    Người Aerith chỉ có Zack , nếu chơi FFVII CC trên PSP thì bạn sẽ hiểu rõ thêm về Story .

20. legendayfantasy

legendayfantasy Mr & Ms Pac-Man

Ừ thì do CLoud sống bằng tâm tưởng của Zack nên cảm thấy có lỗi ,còn Aeris thì thích hình bóng Zack trong Cloud . Nhưng thực sự HOLY có ngăn cản được Meteor đâu cơ chứ. Đã quá muộn cho HOLY chỉ có Life Streams mới ngăn cản được .