Titan Quest

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi DarthRevan, 6/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. acm_no1

acm_no1

C:\Documents and Settings\gnouhp196\My Documents\My Games\Titan Quest\TQVaultData

vẫn giữ nguyên đường dẫn từ ổ tao hả mày =))

2. amateur_hn212

amateur_hn212 Donkey Kong

à 7k cũng đang chơi Avencast à. tưởng mỗi tau chơi. cái trò này hôm nào tao lập một cái box để nói chuyện cho vui. chơi khá đấy chứ. rất nhiều điểm thú vị mà cũng lắm điểm cực đoan (vd điển hình là ko có cho chọn giới tính nhân vật =)))

3. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Đấy là máy thằng acm_no1, máy tao hỏng rồi (anh em xưng tao mày cho nó tiện ;))).
    Quên, lưu ý với các bạn sử dụng vault là khi copy vault ra thì nên back up cho cẩn thận, hỏng là thôi luôn đấy, tớ đã từng bị rồi :|

4. hongphuc1983

hongphuc1983 Mr & Ms Pac-Man

máy tớ core 2 duo 1.6 ram 1G VGA geforce go 7300 512 có chơi đc TQ không nhỉ ? Nếu chơi thì chơi đc bản nào , nhìn hình ảnh với cách chơi của nó kết quá ( tớ đang dùng lap)

5. sevenkingdoms

Chơi được cả hai bản, thế nên chơi bản sau ấy :)), máy như vậy chạy ngon

6. honeydt

honeydt Youtube Master Race

minh bi loi nay ai bit chi cho minh voi
    minh mua dia ve cai dat roi` khi chay vao game thi no hien loi ne`
    ai biet chi minh nhe <^_^>

7. sevenkingdoms

Chuyển lên bản Immortal Throne, dùng crack nocd, ko dùng securom với cả Daemon tool nữa là ko bị như thế.

8. titanxx_xx

titanxx_xx Youtube Master Race

Các anh cho em hỏi...em thấy Earth cũng là 1 dòng mạnh đấy chứ ạ..sao không có ai hướng dẫn tăng theo dòng đấy ạ? Và các anh cũng giúp em Build Chả theo Class Earth +Nature luôn ạ.Tiếp theo cho em hỏi là vì sao trong Game TQ của em không hề có Dòng Dream....? Lv lại lên rất chậm nữa ạ.Vậy mà em thấy các anh toàn lv 5x....với cả muốn Update Lên TQ IT thì phải làm thế nào ạ? có phải cài lại không ạ ? hay là có bản update....!Và Bản TQ cũ có chức năng chuyển đồ qua nv khác không ạ.....? Muốn lên lv nhanh thì có phải chuyển map hay làm 1 cái gì đó không ạ?.....Em là 1 x rất đam mê TQ....từ lâu lắm rồi....Rất mong các anh giải Đáp Giúp em...Em xin chân thành cảm ơn...! YM: titanxx.entertainment@yahoo.com

9. acm_no1

acm_no1

:|
    đọc lại khỏang 100 trang của topic TQ: IT đó :-"
    có khỏang gần 20 cách build theo Earth =))

10. sevenkingdoms

Vì bạn là lính mới nên tôi sẽ trả lời đầy đủ:
    -Earth là một trong những mastery đem lại dmg cao nhất trong TQ, và dòng này cũng dễ sử dụng
    -Earth + Nature = Summoner - Pure mage, vì thế các điểm att chỉ đem cộng hết cho Int, dex đủ để mặc đồ, ko cộng gì thêm nữa
    - Điểm skill dành cho Summoner caster: đây là cũng cách cộng chung cho các char sử dụng Earth mà là caster: http://www.titancalc.com/TitanCalc....12-0-0-1-0-12-1-5-0-0-8-0-8-0-1-0-12-12-8-0-0
    - Điểm dành cho Summoner sử dụng pet:http://www.titancalc.com/TitanCalc....32-12-0-0-1-0-12-1-5-0-0-8-0-8-0-1-0-12-0-8-0
    - Điểm dành cho Earth khi làm một sub char dùng để buff: http://www.titancalc.com/TitanCalc....2-0-8-1-0-0-1-5-0-0-8-0-0-0-1-0-0-12-8-0&m2=0
    -TQ của bạn ko có mas dream vì chưa lên bản IT, nâng lên bản IT là có

11. acm_no1

acm_no1

bản TQ: IT mới có Dream
    lên lv thì bản cũ chậm hơn khỏang 10 --> 15% so với bản IT
    lv5x ở bản IT thời lượng cày = khỏang lv4x bản cũ
    cứ cài IT thẳng vào bản gốc, ko cần update
    bản TQ cũ ko có chức năng đó nhưng nếu dùng TQvault thì được, tốt nhất cài bản IT cho lành

