Titan Quest

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi kenler, 3/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Vấn đề ở chỗ trước khi hỏi thì nên tìm kiếm một chút. Cả một topic này biết bao nhiêu vị cứ bước chân vào, chưa cần biết cái gì đã hỏi. Mà hỏi những câu hôm trước vừa trả lời cho vị này thì hôm sau lại có vị khác hỏi. Thế thì còn trả lời làm gì nữa :|

2. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Hỏi câu hỏi đó đọc xong thiệt không muốn trả lời T_T chắc mỗi lần lên level bác này nhắm mắt click cho lẹ nên không bít gì hết =)) mà ở đây đâu có ai xưng pro đâu :| tự bác ấy gọi đấy chứ :| End !!!!

Thui không cãi cọ , mất hứng chơi hết còn gì T_T bàn tiếp như thường lệ các bác ơi :D

3. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Bàn như thường lệ nhớ =))

Thế có bác nào đã biết Overlord là gì chưa thế ;;)

4. fulldametal

fulldametal T.E.T.Я.I.S

uhm!!đúng là không ai xưng là pro thật,mình sai, nhận khuyết điểm,nhưng câu hỏi của mình chẳng có gì sai cả, vì không biết thì hỏi,nếu đã biết thì hỏi làm gì, hỏi mà không được trả lời thì quạu là đương nhiên.dám hỏi trong cái topic này có bao nhiêu người khi bị người khác nói là noob thì không gân cổ, hay sôi máu lên mà cãi lại cho rõ thằng nào mới là noob.còn mình thì noob thật sự nên mình hỏi những vấn đề mà mình không biết, sợ tăng sai nên hỏi cách tăng điểm, bản hướng dẫn thì chỉ tăng 3str:1dex, mà tăng như vậy thì máu lên ít, trong khi có người lại kêu lên level 35 máu 4-5k đánh trùm còn không nổi,hỏi sao người mới chơi như mình lải không hoang mang!!

5. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Bạn đã quên đi 1 yếu tố rất rất quan trọng là điểm cộng của item rùi T_T Máu 4-5k khó khi chơi normal nhưng lên Epic lượm đồ legen theo bộ thì chiện nhỏ :D

Ở đây ai cũng noob cả =)) mà mình gọi là "gà" cho nó vui tai ;)) ( không có ý gì khác, ai tự cho là mình không thuộc noop thì đó là vấn đề khác )

Lên diễn đàn học hỏi và giúp đỡ những " gà con" trong chừng mực nào đó , phần khác có thể tự tìm hiểu được thì tìm hiểu chứ ;))

Cãi cọ không có ích gì hết :| tổ mỏi .. tay ;)) chỉ là chơi game thui mà :|

6. Marquis_008

Marquis_008 Mr & Ms Pac-Man

Mình đang chơi ở Cấp Epic (Chiến binh + Lửa )

1.Nhưng tới LV 46 rùi, tham vẫn còn tham, không biết lên LV cao nó cho mình chọn thêm 1 Mastery nữa không ? ( đang muốn thử Dream Mastery ) :D

2. Mình muốn luyện thêm 1 con nữa, nhưng có biết cách nào chuyển đồ từ Con ở Epic hoặc Lan vào thùng chứa cho con Nor sài không ?:D

7. chuyengia

chuyengia Donkey Kong

1- Sặc. Ko có chuyện được chọn 3 class đâu bro. Mới có 2 class mà điểm thưởng Point đã ko đủ để tăng cho các nhánh kỹ năng rồi nữa là 3 class! Phân tán phép thuật ra như vậy chỉ tổ làm yếu thêm đi mà thôi!
    2- Bạn Up lên Titan Quest: IT đi, sẽ có hòm transfer giữa các nhân vật cho bạn chuyển đồ đấy!:hug:

8. vdt14188

vdt14188 Youtube Master Race

mình thấy cái trailer của game thấy bọn nào theo dream thì có con mắt to đùng đi đằng sau.Các bác có biết đấy là skill j` ko.Mình dùng cái summon nightmare cũng chỉ ra con mắt bé tí >.<

9. Marquis_008

Ủa, mình đang chơi bản IT nhưng chưa thử tạo ra con mới nên chưa biết, chỉ chơi có 1 con và đang luyện .

=> Mà công nhận bản IT vào lúc gần cuối gặp mấy con đánh Yếu tố Độc. Bố khỉ, ở cập Nor mà nó bắn 1 phát là máu mất thấy ớn, bắt buộc phải cày đi kiếm những bộ Item và Charm chống độc...thiệt tình....::(

10. eminemco

eminemco Mario & Luigi

kiếm bộ chống độc cũng ko ăn thua hay sao á..., mình kháng 43% mà đánh con Gate nó chỉ phun độc die liên tục... mãi cũng kill được hăm hở ra thùng đồ thì toàn đồ cùi ko ac ac ::(

11. Raichan

Raichan Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi em định down torrent bản mở rộng của titan quest nhưng lại thấy có tới 2 bản mở rộng dung lương khác nhau , 1 bản ~3Gb , 1 bản ~2GB , em nên down bản nào thế...

