Toàn cảnh bộ KIT của BKAV PRO

Thảo luận trong 'An ninh mạng BKAV' bắt đầu bởi herowinb, 20/10/10.

1. Bkav Support #ID:692

Bkav Support #ID:692 BKAV Support

Vậy thì bạn hãy lập cái vote về BkavHome, chứ không phải là về BkavPro bạn nhé.

2. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Tôi đang đánh giá sản phẩm của BKAV, bạn ở trên cũng đang nhắc dến Bkav, sao tự nhiên nhắc đến Bkav là nó biến thành BkavPro rồi, hay là Bkav chỉ có 1 sản phẩm là Pro, còn bản Home là bản mang ra lòe bịp người dùng à

3. Người Lính Trẻ

Người Lính Trẻ Làm đéo có tiêu đề Moderator

Vậy bạn cho mình biết làm thế nào để những thằng thực sự dùng BKAV vào vote bạn nhé.Và bạn cho mình xin cái số liệu hay danh sách gì để mình tin là cái công ty BKAV của bạn có 800 nhân viên bạn nhé.Cái 8k nhân viên mình chỉ là lấy ví dụ cho bạn dễ hiểu thôi bạn nhé,còn nổ nó là truyền thống của BKAV rồi bạn khỏi lo bạn nhé.Giờ bạn có nổ là 8 triệu nhân viên người ta cũng không phàn nàn về BKAV đâu bạn nhé.Bạn đòi điểm mặt từng thằng thực sự dám dùng BKAV vào vote cũng giống việc mình đòi bạn mang cho mình xem cái số liệu thực về số nhân viên của BKAV bạn nhé.Bạn bảo chúng nó nghe hơi nồi trõ rồi hóng hớt nhưng sao bạn không nghĩ vì sao lại có cái hơi nồi trõ để chúng nó nghe bạn nhé.

4. phanhoanghai

phanhoanghai C O N T R A

Có điều chi đắc biệt :D
    Kết thúc câu của bác ấy luôn là "nhé" :">

5. Kentsfield

Kentsfield snake, snake, snaaaake

Vậy cái dịch vụ chăm sóc khách hàng tốt nhất, chu đáo nhất mà khách hàng có thể nhận dc trong trường hợp này là gì vậy ?
    Ngồi hóng gió các bạn chém ra chăng :-?

6. Bkav Support #ID:692

Bạn có thể hỏi nhiều nguồn nhé, ví dụ từ BQT các forum, những người đã đến làm việc, tham quan trong buổi Họp mặt các diễn đàn là có thông tin. Đó là thông tin khách quan nhất bạn nhé.

Việc đề nghị vote là bạn khởi xướng. Để có được kết quả khách quan, việc vote cần dựa trên những người vote đúng. Trong tổng số người sử dụng phần mềm diệt virus có bản quyền ở Việt Nam, hơn 85% là sử dụng BkavPro. Đây cũng là số liệu Bkav phối hợp cùng các đại lý, đối tác để khảo sát, để làm 1 cái "vote", nhưng số liệu này chắc một số bạn vẫn chưa tin đâu bạn nhỉ. Do vậy bạn không nên hỏi mình cách làm như thế nào, nếu bạn chưa thực sự tin tưởng.

Chỉnh sửa cuối: 22/10/10
  7. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Nói thế này cho vuông nhé súp: không phải ai cũng rảnh rỗi thừa hơi đến mức máy có vấn đề tí là các sup yêu cầu gọi lên trung tâm, gửi mail, blah blah... Các sup thử đặt mình vào vị trí khách hàng xem có thấy mệt khi hơi tí là phải phone lên liên lạc ko? Chưa kể là có thể còn phải phone nhiều lần liên tục? Các av khác họ đều có điã cài hết, sao các vị lại ko có? Chơi trội à? Chăm sóc khách hàng tốt nhất là sao? Là bắt họ cậy dựa quá mức vào sup à? Họ bỏ tiền ra để mua 1 sản phẩm hoàn thiện chứ ko phải mua thêm việc đi download nhé. Chưa kể số người ko có net mà vẫn muốn xài bản quyền ko ít đâu. Bây giờ các vị ko cho người ta điã cài, nhà ko có net lại phải đạp xe đến net down? Thế lỡ net nó có virus ăn file exe thì có mà chạy bằng mắt (chuyện bkpr bị nhiễm virus khi khởi tạo môi trường là tôi chứng kiến tận mắt đấy nhé). Họ xoắn đúng thì phải tiếp thu, chứ cứ lấp liếm đi chỉ làm tăng số anti thôi nhá. Btw, các sup đừng nghĩ là bk phải tốt mới có box, các vị mời các admin, họ đã đi tận nơi chả lẽ lại nỡ ko mở 1 cái box? Tôi nghĩ là do lịch sự cả thôi.

