TLBB 1 năm nhìn lại - nhìn lại cả bản thân.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 26/9/08.

1. shinobi^^

shinobi^^ Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi từ khi Pre CB :D.
    Chuyển qua nhiều server, sv nào cũng chơi nửa nạc nữa mỡ vì không tìm thấy được hh mình thích :D. Rồi chuyển sang Đào Hoa Trận , quen được 1 thằng em ( bây giờ vẫn liên lạc, đi cafe bình thường) rồi gặp 1 đám Siêu nữa SiêuQuay, SiêuĐộc , Siêu..... ngày nào cũng pt 888,train,làm quest rồi đến 1 ngày mình mua bán kiếm được 50v (lúc đấy là lớn lắm :D) đúng 12h đêm mình lập bang SiêuSao :)) và cũng là bang thứ 3 của sv có thành.
    Nghĩ lại thời đó cũng vui, bây giờ log vô game lại thấy bang SiêuSao người sáng lập vẫn là mình :), nhưng những hh khi xưa thì ko thấy đâu =((.

2. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Cũng chẳng mún đào mộ cái topic nì lên làm j. Nhưng hum ni vừa đúng 1 năm ngày chơi TLBB nên vào làm vài dòng nhỉ.
    P/S viết trong tâm trạng nơm nớp lo sợ ngày mai mod bem:-"
    TlBB không phải là game online đầu tiên TAT chơi. Sau khi đọc cuốn "Thiên Long tình sử" thì bắt đầu tò mò về 1 thế giới khá thú vị trên game. Thế là VLTK mà ta thẳng tiến. Sau đó rồi tới PT, nhưng có lẽ TLBB là game bám trụ lâu nhất, ngay từ lúc mới fát hành cho tới tận bây h.
    Chơi không phải mới 1 năm, nhưng lấy time TAT gia nhập bang làm điểm đánh dấu. Lúc đầu chỉ là chơi 1 mình, hết đi săn khỉ, săn nhện, lại leo lên núi ngắm lá rụng, lâu lâu thì pt ai đó làm nv chung cho lẹ. Những lúc onl game nhìn cửa sổ chat trống trơn, lâu lâu có những lời rao bán hay thông báo mà buồn. Ngẫm lại số hh của mình, lúc mình lên thì chẳng có ai, mà kết hh thế thôi, chứ có ai nhớ ai là ai đâu. Nhiều khi thấy con người vô tình lắm.
    Thế rồi 1 lần vô tình qua nhà nhỏ bạn thân, phát hiện nó cũng chơi TL như mình. Vậy là bon chen qua bên 1 sv mới nữa. Tiếp tục 1 con NM ra đời (chẳng hiểu sao thix Nm thế nhỉ). Lúc này vui hơn. Onl game không phải thui thủi 1 mình đi chơi, đi train nữa mà đã có toàn bang. Ngó cửa sổ chat bỗng thấy đời không cô quạnh. Số hh nhiiều lên trông thấy. Hễ onl game, việc đầu tiên là mở Bang ra xem có ai không. Bao giờ lời chào cũng dc đáp trả bằng những nụ cười.
    Rồi anh đến. Anh chơi acc nữ nên lúc đầu toàn gọi chị. Anh cũng chẳng buồn đính chính. Anh không ở trong Bang, anh là lãng khách, anh đi qua rồi anh đi tiếp. Thich những lúc train cùng anh, em luôn nhìn cột máu của anh đầu tiên, hễ tụt xuốg 1 tẹo là em cuống cuồng hồi máu, TTPTC, XHDK. Hễ NM có skill nào hồi là em hồi hết cho anh. Và anh cũng vậy, khi em bị wái cắn là anh là người đầu tiên phát hiện ra. 1 lần chỉ có anh và em săn boss, anh bảo em đứng sau anh, đừng wánh wái làm chi, cứ để anh wánh, em không nghe và kết quả là MBB mời em xuốg uốg cappuchino w bả. Lát sau, em thấy anh ở bên cạnh em :-o. Anh bảo chết thì fải chết chung, uốg capu w BB mà hok rủ anh là anh jận. Sau đó anh với em đi tham quan địa phủ, đếm số ma. Em thấy mình hạnh phúc.
