Titan Quest

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi kenler, 3/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. khong_noi_duoc

khong_noi_duoc Youtube Master Race

em ko có thời gian nên giúp em cái nhé,đang rất mong đợi

2. khong_noi_duoc

khong_noi_duoc Youtube Master Race

Chơi xong trò này em có một cảm nhận,chơi lần đầu thì rất hay,nhưng chơi lại thì hơi nhàm,ko có nhiều điều cho mình khám phá nữa

3. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Chơi lại rùi mà vẫn chưa tìm được cách dùng phép à....Nói thế nào nhỉ,vì cái này rất dễ sử dụng mà....

Lúc vào game,bạn nhấn "S",nó hiện lên cái bảng,đấy là các phép mà bạn đã và sẽ được học....mỗi khi lên 1 LV sẽ có 3skill point để bạn nâng cấp...
    Việc còn lại là cứ add point vào dấu "+" ... rùi sau đó add point vào các hình tròn nhỏ để sử dụng phép thui,thích phép nào thì add vào phép đấy...

Xong xuôi thì ra thoát ra,có 9 slot ở bên dưới màn hình,tương ứng với phím số 0->9 trên keyboard,bạn cứ nhấp chuột phải rùi chọn phép mà mình vừa add trong bảng trên kia...rùi sử dụng thui....

4. TKH

TKH Fire in the hole! Lão Làng GVN

Click phải vào chỗ có chữ 1,2,3,4... hoặc cái ô đen kế bên hình cây kiếm ở cái thanh phía dưới rồi chọn skill. Nhưng với những skill hay dùng thì để luôn ở đó để chỉ cần nhấn phải là chơi skill luôn

Chơi dòng Defend+Hunting thì nhớ nâng luôn cái Ensnare, nó sẽ chụp bớt mấy con mạnh, và nếu nó giáp yếu thì nó đi luôn. Hunting có khả năng kháng độc cao nhất nhờ Herbam Remedy, + hơn 60% khả năng chống độc :D. Nhưng nhớ tăng đồng thời STR và DEX vì STR để mặc giáp trâu và DEX để cầm giáo mạnh, hên là defend có giảm 30% Require :D

5. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Cái Rally thì hồi cũng chỉ đc trong 10 s thôi, nhưng rất đáng dùng vì mấy cái phía sau mạnh lắm, nhưng mà cái đóa cũng chưa nhanh bằng cái adrenaline, có điều cái này chỉ khi nào mình bị quái đánh nhiều quá (chứ ko phải bị mất máu nhiều nhá) thì nó mới kích hoạt, chừng 10 phát gì đó.
    @antiteacher87: Defendse max mastery thì cũng cộng hơn 1000 máu đó, mà máu cũng ko cần nhiều lắm đâu, cỡ 2000-3000 là đc ròi, cái quan trọng là kiếm đồ tăng resist thôi.
    Kinh nghiệm của một thằng hơi lắm méo :)), thấy méo chả cần thiết lắm, chỉ cần đủ để ko phải chịu 1 phát chết luôn thôi.

6. TKH

Để tôi post thử cách build 1 con Ranger cho mọi người coi, tuy nhiên có thể ko đúng vì mình bị mất char Ranger (Nature+Hunting) ở lv34 :D

Cách build như sau:
    http://www.titancalc.com/TitanCalc....-0-6-12-10-6-0-8-0-0-8-12-5-1-10-6-0-6-12-6-0

Cách phân bố skill point:
    -15 skill point đầu cho vào 15 Call to the Wild gọi sói hỗ trợ đi cho nhanh
    -3 skill point tiếp theo vào Mastery
    -Cho mastery Hunting 1 point, cho 6 point vào wood lore
    -3 point vào mastery Hunting, max art of the hunting
    -Sau khi đến Delphi, gỡ 15 skill ở Call of the wild, +12 point vào Nature
    -3 point vào Nymph, sau đó 12 point tiếp theo cũng Nypmh
    -cho 12 point vào Heart of Oak
    -1 point vào Regrowth, 1 point vào Accelerated Growth, 1 point vào Dissemination
    -12 point vào Hunting
    -8 point vào Study Prey
    -9 point vào Dissemination
    -8 point vào Hunting
    -1 point vào Find cover, 6 vào Trail Blazing
    -12 point vào Markmanship
    Tới đây coi như tạm đủ xài ở Normal và phần đầu Epic, ở các lv tiếp theo thì có thể như thế này:
    -8 point vào Hunting, 6 vào Volley và 6 vào Flush Out
    -8 vào Nature, 1 cho Tranquility of Wate, 6 cho Permanence of Stone
    -Còn lại thì học như bảng skill

Phân bố Att point, 200 STR chắc đủ xài, còn lại cho vào DEX

Equip: chưa lụm dc đồ cực xịn nên ko biết, nhưng nhớ đem theo 1 cây giáo và 1 cái khiên resist element và resit pierce :D