---------- Post added at 08:41 ---------- Previous post was at 08:38 ----------

P.s tôi có sinh hoạt bên voz, và tôi sẽ còn quăng nữa cho đến khi bạn trả lời các câu hỏi cuả P.E onimusa (cũng là 1 người đã tham gia gặp mặt)

8. Bkav Support #ID:692

Nếu bạn muốn thảo luận thì bạn hãy đọc các bài đã trả lời và đừng hỏi những câu mà các bạn khác đã hỏi và đã có câu trả lời như thế.

9. H@l0

H@l0 Fire in the hole!

Bạn sụp hổ báo vậy. Mạnh mồm bảo KIS hay NIS bán key xong là vứt đấy, ko được hỗ trợ gì nữa thì công nhận can đảm. Key tôi mua ở VN, sang đến Mỹ hay Can mỗi lần có trục trặc gọi lên đều có người tiếp chuyện, giải quyết vấn đề với tôi vài tiếng đồng hồ. Biết tôi chỉ mua key, mà ko có CD, họ còn lấy địa chỉ để gửi cho tôi bộ cài đặt bản mới nhất để back up. Bợn còn muốn gì nữa để được gọi là hỗ trợ nhiệt tình nữa đây?

10. DeepSnow

DeepSnow Mr & Ms Pac-Man

Hay BKAV chuyển sang hình thức kinh doanh Multi-level Marketing đi. Ở VN hình thức này biến tấu thành tẩy não cực mạnh, kết hợp với C6H2(NO2)3CH3 mà AQ lúc nào cũng thủ sẵn thì chắc là phát triển siêu bền vững đấy.

11. Bkav Support #ID:692

Việc test dịch vụ, sản phẩm của các hãng khác Bkav đã thực hiện cẩn thận, từ việc mua bản quyền sử dụng sản phẩm, tới việc sử dụng như một khách hàng, test khả năng diệt, bóc tách virus, việc hỗ trợ khách hàng... của các hãng AV khác và đã lưu lại tất cả các quá trình hỗ trợ của họ để sử dụng khi cần thiết. Đây cũng là 1 trong những bước tìm hiểu thị trường quốc tế, các đối thủ hiện tại và cách thức làm việc, hỗ trợ của họ. Vì thế, những thông tin mà Bkav có được sau hơn nửa năm khảo sát đã cho một cái nhìn toàn cảnh, đầy đủ và chi tiết về dịch vụ, sản phẩm của tất cả các hãng AV nước ngoài lớn nhất hiện nay.

Bạn cho mình hỏi bạn mua key của hãng nào thế?

12. hdbk1

hdbk1 Donkey Kong

Dùng AV đúng là phải update thường xuyên,việc cung cấp cho người dùng 1 CD cài đặt sẽ giảm được thời gian truy cập và download BKAV về máy.
    Chưa tính đến đa số khách hàng BKAV đều là con gà,việc họ vào mạng tự down bộ cài về xem chừng cũng là khó khăn đấy!

13. nagini

nagini Mr & Ms Pac-Man

Bạn support cho mình hỏi nếu máy đã bị nhiễm virus thì lên mạng down BKAV về cài liệu có không hết virus không? Liệu file setup BKAV có thực sự an toàn?

14. H@l0

H@l0 Fire in the hole!

Cái này mình chịu, ra nước ngoài rồi mới nhờ anh họ mua :D. Vấn đề đơn giản và quan trọng hơn là cái key mua ở VN rồi sang đến Mỹ vẫn được chăm sóc tận tình thì CS của nó ko có gì để phàn nàn cả.
    Và các hãng khác dùng bản trial có vấn đề gọi lên họ vẫn hướng dẫn chỉ bảo bạn ợ, BKAV giữ cái ý tưởng tiểu nông mua hàng pờ dồ mới được hỗ trợ thì bao giờ mới đặt chân nổi sang Lào.

15. Bkav Support #ID:692

Bạn nói đúng ở việc có 1 số khách hàng gặp khó khăn khi download, cài đặt, nhưng điều này trên thực tế không phải là vấn đề lớn. Các khách hàng của Bkav vẫn có thể thực hiện được và 1 số trường hợp cần có sự trợ giúp của Bkav Contact Center.

