Tình hình anime có phụ đề tiếng Việt hiện nay (VN Fansub)

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Seriel, 20/1/08.

1. Seriel

Seriel Legend of Zelda

Nói nhiều lằng nhằng, đọc lại xem :

nghe có chối tai không? [vế dưới vế trên ý này ý nọ, chỉ muốn bật lại câu của tớ mà quên mất chủ đề đang nói về cái gì]

btw nói cho cậu hiểu, share không trên mạng dễ bị down xuống rồi chép ra đĩa đem đi bán hơn là cách làm của TPSF.

2. noname456

noname456 Mr & Ms Pac-Man

-Đường nào cũng clone dc thôi bác ạ ! . Hỏi các thổ địa ở đây xem họ làm dc ko thì bít ,chứ đừng nói dân bán đĩa ,ko bít clone DVD thì nghĩ quách cho rồi .

-Thế bác hiểu em nói gì rồi chứ ạ ^^

-Và dân pro hơn mức nữa là cứ download về rồi tự chép ra DVD để dành ,chứ ko ai mua dvd về đâu.

3. Seriel

Seriel Legend of Zelda

Ơ, ai nói clone được hay không clone được? Đang bảo là đường nào dễ hơn đường nào khó hơn kia mà :/ Nó thích thì ai ngăn nó được? Nhưng mà click click vài phát thế là có trong máy thì chép ra bán vẫn dễ hơn là phải đi ra ngân hàng nộp tiền vào TK của steiner rồi gọi điện hay PM - lại còn phải ngồi đợi hàng về nữa.

Còn chia dân xem anime ra 98% là pro còn 2% là noob thì tớ chịu cậu rồi.

Không hơi đâu đi xếp hạng pro với không pro với cậu nữa. Hẹn ngày tái ngộ.

4. Shuleria

Shuleria Legend of Zelda

Hợ...mua DVD ở ngoài cũng được coi là noob à :) ?
    Đây,tớ noob quá này,bạn noname456 đọ trình với tớ xem bạn pro hơn tớ chỗ nào về trình anime nào,hay bạn hơn tớ cái net nhà
    thôi ngượng quá :')...
    Nhiều bạn giờ ti toe tĩ tã,thích thật,cứ down về burn DVD ra là hàng khủng đấy =))
    P/S :
    Ranka nhìn qua tưởng Ranza chứ :'>...

5. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Nhiều bộ thời "ông ngoại" lười search hay hết seed trên net thì tớ vẫn đi mua thôi :hug: . . . Dù có đi đường nào thì kết quả vẫn là phải có đc cái mình muốn xem .

Chứ ko phải load hết trên net cho bằng anh bằng chị thì đó gọi là pro (hay rồ)

Mà đâu ra cái kiểu noob với chả gà thì mua DVD thế :| (err, ko cố ý đụng cái mỹ danh bạn GàR nhé :'>)

@ Pipi : ngoài kia có 1 bạn cũng mới bắt đầu sub và đã rls, chuẩn bị update cho người ta nhé :))

6. delacroix01

delacroix01 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Update rồi đấy. Mệt vãi người. :whew:

7. Theophylline

Theophylline C O N T R A

Đã cho thêm CxS vào list :)

... tụt xuống trang 2 :(

cập nhật Kiki's Delivery Service của bên TPSF nữa

+ Kiki's Delivery Service (TPSF)
    + Jyuuni Sensi Bakuretu Eto Ranger (CxS)

Đang học XMLHttpRequest, có lẽ sẽ làm một trang dạng như vndb nhưng đơn giản hơn để mọi người access vào và add/remove/edit các vn fansub release (dạng như vs.ani.vn nhưng đơn giản hơn) <- cái này Esente bên OnEsChi đề xuất bên JPN (#3)

8. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

cho tui hỏi có phải là mấy sub trên là = tiếng việt phải ko??? làm thế nào để lấy đc link tải phim vậy >???

9. haru

haru Mr & Ms Pac-Man

Dyn thì chắc là đứt rồi. Leader bỏ đi, chưa có ai thay thế.
    Trước thất lạc mất 100k vì vụ chuyển tiền lấy đĩa đây. Nói chung chưa được xem anime của nhóm này bao h. Ko thấy mang tính public lắm

Nhóm này làm rất hay, mỗi tội tốc độ ra hơi chậm. Các pa ý mải ăn chơi quá :)).
    Cố lên chiến nốt bộ H&C các bác. Em coi hết rồi, nhg xem = sub việt vẫn sướng.

Em kết mỗi cái Luckystar và Blood+ ;)). Mà cái blood+ lâu thế hả các bác.

Hic mấy film của nhóm chọn em xem chả hiểu lắm :)). Cái Perfect Blue thì chưa xem vì nó cũ quá nên chẳng muốn xem.

Comment tý ti ;))

10. delacroix01

Cái SRW thì ko phải ai cũng coi nhưng lại là cái được ưu tiên nhất đấy :)) Blood+ đang dịch ep 6 do main translator vừa thi xong. Có lẽ sẽ release trong dịp tết này.

Cái movie này hay. Coi máu me phết :'>

11. Theophylline

Theophylline C O N T R A

cảm ơn đã có lời khen :")

nhóm hoạt động trên phương diện chất lượng > tốc độ nên hơi chậm, bạn ..thông cảm.

12. Holy_Master

Holy_Master The Warrior of Light Lão Làng GVN

mà tốc độ chậm đâu phải do vấn đề chất lượng.:))

13. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Có biết cũng đừng là lớn :'> . . .

