Tôi đang rất buồn và bối rối. Xin hãy giúp tôi

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi baddestiny, 21/5/10.

1. Kong

Kong Dragon Quest

1/ đây là người nước ngoài các bác à, nhớ rõ điều này.
    2/ chủ thớt lại là con gái vn, chăm lo cho người yêu mà nó hơi vô tâm lại thì cũng dễ hiểu thôi.

Anw, có khi ny của chủ thớt ở VN cảm thấy ít bạn nên mới vào mấy trang như vậy chăng :-?

2. *Rèo*

*Rèo* The Warrior of Light

chuyện xong rùi , close được rồi :D

3. baddestiny

baddestiny Youtube Master Race

Um, mà có khi bạn nói đúng :)

---------- Post added at 21:31 ---------- Previous post was at 21:29 ----------

để xem sửa chữa ra sao cái đã :D

4. Natit_Titan

Natit_Titan Generalissimus Moderator Lão Làng GVN

theo mô tả của bạn thì tui thấy anh ấy có làm gì sai trái đâu. Đó là 1 người bạn bình thường mới quen trên mạng thôi. Người ta hẹn gặp nhau nói chuyện wa lại thôi chứ có gì đâu, giống như tụi mình đi off vậy thôi. Và anh ta là người nước ngoài nên việc kiếm bạn ở Vn là chuyện bình thường :|

5. Hiệp Sĩ Cưỡi Bò

Hiệp Sĩ Cưỡi Bò Youtube Master Race

ôi sịt, theo tui thì tui ko thích tâm sự với gái ở những chỗ bựa thế này
    chỉ thích với trai thôi, các chàng trai vào gvn nói chuyện bựa và hài vãi đái, cười mãi không thôi =))

6. baddestiny

Những người gặp nhau thông qua trang web đó có mục đích chính là để "nói chuyện hẹn hò, yêu đương" mà bạn. Nếu tìm bạn đơn thuần như bạn nói thì anh ấy không việc gì phải dối mình >"<

7. [D]ark[M]oo[N]

[D]ark[M]oo[N] Mr & Ms Pac-Man

tại sao lại giấu người yêu những chuyện như thế này :-? và tại sao lại không còn hứng thú như trước nữa :-? thật sự là không biết có phải do giọng văn của chị không, nhưng khi đọc xong post 1, em thật sự muốn đá hẳn gã người yêu của chị đi, sẽ không nói gì hết cả, phải đợi đến khi nào hắn ta tự nhận ra lỗi làm và tự đến trình bày >:P

8. baddestiny

Thề là 100% giọng văn của mình. Nếu không tin mình có thể đưa blog mình cho bạn đọc, hehe. Nếu viết văn đúng tâm trạng thì viết được vậy cũng không có gì khó mà bạn. Ah với lại him đã xin lỗi mình rồi, đã khai ra tất cả rồi, đã hứa không tái phạm rồi, đã liên lạc với nhỏ đó rồi. Mình tạm tha cho him Nếu tái phạm mình sẽ bye >"<

---------- Post added at 23:00 ---------- Previous post was at 22:57 ----------

Đúng rồi, tại sao lại giấu............................................................

9. NeverLetGo

NeverLetGo Donkey Kong

Nếu bạn tin tưởng bạn trai đến như vậy ,bạn biết rõ về bạn trai bạn như vậy thì bạn nên suy nghĩ cho cẩn thận trước khi đưa ra quyết định có thể làm bạn đau khổ. Mình gọi là ghen tuông đc ko nhỉ?
    Như bạn trên kia đã nói, đàn ông thường hám của lạ mà,có thể là sự bồng bột nhất thời của btrai bạn.Nhưng khi mình đọc hết post 1 và cái đoạn mình quote nay thì thấy tc của 2 người ko dễ bị phá vỡ bởi 1 người con gái như trên đâu.
    Mình ko có bênh, nhưng bạn là người trong cuộc nên bạn biết rõ vấn để hơn người ngoài. bạn nên suy nghĩ cho kỹ rồi hãy đưa ra quyết định. Đừng vội

Ác quá

10. baddestiny

11. khonghoitiec

khonghoitiec Donkey Kong

Khi người đàn ông đã chán người đàn bà, thì những cố gắng của người đàn bà trong mắt họ chỉ là trò đùa không hơn không kém.
    Mà nói chung trai hay gái đều như thế, hãy đặt mình vào người đã chán người yêu và có một mục tiêu tốt hơn mà xem :>
    Trong trường hợp này, Never Give Up = N.G.U
    Chia buồn.