Còn về việc dùng CD chứa file cài đặt, như mình đã trao đổi với các bạn khác ở các trang 10-15, điều này sẽ dẫn tới việc bộ cài out-of-date, khách hàng có thể nhận được đĩa cài chứa bộ cài đã được release từ 1, 6 tháng trước, thậm chí 1 năm trước, do quá trình phân phối sản phẩm tạo nên. Lấy 1 ví dụ đơn giản như khi bạn mua máy tính có đĩa cài đi kèm, nội dung trong đĩa cài đó có thể đã lạc hậu từ nhiều tháng trước.

Với các sản phẩm an ninh mạng, đặc biệt là diệt virus, những sản phẩm cần được cập nhật kịp thời, mới nhất, thì điều trên là 1 bất lợi, thiệt hại lớn cho khách hàng.

16. jupiter0402

jupiter0402 Legend of Zelda

Thôi bạn ạ,nghe bạn nói mình ngứa tai lắm.
    Ngay từ khi nghe các bạn thông báo nhân số bộ phận hỗ trợ khách hàng của các bạn đến hơn trăm là mình đã buồn cười rồi.
    Nếu chương trình của các bạn làm tốt nhiệm vụ của mình,có cần 1 đội ngũ hùng hậu vậy k?Có xảy ra trường hợp AV ko diệt dc virut đến nỗi hướng dẫn khách hàng xóa bằng tay không?
    Vì các bạn nhắm đến những người dùng không hiểu biết về IT?

Còn chuyện cái Cd,theo cá nhân tôi thì ko có Cd là không chuyên nghiệp,là không đầy đủ.Không cần biết có cần thiết hay không,việc đi kèm Cd là thông lệ,thể hiện sự tôn trọng khách hàng.

17. newnick2

newnick2 T.E.T.Я.I.S

láo [-( ko tin [-x
    giỏi thì lôi vé máy bay + passport + phone bill gọi cho CS lên đây thì bạn sụp mới tin lời bạn nói nhé :">
    đù ;)) biết lun ta ơi, trinitro-toluen còn kém lắm :"> phải chơi cỡ Uranium 235 kìa :">
    đúng \:D/ AV nước ngoài sao bằng VAV đc \:D/ VAV gọi lên là đc 1 em giọng nữ nhỏ nhẹ thỏ thẻ bằng tiếng Việt nghe xướng ơi là xướng lun, còn gọi cho đám AV nước ngoài toàn là xí xa xí xồ tiếng gì ấy, có nghe đc quái đâu mà gọi là chăm với chả sóc các bạn nhỉ \m/

18. Bkav Support #ID:692

Bộ cài BkavPro hiện nay đang được trang bị công nghệ Power Install của Bkav. Công nghệ này cho phép BkavPro có thể được cài đặt trong các tình huống khó khăn, như máy đang nhiễm virus. Hiện nay virus thường được tích hợp "tính năng" phát hiện và ngăn chặn việc cài đặt, sử dụng các phần mềm diệt virus. Nhiều tình huống máy nhiễm virus nhưng không thể cài được các AV nước ngoài. Tuy nhiên, điều này không phải là vấn đề trong hầu hết các trường hợp đối với BkavPro.

Ngoài ra, khả năng "chống" virus của Bkav cũng giúp cho việc xử lý virus triệt để, ngay cả khi máy đang nhiễm virus và cài BkavPro lên sau. Sau khi cài đặt thành công, BkavPro yêu cầu người sử dụng khởi động lại máy, và sau khi khởi động, các virus mà Bkav đã có mẫu, cho dù có đang hoạt động, phá hoại, cũng sẽ được BkavPro bóc tách, diệt triệt để bởi BkavPro sử dụng công nghệ Driver-Level Autoprotection để được nạp trước và xử lý virus trước khi chúng được thực thi.

19. nagini

nagini Mr & Ms Pac-Man

vấn đề là cái file setup đó tự động download file cài thự từ internet về, và nếu như máy nhiễm vài con siêu đa hình, vài con thích ăn file *.exe thì nói thật, vừa down cái file setup mấy trăm KB về nó đã dính rồi, nói gì đến lúc down được file cài thực sự về.

20. newnick2

newnick2 T.E.T.Я.I.S

:-w sụp bảo được là được :-w thắc mắc oái oăm khó khăn siêu tưởng thế sao mà trả lời đc [-(