[Tôi Tài Giỏi] Bàn luận!

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi cloud952004, 15/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BLUE_SUNDAY10

BLUE_SUNDAY10 Donkey Kong

Học phí ở HCM là 4tr5 .Nếu các bạn tính ra thì mình thấy khóa học này cũng ko quá mắc vì nó gộp chung lại và học tất cả là 37 giờ
    Đáng lẽ ko tính reply mà thấy hơi khó chịu vì thái độ của mấy bạn anti khóa học này quá đấy :| . Nếu nói chủ topic là dạng mời chèo thì thấy hơi quá rồi đấy :| .Ko bênh gì nhưng mà yêu cầu mấy bạn anti như là "nhaphebinh21" bỏ ngay cái kiểu nói lấy ý nghĩ lời nói của cậu nhét vào mồm người khác đi nhé ! Nói chuyện kiểu đó cứ y như chụp mũ người khác mà người khác thì éo làm sai gì hết .Bạn nhaphebinh hay là mauthankinh có phiền ko nếu check lại hết các topic của chủ topic đã từng mở và xem có topic nào lôi kéo và mời gọi mọi người học khóa học TTG ko nhé !! .Và tớ tin rằng cái clone của bạn nhaphebinh ko phải là của bạn nào bức xúc gì về vấn đề này mà là của 1 ai đó tạo ra để tung hứng chủ topic thôi ( mod ko phiền nếu check IP giùm) .Mà thật sự là ngay đến click vào cái web đó để coi sơ thông tin khóa học thế nào với lại coi cái giá 4tr5 đó bao gồm những gì mà 1 số bạn coi chưa coi sao nhảy vào đây post bài hay nhận xét chủ topic 1 cách phiến diện thế ? Hồi nãy coi sơ qua trăng eb thấy 1 bài báo của tuổi trẻ dành cho kháo học này .Chắc dạo này tuổi trẻ cũng dần thành tờ báo lá cải được TGM thuê để viết bài PR cho khóa học \:D/

2. Kẻ Đào Mộ 13

Kẻ Đào Mộ 13 Youtube Master Race

Không quote thì thôi chứ đã vote thì thấy tức cười, bỏ 4.5tr để lấy 3 cuốn sách 300.000 và mấy cái áo thun (hét 300.000 chứ bao nhiêu không biết, có khi chỉ vài chục ngin).

Còn mấy cái dịch vụ máy lạnh, bữa trưa, hỗ trợ thì ta đi ăn nhà hàng chưa đến 1tr cũng được phục vụ như vậy mà còn được em út thoải mái:)):)):))

Hấp dẫn quá, chắc cố kiếm thêm gà lắm đây, bao nhiêu thế chủ thớt ;));))

Báo tuổi trẻ thì không bình luận , mà nên để ý đến thằng viết bài báo,chắc thằng này cũng mới vô nghề và ăn hoa hồng nghê lắm mới viết điêu đến như vậy :)):)):))

Cái trò ôm nhau tự sướng hài vãi nhỉ, chắc hôm nào mình cũng tổ chức như vậy rồi lấy mấy trăm uống nước thôi :D:D

3. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

^ Thái độ cợt nhã quá, cảnh cáo lần 1 à nha :-w.

4. Shuu_shirakawa

Shuu_shirakawa Fire in the hole!

buồn cười bài viết của bác này =))

chung quy mọi người phản đối TTG cũng chỉ bởi vì học phí quá đắt đỏ mà thôi......

chủ topic nếu cậu cảm thấy không nhận được sự hưởng ứng của mọi người trong này thì tốt nhất không nên thảo luận nữa cho dù cậu có nói gì đi nữa cũng sẽ không có ai trong này hưởng ứng đâu. Thay vì nói thì cậu hãy cố gắng làm tốt công việc của mình trước đã đến khi nào TTG có tiếng và được mọi người đón nhận thì lúc đó cậu có thể bàn luận 1 cách nghiêm túc với mọi người được

chứ bây giờ cậu cứ post bài lên đây chăng ích gì hơn nữa lời qua tiếng lại sẽ dẫn đến xích mích với nhiều người như thế sẽ không tốt đâu.chủ đề này hy vọng trong tương lai sẽ được mọi người bàn luận nghiêm túc hơn :)