    Em không tin anh là nữ. Cuối cùng thì anh cũng thú nhận là anh chỉ chơi acc nữ thui. Em đùa và bảo thế thì làm sao lấy nhau được. Anh tạo 1 acc mới, train cấp tốc và vài ngày sau cả Bang dc dự đám cưới. Đi với anh em vui lắm. Em chưa từng kể về mình với 1 người nào, cũng chưa từng tâm sự với ai. Nhưng không hiểu sao, khi bên anh, em có thể làm tất cả. Anh bảo em cũng là người duy nhất anh có thể trải lòng. Game là ảo nhưng bạn klhông là ảo. Đêm, onl game, anh w em đi DTH, đi TS ngắm tượng phật, đi VLS.. Dù đi đâu thì bao giờ cũng có pháo hoa và đom đóm. Em đã trách anh tại sao cứ mua pháo hoa chi cho tốn thế. Anh nói tại có lần em bảo em thích nhất trên đời là pháo hoa. Anh có biết là lúc ấy, tim em vỡ òa không.
    Bẵn đi 1 thời gian, em không onl game vì tất bật với cuộc sống, học hành, thi cử. Khi em vào game thì tất cả đã đổi. BC không còn là bạn em nữa mà là 1 người xa lạ, những người bạn của em cũng chẳng như xưa. Và anh, anh cũng không còn nữa. Nick anh không sáng. Tâm trạng anh không còn là yêu TN nữa. Hằng ngày em vẫn lên, vẫn chờ cái nick ấy sáng, vẫn chờ. Em đi vòng vòng những nơi anh w em đi wa. Onl rồi off. Rồi thì 1 lần nick anh cũng sáng, có phải nói là em mừng đến thế nào không. Em pm cho anh, nhưng câu trả lời của anh là chúng ta ly dị đi. Tự nhiên em buồn lắm, em cảm thấy như mình vừa trượt chân vào 1 hố đen vậy. Nhưng con người cố chấp trong em vẫn bình tĩnh theo anh đến chữ Hôn. Trc đây, em vui bao nhiêu thì bây giờ cũng tại nơi này, em buồn bấy nhiêu. Lại 1 Nm 1 mình đi lang thang. Time em ngừng chơi thì những hh của em vẫn lên lv đều đều và đã có chỗ train mới. Em đến đó, buff máu, nhưng không có anh. Em đi đánh cờ, cũng chỉ buff máu, nhưng cũng không có anh. Em đi wánh boss, vẫn không có anh. Lâu lâu có 1 vài hh pm đi chung. Tuyệt nhiên không có anh. Anh đến và đi khỏi cuộc đời em như tên anh vậy - HP.
    Sau này, dần dần những người trong Bang lần lượt ra đi. Mỗi lần onl game, cửa sổ chat vẫn đầy những lời đùa giỡn nhưng sao vẫn nhớ time trc đây. Rồi thì anh PBC cũng bỏ. Những người xưa còn lại mỗi em.
    Hôm qua về lại sv cũ. Lời chào rơi vào vô vọng. Tiếc 1 thời hoàng kim. Dẫu biết thịnh sẽ có lúc suy, nhưng sao vẫn thấy tiếc.
    Qua CKHN. Bắt đầu lại 1 cuộc đời mới. 1 mối quan hệ mới. Và biết đâu, bên này, em sẽ gặp lại anh, đúng không? Vì anh là gió mà :)

3. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Là gió hay là mây thì củng đến lúc chùn chân mỏi gối thôi ;)).
    Thiếp cứ an tâm, bổn tọa sẽ chăm nom thiếp hết sức chu đáo cẩn thận, quên chuyện xưa đi, tập trung mà hầu hạ bổn tọa nhé :cool:.

4. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

đến rõ khổ với sếp, mới bị 3b với TAT quất 1/0 , hôm nay lại ghẹo pé rùi =.=
    Cẩn thận 3b với TAT làm phát nữa 2/0 ^^:>
    xxxxxxxxxxxxxxxxxxx
    Đọc bài viết của TAT cảm động ghê á. Ngày xưa 3b cũng chơi nga my, cũng lóp ngóp đi theo pt train, cũng ...........nên hiểu và đồng cảm với TAT một cách sâu sắc.

Bản thân gió thì ko màu , ko sắc , ta chỉ có thể cảm nhận được khi gió làm mây trôi, làm mặt nước hồ lăn lăn xoa dịu nguyệt in bóng. Ừm thì , muốn buộc gió lại là điều ko thể. KO thể giữ chân người muốn ra đi.
    Thời gian có thể xóa nhòa tất cả, một phương thuốc nhiệm màu cũng là con dao sắc cắt nát mọi thứ.

3b ko mong nguyệt gặp lại gió. Một kẻ nhẫn tâm xách phu nhân đi li dị thì thật đúng là : banana . Tên đó mà gặp mình nhá: nguyệt lạc, chiêu quân, buff tây tử, cửu âm . 1 hit về thành liền . TAT hiền quá nên bị băt nạt=.=. Nhưng thui kệ, trong cái rủi thì có cái hên. Ko nhờ vậy thì seo 3b gặp TAT.

5. kelacduong

kelacduong Youtube Master Race

Bạn ơi bạn nên quay lại với mặt đất đi, chúng ta sống vì chúng ta ăn và ngủ chứ ko phải sống vì mây vì gió (ghẹo bạn kophaithienthan cái). Bạn nên hiểu game là ảo, anh chàng kia cũng là ảo thôi, và tình yêu cũng là ảo nốt. Ví dụ đơn giản bạn học hành thi cử, anh ta cũng vậy, nhượng lại acc cho người khác, và đương nhiên người đó ko thể chơi với bạn được, hay có thể là nguyên nhân nào khác.
    Hôm trước mình bị một vụ mà giờ vẫn thấy đau: chẳng là ở ngoài đời đã có bx rồi, nhưng chơi game cũng muốn có 1 người cho bằng bạn bằng bè, rồi cho nhau số điện thoại, bx này ở tận HCM trong khi mình ở HN, chắc sẽ ko gặp nhau, vợ ở ngoài đời cũng biết nhưng cho đó chỉ là game nên ko ghen, còn người ở trong game thì ko biết. Rồi 1 lần: lúc đó là 2h đêm, đang ngủ cùng vợ, chẳng hiểu sao có tin nhắn đến "Anh ơi ly dị đi", hết giải thích, cấm chơi game, treo tiền tiêu vặt, .... Chính vì vậy mình khuyên bạn nên coi game là game, ko nên dính vào đời thật, chỉ khổ thêm.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bổ sung một chút, giờ mình đang chơi acc nữ (vì lý do ko được kết hôn trong game nữa), giống trường hợp của bạn ko, nếu có bạn gái nào quan tâm thì PM nhé, mình ở thập diện mai phục.

6. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

@TA: ủa, e chỉ a cách kím sếp sòng con Tưởg bở rùi mờ, chưa làm àh?
    @3b: đúg đúg. H TAT tự do tự tại, toàn leo nóc nhà ngồi ngắm ngta =))=))
    @Kelacduong: ko fải là bạn trong game thui đâu.:D

7. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

ngồi nóc nhà đếm ngón chân áh:-o chiêu này mới ah8->
    chuyện TAT bùn....chuyện ta cũng bùn...chỉ khác là chuyện của ta thì ta bị bỏ rơi:)
    tự bao giờ ta ghét cười...ta ghét náo nhiệt...ta ghét những nơi ồn ào...ta ghét đám cưới:)
    tự bao giờ ta thích ghẹo người khác:)có lẽ để quên cũng có thể để nhớ....nhớ 1 thời đã qua,nhớ 1 thời khó quên...
    đôi khi ta nhớ ta của ngày xưa....nhưng có lẽ như giờ vẫn hơn:))
    thời gian cũng ko hẳn xóa nhòa được tất cả đâu:)3b ế àh[-x

