Tôi muốn việt hóa Diablo 2

Thảo luận trong 'Lưu trữ bài viết hay' bắt đầu bởi haidaibang667715, 10/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. haidaibang667715

haidaibang667715 T.E.T.Я.I.S

Conf cái này chưa làm xong , ai có rảnh vô làm giùm , khỏi việt hóa mấy cái liên quan đến Bnet

Các file đính kèm:

2. super_boss

super_boss Being Crazy Moderator

Dạo này box toàn là newbie, đâu còn thành viên tâm huyết như truớc. Với lịa Blizzard cũng không đưa thông tin gì mới cả nên mọi người nản hết rồi.

3. avadakedavra001

avadakedavra001 Youtube Master Race

ai việt hóa được hết rồi thì đưa lên anh em test thử nha ^^!..........

4. o0o0x0o0o

o0o0x0o0o The Warrior of Light

Hic. Tớ việt hóa bản Fury Within. Tàm tạm rồi. Các Quest thì xong hết của phần 1 và phần 2. Đang tiến hành phần 4 và 5. Giao diện thì coi như hoàn thành. Tên đồ cũng dịch được 70%(Có vài cái không biết dịch sao cho hợp lý)
    Dịch các loại ngọc Fury. 90% Options. Lời thoại của NPC trong chap 1 và 2 80%. Hic. Làm một mình hơi lâu. Định post lên cho các bạn dùng thử. Nhưng mờ ... chưa viết đủ số bài nên hem được post. Ai giúp tớ với. Chả lẽ lại post ở host khác rồi quăng link vô đây?

5. nhamte

nhamte Nam Việt Họa Sư

co' ba'c nào bít cách add thêm đồ tự mình tạo vo không ( đồ do mình tự vẽ lại ấy..)và cách thiết kế lại nhân vật

6. haidaibang667715

@o0o0x0o0o: Bạn cũng đang việt hóa àh , mình chỉ lo ngại mấy cái quest thôi chứ còn lại mình cũng đã việt hóa Ok rồi , bạn có thể post bài ở các topic khác cũng được mà , rồi gửi kèm files lên

7. haidaibang667715

@nhamte : bạn cần phải có công cụ chỉnh sửa DC6 , có thểm tìm trong mục basic modding , nói trước là làm cái này khó vô cùng , bữa trước mình làm vài cái thôi mà muốn xỉu :D

8. nhamte

nhamte Nam Việt Họa Sư

cam on nhìu nhe'.làm cái này thấy hay hay đấy

9. haidaibang667715

Xin Cáo Lỗi với các bạn , mấy files Việt hóa mình làm bữa giờ tan tành rồi , máy của mình bị trục trặc nên ông tía đem format hết trơn luôn , thành thật xin lỗi vì điều không mong muốn này , nhưng mà mình thấy vậy cũng không sao , đã có các bạn ở đây rồi , thôi thì mình làm chung đi chịu không , mình làm được bao nhiêu thì sẽ post lên cho các bạn làm tiếp , rồi cứ thế mà tiếp tục .
    Các pác nào chưa hiểu lắm về việc làm MOD Diablo thì vào mục Basic modding hoặc có thể thông qua email , mình sẽ hướng dẫn thêm :D

10. _HellBoy_

_HellBoy_ Youtube Master Race

có từ nào hem hiểu thỳ pác dùng EVTran đi

11. vkien

vkien Donkey Kong

em mới chơi DIABLOII LoD 1.10
    em đã việt hóa được phần nhiệm vụ của act1 và act2 và đang dịch típ
    ai có nhu cầu sử dụng bản VIÊt hóa này thì pm nick:magiclove_vk nha

12. haidaibang667715

Đúng là không chuyển được , nhưng mà vẫn phải làm , còn dùng ba cái EV Transtaler cùi lắm ,dụch mấy từ ngắn còn đỡ , dịch văn bản muốn ói :D

13. depzaithisao

depzaithisao Mr & Ms Pac-Man

Hum nay mới vào đc cái topic này để mong việt hóa được cái Diablo. Anh haidaibang oj cho em hỏi cái công cụ để Việt hóa diablo ở đâu vậy. Em đã vào "những điều chưa từng có ở box Diablo" tìm mù mắt oài mà cũng hok thía. Anh chỉ dùm em cái.

14. o0o0x0o0o

Tớ đang chuẩn bị để up lên. Nhưng đành up lên host khác vậy. Hôm nay dịch thêm được một ít quest act 3. Tí nữa tớ up lên đây. Có chỗ nào các bác thấy chưa dịch hoặc dịch chưa ổn thì PM nick yahoo tớ để góp ý cho tớ nhé. Cảm ơn các pro trước nhé.
    @ Bối Bối: Công nhận là không viết được tiếng việt có dấu. Nhưng mờ như thế vẫn còn hơn không. Nhờ ngồi Việt hóa tớ mới hiểu hết được nội dung của game này. Thêm một điều nữa. Nếu ai không có hứng thú. Thì xin miễn bàn. Đừng vô đây post bài linh tinh làm nhụt ý chí anh em. Vậy nha

15. depzaithisao

Em down về được cái "file.tlb" roài nhưng chưa bít cách sử dụng. Bác nào bít cách chỉ em với. Em cũng muốn tham gia góp phần làm Việt Hóa Game. Cho em hỏi tý hok phải bản Furry Within 1.09 có làm đc hok ạ.

16. o0o0x0o0o

Nếu không phải bản Fury 1.09 thì bạn down cái Bản Việt hóa cho Diablo bất kỳ về. Giải nén ra được folder data. Coppy vào thư mục cài Diablo. Ra cái icon của diablo ngoài màn hình. Thêm dòng -direct -txt vào sau dòng chữ trong ô Target. Okie. Vào chơi thôi. Đợi tớ một chút. Đang up lên host opera. Chậm quá. Mới up được 2 file thôi. Thôi thì đành post tạm lên trước vậy. Còn 3 cái nữa từ từ rồi up lên sau.

+ Save : Một số cái Save của tớ (Down về thì bít liền à) ấn vào đây để down dung lượng :230 kB

17. vkien

vkien Donkey Kong

em đang việt hóa mấy cái skill, xong con Socercess rùi :whew:

18. o0o0x0o0o

Bạn ui. Down cái của mình về mà xài. Xong đến 80% các loại skill oài. Hic. Giờ mới làm đến skill thì bao giờ xong.

19. depzaithisao

Em đã viết được tiếng Việt cóa dấu trong "file.tbl" sau đó Save lại. Nhưng khi vào game thì nó lại hok hiện lên. Vậy bác nào cho em bít phải thêm đuôi ji` vào trong phần Target để cóa thể hiện lên dấu trong game hok ạ hoặc làm cách ji` khác cũng được. Thanks nhìu.

20. thanhkien78

thanhkien78 Youtube Master Race

ĐÃ Xong ChƯa GỬi Cho TÔi 1 BẢn Đi, HoẶc Cho Link CŨng ĐƯỢc ! Đang MuỐn ChƠi LẮm ĐÂy. Hehe

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.