12. chuyengia

chuyengia Donkey Kong

Down bản mà mình cho link ấy, đó là bản chuẩn mình đang chơi

13. Marquis_008

Ùhm, nhưng cậu nên coi lại, mức chống độc 43 % vẫn không ăn thua gì đối với con Sói 3 đầu ở màn gần cuối . Bố khỉ, sức đánh của nó thì bèo, chơi tay đôi thì nó thua chắc. Nhưng nó lại chơi độc mới ghế chứ, đánh thì chả được bao nhiêu nhưng nó phun độc thì liên tục, thế là đành phải tính theo Chu Kỳ và cứ thế chạy vòng vòng như mèo đuổi chuột dù sức mạnh mình cao hơn nó. Nó phun độc xong hết 1 chu kỳ là có khoản dư bao nhiêu giây quý báu là nó chơi tay không....ké ké ké :devil: Thế là tiêu mày rồi con à....Bay vào tấp như điên...chuột thì thì cứ lick, máu thì cứ bơm liên tục dự phòng nó chơi Độc bất ngờ ....

Nhưng nói chung, muốn bảo đãm thì nên kiếm những Charm và Item nào có sức chống Độc cao và cộng lại bằng hoặc trên 80 % thì ok....hé hé hé....độc là chuyện Nhỏ mà thui...nhưng bù lại....Sức đánh thì chả khác gì một Muổi. Nhưng có kiên trì một chút thì sẻ qua thôi ...:D

14. chuoihot2006

chuoihot2006 Youtube Master Race

Có ai chơi phần mở rộng thấy mastery dream đánh ngon ko,kết hợp với mastery nào là lợi hại nhất cho xin ý kiến để mà mua đĩa về chiến thử

15. blackjackA

blackjackA Youtube Master Race

Các bác chơi 1 char mà 2 mastery doi lap nhau (1 chien + 1 magic) còn tui nếu đã theo chiến thi thuần chiến luôn
    Vd : def + rogu
    1. 2 mastery này đều + stren và dex
    2. Def thủ rất cao
    Rogu hỗ trợ độc sát vũ khí , hút máu va damg criticle cho def + với 1 số chiêu thức đánh tầm xa khá lợi hại
    3. Có thể dùng chung vũ khí : kiếm + khiên ( đẹp )

Như vậy công thủ toàn diện

Trong khi 1 char ( cận chiến + magic)
    1. tốn thêm ability vào intelligent
    2. damage bi phân chia ( nửa nạc nửa mỡ)
    3. sử dụng vũ khí chỉ hỗ trợ cho 1 mastery => damg yếu

Tui phân tích vậy các bác thấy có được không.

Thanks

16. atdfpl

atdfpl Donkey Kong

phân tích vậy cũng được nhưng post chỗ nào post 1 chỗ thôi nhá, mắc công tui chạy wa chạy lại đọc wá

17. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác pro ơi, em mới tập chơi Titan quest thôi, ai có thể cho em cái hướng dẫn hoàn chỉnh của Titan quest ko. Nếu ko có thì cho em 1 vài kinh nghiệm ko, VD như chơi Magic thì nên thế nào, chơi chiến thì nên thế nào được ko.

18. DevVn

DevVn The Warrior of Light

Cái cậu weapons này, chơi DS thì xin cheat với mod. Chơi TQ thì xin hướng dẫn hoàn chỉnh. Thế thì xin luôn phần save khủng về mà chơi cho tiện. Tự chơi làm gì nữa.

Những dòng nạc mỡ lại có công dụng khác. Nó chỉ phát huy tác dụng khi đánh đồng đội thôi. Chơi multi sẽ thấy khác liền.

@Kei: Còn link ko ném đây. Đang muốn chơi lại.

19. Dragon92

Dragon92 Youtube Master Race

Topic này mình đã post ở TQ:IT rùi
    MÌnh chơi TQ 1.18 muốn choi IT co cần update lên bản 1.30 ko?
    Mua DVD nó có bản update dó ko?

20. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

uhm, tại em ko thích quá bỡ ngỡ khi chơi mà. Anh có thể cho em vài gợi í hay kinh nghiệm của anh về trò Titan quest này ko. Cho em vài cách kết hợp char chẳng hạn, hoặc chú ý gì khi chơi í.:p

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.