8. hacker056

hacker056 Youtube Master Race

Đến với TLBB không phải từ những ngày đầu tiên, nhưng tình cảm đối với nó thì cũng chẳng phải là nhỏ .
    Một buổi chiều mưa dài trên con phố . Không về học đc đành vào quán ngồi chơi một lát ... và rồi thấy có người chơi TLBB, thấy hay hay nên cũng lập một nick chơi thử . Và từ đó mình đã gắn bó với TLBB đến giờ :)
    Chơi game không phải để tranh nhau đua top cũng chẳng phải để khoe đồ . Chơi game đơn giản chỉ là một cách trốn tránh thực tại, trốn tránh đi cái nhớ một người ... và cũng nhờ game mà mình đã kiếm đc một tình bạn mới, chỉ là bạn thôi nhưng cũng làm mình thấy hạnh phúc . Đi đâu cũng có nhau , đánh nhau cũng có nhau làm gì cũng cùng nhau thật là ngộ .
    Nhớ nhất là hồi nó bị cướp TN ở Kính Hồ ( thành nó phải chạy qua kính hồ mà ) cả hai đứa dắt nhau ra bem lại. Hai đứa một MG một NM đều lv 75 đánh hẳn con TL 90 . Biết là ko đánh đc nhưng vẫn chơi theo kiểu liều chết Trung Đông , chết thì cùng chết lo gì ? Cuối cùng thằng TL kia chán qua đánh đứng yên cho hai đứa chọc về thành . Hả hê hai đứa lại rủ nhau đi DTH ngắm cảnh bắt đom đóm chơi ...
    Và cứ thế thời gian trôi đi . Đã đến lúc phải ôn thi ĐH rồi . Thời gian cho game cũng không còn nhiều như trước nữa . Thi thoảng lên mạng để lại vài dòng tin nhắn cho nhau... hẹn khi thi xong sẽ tái ngộ ...;;)

9. Linking

Linking Mr & Ms Pac-Man

Nửa đêm tình cờ đọc bài này, cũng gần 2 năm, được nhiều mất nhiều, có vui có buồn, hạnh phúc khổ đau và tình yêu ra đến cả ngoài đời.
    Nhưng cũng từ đó học được nhiều thứ, để cho con mình sống bớt ảo, trưởng thành hơn, rút ra được nhiều chuyện quan trọng ngoài đời.
    2 năm qua, những chuyện đáng buồn không nhớ đến nữa, còn lại những người bạn rất tốt quen qua game mà vẫn liên lạc thường xuyên, ở gần thì vẫn gặp nhau, rất hợp tính và thoải mái.
    Vẫn còn những hảo hữu tốt trong games mà chưa có dịp gặp mặt, hơi tiếc nhưng hy vọng có ngày tái ngộ :)
    Tuy nghỉ game khá lâu nhưng vẫn không xóa, vẫn cứ để đấy tuy cũng không log vào. Mấy tuần trước, mình đã del game và không có ý định down lại nữa.
    Coi như là một ký ức, một giai đoạn trong cuộc đời, vừa thật vừa ảo xem kẽ nhau, rất đáng nhớ.
    Hôm nay ghé qua, cũng nhớ lại nhiều chuyện, xin được gửi tạm vào đây để lo cho cái thật đang chồng chất ngoài đời.
    Thanks bạn nào lập topic này.
    GiáoHoàng - Lam Sa Thủ - ThầnPhong Bang - VĩnhLạc thành.

P/S: EM là kí ức buồn, nhưng a chẳng quên đâu. A sẽ tìm lại EM, như lời hẹn cuối, vì a không phải là người thất hứa.

