Tôi muốn việt hóa Diablo 2

Thảo luận trong 'Lưu trữ bài viết hay' bắt đầu bởi haidaibang667715, 10/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. o0o0x0o0o

o0o0x0o0o The Warrior of Light

Ặc. Vip thía. Vậy sáng mai tớ sẽ cố ra. Vậy thui nha. Hem nói nữa kẻo mang tiếng spam

2. wgacar

wgacar Mr & Ms Pac-Man

to black2^2:
    Chuyện là thế này: các fan d2 đề nghị wgacar làm cái inv cho đệ tử (vì bình thường đệ tử chỉ mang được vũ khí, áo và nón thôi), nhưng sau khi chỉnh các file hình ảnh và chỗ chứa trong inv cho đệ tử mình (nhẫn, đai lưng, giày...) thì gặp 1 trở ngại đó là game không nhận items đưa vào do chưa chỉnh sửa các file *.dll. Wgacar đã cố gắng tìm cách giải quyết nhưng không thành công do HeX quá phức tạp. Wgacar cũng đã tìm thấy plugin có thể tạo inv cho đệ tử nhưng trở ngại là ở chỗ các vũ khí trang bị cho đệ tử xáo trộn nên chúng đeo gì cũng được (rogue thay vì chỉ mang cung thì lại có thể mang được cả kiếm, giáo...) và chỉ mang được một bên nhẫn. Người tạo ra plugin này cũng gửi kèm file hướng dẫn chỉ dẫn rất chi tiết tọa độ các đoạn mã cần phải HeX trong game để mọi người có thể nghiên cứu thêm. Thấy cậu am hiểu về coding nên wgacar định nhờ cậu nghiên cứu xem sao, nếu cậu ok thì wgacar sẽ post các tài liệu mà wgacar thu được cho cậu tìm hiểu...
    -> Tất cả trông vào cậu đấy<-
    Có gì cậu sang topic mod+mod để thảo luận nha, ở đây không đúng chỗ đâu
    mod chém chít ^^.

3. ma*ma

ma*ma T.E.T.Я.I.S

khiếp quá,thấy mấy bố mã rùi code loạn cào cào mà hãi.cái đó tui chỉ ngó qua là thấy hoa mắt chóng mặt rùi:D

4. xxxstyle

xxxstyle Red, Pokémon champion

bao giờ mod mới xong đây :|
    muốn chơi quá rồi :|

5. black2222

black2222 Youtube Master Race

Sao pác lâu thế. Em ngồi đợi nãy giờ mà chưa thấy post lên.
    Em post bản D2maker củ mà em mới nâng cấp lên có thêm chức năng hook text.
    http://www.esnips.com/doc/cda09ad6-7f89-4b23-aee3-ca7f2f8fb904/D2Mak
    ** Hướng dẫn:
    - Chạy D2maker
    - Chạy chương trình edit tbl
    - Vào menu d2maker chọn Đặt Handle
    - Click vào biểu tượng chương trình giữ chuột kéo đến phần hiệu chỉnh của chương trình edit tbl
    - Đồng ý
    - * nếu nó có hỏi gì thì 'Ok' là xong
    -> Khi đã hook xong thì việc edit đơn giản hơn không cần ấn nhìu tổ hợp phím như trước chỉ cần Ctrl+ A và CtrlF12 là đủ nó sẽ làm phần còn lại
    * Nếu thấy lỗi gì thì Pm cho mình nha

6. black2222

7. o0o0x0o0o

Ừm. Để tí về check. Xin lỗi cậu nha. Sáng nay bận quá nên jờ mới ra được. Đang phải sửa mấy con máy (Tớ sửa điện thoại) nên phải làm cố.
    File của cậu đây

Các file đính kèm:

8. QHu91_IT

QHu91_IT ٩(˘◡˘)۶ Moderator Knight

ở nó có thêm một đóng file, của câuk à? chờ đấy mình đang test.
    sao tự nhiên phần hiệu chỉnh mã bị cái gì ấy, mã thì không sao nhưng mấy cái kí tự nó dài thêm ra, còn mấy cái hộp thoại sao toàn chữa caption???

9. o0o0x0o0o

Hic. Cái enips nó đòi reg mà tui thì ko còn nhiều thời gian. Đành để mai down vậy. ông post lên mediafire được không ????

10. QHu91_IT

tui down bình thường mà, nhanh là đằng khác, up lên cho.

