Titan Quest

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi kenler, 3/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Hờ hờ, tình hình với bác là em dùng hút HP kết hợp với dam absorb, nên tình hình là giờ em vẫn còn sống khỏe lắm, đã đi được nửa Act 1 của Epic, tình hình vẫn khỏe, mà cái này phải nói rõ là convert dam to HP chứ ko phải là Life leech :D
    27% dam của em thành HP nên vẫn cứ sống khỏe phây phây :D
    Bị mob bu đông thì em quăng cái cờ ra, là lại sống nhàn hạ :P

2. virgoxaries

virgoxaries Mr & Ms Pac-Man

đồ convert dame khó kiếm wa. taon life leech ko. Mà life leech là sao khó hiều wa.
    em chơi tới lev 25 rùi gần max 4 skill của dual đánh wai tạm ổn mà đánh trùm thì hơi mệt vì đồ bèo wa.

3. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Đồ convert dam thời kỳ đầu đúng là hơi khó kiếm, nhưng sau này bạn đi đến Ai Cập, sẽ có cái charm của Anubis, lúc đó thì cũng khá khỏe rồi, 1 cái normal charm thì hình như được 6%, dual lên coi như 12%, kiếm cái Lesser Artifact 15% nữa là khỏe. Nói chung, mình nghĩ chịu khó lượn qua lượn lại làm side quest là đồ đạc kiếm cũng khá thoải mái.

Life leech có thể hiểu nôm na là hút HP nó làm HP mình, có thể chống được bằng đồ Vital res thì phải :D hình như chỉ trừ chiêu hút HP của con Typhon khi nó đứng gần tượng Hades là mình ko chống được kể cả khi có 100 Vital res.

Bạn đi dual sao mà khó đánh boss ? Có nâng Battle Standard chưa ?
    Ko cần max skill cuối của dual vội đâu, bỏ tạm skill đó, lên 3 skill đầu và cờ trước đi, cờ đánh boss rất lợi !

4. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

Có ai ở đầy dùng Defiler ko? :D nâng rate lượm đồ xịn lên kiếm đồ đã lắm \:d/ thích thì có thể reser skill, point tự do :D
    Chơi con Haruspex dùng cung, nâng cái aura hồi máu của Dream lên là vô tư bắn, quái có áp sát cũng ko sợ!

5. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

còn em chơi Templar, kiếm được 4 cái đồ tím, hai cái mặc được, dam em hơn 800, phản dam gần 100%, đánh trùm sướng lắm, mới đi qua act1 epic, lv39:cool: :cool:

6. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Defiler là cái gì vậy ? Nghe lạ quá à :-?
    DPS của mình giờ là ~950, đánh sướng tay phết :p

7. nguyenbathang37

nguyenbathang37 Mr & Ms Pac-Man

help với.Mình đã làm hết nhiệm vụ của phần knossos rùi nhưng vẫn chưa làm được 2 nhiệm vụ phụ.Một là nhiệm vụ ở phần Delphi tên nó là"A master blacksmith",mình đã tìm rất kĩ mà ko thấy nó đâu.Hai là nhiện vụ ở althens nó tên là "spartans lost" cũng đang bế tắc.Ai chỉ mình cách giải quyết 2 quest này với .tuy nó chỉ là quest phụ nhưng nhìn vào bảng quest mà có 2 chỗ trống vẫn hơi thấy khó chịu :D.
    Còn chuyện này mình muốn hỏi nữa .Mình chơi champion thì ở warface mastery và nature mastery thì tăng max những chiêu gì.Hiện tại mình đang tăng max onslaught và weapon trainning ở warface mastery,còn ở nature thì mình tăng max call of the wind(chiêu gọi sói đó) và heart of oak và 1 điểm vào regrowth.Tăng thế liệu có vẫn đề gì ko.Và làm sao để biết dam của mình là bao nhiêu vậy.Mình cảm thấy chơi dual wel ko mạnh =cầm 1 kiếm +1 khiên.Mình thử cầm 2 cây kiếm và sau đó thay 1 cây= khiên thì thấy sau khi thay chỉ số offense tăng lên.Vả lại cầm khiên tăng thêm thủ nữa.

8. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Đừng có phí điểm vào sói làm gì, vướng chân, chờ về sau gọi nym hay hơn nhiều. Sói chỉ dọa được dê thôi=)) . Còn nhiệm vụ spartan lost thì bạn tìm kĩ ở vùng đầm lấy ngay sau khi nhận nhiệm vụ này.

