Tlc: KIẾM KHÁCH

Thảo luận trong 'Thế Giới Hoàn Mỹ' bắt đầu bởi Ambassador, 15/1/07.

1. duydat88

duydat88 Guest

Box Kiếm Khách dòng đông đảo nhất TGHM mà có 8 trang @-)

- KK6x làm TTPA ở Vân Mộng Thôn và Oán Linh Chiểu Trạch lên rất nhanh, nói chung là vài ngày lên 1lv. 6x thì ko có bãi train nào lý tưởng cả. Theo mình 6x chạy Tầm Long cho nhanh :D
    - KK7x train ở Lộ Hoa Lĩnh là đúng sách rồi (train Hoa Lâm Đại Đạo). Ở đó có 2 bãi trên và dưới, mỗi bãi 1 lần lure tầm 10-12 con.
    - 7x gần 8x ra Tầm Mộng Cảng train Vọng Hải Đao Lang cũng 2 bãi lure mỗi lần 10-12 con. Hoặc nếu ko thích đào cỏ cây hoa lá thì vào Dạ Khốc Đảo còn đông hơn ở ngoài :D
    - Lên 8x bãi train vô số: Phần Tâm Chi Địa có khoảng chục bãi, Thương Mang Thảo Nguyên cũng 4-5 bãi...
    - 9x còn nhiều nữa...cày lên 9x sẽ hay.

Theo mình ko có quy tắc cộng điểm X TL: Y ML chủ yếu là do sở thích và điều kiện của các bạn thôi. Ví dụ nè: Bên box KK ở TGHM có 1 ông KK level 99 build 430TL:100ML (full Thể Lực), đồ đạc tinh luyện cỡ nào ko rõ nhưng damg tay là 9k1 ko buff, crit 6%(hình như giờ lên 9k6 rùi)
    Ở sv Thanh Long lại có 1 ông tên tàu (chữ Yêu) trước đây cầm Hồng Ảnh; TL ML đủ cầm đồ còn bơm tất vào SL (full SL gần 300), quần áo +7-8 nhưng máu 12k chưa buff ::)
    Còn mình sở thích crit cao nên để full Mẫn Lực 272TL:240ML. Crit hiện tại 19%.
    - Bạn nào thích du di TL-ML-SL cũng tốt ko sao cả đc cái này mất cái kia mà.

2. Suma_Tra^u

Suma_Tra^u Youtube Master Race

theo tui thì nên đi theo dòng KK chùy, vì đuờng này đi train lv thì suớng cực kì, hang lỗ cũng cần KK nhiều hơn là KK kiếm thuơng hay quyền
    những điểm yếu của KK chùy giờ đây có thể khắc phục đuợc rồi, ví dụ như chính xác thấp --> mang lâm vân hay nhẫn cự lực tăng 30% chính xác

3. asasim0

asasim0 Youtube Master Race

KK trọng ( búa & phủ) ưu điểm : nhiều skill đánh tập thể. dame cao. hiệu ứng skill tốt ==> được ưa chuộng trong train và kc đi hang hóc. nhược điểm bắt buộc đánh skill cự ly đánh gần (~3m). về cộng điểm tốt nhất hiện tại là TL đủ cầm vũ khí. SL 1 điểm/1level có thể ko cộng nếu mạc đồ nhiều máu. Ml phần điễm còn lại . VD kk 80 cộng 242 TL 190 ML ( ko cộng máu) mặc set HH chua7 tinh luyện dame 5k-7k (skill lan)
    KK trường ( thương + trường đao +thang) ưu điểm : đánh xa nhất trong class kk (5~7m) đánh mod lẻ mạnh. hiệu ứng skill tốt. Nhược điểm : ko có skill đánh lan riêng (trừ skill 59 cần 2 cn). cộng điểm tốt nhất hiện tại Tl đủ cầm vk . Sl = 2/3level, Ml phần điểm còn lại. VD kk 80 220 Tl 50 Sl 140 ML set HH 80 chưa tinh luyện dame 6k-8k ( skill mục tiêu đon lẻ)
    kk đao kiếm: dame và tốc độ đánh & khoảng cách đánh trung bình đây là dỏng KK cần bằng về mọi mặt . cộng điểm tùy ý thích ( ko cộng LL nha) cộng diểm tốt nhát hiện tại Tl đủ mậc đồ ML =2 SL. VD kk 80 202Tl 150 ML 60SL set HH80 chưa tinh luyện dame 4k-6k ( skill)
    KK Quyền ( thiết quyền & lợi nhuận) ưu : tốc đô đánh và né tránh cao. nhược : dame thấp, hỗ trợ skill kém. cư li đánh gần ( 2m) cộng điểm tốt nhất hiện tại TL đủ mặc đồ Ml phần còn lại . mặc đồ nhiều máu để cải thiện HP. VD kk80 TL 202 Ml 200 set HH 80 chưa tinh luyện dame 2k ( đánh thương)
    Chú ý : KK quyền nếu mang Vũ khí tinh luyện cao khi tank boss cùng tanker sẽ dễ ks họ nếu Hp ít dễ die nên cẩn thận ( nếu TT ko đủ Cn tê trảo thường xuyên cũng bị ks)
    cách cộng điểm là kinh nghiệm thực tế khi cho các KK cùng đường đánh nhau bạn nèo muốn kiểm chứng có thể thử:;)

