Toàn cảnh bộ KIT của BKAV PRO

Thảo luận trong 'An ninh mạng BKAV' bắt đầu bởi herowinb, 20/10/10.

1. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

tình huống oái ăm gì 8-|, kinh nghiệm của mình chứ ai :-@, virus ăn sang cả file exe ổ D, click loạng quạng là dính tiếp, cái thứ 2 là mềnh xài card mạng bạn ah, mà winxp ko có driver của nó i-)

thế sao bạn ko nói thẳng ra là AQ tiếc 3k tiền đĩa, làm cái hộp theo kích cỡ CD mà bên trong ko có đi :">

p/s: làm kinh doanh thì phải dự tính đến các rủi ro và phản ứng của khách hàng chứ bạn :-/

Chỉnh sửa cuối: 21/10/10
  2. newnick2

newnick2 T.E.T.Я.I.S

thôi :-j em cứ nói thẳng là anh Quảng để dành 6k tiền dĩa để ủng hộ nhân dân miền Trung đi, cứ lòng vòng ba xàm bá láp mãi anh ngứa tai lắm :-j
    còn như em nói thì thật tình là cái máy anh đang type đây ko có cdrom này em sụp pọt à :x

3. zootube365

zootube365 Mr & Ms Pac-Man

Thông cảm cho anh Quảng vì anh ấy phải tiết kiệm xiền để chế bomb chất nượng nao chứ bác:-"

4. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

mua sỉ thì ko đến 6k đâu =))

5. "gamethu15"

"gamethu15" Mr & Ms Pac-Man

Thôi đi bạn à, ko có CD Rom thì dùng ổ CD ngoài nhé, mà ko có nữa thì dùng USB, chứ chẳng lẽ USB cũng ko có nữa sao, đang sống thời nào vậy, đừng mang những tình huống ngay ngô ra nhé.

Chắc bạn sụp này làm trước rồi mới nghỉ ra cái lí d mà mình thiếu sót à, ko biết mở mồm ra nói câu : "vâng! mình xin ghi nhận ý kiến của các bạn và cố gắng hoàn thành nó trong thời gian tới", và chẳng lẽ đây gọi là suppoter sao :">, feel nhỉ ;;) bạn nên quan tâm đời sống của khách hàng hơn là đi lảm nhảm 1 mình bạn à , nghe có vẻ tưởng bạn ở đâu đâu và trên trời rớt xuống hay sao í, thì thầm 1 mình làm gì vậy, tập trung vào chuyên môn nhé :">

6. kenshin987

kenshin987 Mario & Luigi

đồ đần X_X

miễn là nó có thể xảy ra thì phải đc đặt ra ??? có gì là sai , thưa bạn " ung thư IQ âm " :-?

up date như không , tổ làm nặng máy [-( , giá trị cho cuộc sống ???? , ý cậu đem lại những trò hề bất tận ấy hả ?? :-?

bình tĩnh lại nào bạn ;)) , bạn nóng tính quá rồi đó , thà những có những kẻ làm con số không còn hơn những thằng éo bik gì mà cứ thích ti toe với thiên hạ
    " ngu dốt " + " nhiệt tỉnh " = phá hoại đấy ;))
    àh bạn hiểu đc mình nói chứ , ko bik thì cứ coi chữ kí của mình là đủ hiểu rồi :-"

7. Bkav Support #ID:692

Bkav Support #ID:692 BKAV Support

Như mình đã nói, vấn đề ở chỗ là cần sự hợp lý chứ không phải là tiền.

Để mình chia sẻ thêm. Trong hệ thống phân phối sản phẩm, sản phẩm sẽ trải qua nhiều công đoạn, quy trình, địa điểm, đối tác... Đôi khi, quá trình phân phối sản phẩm từ lúc xuất xưởng cho tới tay người tiêu dùng cuối mất từ vài ngày, vài tuần, thậm chí tới vài tháng.

Trong lĩnh vực an ninh mạng, đặc biệt lĩnh vực virus máy tính, việc chậm trễ vài giờ, vài ngày cũng đã có thể gây ra những tổn thất không lường trước được.

Hơn nữa, các máy tính hiện nay khi sử dụng phần mềm diệt virus thì đều đã có kết nối mạng, kết nối Internet.

Vì thế, việc sử dụng bộ cài đặt trên CDROM, có thể dẫn tới các tình huống "lạc hậu", không kịp thời, không phù hợp...

