tớ có cần những người bạn thế này?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi bupbenoiloan, 14/11/09.

1. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Chọn bạn mà chơi, chủ thớt ơi :)).
    Cái này thì cho qua đi, chứ vì một việc nhỏ mà cũng làm "huynh đệ tương tàn" thì ... ko nên [-X

2. DuyQuang07

DuyQuang07 Donkey Kong

chu topic la con gai phai ko?///ban than ;))oi chao=))

3. Tidustar

Tidustar T.E.T.Я.I.S

Bạn bè gì , tớ chơi với 1 cái hội bạn nhờ GF giới thiệu cho , trong đám đó có 1 đứa con gái chuyên môn đi trễ giờ , hẹn 12h là cứ phải trừ hao ít nhất 1 tiếng nó mới wa , riết quen rồi tớ với GF cũng bị lây cái tính đó của nó , chán vãi=(( .

4. -GaCoNDiLonTon-

-GaCoNDiLonTon- Mario & Luigi

Chuyện nhỏ thôi cho qua đc thì qua, có người wan trọng vấn đề cũng có người ko, chỉ là tính tình cả
    mình cũng thuộc loại đãng trí và lề mề, cũng hay quên thất hữa hoặc muộn các kiểu nhưng nhất quyết ko phải loại chơi gác hay bỏ mặc bạn bè :(

5. Leiwulong

Leiwulong Mr & Ms Pac-Man

có lẽ bạn cho rằng mình cho đi tất cả nhưng nhận lại dc rất ít phải ko? nhưng mình nghĩ không nên đòi hỏi gì cả tình bạn mới bền lâu dc .........

6. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Mình có 1 thằng bạn rất giống lại mà chủ thớt đang quen, anh này thi chung phòng với mình mặt dù bài kiểm tra EN nào cũng do mình chỉ mà ra nhưng cái mồm lúc nào cũng chối phăng nói là *** có!!!=))

7. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Sao ko ai suy nghĩ 1 đứa <con gái> đứng chờ ngoài trời lạnh chờ 1h30 phút nó như thế nào đi đã ?

Còn cái bạn con giời kia, đến muộn thì cũng nói 1 tiếng cho ng ta biết để ng ta tìm chỗ núp lạnh, hay về nhà đợi gì đó .... đi đến đâu rồi để ng ta biết mà đợi. Chuyện đó khó lắm hay sao ? Đến muộn thì cũng chả có gì to tát với 1 số ng thật nhưng cái thái độ của bạn đó đáng xem lại.

Mình thấy bạn nên nói thẳng với bạn ấy suy nghĩ của mình để bạn ấy sửa đổi cho lần sau, nhiều khi bạn ấy vô tâm ... Nếu thật sự thân nhau ng ta sẽ thay đổi. Còn nếu dăm cái lần sau nó cũng thế thì bạn bít phải làm gì rồi đó.

8. I_love_the_sky

I_love_the_sky Youtube Master Race

Phù, đời ghét nhất là mấy đứa thất hứa , hay cho leo cây , bạn bè mình cũng toàn bọn dây thun , rủ đi đâu cũng chả bao h đúng h đc , nhiều lần bị cho leo cây lắm òi, 1 lần là 3 tiếng ngoài nắng trưa , 1 lần 2 tiếng dưới mưa và vài lần lẻ tẻ 1 tiếng hay 30' nữa v.v... cái cảm giác mà bị bỏ rơi vậy cứ phải nói như chủ top mới đúng , tức muốn trào nc mắt :( ... nhưng dần dà cũng biết tính tụi nó thành ra chả hẹn đi đâu nữa cả , cứ cái gì thì tự mình đi thoy , cuối cùng chỉ còn chơi đc 1 thằng bạn , mình với nó thì phải nói là hợp tính có trách nhiệm , rất ít khi trễ hẹn và có gì đều thông báo để ng kia khỏi chờ , thành ra mới chơi đc với nhau :D , nói chung bị leo cây vài lần vậy mình mới biết ai là ng sống có trách nhiệm và bik nghĩ đến ng khác chủ top à :D

9. 4fuongtroi

4fuongtroi Legend of Zelda

trời có vậy cũng ,thì bạn bè fải bít thông cảm cảm cho nhau

10. SleepingMoon

SleepingMoon Donkey Kong

thông cảm cho 1 đứa thì ok, đứa nào cũng vậy thì chết à ? mình đâu phải thánh sống mà độ lượng thế ? hiền quá mức người ta bảo nhu nhược thì có.

chất vấn : tại sao đến muộn ? lý do chính đáng thì tiếp, ko thì cho 1 cơ hội duy nhất sửa sai. nếu còn tái phạm, chấm hết. sòng phẳng dứt khoát.

