Titan Quest

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi kenler, 3/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Tui nghĩ là dùng dual weild sẽ lợi hơn...nó sẽ ra đòn được 2 phát...như thế thì có khác gì điểm DPS gấp đôi lên đâu...không biết thế có đúng không nhẩy :p nên mấy bác nào LV 30 mà điểm DPS mới chỉ có 300 thì đừng lo,300x2 mà ^__^

2. swordsaint

swordsaint Legend of Zelda

chỉ khoảng 30% là lực đánh nhân đôi, 10% óanh một lúc 2 thằng cùng mất máu, 10% lực đánh nhân đôi + 50% damage, còn một cấp nữa em chưa lên :D

3. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Sau khi lên max 32 thì nên nâng cái Ador lên max thì sẽ được +16%movement và +16% attack speed,quá ngon :x

4. Chipp

Chipp Mega Man

- Dual ko xài bởi nó tốn Skills, có thể làm crowd control ngon nhưng mà ko thích, nếu là Dual thì tốt nhất nên đi với Bleed và Poison, lúc đó cũng phải nâng kèm War Wind với Lacerate nữa :D. Với lại, ko có được Block Attack từ Shield, và được Resist phụ trội, mod phụ trội từ Shield nữa. Chọn Shield bởi đây là Assasin, và cần cân đối về Health lẫn dmg, xài 2 tay, chắc chết lẹ nữa :|.
    - 1 cái bất lợi từ Dual Wield nữa là nó có tính % còn con của tui thì không.
    - Calculated Strike là chiêu dùng chính, sau là Lethal Strike.
    - Mấy Skills chọn Onslaught, tui chỉ cho Onslaught lên 1 point thôi, bởi tui ko cần Onslaught, tui cần 3 cái Skill passive phía sau của nó ấy, ko dùng Onslaught thì mấy chiêu đó vẫn có tác dụng với tui. Mà nếu dùng Onslaught và Cal Strike cùng lúc, tui dùng cũng được mà, mỗi tội bàn phím tiêu mà thôi :P
    - Assasin mạnh ở Bleed Damage, ko mạnh lắm ở Poison, nếu max Envenom Weapon thì cũng chỉ được 100 poison dmg, max luôn cả Toxin Distillation cũng chỉ thêm được 144% dmg cùng với 74% thời gian cộng vào 5 giây có sẵn, so với Bleed, dmg overtime, rút máu lẹ và hiếm có Mons hay là player nào có được Vitality Resist cao cả, thì một trời 1 vực, nếu thích thì hãy đi thử với mấy con nhộng ở màn Egypt ấy, cho nó đánh vài phát ai cũng ná thở, máu 1000 hay 2000 gì cũng thế, con đó là Vitality Dmg là chính :|.
    - Poison tui tăng để lấy Slow Enemy là 30% mà thôi, Poison chỉ có lợi khi dùng với Throwing Knife, và xài đồ Equip.

- Hm, Fumble Attack của Mandrake với War Horn dùng để Crowd Control đấy chứ, ko cần diệt cả đám cùng 1 lúc, tui có Slow Enemy, tui có Bleed - Poison, đánh 1 cái là nó tự đi chết, ko cần đánh tiếp, với lại có Triumph max point để làm giảm dmg của tụi nó, chạy lẹ và đánh lẹ, kèm khiên tốt, dodge attack được, dmg resist cũng có kha khá thì đứng đám đông cũng chẳng gì đâu bác.

- Trên thực tế, Rogue ko có Skill passive để tăng Critical Dmg vì thế nên phải tăng vào nó là chính, Warface, cái bất lợi của Dual Wield là dễ chết, dmg cũng ko phải gì là khá so với Lethal Strike cộng Calculated Strike, nó cũng chỉ tăng 50% dmg, nếu có thì lợi dụng Bleed Dmg và poison dmg từ Rogue thì ngon nhưng mà tốn rất nhiều Skill, dmg cũng chẳng có là bao ^^.
    - Với lại Warfare, tui ko xài nhiều wá vào khả năng Def của nó, tui xài cả 2, Offensive và Defensive của nó luôn.
    - Nếu thích thì Build thử :D, đánh PvP thử nếu được, mà giờ hình như còn đang nghiên cứu để đánh PvP à?

- Hình như là ko :P. Bởi ko phai lúc nào cũng 2 phát :D

P/S: à mà cái "lực đánh nhân đôi" ấy, 50% không phải là nhân đôi, mà là dmg cộng thêm 50% dmg của cái dmg hiện giờ mình có, có nghĩa là chỉ có 1/2 dmg được cộng vào mà thôi, còn khi cộng 100% dmg thì cái đó mới gọi là "nhân đôi"

5. Noobsss

Noobsss Youtube Master Race

Sao mình tải caí patch 1.08 về update lên thì nó báo:" The Titan Quest Updater has encountered an error " vậy>?Có cách nào khắc phục lỗi này k?

6. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Copy lại file titan quest.exe gốc roài update, update xong thì lại crack lại, chơi tương đối vô tư roài, chưa thấy crash phát nào sau 2 ngày nay.
    Hoàn thành con Elementalist roài, đang khoái chiến melee, nghiên cứu build nào bi giờ nhẩy.

7. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

Theo như bác Kei nói thì phải active chiêu Onslaught khi đánh thì mấy passive skill đằng sau mới dùng đc mà? :o

8. swordsaint

Đánh cận chiến mãi mệt quá, nhưng cầy lại con khác thì chán,hic..hic...

9. Draak

Draak Mr & Ms Pac-Man

cài patch xong thì ko còn phần save nữa hả các bác
    :|
    1 con của em 40, 1 con 35 giờ mà mất thì xót lắm
    ::(

10. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Lúc đầu tôi cũng nghĩ là thế, như sau này để ý - nhất là khi nâng Adore lên thì mới thấy rõ . Khi dùng Onslaught thì đánh và chạy nhanh lên hẳn ( do đã nâng Adore ) như sau khi hết Onslaught , attack speed và run speed giảm hẳn --> các cái passive kia cũng thế .

hơn nữa cái đó là đặc trưng của hệ thống skill Titanquest. Những skill nối với nhau thì chỉ có tác dụng khi dùng . Còn những skill rời thì mới là passive ( xem bảng skill ở phần manual ý )

11. Noobsss

Mình làm theo lời của bác Fly thì update được nhưng sau khi chép crack đè lên thì nó lại báo:" The procedure entry point ?Source@FileSystem@GAME@@QAE_NPBD_N11@Z could not be located in the denamic link library Engine.dll " là sao vậy???

12. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

Các bác cho hỏi tí,hơi noob,build char theo đường warfare & lightning thì gọi là gì nhể và lợi hại như thế nào vậy :-/

13. the_unknown_89

Hình như gọi là Thane thì phải :-s
    Lợi thì có thể có DMG cao ngất ngưởng, còn hại thì ko biết :P
    @Chipp: Bác làm ơn cho hỏi kinh nghiệm làm sao mà DMG của bác cao dữ vậy?? max damage là 1000 là đánh bình thường hay là crit rồi vậy???tui lv 31 đang muốn đc như bác nè T___________T
    bác có thể cho xem equip của bác đc ko? :D ,thèm quá :D

14. swordsaint

Tôi bảo bác nhé, bác unitall cái bản titan quest ấy đi, sau đó bác cài lại, cài xong đừng có mà crack gì hết, cứ update đã , rồi crack thế là ok :>

15. Draak

Draak Mr & Ms Pac-Man

thế bác giải thích sao về cái hình này, em định up cả lên nhưng mà tốn tận 1,37MB nên cut ra gửi
    sói lv1 888 máu nè

Các file đính kèm:

• 0.bmp
      Kích thước:
      139.7 KB
      Đọc:
      42
  16. Kangaroo

Kangaroo Youtube Master Race

Có bác nào chơi Thane(Warfare+Storm) hông? Tui chơi 1 con lev 34 rồi mà đánh mấy con Cyclops Elder trên Olympus không lại. Nó đánh 1 cái mất gần hết máu :( .
    Ai chơi Thane chỉ dùm cách build, tui + hết cho Warfare,chỉ + 1 skill duy nhất cho Storm Imbue bên Storm :( .

17. TKH

TKH Fire in the hole! Lão Làng GVN

Chơi ở Mode nào thế. Chỉ cần biết ở cấp Epic và LEgend thì summon cũng phải có hp cao để tương xứng chứ :))

18. the_unknown_89

Con Cyclop Elder thì hình như build melee nào cũng ngán cả thôi, nếu đc thì skip nó đi, chạy 1 mạch vô đập Typhon luôn, tui chơi con Assassin gặp mấy con này nó rống cho 1 phát là "thình thịch thình thịch..." =))
    Mà sao bác lv34 rồi hay vậy? tui chơi đến lúc đánh Typhon làm hết quest đi hết đường cũng chỉ 31 là tịt T_________T

19. Draak

Draak Mr & Ms Pac-Man

đấy, thì em đã nói rõ là epic rồi đóa, :D bác m3noa hỏi lại em mới giả lời chứ
    ;))
    Cyclops elder đánh thuộc tính khỉ gì thế
    :(, rú 1 cái là ..., lên olympus đánh bọn này mới ghê chứ Typhon là cái đinh
    ;))
    :D
    sắp lên Legend rồi
    farm nốt con Typhon là hehe
    có bác nào dạy em cách chuyển đồ ko, ai đời champion nhặt được toàn khiên với áo mage ( set cả đấy)
    nối Lan thì phải chơi 2 máy chứ
    :-?

20. Noobsss

Cái patch và crack của antiteacher87 làm sao để download đây

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.