Còn trong các tình huống card mạng hỏng như bạn nói, hay bất kể khó khăn nào khác khi cài đặt, cấu hình, sử dụng... đã có Bkav Contact Center hỗ trợ khách hàng xử lý.

8. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

cái chính là trong máy của tôi bị nhiễm virus siêu đa tình, vẫn còn luẩn quản trong file exe ổ D, tôi click loạng quạng là bị dính tiếp, , lúc đó tôi mới bị virus phá nên bắt buộc phải 4mat, nghĩa là ổ C sạch trơn ko có driver ko lên mạng dc, mất net tạm thời
    lúc này cái tôi cần là 1 av diệt sạch virus còn lại trong máy, chứ ko cần phải phiên bản mới nhất, vì đây là virus cũ

thế có support 24/24 ko, theo tôi biết thì đi làm nhiều lúc cũng phải thức khuya cho xong việc, nếu tôi cần máy cho công việc khẩn thì sao :-/

đùa, cài đặt tiện thể update luôn cũng đã sao, sao phải hành hạ khách hàng thế :-/, cùng lắm thêm khuyến cáo bạn nên update lên bkav pro mới nhất blah blah
    tại sao cứ phải chơi trội khác người thế :-/

mới đọc thấy dòng này ;)) vì mục đích thư giãn nên coi như mình cho qua ;))

9. SO_Unstop

SO_Unstop Youtube Master Race

Câu trả lời hợp lý.

Theo nhận định khách quan của mình, nếu máy tính không kết nối Internet và không có cổng USB, CD-ROM thì chả cần xài bất cứ chương trình AV nào cho nặng máy :D Vậy nên chúng ta nên nhìn nhận vấn đề khách quan một chút, hì!

10. Bkav Support #ID:692

Nếu động chạm tới bạn thì bạn bỏ qua nhé.

Mình không định viết về bạn :)

Còn việc bạn ghét, mình tin là do bạn chưa hiểu về Bkav, về anh Quảng, như bọn mình và nhiều người đã hiểu. Đó cũng là lý do tại sao sau buổi Họp mặt các diễn đàn, sau khi các admin, smod các diễn đàn trao đổi cởi mở, tìm hiểu về Bkav, lại có những động thái ủng hộ Bkav. Bạn hãy tin rằng còn nhiều doanh nghiệp, cá nhân đang muốn làm thật, muốn cung cấp sản phẩm, dịch vụ tốt thật, muốn phát triển bền vững, và Bkav là một trong số đó.

11. "gamethu15"

"gamethu15" Mr & Ms Pac-Man

Nói ngắn gọn thôi nhé, làm tốt công việc của mỉnh nhưng hãy khiêm tốn và bớt nổ, chăm lo cho khách hàng, chăm lo cho sản phẩm đến từng cái đĩa hay cái logo và cả sách hướng dẫn nhé, đừng nổ và đừng có thái độ ta đây hay số 0 hay số 1 ..... làm được chứ /:)

Thân nhé ID692 :">

12. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

mời bạn biến! vì bạn chỉ có ý định spam chứ ko chịu đọc kỹ bài!

hay ;)) có lời khen =D> đã edit lại vì ko quan tâm i-)

qoute lại, đừng post dài dòng ngoài lề để quảng cáo ;))

13. newnick2

newnick2 T.E.T.Я.I.S

1/ Có mỗi việc làm cái dĩa, đóng hộp, phân phối mà vài tuần vài tháng thì fail mợ nó rồi em à 8->
    2/ Cái này nói nhìu rồi, ng ta cần là cần cái hình thức sp phù hợp với số tiền bỏ ra chứ nói thật cái internet connection nhà em chắc gì bằng đc mấy khách hàng em bán cho cái thứ rác rưởi giấy lộn chùi đít ấy. Cái đó là chưa kể em mới tiếp xúc đc với cái thứ gọi là phổ cập internet công cộng tại các thành thị lớn mà em đã giở cái giọng ấy ra rồi thì khác nào em coi thường, đết thèm quan tâm tới số lượng lớn những ng chưa có đk để tiếp xúc internet công cộng như em nhé.
    3/ Hứa nhá, mai anh mua máy bay lên Mù Căng Chải rồi anh bỏ 299k ra mua Bê Cạp ko cài đc thì các em ráng mà cử mấy em nhân viên xinh tươi xuống hỗ trợ anh nhé :-* yêu cầu hàng đúng giá 299k đấy :-w hàng loại 3 là anh trả về đấy
    còn em nữa, về cống rãnh nhà em đi, chưa chi đã đòi sóng sánh với đại dương rồi ;)) trình bợ đít của em còn thua các huyền thoại bợ đít mod ở đây xa lắm :-*

