Titan Quest

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi kenler, 3/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Misao[VENGA]

Misao[VENGA] Mr & Ms Pac-Man

Install nó vô, chạy thử nếu game chạy mượt+đẹp thì là nó có hỗ trợ MX. Còn nếu set tất cả xuống low mà nó vẫn giựt đùng đùng như xài thuốc lắc thì chứng tỏ là game không hỗ trợ.:D

2. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Ông này post câu như spam bài :|
    Nó không hỗ trợ thì cài xong còn lâu mà chạy được.
    Còn có hỗ trợ thì cũng không phải là chạy mượt + đẹp

Trả lời cho dragon2409:

Titan Quest không hề hỗ trợ Card đồ họa dòng MX.

3. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

Cho em hỏi cái, em đang chơi cái Titan Quest IT thấy rất hay, nhưng bực cái là không quay chiều camera được ( quen chơi DS2 rồi ) . Cái hệ thống skill này em ko hiểu lắm, ai có thể giải thích thêm ko. Em lên hệ Warface 2 tay 2 kiếm thấy đánh cũng được nhưng mỗi lần lên lv chỉ có 2 skill thì chơi nửa nạc nửa mỡ chắc yếu bỏ xừ. Mà sao em thấy các anh toàn chơi kiểu đấy mà trâu khủng khiếp, thế là sao

4. Keitaro

trả lời nhanh:
    - Camera không bao h xoay được cả
    - Mỗi lần lên lvl được 3 skill, muốn đánh mạnh thì phải up hết 1 loại skill nào đó ( chẳng hạn Onslaught thì phải up hết cả cột, đầy đủ), đừng cứ thấy skill nào hay cũng thử một tí.

5. atdfpl

atdfpl Donkey Kong

theo tạp chí pc game thì lý do ko xoay được camera trong TQ là do ... thiếu kinh phí phát triển =)), các bạn đừng thắc mắc nữa nhé

tui cụng chơi warfare + nature, lúc đầu thì yếu yếu khó chịu thiật nhưng sau khi nâng các skill lên cấp cao thì bạn có thể tiêu điệt 1 đám đối thủ với tốc độ tia chớp đấy, yên tâm đi :D

6. Keitaro

TGG ở HCM đã ra rồi à :))
    Trong bài đó có cho đăng cái góc spoiler hay bật mí gì không thế =))

7. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

Hix, thôi cả nhà ơi, chết em rồi. Em lúc lv9 em lỡ tay ấn vào Dream rồi, làm sao đổi thành Nature đây. Chả nhẽ chơi Warface+ Dream :-s
    Chết rồi

8. gacon5

gacon5 T.E.T.Я.I.S

warfare + nature mà đòi so với Warface+ Dream à !
    Bạn yên tâm đi vì bạn đã chọn lựa đúng lớp trâu bò nhất của game rồi đó!
    Cái thằng warfare + nature nó chỉ giúp bạn nhiều máu sống lâu thôi còn như Warface+ Dream thì bạn đã trở thành 1 con quái vật trong game có sức tàn phá khủng khiếp nhất vì lớp Warfare của bạn đã đánh trâu rồi lại còn đi với lớp mới Dream có khả năng hỗ trợ sát thương cực cao thì làm gì có con quái nào chịu nổi!
    Game này sống vì đồ vì lên các mức độ cao hơn mình bị trừ % đề kháng nên rất yếu nếu không kiếm đồ giáp bù lại phần đề kháng đã mất này thì dù bạn có máu trâu cỡ nào cũng die thôi!
    Lên Epic đã xuất hiện những con quái có khả năng rút máu theo % nên có train máu cao bao nhiêu thì nó vẫn có khả năng cho mình đi như thường!
    Vì vậy nếu chọn phù thủy hay cung tấn công từ xa thì không sao nhưng đã chọn chiến bình thì theo tôi Lấy công làm thủ là thượng sách! Chém cho quái chết không kịp ngáp mà lúc tung hoành có sát thương cao đánh cũng sướng tay!
    Vậy bác cứ yên tâm vì sự lựa chọn của mình nhé!

9. atdfpl

atdfpl Donkey Kong

đúng đấy, có cơ hội thì nên chơi thử dream đi, mastery mới trị wái vật mới, hix con của tui import từ TQ wa làm gì cao dream mà chơi ::(

10. Fridan

Fridan Dragon Quest Lão Làng GVN

tôi mới cày lại dùng warfare+dream. Lúc đánh Typhon thì hơi mệt chút, tốn nhiều máu nhưng giờ ổn rồi. Có thể kiếm nhưng cây kiếm rút máu theo sức đánh. Lúc đó thì máu tốn sẽ ít hơn

11. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi titan có rương cất đồ hôn.kiếm hoài không thấy

12. gacon5

gacon5 T.E.T.Я.I.S

Chỉ bản mởi rộng mới có rương cất đồt thôi!
    Nó là các xẻ hàng vừa có chức năng gửi đồ vừa có chức năng trao đổi đồ giữa các nhân vật trong game!