12. mrivan

mrivan Donkey Kong

em đang như thế đây, nhưng mà đang thấy tội lỗi quá :-<

13. baddestiny

Không phải mình phủ nhận, nhưng chán thì không hẳn là chán đâu bạn, Mình nghĩ 1 số bạn trên nói đúng hơn, chỉ 1 phần do ham "của lạ". 1 Phần là vì mình là con gái, 1 phần vì mình có 1 cai feeling tốt, nên mình cảm nhận được người ta có thương yêu mình không.Bản thân mình cũng đi chơi với bạn bè là con trai, nhưng mình có bao giờ chán người yêu mình đâu?

---------- Post added at 13:38 ---------- Previous post was at 13:25 ----------

1 lần nữa mình cám ơn mọi người đã chia sẻ với mình. Tối thứ 6 anh ấy đã gọi điện xin lỗi mình. Mình cũng có cách của mình để cho anh ấy hiểu mình không dễ dãi bỏ qua. Hôm nay tụi mình đã gặp nhau, nói chuyện trực tiếp.Anh ấy đã khai ra tất cả anh ấy cám thấy tò mò ở cô gái đó (mình không tiện up hình cô gái đó lên cho mọi người xem vì như thế là vi phạm quyền riêng tư, cá nhân của người ta, nhưng chính mình xem xong mình cũng cảm thấy tò mò ở cô ta. Cô ta trong giống như những cô gái đứng đường ở khu ổ chuột trong phim Hong Kong, nhưng đó là chuyện của cô ấy) nên hẹn gặp đi xem phim để "giết thời gian". Xem được 1/2 phim anh ấy đã bỏ về vì không thích. Anh ấy đã xin lỗi mình, đã vào tagged.com (có thể anh ấy sẽ tạo nick khác, nhưng đó là do tự giác của anh ấy thôi) để remove tất cả friends trên tagged (còn friend thực sự thì giữ lại)và đã tự liên lạc với cô gái kia rằng "Bạn gái tôi đã biết chuyện, không thích..."

14. khonghoitiec

khonghoitiec Donkey Kong

Bản thân có mấy người bạn (gái) yêu bạn trai của chúng nó quá, mà toàn yêu những chú tính tình kô ra gì, chỉ coi là bến đỗ khi thất bại ở các chỗ khác rồi lý do lý trấu.
    Mình là mình rất ghét những thằng kiểu ấy, biết rõ cái mâu thuẫn mê trai của gái, ví dụ như có em biết rõ thằng ny nó nghiện lòi mà có bỏ đc đâu :D
    Nói đi nói lại thì các e cũng hỏi cho vui, chứ trước sau gì cũng làm theo ý mình thôi.
    Thôi thì chúc may mắn nếu may mắn và chia buồn nếu quá xứng đáng :D

15. baddestiny

Mình không hoàn toàn làm theo ý mình. Mình đã đọc rất kĩ comment của mọi ng trên này và có phần làm theo.

Đã suy nghĩ nhiều nên mình đã có quyết định tạm thời của mình. Nhưng nếu còn tái phạm. Mình hứa chắc mình sẽ bye

P/S: bạn cứ trù wai` à :((

16. khonghoitiec

khonghoitiec Donkey Kong

Trù gì đâu, thấy nhiều trường hợp tương tự nên nói thẳng thôi mà bạn gái.
    anyway, mọi người ở đây chẳng quen biết bạn, có nói thì cũng mong bạn tốt hơn thôi.
    tất nhiên là tùy vào kinh nghiệm sống của mỗi ng mà lời khuyên nó khác nhau, nhưng quyết định vẫn là của bạn
    cuối cùng thì chỉ có mình bạn chịu trách nhiệm với quyết định của bản thân thôi, bạn trẻ ạ
    ps. nếu sai lầm, thì cũng không phải là thất bại, chỉ mất một số thứ và đổi lại, bạn có kinh nghiệm
    :>

17. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Đọc post thấy chị lo cho him như vợ vậy mà còn nói dối chị thì có thể nói là ko ổn ti nào, theo em thì tạm break-úp 1 thời gian xem thế nào đã.

18. calvados1108

calvados1108 T.E.T.Я.I.S

ctrai ai chả ham của lạ..
    cgai thích sở hữu,ctrai thích phiêu lưu ;)..
    Tạm thời mọi việc ổn thỏa..
    Tôi chỉ khuyên: đừng giữ a ấy quá chặt,nếu ko muốn a ta ra đi .. :)

19. baddestiny

Bài viết của mình có ghi rõ ràng mà " Vì tin tưởng anh, tôi không để tâm lắm. Và mình cũng có ý nhắc đi nhắc lại nhiều lần vấn đề này, chứng tỏ mình không có giữ anh ấy quá chặt như bạn nghĩ đâu :|.

20. calvados1108

calvados1108 T.E.T.Я.I.S

Ko để tâm nhưng thực ra quan tâm rất nhiều ?
    Ko để tâm chỉ vì tin tưởng,yêu đến mức tin tưởng như vậy thì ko thể nào ko quan tâm,ko để tâm dc :)