Titan Quest

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi DarthRevan, 6/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. huy254

huy254 C O N T R A

Các skill Regrowth,Accelerated Growth, Tranquility of water có tác dụng gì mà tăng Max thế ?
    Champion có nên cộng point vào Battle rage không?

2. DarthRevan

DarthRevan Mr & Ms Pac-Man

Tiếp tục với Assasin đi bác 7k?

3. tuannho

tuannho Youtube Master Race

Cái champion này add attribute kiểu gì vậy bạn,mình đang chơi Thane chắc là tăng sai nên yếu quá

4. L0ki

L0ki T.E.T.Я.I.S

Mình nghĩ nên tổng hợp tất cả các bài build cho từng con một (chi tiết:bao gồm + skill, stats, item, cách chơi,...). Như vậy sẽ tốt hơn :D

5. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Đợt trước cũng định lập một topic về cách build nhưng thấy ngại với lại có hai topic về TQ rồi nên...thôi. Không thì để sau khi làm hết một lượt thì bạn nào đó (không phải tôi nha =.=) tập hợp vào rồi làm một cái topic, thêm chú ý vào đấy. Chắc được thôi.
    Tiếp tục với Assasin này.
    Assasin
    Masteries: Warfare + Rouge
    Weapons: Duel Weild Swords, Axe, ....
    Attribute point: Str : Dex = 3:1, Có thể cộng chủ yếu vào Str nhưng Dex cần phải ở mức tối thiểu vào khoảng 250 ( để có thể cầm được kiếm). HP thì tùy, bạn có thể ước lượng để có thể có một lương HP thích hợp cho Legendary. Theo tôi đó là khoảng 3-5k.
    Pets: không
    Tổng kết cách build skills: http://www.titancalc.com/TitanCalc....1-8-6-6-6-1-6-0-10-1-6-1-0-6-1-6-6-6-16-0-0-0
    Giải thích cách build:
    -Warfare: có thể xem ở các bài trên. Lưu ý: có thể cộng 1 point vào skill war wind để tấn công 4 mục tiêu cùng lúc.
    -Rouge:
    +Blade Honing: Tăng piercing dmg. Bởi vậy, nên cầm kiếm
    +Envenom weapon: tấn công với độc, nhưng dmg độc của skill này quá thấp, không cần thiết. Cái chính nằm ở những skill đi kèm. Vậy nên chỉ cần 1 point vào đây. Các skill đi kèm: Nightshade: + 50% poison dmg và làm chậm atk của địch. Max points vào đây. Mandrake: làm hỏng atk của địch và làm địch chạy bớt đi nếu quá đông.
    +Throwing Knife: Ném dao. Skill này cũng chỉ cần một point bởi skill đi kèm tốt hơn. Skill đi kèm:Flurry of Knives: làm tăng sức mạnh của knife, tăng 96% piercing dmg. Max point.
    +Lethal Strike: tăng 500% dmg và 390% piercing (secondary atk). Không max hơi phí. Skill đi kèm: Mortal Wound: 305% Poison và bleeding dmg. Max luôn.
    Ngoài các skill trên, bạn có thể để ý thêm flash powder: dùng để chống archers và Atanomy: tăng 102% bleeding dmg hoặc Toxin Distillation: tăng 144% poison dmg.
    Với một assasin, lợi thế của bạn là có chỉ số về dmg rất cao. Tuy nhiên, những yếu điểm lại khá nhiều như: ít máu, resistance thấp, không có khả năng đánh đông. Bởi vậy, nên có các item như sau (tham khảo thôi):
    Head: Ares' War Helm
    Chest: Alexander's Cuirass hoặc Thoth's Shadow.
    Hands: Phobos.
    Legs: Athena's Battle Greaves hoặc Murk Crawlers ( dành cho poison dmg)
    Neck: Aphrodite's Favor hoặc Myrmadon's Pendant
    Fingers: 2x Apollo's Will
    Về các items này, các bạn có thể tìm hiểu tại http://gamebanshee.com/titanquest/equipment.php
    Nếu có gì không hiểu về công dụng của các items, các bạn có thể hỏi tôi. Nếu có thời gian, trong thời gian tới tôi sẽ giới thiệu chi tiết hơn về các item trong TQ cũng như TQ:IT. Mong các bạn ủng hộ.
    @huy254: Regrowth,Accelerated Growth là các skill chỉ đơn thuần dùng để hồi máu. Tranquility of water dùng để tăng khả năng sử dụng skill với ít mana hơn. Chơi champion nên để 1 point vào battle charge, khi cần có thể tăng 50% Offensive ability.
    @tuannho: bạn có thể xem lại phần build champion mình đã post, trong đó có phần attribute points.::)

6. L0ki

L0ki T.E.T.Я.I.S

Ok, 7k cứ post (đầy đủ vào) :)) để mình lập topic :))

7. L0ki

L0ki T.E.T.Я.I.S

Hic, 7k viết guide chi tiết vào, thêm cả ưu nhược, item tham khảo, cách đánh nữa. :)) (spam tí, chưa edit bài dc) :(
    - champion
    - templar
    - oracle
    Bác viết tiếp đi :D (spamming)