12. titanxx_xx

anh làm ơn có thể cho em đường link chi tiết của bản IT được không ạ....?với cả bản TQ cũ của em là 1.30 lúc Download Bản IT về cứ việc paste thẳng vào đấy là được ạ,hay là phải download bản nâng cấp lên 1.30 như bản TQ cũ......? Thế lúc cài bản mới này tất cả những phần mình save là bị mất hết hả anh?......Anh có thể Share cho em file Save của anh được không ạ....! em chỉ tham khảo đồ là chính thôi...! cảm ơn các anh rất nhiều....các anh nhiệt tình quá...!:D

13. Renka

Renka Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cài bản IT thì cứ việc cài , đối với bản cũ thì nó sẽ tự nâng cấp lên bản 1.30
    còn bản TQ: IT là 1.10 IT. Còn về phần save của bản cũ thì không biết vì mình cài luôn bản IT rồi mới chơi.
    Khi chơi chỉ chơi bản IT thôi nha vì bản IT đã kèm luôn cả bản đầu tiên rồi ^^

14. titanxx_xx

cảm ơn các anh...em đã cài thành công rồi...Hiện em đang Build Con Prophet ( Dream+Storm) Nhưng không hiểu có đúng hay không mong các anh chỉ giáo:;;)
    http://www.titancalc.com/TitanCalc....0-0-12-12-8-0-6-1-0-0-8-0-8-0-1-6-12-0-0-12-0 Nếu sai chỗ nào thì mong các anh sửa và post lại giúp em....!::)
    tiện thể em hỏi luôn là Theo Class Này thì tăng full Int đúng không ạ,và vũ khí gì là hợp lý nhất với class này........! Mong các anh giải đáp giúp em ...em xin Cảm ơn tất cả:'>:-*

15. sevenkingdoms

http://www.titancalc.com/TitanCalc....1-0-0-0-8-0-6-1-0-0-0-0-8-0-1-6-0-12-0-12-0-0
    build như thế này, lên legend nhiều con resistance cao nên nâng cái Trance of wrath. Có thể ban đầu nâng cái Trance of convalescence để hồi máu với mana nhanh, thêm cái dmg absorb rồi về sau tẩy đi hoặc dùng luôn cũng được. 1 điểm vào freezing blast dùng để chạy trốn khi địch nhất quyết lao vào làm thịt ta.

Trên đây là cách build cho mage lấy storm làm gốc, còn lấy dream làm gốc thì ko nâng cái lightning bolt nữa mà nâng cái Distoration wave cũng được.

Còn một cách khác là build theo melee, tăng điểm att vào str và dex, như sau:
    http://www.titancalc.com/TitanCalc....12-0-0-8-12-6-1-1-8-0-12-8-0-1-6-0-0-0-12-0-0
    nhớ là str: dex = 2:1, dex cần đủ để def abi cao, giúp tránh đòn.

Còn vũ khí cho dòng này nếu đi theo dòng mage thì cứ -100% recharge là tốt nhất, kèm theo đó là các dòng tăng % lightning dmg, hoặc là % electrical burn dmg, nếu theo melee thì chú ý các dòng tăng lightning dmg, % dmg, v.v...

16. acm_no1

acm_no1

kể cả build theo melee thì cũng nên tăng cho int ;))
    đã hòan tất nghiên cứu về Hybrid char và rút ra điều này
    tỉ lệ là 2 : 1 : 1
    dex chỉ cần đủ để đeo đồ thôi ;))

17. amateur_hn212

amateur_hn212 Donkey Kong

tao đánh mà có class dream thì cứ melee phang thôi. storm hay nhất là làm dong phụ nâng damage thôi. chẳng biết có phải co tình ý gì với War ko mà lúc nào cũng thích build war. cố mãi mới chuyển sang build mage :D

18. titanxx_xx

các anh ơi không hiểu là có thể tạo đồ cho char của mình được không ạ....Em lên cao mà đồ chẳng có gì cả...Hix chết 156 lần rồi mà em mới lv29.....Helpme......mà làm thế nào để có đồ nhiều dòng ạ...không hiểu do em đen hay là gì mà từ khii chơi đến giờ chỉ nhặt được có đúng 3 đồ xanh Nước biển....mà đa số là đổ cùi....hix....!::(:-s

19. acm_no1

acm_no1

:o
    wtf
    lv29 mà die tới 156 lần :|
    lên nick phoenix_corpse anh send đồ cho :|, khốn khổ quá

20. roller

roller Youtube Master Race

bác 7k chỉ chơi con dreamkiller với, hình như ít người thĩ chơi má rouge thì phải, từ đầu đến h rất ít thầy nó xuất hiện

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.