5. disaster

disaster Fire in the hole! Lão Làng GVN

Mình thấy mấy khóa kiểu này phù hợp nhất là cho các loser đi cải tạo lại tư tưởng :| còn những ai đã có định hướng, phương pháp đàng hoàng trong học tập/làm việc thì chỉ tổ phí tiền. Nói cách khác: "Chỉ quyết tâm thôi thì chưa đủ"
    Đọc những dòng này thì cảm thấy rất "kịch". Thật sự ko có trải nghiệm thực tế từ cuộc sống thì khó lòng mà thay đổi một con người. Những khóc lóc kia (giả sử có thật) chỉ là hệ quả sau những giờ "nhồi sọ" liên tiếp đậm đặc tính emotional của khóa học.

Tôi dám chắc nếu khóa học ko chơi kiểu nhồi liên tục trong vài ngày thì ko đạt được hiệu quả như thế. Giống như cho nghe nhạc rock 3 ngày liên tục thì đau đầu, cho vận động liên tục 3 ngày thì mệt rã rời chân tay >>> cho tiếp xúc với những bài học emotional trong 3 ngày tất yếu sẽ tác động đến tâm lý. Vấn đề là những cảm xúc nhất thời được cố ý đưa vào ý thức con người như thế sẽ ko tồn tại lâu.

buồn cười cái đồ lưu niệm này, nếu như người ta thực sự tài giỏi thì sẽ ko mặc cái áo này đâu, mặc cái đó vào là bước đầu tiên để chứng tỏ "Tôi còn dại" =))

6. mauthankinh

mauthankinh Dragon Quest

Xin khẳng định mình là người hoàn toàn trung gian, mình rất hiền và chẳng mấy ghét ai hay ghét cái gì, những lời mình đưa ra rất khách quan và là ý kiến của 1 người dân khi nghe thông tin có 1 khóa học đặc biệt như thế. Và nói trước mình chỉ suy luận khi có cơ sở thôi, có thể là mình đúng hoặc cũng có thể mình sai :)
    Bạn BLUE_SUNDAY10: bài báo tuổi trẻ chỉ có % tin tưởng cao hơn thôi chứ ko chắc đến 100% đúng như sự thật các bài viết. Như trường hợp vụ lừa đảo bán vòng Titan, quảng cáo đưa lên hẳn truyền hình nhiều tỉnh thành cả nước hẳn hoi, nên nhiều người tin tưởng mới mua, mới bị lừa :) hay các bộ phim truyền hình đều đã đề cập đến vấn nạn nhà văn nói láo, nhà báo nói phét, chẳng lẽ đó là giả dối, thế giới nhà báo nó bao la lắm, tay trong tay ngoài nên ko thể xác định đc gì đâu :(
    Cuộc đời vốn lắm bon chen, lòng người vẫn hay nhỏ nhen, cuộc sống phức tạp lắm... nên đề phòng vẫn hơn :D
    Số tiền 4.8 triệu so với bạn là hợp lý vậy thì mình khuyên bạn nên tham gia khóa học 1 lần đi, chúc thành công :)