13. Squall_20042001

Squall_20042001 Youtube Master Race

bà con ơi,mình mới chơi trò này thành ra có nhiều điều thắc mắc đó là em chọn nhầm class có thể cho chọn lại ko và sao em đi đến cuối cửa hang The Athens catacombs level 1 rồi mà ko thấy thấy đường đi xuống cửa The Athens catacombs level 2,với lại cái quest master blacksmith làm sao qua được,bà con chỉ nhanh dùm

14. trung4th1

trung4th1 Mr & Ms Pac-Man

- Ko chọn lại class được
    - The Athen catacombs level 1: cố gắng tìm đi, đâu đó ấy mừ..
    - Master Blacksmith: Gần cây cầu gỗ chỗ Lower Delphi ấy, để ý cái bản đồ, chỗ nào có chấm xanh lá ấy thì chạy lại, nó nằm hơi khuất trong rừng nên khó kiếm

15. xuandungexxxx

xuandungexxxx Youtube Master Race

Hix, cái trang web chứa pat và TQVault kô vào được, bác nào upload lên đây luôn giúp em dow cho tiện, đừng đưa link nữa

16. Squall_20042001

Squall_20042001 Youtube Master Race

mà tui chơi nó hay bị văng ra ngoài là bị sao nhỉ,hay do tui sài win vista nên ko tương thích,bà con nào biết cách khắc phục chỉ với.Quê,cảm ơn TRUNG4TH1,lúc hỏi ông tui cũng vừa tìm ra đường,thì ra là phải chạy ra nói chuyên với thằng kypos sau khi xử hết quái vật trong hang hay sao đó,nó mới xuất hiện đường mới.

17. Misao[VENGA]

Misao[VENGA] Mr & Ms Pac-Man

Hề hề...tất nhiên là em biết như thế. Tại thấy bác dragon2409 hỏi 1 câu nghe hơi buồn cười. Bác ý hỏi thế thì em cũng chả biết trả lời sao cho nó toàn vẹn.
    To dragon2409:
    Install nó vô, nếu không vào được game hoặc vào được (tất cả detail, hiệu ứng để low) nhưng giật đùng đùng thì cứ coi như là nó không hỗ trợ.:D Còn nếu vào được chơi bình thường thì...cần đếch gì biết nó hỗ trợ hay không.:p

18. weapons

weapons Mr & Ms Pac-Man

Anh ơi, nhưng em hơi dốt Tiếng Anh nên cũng ko hiểu skill nào của Dream là phụ trợ, ai chỉ cho em với. Mà nếu lên Warface+Dream thì khi lên lv cứ tăng 1 poin vào Streng 1poin vào inteligent à

19. gacon5

gacon5 T.E.T.Я.I.S

Ặc tăng inteligent làm gì hả? Mình có là phù thủy đâu mà tăng inteligent để tăng sát thương!
    Cái lớp mới Dream nó có những phép giúp bạn gia tăng sát thương( ko hề phụ thuộc vào inteligent ) , càng nâng level cao cho nó thì chỉ mất thêm mana thôi(cái này mua đầy ở chợ)!
    Do vậy cách build theo tui là :Dexelity vừa đủ để mặc đồ do lớp của mình lấy công làm thủ nên việc tăng De không làm tăng thủ bao nhiêu(lại còn ko dung khiên nữa) lại còn mất điểm tăng vào sát thương!
    Tất cả số Point kiếm được đập vào Streng(cái này nâng lúc đầu tăng sát thương chậm song lên level cao thì tăng sát thương nhanh) ngoài ra thì cũng nên nâng cấp vào máu vì gặp 1 số con Boss Chiến Binh có damage cao(Con Boss Trâu trong hầm là ví dụ) nó đập cho cái thì máu tụt phát sợ!
    Lúc đầu vào thì chịu khó nâng cấp nhanh để học được kĩ năng Duel và kĩ năng sử dụng vì kĩ năng này cho phép đánh ra những chiêu damage khủng gấp 50% và đánh nhiều đối thủ!
    Khi lên cấp 8 rồi thì xem bên Dream những chiêu nào hỗ trợ sát thương thì nâng .....hicccc.... dạo này tui đang cày Gothich II và Jade Empire nên gỡ mất Titan....> quên mất phép(hôm nào rảnh xem lại hiiiiiii)
    Lớp này chiến full khỏe nhưng tiêu tốn Mana ( mai này học càng nhiều kĩ năng ở level cao thì càng tốn) và Máu cũng nhiều nên cứ xác định trong hòm có nhiều 2 thứ này nhé. Bù lại khi bạn đã khỏe (level cao, kiếm được giáp tốt) đặc biệt là 1 con kiếm damage tốt (à tìm thêm mấy viên charm hút máu ép vào kiếm nhé do dùng 2 kiếm nên ép được nhiều charm loại này) khi đó thì cứ gọi là Cuồng Sát. Level 29 tui nhặt được 2 con kiếm Yin và Yang (tỏa sáng rất cool) ép full charm hút máu nên chẳng sợ con quái nào gặp là fer chết luôn!
    Đó là ý kiến của tui nhưng chân thành mà nói tui thấy bọn phù thủy là ghê nhất: tấn công từ xa, damage cao tấn công nhiều mục tiêu. Ngày đầu luyện 1 con thấy nó khủng quá đâm chán(bản 1.0) sau này lên bản 2.0 nhà sản xuất đã giảm sức tấn công của nó mà vẫn thấy kinh hồn acac nhưng chơi chiến binh (nhất là lớp Warface) thấy nó múa kiếm đẹp .............> thích

20. Keitaro

Đối với Dream Mastery thì tăng Intelligent sẽ tăng dmg của những phép có Electrical Dmg

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.