9. virgoxaries

virgoxaries Mr & Ms Pac-Man

cái nhiệnm vụ black smith thí hình như gặp thằng bán đồ đứng 1 mình ấy. còn kia thì tự nhiên quên rùi nhưng cũng dễ làm nói chung chiệu khó đi mở bản đồ vừa săn đồ vừa làm q phụ.
    còn về phần nâng skill thì bên nature bạn nâng chiêu sói thì hơi uổng vì mình thấy con sói đánh ko mạnh. nên dành skill nâng chiêu hồi máu nhiều vào có lợi khi đánh boss.
    bên warface thì dual là khá tốt càng về sau càng thấy mạnh. ngoài ra còn dòng ignore pain hỗ trợ cũng tốt.
    uhm tại đánh boss life eater hồi máu liên tục nên ngán wa. đang wa ai cập đánh . cái charm anubis hơi khó kiếm chút nhưng đã thật.
    hồi trước cũng nâng cắm cờ nhưng lỡ tay réat mất chắc giờ nâng lại thui.

10. nguyenbathang37

híc tạm gác lại chuyến 2 cái quest đó đã vì mình gặp chuyện này còn quan trọng hơn .Lúc vừa đánh xong con trùm ở minoan đó nói chuyện với thằng akis hay gì đó nó bảo ra ngoài sẽ có thuyền đi ai cập tìm imhotep.Lúc tui đi ra gặp thằng phu thuyền nó hỏi có đi hay ko tui chọn "no" rùi save lại ra post bài phía trên đó.Post xong vào lại game để chơi thì ko kích vào thằng thuyền phu để đi được nữa .Tui đã đi vòng lại đánh lại con trùm đó xong ra vẫn ko click vào được .Híc ko sang được ai cập thì chơi tiếp = niềm tin à .Hay tại bản patch tui chơi có lỗi .Tui dùng bản 1.08 .Mấy anh em giúp vụ này với nếu ko đi được chắc nghĩ chơi TQ quá .Nghĩ đến cảnh đánh lại mà chán.

11. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Mượn file save của ai đó có pỏtal rồi, tele qua luôn, vẫn chơi tiếp được, có 1 ng bạn của mình cũng bị.

War với Nature thì ko nên lấy sói, max Regrowth, ko thì mang nhiều potion thay thế, để dành lên Nym có range atk hỗ trợ sẽ tốt hp7n.

12. nguyenbathang37

To VuHuyen:mượn file save xong rùi làm như thế nào chỉ giúp mình với.
    Híc ai hảo tâm cho mình mượn cái file save đi
    Mình cứ để đó up lên bản mở rộng thì liệu có đi được tiếp ko.Bởi vì nhà mình ko có mạng lên việc mượn file save bất tiện lắm.Phải đi mượn thằng bạn USB.

13. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Chép cái file chứa portal qua là được rồi :)

14. ke_co_doc_2611

ke_co_doc_2611 Youtube Master Race

Sorry cho câu hỏi nôb cua mình nhá!!!
    Có ai chơi titan quest ma dc 5' thi bi văng ra như mình kô .... Chơi một lúc là nó lại văng hẳn ra ngoài luôn ...Ai biết cách sửa ko!!! help me...mình đã patch lên 1.30

15. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Bạn chơi bản DVD hay CD ? đang chơi IT hay TQ thế bạn ?
    Nếu có điều kiện thì nên chơi bản DVD, mình thấy nó ổn định hơn.

16. nguyenbathang37

vuhuyen ơi cậu có cái save nào ko send cho mình cái đang cần hoặc ai có send giùm mình cái .Thanks

17. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Đây là folder World Normal của mình. Chúc bạn thành công.
    Đây là path của nó :
    C:\Documents and Settings\Anbis\My Documents\My Games\Titan Quest - Immortal Throne\SaveData\Main\_Anbis\Levels_World_World01.map\Normal\fow\Levels\World

Các file đính kèm:

• World.rar
      Kích thước:
      938 KB
      Đọc:
      71
  18. nguyenbathang37

Nè nhưng mình vẫn đang chơi bản chưa mở rộng copy vào liệu có sao ko

19. VuHuyen

VuHuyen Mr & Ms Pac-Man

Thì làm sao nó hiểu được >.<
    Bạn nhờ thử có ai đang chơi TQ ko để giúp bạn vậy :)

20. amateur_hn212

amateur_hn212 Donkey Kong

ai có char nào có nhiều charm thì share cho tôi với. cái file save đó. vừa mới mất mấy con 5x giờ cày lại từ đầu mệt quá. cái yahoo nà :amateur_hn212@yahoo.com (chỉ cần gửi 1 con để charm thôi, có đồ thì em xin cảm ơn nhiều)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.