7. BLUE_SUNDAY10

BLUE_SUNDAY10 Donkey Kong

theo mình thì khóa học nào làm ra cũng đâu phải nhân đạo hay miễn phí gì vì mục đích của nó cũng 1 phần là tiền .Nhưng mà 37 giờ học và cũng có rất nhiều ý kiến tốt về khóa học này (chứ ko phải kêu gọi để lấy hoa hồng )
    ^: thường thì 1 khóa học tất cả mọi người mặc chung 1 đồng phục thì cảm thấy thoải mái và tự tin hơn và tớ thấy các chương trình như trại hè xanh ,đoàn thanh niên cộng sản ,hay 1 khóa học ngắn hạn nào hay mặc đồng phục .Chứ chẳng lẽ theo cậu thì cùng 1 khóa học ,1 người thì mặc đồ giản dị quần short áo thung -1 người mặc quần tây áo gilê-hay 1 bạn nữa nào mặc đầm hay quần ngắn cũn thì sao? cùng chung 1 đồng phục có cái hay của nó :).Với lại thấy sơ qua là đông phải cứ ngồi học liên tục đâu ,còn có 1 số hoạt động và trò chơi gì nữa mà ???
    @ kẻ_đào_mộ_13: báo tuổi trẻ trước tới giờ là ít lá cải nhất và đó là tờ báo khá mạnh miệng và có uy tín với nhân dân ,tôi ko tin là tờ báo tuổi trẻ là đi quảng cáo cho 1 cái khóa học theo kiểu hưởng hoa hồng theo kiểu kêu gọi như vậy :) .Còn ko thì bạn lên google search thông tin của khóa học này là lòi ra ngay nó có trả theo hoa hồng ko là biết ngay .Với 1 khóa học đánh vào tâm lý thế này thì việc thuyết phục phụ huynh cho con cái đi học dễ hơn là mỏi mồm đi bán hàng đa cấp đấy ,miếng mồi béo bở thì nó cũng phải đồn xa lắm đấy ;;)
    _4tr5 tuy rằng hơi mắc nhưng mà xet về nhiều mặt như : chỗ học + ăn uống+ đống quà tặng+ khóa học có mua bản quyền từ Singapore .Nếu có điều kiện mình cũng muốn đi học thử nhưng bận bịu thời gian quá .Mọi người cứ nhìn vào cái 3 ngày = 4tr5 thì chê mắc là phải nhưng tính ra học phí cũng chỉ hơn các khóa học tiếng anh 3 tháng 1 chút với lại cũng là cả học cả 3 ngày từ sáng đến chiều tối chứ có phải chơi chơi đâu

8. hadahi

hadahi Legend of Zelda

học...học nửa học mãi...tiền bạc đầu tư vào việc học chẳng bao giờ phí cả, còn hơn làm đem ăn xài, chơi bời, đú gái...nếu có 4,5tr thì ta mua cái xbox360 cái đã rùi tính

9. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

^ vậy bạn bỏ 4tr5 đi học 1 khóa về giảng lại cho bọn mình đôi chút đi, ko phí đâu, nhé...

10. hadahi

hadahi Legend of Zelda

giỡn...ng ta đi học ở sin về giảng lại cho ng khác mà kiếm dc 4,5tr 1 ng...tui bõ 4,5tr học xong rùi giãng free cho ông à...làm gì có cái lý đó....

11. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

thế thôi bạn đi học rồi chia sẻ tí kinh nghiệm sau khi học bạn đc gì thôi cũng đc, người thật việc thật. ko phí đâu, nhé....

12. mauthankinh

mauthankinh Dragon Quest

Đây có thể là khóa học nhanh nhất trong lịch sử nhân loại :D Việc nhồi 72 tiếng 3 ngày hoàn toàn khác nhồi 72 tiếng trong 3 tháng... trị giá và giá trị cũng hoàn toàn khác nhau.
    Có ai có thông tin của khóa học này bên nước ngoài(nhiều nc trên thế giới ý) ko, đặc biệt phải là nguồn đáng tin cậy ý? Post lên cho mọi người biết, tự dưng lại đùng đùng 1 ông ở bên Singapore về VN mở công ty thì ai biết đc :D

13. daviddaivo

daviddaivo Legend of Zelda

Vậy là bạn hoàn toàn nhầm, ở Mỹ nhiều lúc cũng có những lớp về nhân cách con người vỏn vẹn chỉ vài tiết học nhưng sự ảnh hưởng của nó rất lớn đến con trẻ.
    Còn kết quả: bạn có thể kiểm chứng về thái độ lối sống cá nhân của người nước ngoài thì sẽ biết họ được dạy dỗ như thế nào.