4. luuvancoong

luuvancoong Youtube Master Race

Nghe mọi người nói Thì Chơi Song kiếm Hay Hơn thí Phải Nhưng ma Kiếm Thí Cộng j` Chắng Thấy Moịu Ngu6o6i2 nói J Cả:D:D

5. KingDeath1311

KingDeath1311 Youtube Master Race

KK bây giờ đi theo chùy hết 90%,do các lí do sau:
    skill đẹp
    skill đánh lan tốt~> lure mod pò zồ
    skill stun nhiều đến 3 skill và đều uy lực mạnh
    KK chùy có thể + nhìu ML để đi các đường khác.
    Cách + điểm cho các class KK: Quyền ML(chủ yếu),TL,SLtuỳ
    Đao,Kiếm... ML,TL(ML nhiu hơn 1 tí)( chủ yếu)~~>SL tuỳ
    Trường binh ML,TL(TL nhiu hơn 1 tí) ( chủ yếu)~~~>SL tuỳ
    Nếu up điểm rồi những cái còn lại nên mang đồ up những điểm ko +
    Túm lại đã là KK là toàn diện SL,ML,TL đều cần
    KK KingDeath lv 88 Sv Huyền Vũ ai cần j pm:D:D:D

6. vane1412

vane1412 Youtube Master Race

giờ tui đang play 1 char Blademaster xài Blader cho tui hỏi tăng stat vậy có gì sai ko ?
    Vit: 15
    Str: 325
    Agi: 230
    Mag: ko tăng khỏi nói
    :-/

7. vane1412

vane1412 Youtube Master Race

cho tui hỏi build WR Blader vậy có sai ko ? mọi người chỉ bảo giùm .
    Vit: 15
    Agi: 250
    Str: 325
    Mag: ko tăng

8. jasmine_luv

jasmine_luv Youtube Master Race

hic ngồi đọc một lúc mới thấy có người biết chơi kk. chán thật. mới đầu mình cũng nghĩ là nên chơi thương hoặc đao nhưng đánh thử mới biết. .. cách tốt nhất của kk là theo trùy khi đủ skil max thì lúc đó theo thương là hay nhất. mình đã đánh thử và thấy ok không phải bàn cãi. nhưng ớ tghm có một nhược điểm khá lớn là do mỗi người chơi tự cộng theo cách riêng của mình nên các hình thức nhân vật không chỉ đơn thuần là theo 4 lơp. và đây cũng là cái mà mình thấy hay nhất ở tghm nếu không tin các bạn sẽ thấy cung một cấp độ nhưng chỉ khác cách đánh cũng sẽ có nhưng kết quả khác nhau. nếu nói tt là mạnh về đường máu thì kk cũng mạnh về phủ truy va thương. mình đã so sánh và thấy theo đường nào cũng tốt nhưng với mình kk vẫn là ok hơn. hi hi toàn diện nhất+ skil đẹp nhất....