Mỳ Fở sắp có thêm một vài project mới (cả tv-serie + movie) ;;) . Các bạn hãy nhớ đón xem xD .

Thông tin tuyệt mật chỉ có người nào làm người đấy biết . . . còn tớ đoán đại vậy thôi :'>

14. RATField

RATField Fire in the hole! Lão Làng GVN

Ui, nói thật là tớ down anime trên mạng về tính tiền ra thấy còn tốn hơn mua hẳn cả một "thằng khổng lồ" DVD về, giá rất đắt, đắt đến cắt cổ #>:) là 15k một DVD, coi đến muốn ói ra cơ, vì một DVD đến 30 tập; thế down về thì source ở đâu này, rồi thời gian down, chất lượng phim; vân vân và vân vân, thôi thế thì tớ chịu phận làm noob mịa nó đi cho nó khỏe 8-}

Còn về sub thì tớ đã quen mắt với sub, nên đọc Eng cũng không có vấn đề, nếu hiếm có vớ được cái anime sub Việt thì share cho mấy đứa bạn mới bít anime hoặc mấy đứa không rành tiếng Anh. Tuy đôi khi gặp mấy đứa TNT keeper giàu sang éo coi được sub vì hoa mắt hoặc không theo dõi được anime, thì tớ chỉ có thể nói là còn thua cậu nhiều, tớ chả lạ gì cậu nôname ạ, gặp cả chục lần trong quán net chứ gì. Đừng giữ TNT nhiều thế, share bớt cho thế giới người ta làm dynamite với chứ.

Anyway, Lucky Star opening vãi =)) xem đi xem lại chán rồi đem đi khoe mấy đứa mới xem anime =)) cứ phải gọi là shock ;))
    Nếu đứa nào khoái ý nghĩa thì cứ phang vào mặt nó Saikano với Elfen Lied là hôm sau nó chạy ra hỏi mình ý nghĩa này kia nọ ớn cơ 8-}
    Đứa nào khoái ếch với hài thì cứ đường hoàng bắn cho nó mấy bộ Mahou Sensei Negima, School Rumble cũng cháy hàng =))
    Cuối cùng lãng mạn thì Midori no Hibi.

Tớ cứ thích cổ điển thế thôi =)) Mấy cái mới cứ phải gặm từ từ cho an tâm về nội dung rồi hãy xách đi quảng cáo ;))

15. noname456

noname456 Mr & Ms Pac-Man

-Trời ,thế thì những bạn khác làm thế nào ? , hơn nữa bác sten cũng phải đi làm ăn chứ có rảnh hoài đâu . Chưa kể còn có rủi ro như : mất tiền , hư đĩa trong khi vận chuyển (mất bác bưa điện giờ tả lắm)

- Ngại nhất vụ mất tiền , tất nhiên em ko nói bác nào con nhà giàu.

-Anime fansub , làm ra chủ yếu để share , mà cách share phổ biến của các nhóm fansub đều là internet . Fansub mà ko share thì khác gì "Thịt chó mà ko có mắm tôm " , -> Cảm thấy tiếc vì các project của TFPS ko dc phổ biến đến cộng đồng , mặc dù nhóm rất nhiệt tình.

-Còn về chuyện noob hay pro thì cho xin lỗi nhé , vì noob theo ý mình là chỉ biết anime qua mua dvd thôi (tức chỉ coi wa dvd , thậm chí ko biết anime fansub có trên mạng) _> Nói chung là thua các bác rồi đấy

Biết ,vì số người có lòng nhiệt tình thì ít ,mà vu lợi thì nhiều .Nhưng ko phải ko có .

www.chauthanh.info
    Trang này chẳng hạn.

Còn về vietsub thì em đang cố collect về đây nhưng khổ nổi là down torrent ko dc , Đang contact để dùng chung link

^^ , Dynamite . Chắc phải luyện công thêm mới làm dc

16. delacroix01

Tớ đi down về lời hơn đi mua nhiều đấy =)) Mấy quán anime với mấy bộ mới nó toàn lấy từ trên mạng về chứ nó nhập ở đâu ra :)) 1 DVD 30 ep là đủ biết quality ra sao rồi đấy ;)) Mà có vẻ như cái topic này ngày càng off thì phải :|

17. Touhou no ZUN

Touhou no ZUN Legend of Zelda

thì đã bảo không nói nhiều lằng nhằng mà ..lol.

có gì cần update cứ reply 1 phát trong topic nhé tớ sẽ edit.

18. G crazy-wolf

G crazy-wolf Cuồng Lang

mấy tên kia chết hết rồi sao ? dọn dẹp đi nào .... toàn cá với thớt không, chặt chém chắc đã đây

19. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Vui lòng scan cái hóa đơn lên cho anh coi đi em . Mà nếu anh nhớ ko lầm thì bên FFFC số tiền em nói em gửi đâu có lên tới 100 VND nhỉ ?

Mỗi nhóm 1 phong cách, từ lúc mới thành lập thì đã chọn con đường share bưu điện rồi thì bây giờ vẫn share bưu điện thôi, chẳng có lí do gì để phải thay đổi cả . Dù mang tính cộng đồng không cao nhưng trung bình 1 phim share đc tầm 40 DVD là anh vui rồi . Làm sub là đam mê, nếu quan niệm làm để cho thiên hạ lác mắt thì quả thật sai lầm .

20. Seriel

Seriel Legend of Zelda