Titan Quest

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi kenler, 3/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. GoldChicken

GoldChicken Youtube Master Race

Đánh epic rơi ra đồ legend ko nhiều đâu ~_~! Nếu may mắn thì khi đánh boss mới rơi ra, còn bình thường thì chưa con quái cấp thấp nào đủ trình để cầm/mặc đồ legend cả (tui nói câu này là vì chỉ cần nhìn thoáng qua con quái cũng đủ biết sau khi giết nó mình nhận đc cái gì :x).
    Ở mấy bài trên tôi có nói là ngay cả tôi, đến khi đánh con Typhon mới rơi ra đồ legend kia mà, cho nên bác cũng ko xui lắm đâu /:), cùng lắm bằng tôi thôi ;)).

Àh tôi là m3Noa đấy ạh..........

2. Marquis_008

Marquis_008 Mr & Ms Pac-Man

Há há há...Bác m3Noa đã làm gì mà bị chém tới nổi khô máu rùi chạy đi tiếp máu bằng nick khác vậy bác. Cho em biết với ? :D

=> Đừng có chém em nha MOD, em chỉ hỏi thắc mắc thôi :-s

3. GoldChicken

àh,.. ờh... nói ra sợ người ta lại bảo là quảng cáo, tự lăng xê... :'>
    Nhưng cứ lên YK-ĐG là biết ;)).
    Dạo này box mình chết nhiều lắm :-s

4. thaitrung

thaitrung Legend of Zelda

Bạn nào đả về nước hay có kinh nghiệm thì xin chỉ cho tôi nên kết hợp 2 Class nào là côl nhất ?? ( nếu có lòng tốt thì chỉ luôn cách tăng skill) Cám ơn trước !

5. lonely_hero

lonely_hero Mr & Ms Pac-Man

Các bác chỉ cho mình cách cóp trò này không
    mình cóp như sau
    Đầu tiên mình cóp cả 5 cái FILE của cả 5 cái đĩa vào máy(cùng một chỗ)
    Sau đó mình giải nén 5 file đó.
    SAU đỏ mình cóp DEMON TOOL để tạo đĩa ảo
    Sau đó mình dùng DEMON TOOL để cóp cái FILE vừa giải nén dược
    Cóp xong thì mình cóp FILE cờ rắt .SAu đó vào chơ thì không chơi dược.nó hiện không tìm thấy được cái gì đó như là engine.
    BÁC NÀO CHỈ CHO MÌNH CÁCH CÓP KHÔNG

6. Marquis_008

:o :o :o Chả hiểu bác nói gì cả...gì mà copy từa lưa hết ...khó hiểu

:D có bác nào chơi chế độ Len xong rùi, nó cho chơi chế độ gì tiếp vậy :p

7. GoldChicken

Có thể chơi thử Warfare + Earth hoặc Nature + Defende.
    Nhưng tui nói trước là có thể đối với ngưởi này thì cool nhưng người khác lại ko cool đâu nhá ;)). CÒn cách tăng skill thì ko nhớ, nói chung chỉ cần tăng max 2 mastery, còn lại các điểm kia thì có thể reset đc mà. Có khi còn tùy từng giai đoạn mà tăng điểm khác nhau nữa ~_~!
    Tôi nhớ là nếu mua bản 5CD (split từ image DVD ra) thì trong đó có hướng dẫn cách cài đặt mà :|. Sau khi cài Deamon Tool, mount Image vào rồi thì cài đặt game, sau đó trước khi chơi còn phải chạy file asr.exe nữa kia mà :-?.

p/s: Chơi Legend xong thì nó cho bạn chế độ chơi Normal, nhưng trên 1 char khác ;)) =))

8. Goodfuckingday

Goodfuckingday Legend of Zelda

tổng cộng là có 28 kiểu tất cả, cái nào cũng có cái mạnh riêng, và thậm chí ảnh hưởng tới khả năng rơi đồ nữa. Khi kết hợp theo các kiểu khác nhau thì nv có tên khác nhau. Vd cho 3 cái mà tôi thấy là hay nhất.

1. Assassin = Rogue/Warfare
    2. Battlemage = Warfare/Earth
    3. Elementalist = Storm / Earth

còn đây là các kiểu hay được dùng nhất. Tùy theo sở thix mà cậu chọn nhé:

Hunter / Storm = Sage

Warfare / Spirit = Spellbreaker

Earth / Defense = Juggernaut

Spirit / Earth = Conjuror

Nature / Storm = Druid

Rogue / Spirit = Warlock

Warfare / Hunter = Slayer

Earth / Nature = Summoner

Warfare / Earth = Battlemage

Rogue / Warfare = Assassin

Storm / Earth = Elementalist

Còn vấn đề cộng thì cách dễ nhất khi chưa biết rõ các công dụng của từng loại skill thi` theo kiểu nôm na là: cộng skill cho class chính -> cách 1 cấp thì cộng cho passive skill của class phụ. ( thông cảm tôi theo chu nghĩa xôi thịt, thích ăn no, ko thix mặc đẹp )

Tham khảo thêm về cụ thể các skill của các class tại đây:

http://db.gamefaqs.com/computer/doswin/file/titan_quest_mastery.txt

Còn cái này thì mọi người xem cho vui:

Các file đính kèm:

9. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

các bác ơi,em nhà we^^ ko bít cop trò này,bác nào chỉ dùm em cop titan quests cái(bản 5 đĩa),em ấn vào install thì ko dc,nó ko extract dc file mặc dù nhà em có winrar^^,nó bảo
    ( you need to have thi following volume to continue the extraction.Insert a disk with this volume and press'Ok" to try again or press"cancel" to break extraction)
    .Em tưởng ko nghe dc tiếng nhưng máy vấn nghe nhạc rầm rầm đấy chứ.Mong các bác chỉ dùm em

10. bangsnntk

bangsnntk Dragon Quest Lão Làng GVN

theo em thì đánh con Spellbreaker (spirit+Warfare) là sướng nhất co life drain này summon lich king,summon outsider,enslave spirit,.........