14. kenshin987

kenshin987 Mario & Luigi

bạn chắc về những cái trên ? ,
    1- cho BK mở box là ủng hộ BK :-? , hình như có khác biệt với trên youtube ấy nhỉ ? , sao anh quảng ko nói là các diễn dàn nào ủng hộ BK thì hãy mở box cho BK nhé mà lại nói khác ??? ---> thử nói rồi xem có mấy cái diễn dàn mở cái box này nhỉ ??
    2- tin tửong ? , xin lỗi với những cái câu của cậu trên chữ kí của tôi thì nói thật đi mà học lại cái cậu gọi là "trình độ" ấy rồi quay lại nhá , đổi quách người khác làm sụp đi [-(
    p/s: thế bài viết của mình có liên quan gì đến vi phạm luật lệ gì ko :-< , khiếp kẻo cậu ấy lại đem ra hù khóa nick lại khổ :-ss , mình yếu trym lắm =))

15. Bkav Support #ID:692

Bạn đòi "làm anh" mà hiểu biết về kinh doanh, về thị trường, về xã hội còn non quá. Mình đã viết tương đối rõ đủ để người bình thường cũng có thể hiểu được rồi.

Những người có thiện chí, viết văn minh hơn bạn, thì bạn lại gọi là "bợ đít" !? "Anh" mà phát ngôn được như vậy. Bạn nghĩ mình oai lắm?

16. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

qoute nào, đấy trả lời đi :>

17. Bkav Support #ID:692

Việc BQT các diễn đàn ủng hộ, tạo điều kiện để Bkav có thêm kênh hỗ trợ các khách hàng, người sử dụng trên hàng loạt forum đã chứng tỏ được rằng nhiều người đã hiểu về Bkav hơn, hiểu về cái Tâm của Bkav hơn.

Còn những kiến thức mà mình đã chia sẻ với bạn trong topic thảo luận 8 tiếng hôm trước, mà bạn vẫn không hiểu hết, thì mình cũng đã rút ra là để giúp bạn tốt lên là khó hơn nhiều so với các bạn khác, bởi sự ấu trĩ, cố chấp, giương vây của bạn. Mình đã không chia sẻ trực tiếp các băn khoăn về chuyên môn của bạn nữa, vì có tiếp tục bạn vẫn sẽ không hiểu. Bạn cứ ở lại phía sau nhé, đọc các bài khác của các support và các bạn khác để tự rèn luyện, trau dồi thêm.

18. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

bợn ID chán chơi với bợn ken rồi =))
    hài, ăn lương để support mà cuối cùng lại "vì tôi thấy cậu ko có khả năng trở thành khách hàng nên tôi ếch thèm support cậu nữa" =))

các bạn mà làm người trực tổng đài thì chắc ko trụ dc đến h đâu nhỉ =))

19. Bkav Support #ID:692

Đấy là tình huống của bạn? bạn đang tưởng tượng ra? hay trường hợp của bạn nào khác?

20. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

là tôi :| nhưng lúc đó tôi nhờ bitdefender ;))

1.cái chính là trong máy của tôi bị nhiễm virus siêu đa tình, vẫn còn luẩn quản trong file exe ổ D, tôi click loạng quạng là bị dính tiếp, , lúc đó tôi mới bị virus phá nên bắt buộc phải 4mat, nghĩa là ổ C sạch trơn ko có driver ko lên mạng dc, mất net tạm thời
    lúc này cái tôi cần là 1 av diệt sạch virus còn lại trong máy, chứ ko cần phải phiên bản mới nhất, vì đây là virus cũ

2.thế có support 24/24 ko, theo tôi biết thì đi làm nhiều lúc cũng phải thức khuya cho xong việc, nếu tôi cần máy cho công việc khẩn thì sao

3. đùa, cài đặt tiện thể update luôn cũng đã sao, sao phải hành hạ khách hàng thế , cùng lắm thêm khuyến cáo bạn nên update lên bkav pro mới nhất blah blah
    tại sao cứ phải chơi trội khác người thế

2 và 3 chắc chắn ko thể là tưởng tượng, cứ hỏi anh nấm hay trực đêm ở 4rum này ấy ;))