Cách đánh:
    -"Hit and Run, có đệ cung hỗ trợ" là cách đánh chính của cách build này nên vũ khí chính chắc chắn là cung. Tạo đệ, bật Heart of Oak và Art of the hunt thì speed bình thường là 128, nếu đeo giày + thêm speed nữa thì chạy như ngựa, và max hp thì cỡ 3100, kháng nguyên tố tăng 18% :D
    -Tại sao ko dùng sói mà dùng Nypmh. Vì sói đánh rất ẩu và rất dễ chết, bạn sẽ phải heal chúng thường xuyên, trong khi bạn cần mp để cho Study Prey và Markmanship. Hơn nữa Nypmh chỉ đứng 1 chỗ mà bắn, còn sói thì phải đuổi theo mà táp, mà táp thì chưa chắc đã trúng
    -Ở skill heal, 1 point cho regworth và 1 cho Accelerated Growth chủ yếu chỉ để cho bạn học dc Dissemination lv10, bạn chỉ tốn 44mp mà heal dc 900hp cho cả chủ lẫn tớ
    -Khi đánh, nếu mob đông thì dùng Study Prey và bật Call of the Hunt, nó sẽ giảm 65% sức đề kháng vật lý, 60% sức chống Pierce, 36% kháng nguyên tố của mob, và Call of the hunt sẽ tăng sơ sơ 139% sát thương tạo từ cung và giáo, nghĩa là gấp đôi sát thương bình thường (trừ mob kháng Pierce). Và kẻ dc hưởng ké chẳng ai khác chính là con Nypmh, vừa có thể giảm 3% tổng hp của đối phương vừa gây ra Pierce Damage, mà với Ranger thì Pierce là bạn thân thiết nhưng cũng là kẻ thù
    -Nếu kẻ thù quá đông thì cứ quăng Study Prey và Call of the Hunt, dùng chiến thuật Hit and Run, chạy vòng vòng cho đệ tỉa bớt
    -Markmanship làm cho tốc độ tên bay tăng lên 120% và thêm khả năng xuyên thấu và "văng miểng", nhưng 5mp 1 phát bắn và phải dùng Study Prey ==> đem bình mp nhìu lên
    -Trail Blazing của Call of the hunt sẽ giúp bạn nếu bị chụp lưới sẽ thoát ra nhanh hơn
    -Herbal Remedy tăng kháng poison lên cỡ 72%, nên ranger thường ít ngán những kẻ chơi poison. Và bạn là khắc tinh của Beast và Beastman đấy, nhưng lại rất ngán những đứa chơi Stun, hút mp và các loại máy móc :D
    -Cũng cần lưu ý, có thể bạn sẽ gặp mấy con xài cung khó chịu như bọn Dragonite, cầm cung đọ với chúng chưa chắc là ý hay. Lúc đó nên xài giáo và cầm 1 cái khiên tăng kháng pierce và nguyên tố, bạn sẽ đánh nhanh hơn, nhưng nhớ xài Study Prey và Call of the Hunt nhé, vì giáo cũng gây Pierce damage đấy :D

Có thiếu sót gì xin chỉ bảo :D

7. archangelx

archangelx Donkey Kong

Các bác chơi con Oracle chưa vậy ???
    Tui đang chơi lại con này mà không biết nên build thế nào :-? , ai biết thì chỉ cách build nha. ^:)^

Cảm ơn rất nhiều !

:-L :-L :-L :-L :-L :-L :-L

8. archangelx

archangelx Donkey Kong

Chết quên! Con này là kết hợp giữa Storm và Spirit đó.

:p :p :p :p

9. Draak

Draak Mr & Ms Pac-Man

ai chả biết nó là con Storm - spirit
    :|
    @TKH: bọn Dragonnite chạy như ăn cướp ấy, pierce dam của nó quá mạnh thường thì tui chỉ gặp 3 con là thấy ghê rồi, vì vậy nếu theo cách của bác thì liệu có chạy kịp đề vừa chạy vừa bắn ko, vì chúng nó sẽ chả đập Nymp đâu, nếu ko có sói làm khiên thịt thì e hơi khó :-s
    :-?
    ngu ý xin chỉ giáo

10. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Tui cũng đồng ý với Draak, nếu chơi cung thì nên summon sói cho nó cản đường đặng còn đứng xa mà tỉa, chứ chơi Nymph thì quái toàn nhè mình mà gõ thôi. Chơi Nymph thì thích hợp nhất khi chơi melee, cụ thể ở đây là giáo.
    Hết ý kiến, mong các cao nhân chỉ giáo típ!