11. GoldChicken

(Bạn cần có phần tiếp theo để tiếp tục extraction. Đưa đĩa có phần đó vào và ấn "OK" để thử lại, hoặc ấn "Cancel" để hủy bỏ việc extraction)

Có vẻ như bạn chưa bao giờ cài game nhiều đĩa hay sao mà ko biết cài game này -.-'.
    KHi cài game, nó giải nén hết đĩa này thì đưa đĩa tiếp theo (đúng thứ tự) vào để nó giải nén tiếp.
    Nếu ĐK cho phép thì lôi cả 5 CD đó ra, copy toàn bộ các file vào cùng 1 Folder trong máy, rồi mới chạy file Install.exe hay đại loại thế ~_~!

Bộ cài trên 5CD của game này nó khác mấy game khác, đầu tiên nó giải nén file Image vào trong máy, sau đó phải cài Deamon tool (có sẵn trong bộ 5 đĩa CD) rồi mount file Image kia để tạo đĩa DVD ảo, rồi dùng cái DVD ảo đó mà cài game... các bước thực hiện thì trong đĩa CD có 1 file text hướng dẫn các bước làm đấy.

Người nào hay chơi game mà phải dùng kèm với Deamon tool thì chắc ko cần phải xem vẫn làm đc, còn người mới thì tập dần đi là vừa, vì sắp tới hầu hết game đều sẽ như thế ;)).

12. Marquis_008

Nếu không lầm thì phải bung 5 cái đĩa CD ra thành 1 File DVD duy nhất. Nếu trường hợp bác nói như vậy thì coi chừng trong quá tr Bung File giữa chừng bị lổi, bung không hết khiến bác không thể Install được...<= đoán biết bao nhiêu chỉ bấy nhiều. ( không dám nói bừa ) :D

13. Marquis_008

Há há há....theo ông nói thì chỉ dành cho Game thủ thiếu tiền sắm ổ DVD....hé hé hé...có xiền, mua đại 1 ổ DVD sài cho rùi...khỏi phải ảo iết gì hết :D

14. GoldChicken

Nói gì zậy trời ~_~! bây giờ game crack khó lắm, hầu hết lại chơi ko ổn định. Dùng image gần như là dùng đĩa có bản quyền (có điều chung 1CD key thôi ;))), ổn định hơn, sau này có muốn update, cài patch cũng dễ dàng hơn. Bây giờ những game mới đều có sử dụng image hết đấy. DVD hay CD cũng thế.

mà cái bài trên tôi đã trả lời rồi ;)), ông bạn còn trả lời lại, lại còn double post nữa chứ #>:). Cẩn thận ăn thẻ nhá =))

15. HLV tài năng

HLV tài năng Donkey Kong

các bác ơi em install nhưng cứ đến đĩa 2 hay 3 là nó báo lỗi, bảo phải ínert dia 1 lai,em ínert disk 1 --> nó chạy lại đĩa 1,em cũng chẳng hỉu thế nào^^,DM thì em có trong máy roài,ko hỉu dùng DM của em có dc ko hay phải nhất định trong đĩa,em đang băn khoăn có nên cop cả 5 part giải nén 650MB vào máy để extract ko(nặng wa),CÁi trò này cop khó wa,em toàn chơi trên PS2(các bác thông cảm),bác nào chỉ dùm em kĩ hơn

16. hongtri

hongtri Legend of Zelda Lão Làng GVN

thử copy 5 dĩa vào ổ cứng rồi giải nén thử xem.
    Nếu vẫn ko đc thì dĩa bị lỗi, xách dao ra chổ bán dĩa bảo nó đổi lại cái khác cho mình.
    Ngoài DM ra, cái này phải dùng thêm prostop và run in win 98/2k thì chạy mới ổn định, chỉ có DM ko thì vẫn văng đều đều.

17. rongcantho

rongcantho Youtube Master Race

Tui cài patch 1.20 xong thì hết crash nhưng khi vào game thì không còn thấy bóng cũa nhân vật và cây cỏ nữa, mặc dù tui đã chỉnh cái hiêu ứng shadow lên high rùi nhưng vẫn vậy. Giúp với!!!!

18. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

chài cài xong patch 1.15 crash như mưa..........dùng fixed image T_T.........bác nào biết patch nào ngon chỉ em dzới nèo..........

19. Noa Spirit

Noa Spirit Youtube Master Race

Ko thấy bóng hay ko thấy hình?
    Ko thấy bóng thì thử vào My Games\Titan Quest\Settings, mở file options.txt, tìm xem có dòng nào ghi là shadows=false ko? Nếu có thì chỉnh thành true hoặc xóa đi :|.
    Còn nếu ko thấy hình nv thì do card Video rồi -__-.
    Up tiếp :|, mà dùng cái fix image của bác Kei ngon lành chán mà :-?/

20. tiamo25

tiamo25 Mario & Luigi

bác nào cho em xin lick down bản 1.15 và crack nocd của nó với

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.