14. daica_Tidus

daica_Tidus Mr & Ms Pac-Man

Cậu cơ-lao-tồ đâu lên nói tiếp về vụ hoa hồng khi mời thêm ng đi nào? :-w

15. mauthankinh

mauthankinh Dragon Quest

Lag, quá toàn bị post thành 2 lần T_T

Chỉnh sửa cuối: 17/1/10
  16. Hoogaku no Ame

Hoogaku no Ame Donkey Kong

Nếu các bạn ko phải loser đề nghị sang TG quăng tạ, mình ko thích topic này và mình thấy chỉ những người kém cỏi thất bại mới phải vào học những cái thứ nhảm nhí thế này, nhưng mình hiểu rõ chỗ nào có thể ăn nói thả phanh còn chỗ nào phải nghiêm túc. Đây là box ts, chủ đề topic rõ ràng là bàn luận dành cho những người có nguyện vọng theo học và những người đã theo học, muốn xoáy war thì sang TG hợp hơn :)

17. mauthankinh

mauthankinh Dragon Quest

Thôi thì khóa học đó tốt hay xấu thì chưa ai biết. Ai có tiền và tin tưởng khóa học này thì đăng kí nhé, đỡ phải cãi nhau, mình thấy các bạn đều ko tin và ko dám đăng kí học thì đừng nói những câu rất tin tưởng như thế :) Những thứ ở nc ngoài khi về VN biến tướng thế nào??? Hàng nhật xịn, usa xịn, bán hàng đa cấp xịn... là như thế nào? Khi chưa chứng thực thì ko nên tin tưởng cái gì ở XH VN vốn đã hỗn loạn về mọi thứ này.
    Riêng vấn đề nhân cách của 1 người được coi là Coach hay Trainer gì đấy sẽ thấy rõ phần nào về những cái Nổ quá cỡ của Công ty, những mục đích rất vĩ nhân đó của họ.
    Nói thêm nữa mình ghét cay ghét đắng những kẻ lừa lọc và đạo đức giả, người dân VN vốn đã ngu dốt(xin lỗi nếu đụng chạm ai), hiền lành và thật thà lại luôn bị 1 số những kẻ khác, điển hình là rất nhiều công ty bán hàng đa cấp(ko phải tất cả) lừa đảo, trục lợi. Số tiền lừa đảo ấy có thể dùng cho nhiều mục đích tốt đẹp hơn, hợp lý hơn.
    Phòng bệnh hơn chữa bệnh. Cảnh giác vẫn là biện pháp tốt để ngăn ngừa những kẻ xấu.

18. mh838

mh838 Youtube Master Race

Nhồi nhét quái gì ,học đúng phương pháp thì học cả ngày cũng chả sao .Ở đây ít người tin chương trình này cũng chỉ là bình thường thôi ,trước đây mình cũng cóc tin, nhưng sau khi đọc 1 số tài liệu (trong mấy cuốn của adam koo) thì thấy các pp khá hay và lợi hại.Nhưng mình thấy hơi khó áp dụng ,liệu có cần người hướng dẫn thêm chăng,chứ đọc sách không cũng khó áp dụng lắm.

19. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Mình có tiếp xúc với Cloud trong 1 buổi offline và gặp nhau nhiều lần ở box PA và GLNN. Thấy cậu ta cũng chẳng có vẻ gì là kẻ lừa đảo gì cả.
    Thui thì cứ để thời gian chứng minh vậy. :)

20. mauthankinh

mauthankinh Dragon Quest

Ý lừa đảo ở đây chỉ là 1 cách nói cường điệu hóa thôi.
    À nhân đây mình xin nói 1 trong những phương pháp giảng dạy ở khóa học bán hàng đa cấp:
    Họ nhồi 1 điều là đừng bận tâm đến người khác nghĩ gì về mình hãy quan tâm đến thành quả kiếm đc, nói dối cũng chả có hại gì cả, chỉ là hơi phóng đại thôi, ko chết ai... Mình ko hiểu họ thuyết phục kiểu gì mà từ bạn bè cho đến người thân đều một mực lôi kéo, nói dối hết người này đến người khác... ko hiểu bị cho bù mê thuốc lú gì nữa? Mục tiêu hóa ra cũng chỉ vì đồng tiền... Buồn :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.