8. N_LP

N_LP The Warrior of Light

chơi xong cũng khá lâu rồi mà đọc lại cách build cũng thấy hay ghê ^^

Thằng bạn tớ nói game này cứ chơi thiên về melee là ổn, chẳng thế mà nó chơi Champion (nature + warfare) cứ cày ào ào, chẳng trở ngại gì. Còn hồi đó chơi Pyromancer (earth + fire) vất vả bỏ xừ, boss thằng nào cũng resist, reduce elem dam cao ngút T_____T

mà phải nói game này khó thật, đã hack full attribute, skill (theo đúng tổng số pts đc cho đến lv70) mà ko cách nào đi đc Legendary ---> đành chơi tuyệt chiêu cuối, hack immortal :D

9. sevenkingdoms

L0ki thông cảm, có cái mình chơi rồi thì có thể viết rõ ưu nhược điểm, chứ một số thì có chơi nhưng cũng qua qua nên đành phải lấy ý kiến từ các forum khác:)). Thực ra trong các class mình đã post thì đều có ưu nhược điểm cả đấy chứ. Còn items thì chỉ một số class mới cần những items cụ thể để tăng sức mạnh thôi. Chứ ví dụ như champion thì không chú trọng lắm về gear. Bởi bản thân class này đã mạnh rồi. Với lại dạo này đang chơi mấy RPG khác nữa ngoài TQ nên ít có thời gian để viết:D. Vậy nên viết ngắn gọn,dễ hiểu thôi. Còn lại một số cái các bạn cũng có thể tự tìm hiểu được mà :)).
    Cảm ơn mọi người đã quan tâm.::)

10. fengyun

fengyun Donkey Kong

Cho mình hỏi mình đang đi TQ ở Greece ( epic) , vừa giết xong con Telkine thì đi ra cái chỗ knossos landing thì ko nói chuyện dc với cái thằng chèo thuyền ( nó ko hiện dấu hiệu của npc )--> ko đi đến egypt dc , làm đủ mọi cách cũng ko dc , chơi ở normal lại ko bị .
    Bi giờ chắc là phải cài lại cái trò này , nó có cho mình lưu file save để giữ character của mình ko ? Bạn nào biết chỉ hộ nhé .

11. meolangtu01

meolangtu01 Mr & Ms Pac-Man

remove rùi intal thoai mái chẳng mất nhân vật đau bạn :D:D:D:D:D:D

12. meolangtu01

full lev + full đồ + full skill ==> hết hay (đánh khắp thiên hạ ko đich thủ)
    full lev + full đồ + full skill + SSTQDefiler + internet ==> chơi từ sáng đến tối) :D:D:D:D

5.000.000 khi full lev để thử sức
    10.000.000 full skill full item để tâp luyện
    15.000.000 luỵen kỹ năng tác chiến và sử dụng skill, nếu bạn có thể chơi ở cấp độ này mà ko hack hehe bây giờ bạn mới thưc sự hoàn thành game, có thể lên sẻver đánh đông đánh tây gọi là ko đối thủ

tui chơi ở 10.000.000 full skill 2 class (nhờ mặc bộ đồ tăng skill) mà chỉ biết chạy và chạy

13. L0ki

L0ki T.E.T.Я.I.S

Có chứ có chứ. Thằng nào edit cao hơn mình =))

14. sevenkingdoms

Edit thì mất hết cái hay của các cách build, điểm làm TQ khác biệt với các trò RPG khác.
    @fengyun: trước khi install lại bạn nên chuyển đồ của các nhân vật vào trong các hòm đồ trên người, phòng trường hợp bị mất toàn bộ đồ trong hòm phụ, chỗ để chuyển đồ qua lại các nhân vật. Tôi đã từng bị cái này nên nói để bạn biết.

15. N_LP

Hiểu sai ý tớ rồi, ko phải hack all full như thế mà chỉ là
    tức là tớ chơi chưa đến lv70 nhưng hack lên 70 trước rồi distribute đủ số pts và skills đến 70 ---> chỉ là hơi lười chơi phần epic thôi chứ có phải full đâu, :D đánh boss legendrary vẫn muốn cắn lưỡi đó thôi :|
    @fengyun: SSTQDefiler là xong hết, chẳng cần phải vất vả cài lại thế đâu :-j khéo xài 1 tí là đc :D

16. meolangtu01

hack vậy có gì zui đâu, lấy yếu đánh mạnh mới hay chứ, chứ mạnh đánh yếu thì ..

17. N_LP

ac, cậu có đọc thắc mắc của fengyun ko ? "có gì zui đâu" là sao ? SSTQDefiler là để backup characters, items hay làm lại quest mà :|

18. meolangtu01

ah sorry
    nhân tiên nói đến cái SSTQdefiler thì có thể bỏ đi 2 đoạn video quảng cáo phần đầu cho đỡ tốn time chút mà (ai biết rồi thì thui nha)

Main\Gamer option\ chọn cái dis intro video
    Main\Gamer option\ chọn cái dis IT intro video

19. fengyun

fengyun Donkey Kong

Cái phần mềm này sử dụng như thế nào vậy ? Nó nhận biết đúng char của mình rồi nhưng sử dụng lại dc cái char này thì mình chịu .

20. lightdevil

lightdevil Space Marine Doomguy

Mở TTQ lên, vào màn hình chọn char
    Alt+ Tab ra ngoài mở trình lên, chọn char, load xong ấn Patch game là được.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.