Các file đính kèm:

• D2Mak.zip
      Kích thước:
      102.5 KB
      Đọc:
      81
  11. black2222

@oOo: Tớ sẽ gởi lên cho cậu sớm. Tớ vào mediafire mà không bit làm sao để up. Trong hình hướng dẫn có nút 'Brown' nhưng trên web lại không thấy :(
    @Qhu: Tại mấy cái ctrol đó tớ tự vẽ lúc đang vẽ nó bị lỗi mà tớ không thấy :D

12. QHu91_IT

@black: sửa lẹ, trước tui cũng có vb6, nhưng giờ mất rồi nên không sửa được. mà cái Handle gì gì đó sao tui sài không được, toàn báo là "Đây chưa phải là một textbox đã định nghĩa! Bạn có muốn định nó là textbox cho chương trình không?", "Bạn có chắc rằng đây là một loại Textbox hay không?". cứ ok hết rồi mất luôn.
    @all: các bác coi thử cái này xem. nếu biết sài cái oby và chuyển cơ số thì ổn.

Các file đính kèm:

13. black2222

@QHu: Cái đó là cái hook hWnd nó cần lấy hwnd của text box. Mà tớ không biết textbox đó tên gì nên nó cứ hỏi vậy thui. Bác cứ Ok là xong. Khi đó muốn VH thì gõ xong, tô đen vùng cần VH và bấm Ctrl+F12 thì chương trình sẽ tự động Chép vào Clipboard, chuyển mã và Paste ra lun không cần phải CtrlC và CtrlV như cái củ

14. o0o0x0o0o

@black: Nó không hiện lên brower thì cậu chỉ cần đợi 1 tí là nó hiện lên thôi mà. Nếu lâu quá thì F5 cho nó 1 phát
    @QHu: Cái gì đấy cậu ????

15. QHu91_IT

đọc khắc hiểu (tui không hiểu được :D), code mấy mã trong các file dll của d2 ấy mà. Thế việt hóa đến đâu rồi?

16. black2222

@oOo: Tui đã đọc và chỉnh lại, tuy nhiên nếu vẫn chưa đúng bạn có thể vào 'Hiệu chỉnh mã' và nhập số mà bạn thấy trong file DC6 đó. Tớ đã sửa lại trong chương trình mới này bạn down về nha:
    http://www.esnips.com/r/hmfl/doc/67ec9cac-f9ff-4463-998f-34fb9df0586e/CharD2
    (Chú thích: Trong bản hiệu chỉnh mỗi chữ cái có hai cái text box cái trên là chữ thường cái duới là chữ hoa. Mỗi text box đi kèm với một cái check, Check vào cái check đó nếu muốn thêm dấu cách phía sau từ đó (font của bối bối hay bị dụ này)

17. khanh589

khanh589 Youtube Master Race

này em cũng muốn tham gia nhưng em ko bít làm,em là lính mới mà có gì giúp em rồi phận công việc cho em.Em có thể dịch tiếng anh.Anh có taọ bảng mơí à cho em tham gia luôn nha.Thanks anh nhiù có gì giúp đỡ
    nghe cung hap dan ghe cho em làm vơí nha.Em yêu game Diablo này lắm.Em thì ko rành maý tính lắm nhưng em cũng bít kha khá tiếng anh.Anh có thể đưa Q cho em dịch sang tiếng việt.Và em cũng sẽ ủng hộ anh hít mình.:whew:

18. o0o0x0o0o

Chậc. Ông Khanh này có định làm thật không. Phần Việt hóa do tôi phụ trách. Việt hóa phải làm 3 file. Wgaca làm 1 rồi. Còn 2. Nếu ông thích thì tôi send cho một file tôi đang làm dở mà làm

19. Catman_vn

Catman_vn

mấy bồ làm chậm thiệt đó, mà hình như mọi người đang nản thì phải, động viên nhau làm cho xong đi chứ, làm nữa chừng mà bỏ thì uổng lắm đó

20. black2222

mình không phải là thành viên việt hóa. mình chỉ hỗ trợ cái tools cho bác oOooXooOo thui. Nhưng để cổ vũ tinh thần cho mấy pác đang đợi tuần sau em sẽ post cái Median 2008 đựoc VH một mớ cho mấy pác sài tạm đợi phiên bản VH của pác oxo ra đời (tuần sau nha. TẠi vì chỗ em đang mất điện không post lên được)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.