đời mình ghét nhất :
    1. vô trách nhiệm
    2. nói dối
    3. trộm cướp

11. bupbenoiloan

bupbenoiloan Youtube Master Race

bỏ qua ư? tớ khoong biết mình có cao thượng đến vậy không ... :| phải chờ ngoài đường 1h30 ...tớ còn nghĩ ngớ ngẩn sợ nó đi đường gặp chuyện gì thì chắc mình không sống nổi ,bản thân luôn quan tâm đến nó và cũng vì tin tưởng nó nên tớ cứ đứng chờ thôi ...vậy mà đến 1 tin nhắn rằng nó không đến đón được ,nó bận việc hay gì đó mà cũng không nhắn nổi nghĩa là nó coi lời hứa với tớ chẳng là gì trong khi đó thì tớ chỉ cần điện thoại thôi thì ..thiếu gì người đến đón

lúc đầu thì bực thật nhưng bây giờ lại thấy buồn ...người ta bảo ''giàu vì bạn'' chả biết theo nghĩa nào nhưng nếu gạt hết những người đó ra khỏi cuộc đời thì có lẽ tớ nghèo lắm!

12. NGUOITHUBA009

NGUOITHUBA009 T.E.T.Я.I.S

theo mình thấy thì bạn chắc là người hơi khó tính 1 chút . Mới có 1 lần bị thành hươu cao cổ đã thấy khó chịu đến thế rồi . Nhưng người ta cũng bảo chọn bạn mà chơi , nếu không thấy hợp nữa thì bỏ cũng là cái tốt . Bạn sống còn dài , bạn bè còn nhiều , đừng suy nghĩ mất cái này là mất hết .

13. duyminh57

duyminh57 Mario & Luigi

Bạn thử nói như thế này với bạn của bạn ấy :|
    Xem phản ứng sao? :|

14. Hustlerr

Hustlerr Mario & Luigi

đừng đặt quá nhiều lòng tin vào bạn bè cứ dể chơi thì chơi , thấy chơi ko dc nửa thì thôi để phải khóc như vậy là đặt quá nhiều niềm tin vào rồi ..... những chuyện như vậy tốt nhất là điện cho ng nhà ra đón

15. badboy5891

badboy5891 Dragon Quest

- 8h bác gọi , trong thời gian bác đợi từ 8h -> 9h30 bác có gọi thêm cho nó cuộc nào không.
    - Nó có tiền sử bệnh hay quên , hay có tính hay nói đùa ?
    - Lúc bác đến nó nhìn thấy bác , nó có nhớ đến việc đèo bác không .
    - Bác với nó có xích mích từ trước không ? ( yêu cầu từ cả 2 phía , nếu bác chịu đựng nó 1 lần rồi sẽ có ác cảm ảnh hưởng tới suy nghĩ , còn nếu nó chịu đựng bác không biết , nên nó chơi khăm bác )
    - Lúc nó nhớ ra , nó xin lỗi với thái độ nào ( đồng ý 1 lời xin lỗi không giúp sửa được điều gì với 1h30 phút đứng đợi của bác nhưng nếu đó là 1 lời xin lỗi chân thành thực sự thì bác nên bỏ qua . Bác nên hỏi đứa bạn thân đứng ở 1 góc độ khác , đứng ở góc độ của bác suy nghĩ chủ quan lắm )

16. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Nếu mà bạn bè thân với nhau thì có ấm ức gì nên nói thẳng với nhau để cùng nhau giải quyết. Giữ trong lòng sẽ rạn nứt tình bạn.

Thằng kia tay què mà sao type nhiều chữ thế @_@

17. shiroikoibito

shiroikoibito Donkey Kong

Mở lòng mình ra bạn ạ
    Vẫn cứ là bạn......

18. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

Không ăn đậu không phải mễ không đi trễ không phải VN mà. Bạn bè thân thiết dây thun là điều dễ hiểu thôi. Mẹ tớ đi shopping còn bắt tớ chờ suốt 3 tiếng ngoài quán cà phê mà :)

19. Leens

Leens Donkey Kong

lạnh thế cơ à,có cần anh rước ko? b-)

20. mrivan

mrivan Donkey Kong

sau 17 năm sống và mang quốc tịch Việt Nam thì em đã rút ra chân lý là người Việt chủ yếu bảo "sắp đến rồi"="vừa mới bắt đầu đi" và "đang đến"="chuẩn bị đi" :-<

nhiều lúc đi chơi với bọn bạn, mình em đến sớm lủi thủi chờ cả lũ, bọn nó đến thì em hay buông 1 câu "tao đến sớm quá mà quên mất chúng mày là người Việt :-<"