10. alexnam

alexnam Mr & Ms Pac-Man

Đêm qua, chợt nghe ông anh nói "TLBB đã ra chiêu cuối rồi", vậy là , kỉ niệm 2 năm trước ùa về, mới tựa như vừa ngày hôm qua !!!
    Bỏ VLTK từ 12/2006, rồi làng bạc qua các game của malai,Phi, TQ, EU, US , để đợi chờ ngày TLBB về VN!
    và cuối cùng cũng đến,nàgy pre-close không chỉ có 1 mã active trong tay mà đến 3, vì đã tranh thủ đăng kí nhiều nhất có thể , cho cả ông anh và thằng em, rốt cuộc cả 3, mổi ngưòi đêu có ít nhất 2 mã active, vậy là "mùa hè đỏ lửa" bắt đầu !
    Mọi ngừơi nghĩ sao nếu nick mình là Thành Côn với char Thiếu Lâm, hi hi, một trong những ng đầu tiên vào server lúc 12h tối thì phải, hem nhớ nữa, cả cái tên ser đầu tiên cũng ko còn nhớ :(
    Rùi vào close, nick ĐòanDự được lập, nhưng rồi tình trạng lag đã kéo mình ra khoải ser (lúc đầu ko biết la choi ser miền bắc, gà ghê =(()
    Khi mọi người đã 5,6x thì mình mới lon ton vào Cáp Mô Công, cày lên 5x rùi cũng chưa vào Bang, vậy là thử đi xin như thế nào, đến chổ bang hội, nhìn vào list Bang mà ko biết chọn Bang nào, thấy cái ID : Nát Rượu ngộ ngộ, xin vào luôn, và đây dương như là qd đúng nhất của mình từ khi biết choi game cho đến nay !
    9h đêm, đang train cùng pt tư dưng tên bang hội trên đầu biến mất, kì lạ, nhìn trên tần số hệ thống thông báo là ban hội đã bị xóa, :-o !Mọi thứ dương như sụp đổ trước mắt mọi ngưòi ,ất cả anh em chẳng biết chuyện gì xảy ra,ngơ ngác trên tần số thế giới ! chẳng ai còn màng đến chuyện train nữa !
    Thông báo của phó bang chủ được đưa ra,kêu gọi anh em về Đại Lý !Mọi chuyện, sai lầm, tội lỗi đều dc bỏ qua một bên, điều cần nhất dc dc nhất trí hành động !Bang Tinh Anh ra đời, là chốn nương tựa của anh em Nát Rượu tại thời điềm nguy nan nhất !
    Rồi sau đó, mọi người lại về lại một ngôi nhà chung, một phần lịch sử của ser CMC, Thiên Mệnh!
    Những ngày tháng vui chơi cùng anh em bạn bè!
    Những lúc chỉ một pt sống còn giành bãi với pt của Bang chủ một bang Phượng Hòang !
    Rồi war bang với Đại Đế của Nokia Nseries để quyết định xem ai là Bang mạnh nhất ser, và cũng là cuộc chiến của một bang đại diện cho chính nghĩa, cho tất cả những người đã bị Đại Đế ức hiếp chống lại một bang hùng mạnh, thế lực và cũng là tồi tệ nhất ser (nếu ai choi ser CMC lúc ấy sẽ xác thực cho điều này), một cuộc chiến mà khiến cả server bị dis gần như tòan bộ do số lượng người quá lớn tập trung vào 1 map khiến FPT phải bảo trì đột xuất !
    Cuộc chiến được dời lại, và kết quả ngày 16/8 với ai choi ser CMC chắc chắn biết rõ !
    Những lúc gọi nhau ý ới làm NV Bang, những con người ko màng mọi thứ, làm Q lien tực từ 8h sáng đến 1h khuya, canh me đặt viên gạch đầu tiên cho Tử Cấm Thành đầu tiên của ser !
    Những câu hát trên tầng số bang hội vào 2h sáng mọi ngày dường như đã trở thành quen thuộc với mọi người của Dương Sung này !đến nỗi nếu wen thi chắc chắn thế nào cũng có lời nhắc nhở "hát chơi Dương Sung ơi" :))
    Những hiểu lầm của anh em lúc nghiêm trọng, khi hiểu ra dc thi lại thân nhau hơn !
    Nhớ mãi "cô gái" Mì Xào (Xiaomi, là boy nhưng ai cũng quý), ém lv để làm Q bang, và việc duy nhất cô ấy làm mỗi ngày là làm full Q , đó là niềm vui của bản thân cô ấy !
    Rồi ....Máu siêu thị ra đời, đã bóp nghẹt sức chịu đựng của những người như mình
    Ngọc cấp 3 dc bán shop khi mà minh da bỏ công thu thập từng viên cấp 1 ép thành trước đây !
    Rồi.... hảo hữu, vì những mâu thuẫn,...... chia lìa, .... ng đi học, ng đi làm !
    tất cả, tất cả, đã đẩy anh em Dương Gia Tướng (Dương Liệt, Dương Sung, Dương Mạnh, Dương Răng) từ bỏ TLBB !
    Từ bỏ acc TLong 83 khi top lv chi moi 89 , tất cả đều bỏ lại, mình và 2 anh em , ko bán thứ gì, 2 chú Kiếm Long 2k, một cao huyet tế, 1 cao cộng sinh:), ông anh đem cho ng bạn trong game chú công 4 skill có vạn độc thực tâm (ko biet nhớ có dúng ko nữa:|)
    Mọi thứ để lại, coi như là một chút gì đó, tâm huyết, niềm vui , đ6ẻ lại để có lúc mà nhớ rằng , mình đã choi TLBB và đã có thoi gian vui vẻ !
    Mùa hè đỏ lửa, lữa của lòng sôi sục, lửa của niềm hân hoan , của niềm vui và của cả nổu buồn !
    Những ngày cuối cùng, 2 anh em bỏ moi ng 120k để mua Bí Kiếp môn phái , để tận hưởng mong ước cuối cùng từ khi bắt đầu choi TLBB thành hiện thực, gameover !
    Chưa bao giờ hối hận vì đa choi TLBB, mà có thể, đó là game đúng nhất mình đã chơi !
    Thiên Mệnh Nội Vụ Sứ - DươngSung
    Tháng 10/2007
    @notangel : sao e lại là 3b, hem hiểu luôn , cho a biết zới :-*