11. TKH

Chủ yếu tôi nói bọn Cung ấy, vì bọn chúng dùng cung và phép bắn rất lâu chết nên phải dùng giáo+khiên để giảm dmg lại, và đương nhiên cũng phải đồ xịn mới xài dc

Con Death lance mới nguy hiểm, nhưng nó chạy ko lại mình đâu nếu bật Heart of oak và Art of the hunt có Trail Blazing, và có trang bị 1 đôi giày + spd, 1 vài món đồ + thêm skill thì nó "đâm = niềm tin" với mình nếu mình chạy 1 lèo, tuy nhiên đánh với bọn này thì nếu học thêm ensnare hay plague càng tốt, quăng ensnare chụp bớt 1 con hay tự cast plague lên chính mình rồi dụ nó đuổi, plague sẽ tồn tại mãi nếu 1 con dính và kế bên nó có 1 con khác thì lây bênh cho nhau. Trong trường hợp của tôi thì cứ chạy 1 mạch đến khi tụi nó chán bỏ đi thì quay lại tỉa từng con, và đối với bọn này đồ chống Pierce là hữu hiệu nhất

Nếu mình ko mở đầu thì chắc chắn Nypmh sẽ chết, và sói sẽ khó lòng giúp ích trong trường hợp này vì nó chạy quá nhanh, đuổi theo 1 kẻ cũng quá nhanh như mình thì sói chỉ táp vào ko khí, mà có sói thì cũng lên đường nhanh chóng

Trong trường hợp có chơi spirit thì cái deathchill aura làm giảm spd và hp của quái vật đấy :D

12. TKH

Như đã nói, Ranger luôn là kẻ khiêu khích mob trc = study prey, Nymph có lợi thế hơn sói ở chỗ bắn xa và dc hỗ trợ triệt để bởi Art of the hunt và Call of the hunt vì dmg nó gây ra là pierce, còn sói chỉ gây dmg bình thường. Hơn nữa, tôi chơi ranger spd thường là 128, đeo đồ + all skill và giày +spd thì là 150+, sói sẻ dễ bị bỏ sau mình vì chạy luôn nhanh hơn nó, nếu quái quá nhanh thì thì sói sẽ ko đuổi kịp như trường hợp con deathlance, sói chết nhanh lẹ nếu cho tank trc. Muốn dùng sói thì phải heal thường xuyên, còn dùng nypmh thì chỉ heal chính mình = poiton, còn nymph ít chết hơn, nếu chết thì summon lại dc ngay. Và trong đánh trùm mấy con bắn xa lợi thế hơn mấy con cận chiến nhìu. Ngay cả study prey giảm 65% dmg còn giảm luôn 60% kháng pierce, còn call of the hunting lại tăng thêm cho phe mình 113% dmg từ pirece ==> Nypmh ko phải lựa chọn tồi đâu

Còn 1 điều nữa: nếu dùng sói thì nó sẽ chạy phải xa mình, có nguy cơ bị mất aura đấy

Hunting+Nature tương đối khó mà theo giáo đánh, vì dù hp nhìu nhưng để cận chiến cần armor tốt ==> cần STR và cần DEX để cầm giáo. Phải chia đều 2 point cho STR và DEX ra đấy

13. toan_2406

toan_2406 Donkey Kong Lão Làng GVN

Các bác có thấy mặt của thần Zeus lúc trên trên đường đánh Typhon ko? Lúc gặp đàn Minotaur đầu tiên, bên tay phải đó. Không biết trong game còn có bí mật nào nữa không?

14. toan_2406

toan_2406 Donkey Kong Lão Làng GVN

Em mới đánh xong Talos, khó quá nhưng xui thật, chẳng có đồ Epic/Legend gì cả. Em định đánh lại mà lâu quá,có cách nào đánh nhanh hơn không (em dùng Champion). Khi đánh lại có được đồ Epic/Legend không, hay nó chỉ cho 1 lần.

15. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Có , đánh lại đi . Chỉ tội cơ hội rơi đồ của lần đầu là cao nhất :|

16. m3Noa

m3Noa C O N T R A

CŨng còn tùy bác ạh, lần đầu em đánh toàn rơi ra đồ vàng đó, mấy lần sau thì có lúc nó chơi 3 chú legend liền :x, có lần thì đồ trắng :|

17. Keitaro

Keitaro The Warrior of Light

Ờ , cái này là do mấy thằng IRONLORE nó bảo thía mà ... thằng Lead gameplay design nó phát ngôn đấy chớ ..

18. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Dùng champion không trụ lại lâu được với con Talos đâu,tui LV46 mà đánh còn chật vật lém,Stun Resis lên đến hơn 100% rùi,cứ lấy cung mà xỉa dần thui...nhiệm vụ nào trong gfame cho mình điểm thưởng để + vào MAstery nhẩy ???

19. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Đang train con Champion warfare+nature thay cung hay phet

20. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

Nóng máu quá rồi, chơi con Assassin lv 43 mà tụi archer nó gõ mình như con nó ý, 1 group 4 con archer cộng thêm vài con melee đứng ngoài phá là thể nào cũng die, bây giờ ko tài nào lên level nổi, đang đi ngon lành gặp tụi nó là bao nhiêu exp kiếm đc bay đi hết 8-}
    Ai cho cao kiến cái đi, nản quá ::(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.