11. kophaithienthan

kophaithienthan TLong Đệ Tứ Thiện Nhân

Định chẳng thèm commect đâu . Dám tự tiện gọi mình là em =.= ờ có lẽ già cả rùi nên 3b khó tính ;));));))

Tuy là dương và rất sung ^^! ( sory gia tộc dương gia tướng , mình chỉ ghẹo gã này thui ^^!) nhưng bù lại bài viết khiến mình đọc 2 lần . Gợi cho mình nhiều suy nghĩ . Một thời nhiệt huyết cùng bang. Một thời war vui vẻ. Mình thì hem bao giờ ca vọng cổ trên bang nên hem biết cảm giấc đó ra sao. Mình chỉ biết càu nhàu kiu gọi làm q , hay solo tiểu lạt bá khi muốn bêng vực ai đó . Thực lòng muốn nghe thử bạn hát ra sao ^^
    Shop knb ra đời cũng là lúc bạn từ giã TLBB đúng ko? Cái này gọi là sock 1 chút thui , do thích ứng chưa kịp đó mà . Ngày xưa , khi nghề chế tạo bị cố định . Các lão nhà mình cũng vật vã 1 thời gian dài . Cũng bỏ game 1 thời gian , mình vẫn ở lại và đợi. Họ cũng trở về . Mình nhớ như in cái cảm giác đi ks boss kính hồ cùng họ . Ngày ấy gà lắm . cứ lao đầu vào đập boss xanh ;));)). Thế là các lão ngồi năn nỉ . Đứng yên lát cho hợp thành phù =))=))=))=))
    Thiệt tội nghiệp làm sao khi mình ngủ gục trên bàn phím , khi đang train cùng pt trên yến vương cổ mộ . ( do chơi đêm ko quen ) . Giật mình thức dậy . Thấy chị Leebui đang dùng dược cao thoa vết thương cho char của mình ( mình là Nga My duy nhất của pt ) . Vừa xấu hổ vừa cảm động hỏi : sao anh chị ko gọi điện thoại gọi em dậy a? Chị cười hiền lành : Em chơi lén mà , gọi ĐT nỡ mama em dậy thì seo ? ( Mình đã ngủ gục mất nửa tiếng đồng hồ đấy, bạn tin ko:P:P)

Hiện giờ mình đang định cư cùng gia đình bên sever mới Chính Khí Hạo NHiên . Vẫn các công việc quen thuộc . Gào théc bắt làm q bang . Đi thương nhân kiếm tiền nuôi mèo ..... Thỉnh thoảng có mem mới vào , lại giả bộ làm khó . Mấy lão trong bang biết tính mình rùi nên cứ cười rúc rích . Mọi người cũng đang trong giai đoạn làm quen nhau . Rảnh mời bạn ghé chơi và định cư lâu dài :>

12. alexnam

alexnam Mr & Ms Pac-Man

Dương có nghĩa là "tăng trưởng"
    Sung có nghĩa là "Sung túc"
    Tiến Hán có nhiều nghĩa khi được viết khác nhau , nhưng khi viết ra thành Hán Việt và hiểu theo nghĩa "thuần việt" thì ôi thôi , po tay :|
    Nhưng khi đặt tên này thì mình cũng nghĩ đến việc cho ng khác hiểu nhầm chơi, vì ông anh mình đặt tên char là DươngLiệt đó thôi =))
    còn về vụ shop thì có có mặt khác đấy, ko phải chỉ đơn giản như 3b nghĩ đâu !
    hãy đọc kĩ tuyên bố này của FPT nhé "Sẽ không bán vật phẩm làm mất cân bằng game"
    rùi đó, ai hiểu sao thi hiểu nha :)
    @notAngel : vẫn chưa biết tại sao lại la 3b >.<

---------------------------
    p/s : sau một hồi si nghĩ thì ra dc cái tên này "Bà Bán Bắp" :D

13. Socute0418

Socute0418 Youtube Master Race

TL đối với tôi cũng có vui cũng có buồn vui vì tui vs chồng cùng nhau đi đánh boss,tui thì ở ngoài buff anh thì cứ đánh skill liên tục cuối cùng thì tui buff hok kịp anh dã chết mình quay lại hồi sinh cho anh hok ngờ mình cũng chết sau đó đã xuống địa phủ chung cũng đúng như câu"sống chết có nhau"hj` hj` nhưng mà cũng vì TL mà tui và anh cũng cãi nhau quá trời lớn lun.Nên TL có lúc vui,có lúc buồn.;))

14. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Úi trùi, bạn hok có dấu phẩy nào hết làm TAT chạy theo mún hụt hơi lun àh ^^
    Hì, có buồn có vui thì mới biết trân trọng nhau hơn :)

15. shuichjkai

shuichjkai Persian Prince

FPT vô đối - Thiên Hạ Vô đối, FPT vô đối - Thiên Hạ Vô đối, FPT vô đối - Thiên Hạ Vô đối, hoan hô hoan hô...

16. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Còn ở đây, đao của bản tọa là vô đối.
    Bớt nói nhảm chệch chủ đề, 1 chủ đề thiêng liêng thế này :(.

17. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

TLBB à.... hum...

Từ thời trước khi chính thức close beta mình đã quan tâm tới nó vì vô tình search dc hình còn Pet Thố Tử.

Giai đoạn đầu open beta là khoảng thời gian ít lên lvl nhất vì lý do: ngắm cảnh là chính chẳng màng train. Suốt ngày bắt Yến Tử và Thố Tử, Kéc, Tùng Thử đi ss. Từng có 1 con Kéc 1k8 Xuất Xắc màu vàng Nhanh Nhẹn nhưng hồi đó ko biết train solo nên khi nó max lvl (cách chủ 5 cấp) đã thả nó đi.

Rồi khi 35 hay 37 gì đó biết mùi ác tặc nên đua lv khá nhanh nhưng ko đi train 1 ngày nào. Toàn đi Ác tặc, ác bá, cờ và làm Q tuần hoàn (Q của môn phái và Q Chung Linh ở Kính Hồ).

Từng cắm acc 4 ngày săn thẻ tài phú.

Tầm 45 vào G và làm Q G nhưng ko biết thương nhân. Toàn đi ác tặc, rảnh thì đi Thủy lao rồi Tào Vận kiếm tiền. Thời kỳ này chuyên làm gian thương bằng cách: Bán mấy cái item Q đòi mua dc ở LD hay Tô Châu. Mua PHù giám định ở Nhĩ Hải rồi treo bán lại.

6x là biết chuyến TN đầu tiên và bỏ tới khi 7x mới chạy lại.

Từng cầm trong tay hơn 500v và 3k KNB toàn dùng Vàng do chế đồ (phù, nhẫn, vũ khí) gom lại dc. Sau này mở rộng thêm chế thuốc lắc và máu.(sau khi đồ cố định thì doanh thu giảm 1/2, khi tinh chế ra đời thì chết hẳn)

lvl 63 là đánh dấu thời điểm mua thú cưỡi 40 của phái (1 người bán 3v nên hốt gấp)

Lvl 7x mới biết YVCM là gì.

Học Bí Kíp 65 trước khi học Thanh Tâm Phổ Thiện Chú.

Lvl 3x đã bắt đầu đi Q123 nhưng không đều chỉ chính thức đi thường xuyên là khi 7x, ngày nào cũng 5Q.

Tầm 8x bắt đầu bỏ Hoa Sơn và Ác bá. Chuyên vào ác tặc, solo và chạy TN.

Bắt đầu 9x thì solo SLL tại HTD săn đục lỗ 9x. Sau này thêm cái HDS nhưng khó train nên đã di dân làn TLH gặm nhấm cũng tạm qua ngày.

18. Socute0418

Socute0418 Youtube Master Race

sau khi đọc của mọi người mình thấy cảm động lắm nhưng mình chỉ muốn nói là thế giớ game thật nhiều biến cố nó hok như mình nghĩ đâu nên đừng để sa lầy vào nha.mình và chok` mình đã gặp nhau ngoài đời và cũng chơi TL anh vui lắm .anh rủ mình chơi chung, anh đã 53 mà lúc đó mình có 2x,3x ji` ah.anh hok bao giờ PT mình đi cờ đâu(vì lv nhỏ mà)anh chỉ giúp mình làm nv thui.đến khi minh35 thì một lần mình và anh đi đánh boss thì anh bị thằng kia PK mà lúc đó anh cũng đang đánh boss mình hok buff kịp nên anh xuống uống canh mạnh bà hok bik anh bức xúc sao anh bỏ TL lun:(( giờ chỉ còn lại mình luyện cũng chán lắm hok có ai cho mình buff máu nữa,hok ai bảo vệ mình khi mình bị pk,hok còn ai nữa.Nhưng ngoài đời thật thì anh vẫn bảo vệ cho mình như trong game vậy.Lun che chở mình,....Cảm ơn TLBB đã có game này nha!!!^^!

19. Dark87

Dark87 Legend of Zelda

:>chào đón 2 năm ta gắn bó với TLBB\:D/
    Thế là ta đã trải qua 2 năm với Tlong...trải qua nhìu thăng trầm...nhìu sv....nhìu lần bỏ game;))cuối cùng vẫn đang và sẽ còn gắn bó với Tlong;;)
    Đến với TL gần như vô tình....ông bạn thì đại học chia cho cái acc test:| chơi nhìu game lần đầu tiên diện kiến thể loại game phải tăng tp mới có kill...mình thật là 1 chú gà dễ thương...~:>

Chọn MG...bởi vì điểm thưởng khi vào MG thấp nhất....

ngày lên 3x 1 chị ngamy dễ thương,lv cao ơi là cao( trong mắt ta lúc đây:)) ) đi ngang bảo vào bang chị ko em...ta cũng thật là dễ thương hỏi lại vào bang được gì ko hả chị:"> chị ngamy ấy bảo rằng ko em...nhưng vào nhiều người đông vui...tính ham vui từ nhỏ...dạ em vào ngay:"> thế đấy ngôi nhà đầu tiên của ta ThầnLong bang

4x chuyến TN đầu tiên vì nghe các anh các chị bảo Tn nhìu tiền lắm....sau 1h lăn lộn...được 3v...vĩnh biệt luôn nghề TN...lụm rác còn nhiều tiền hơn:(

1 ngày đẹp trời,thứ 7 thì phải, bị mấy chị dụ làm taxi, kéo chị di Tn rồi chị cho tiền xài...nghe tiền mắt sáng rực...dạ để em kéo....làm taxi thật khổ sở...đã thế còn bị 1 pé cái bang 5x trong pt gọi là gà mãi...buồn ko kéo nữa,ta đi train lụm rác cho rồi....chẳng hiểu sao train 1 hồi lại gặp pé cái bang ấy...thế đấy ta đã quen bx ta:">

5x biết đến HVD...thay con nhìm già khằn được nhận từ hồi vào phái bằng 1 chú hổ dể thương hơn;;) kèm thêm cuốn CHT 30v....dời nhà lên HVD vì kiếm được nhiều tiền:))

6x OB:| 6x cưới vợ:| 6x từ bỏ HVD vì nó ko rớt BK nữa huhu:(

8x bị khóa acc vì auto:( 8x thế giới bít đến ta với bịt danh k3 khìn....@-) 8x quen với 1 con heo mụp \:d/ 8x bon chen đặt 1 chân vào thế giới hỗn độn của các bang phái....:-w 8x cột mốc để lại rất nhiều kỉ niệm#>:)

9x bị bx li dị... 9x biết đến cả thế giới game rộng lớn ko bằng 1 người::) 9x từ bỏ train...9x biết đến nóc nhà tữu điếm...9x biết đến Tlong có rất rất nhiều cảnh đẹp....9x biết rằng mình thật ngốc:angel: 9x qua sv mới:P

20. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

chơi TLBB vì thấy ông anh chơi TLBB TQ trước thấy hay

nhất là thấy mấy con bé bé đi theo sau chủ nhân

từ đó chơi và chỉ khoái nghịch pet

đến h vẫn chơi ở nhiều sv nhưng chỉ là để duy trì sức sống cho acc , và lên chém gió :|