Tom Clancy's H.A.W.X demo

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi broken11armod, 12/2/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tropical25

tropical25 Donkey Kong

cái normal khó chơi , có lẽ là vì cái function stall không dc , phải off assisstant mode mới stall dc :(

2. xuantam

xuantam Dragon Quest

Practice Stall cực kỳ dễ, ko phải làm gì cả
    Cứ vọt thẳng 90o lên trời rồi kệ mịe nó, bao giờ tốc độ máy bay giảm, ko đủ sức nâng nữa thì sẽ tự bị stall

3. namhoai

namhoai Donkey Kong

arcade mà bồ ơi, mà kể cả là thể loại simulation thì cũng không giống thực tế được, game vẫn chỉ là game mà thôi, đừng có kỳ vọng quá nhiều vào tính thực tế trong 1 game

4. xuantam

xuantam Dragon Quest

Đúng là arcade nhưng mà tốc độ máy bay trong HAWX bay quá nhanh nên gọi là "phi thực tế", chả có game simulation nào làm máy bay phi nhanh đến vậy ;;)

Thứ nữa là hầu như trong suốt nhiều trận chiến, người chơi ko bao giờ bị dính nổi 1 quả tên lửa của địch trong khi máy bay địch thỉ nổ búa xua

5. Mai Thùy Linh

Mai Thùy Linh Thích ngủ ngày!

Bay chậm nó táng cho vỡ thớt :>

Chơi với CPU, lại còn là demo nữa thì AI cũng chỉ có giới hạn, AI mà cao quá thì mấy thằng gà nó chơi nó thấy khó VKL ra, đến lúc ra bản full nó dek thèm mua nữa à =))

Chờ ra bản full rồi chơi online với người thật, lúc đó sẽ biết mùi săn đuổi là lãnh đủ tên lửa của địch như trong Ace Combat 6 :'>

6. Clank

Clank Mr & Ms Pac-Man

hy vọng games ra đúng ngày.........

7. wingdamseed

wingdamseed Mr & Ms Pac-Man

DM, chiến đấu cơ mà quay 180 độ với thắng gấp thật VL=))

8. xuantam

xuantam Dragon Quest

Su-37 ngoài đời còn lộn đc 2 vòng 360o nữa kìa :>

9. wingdamseed

wingdamseed Mr & Ms Pac-Man

Cái đó thì thực tế rồi ko nói, xe đua thắng gấp còn khó đằng này máy bay mà thắng được thì em bó tay:whew:

10. Shadow master

Shadow master Mario & Luigi

Hơ hơ, ko hiểu tại mình có hiểu sai ko nhỉ :))
    Game này điều khiển hơi nản, lúc assistant on thì quá chán: ko giảm tốc độ xuống để stall dc, đến cả lúc xoay cánh nghiêng 90 thì máy bay vẫn bay thẳng, ko hề bị giảm độ cao 1 tí nào
    Assistant off thì hay hơn 1 tí :'> Nói chung là chơi giải trí tốt

11. duongkhang2003

duongkhang2003 ♥ CHỨNG NHẬN SHOP BÁN PS4 / XBOX UY TÍN TPHCM ♥

MUAGAME SHOP 97 TRẦN HUY LIỆU P12 Q.PN TPHCM
    thường thường là vậy!!!!Đa số lúc nào PC cũng sau

12. xuantam

xuantam Dragon Quest

Nản tại vì điều khiển máy bay cực cực kỳ dễ :devil:
    Đánh hàng chục trận may ra dính đc vài phát tên lửa, mỗi phát làm âm -12% "máu" ko đáng kể nên chả cần chơi flare

Ngay cả Drones và Aces (Su-47) cũng có phương pháp bắn hạ chúng cực kỳ đơn giản :devil:

13. Shiratoki Hatake

Shiratoki Hatake Donkey Kong

cái màn né tên lửa, là xạo nhất đấy, máy bay mà bay nhanh hơn tốc độ tên lửa hoặc xấp xỉ, quẹo gắt phát là thoát , trong simulator hay thực tế thì ko có dzụ này, nội bộ phận cảnh báo sớm nó tít te cái là cuống cuồng lo mà coi cái hướng tên lửa bắn tới ở hướng nào trên radar và xung quanh xong chọn góc né (thường 90 độ, 35 độ và màn đòi hỏi khéo léo là bay sát mặt đất để làm tên lửa lạc mục tiêu và cố gắng lượn lượn góc gắt càng nhiều càng tốt để tên lửa bay tới tiêu hao nhiên liệu) , ko khéo là toi mạng, vì tốc độ tên lửa nhanh gấp đôi máy bay

p/s: dạo này bác xuantam còn luyện simulate ko, riêng em thì ngán món đó rồi, chyển qua chơi R/C và gia nhập clb hàng không rồi, đang chơi heli, bác có hứng thú chơi R/C ko

14. xuantam

xuantam Dragon Quest

Simulation thì vẫn luyện Lock On đều đều, bạn sang box game ở Vozforums sẽ rõ ;;)
    Còn helicopter thì vốn ko khoái nên DCS Black Shark đối với tớ ko hay lắm ==> rất ít chơi

/ Ngoài simulation games ra thì ko có đk tham gia cái gì khác :'>

15. buti

buti Donkey Kong

Móa vào topic xem thử game coi sao toàn thấy mấy bố chém gió thế này thế nọ , kẻ bắn hay , ta đây thông thái kiến thức máy bay . Xong đem mấy game sim ra so với game arcarde , thật với giả này kia ...... nhảm vcl ra .

Người ta up youtube giới thiệu gameplay cho cộng đồng những ai chưa chơi demo tham khảo thì chê bắn gà .... dm nói thẳng nhé , những thằng gà còn có ích hơn những thằng chuyên chém gió *** giúp được gì cho ai suốt ngày chê người này người khác .

Em có cái tật đọc topic thấy bài nào nhột nhột thì ko im được =)

16. tropical25

tropical25 Donkey Kong

mấy game em chơi đủ biết em là ai rồi :"> , ở đây toàn là chuyên gia quân sự VN ko đấy ...

17. Rickblood

Rickblood The Warrior of Light

kinh =)), chuyên gia quân sự việt nam đem bí mật quốc phòng lên forum cho con nít bàn luận rofl

p/s : cái assist mode mà air-to-ground cứ gọi là impossible .......chả thấy đường mà canh..còn air to air thì quá tiện , thấy hết chiến trận xung quanh :D

18. xuantam

xuantam Dragon Quest

Biết về kỹ thuật quân sự 1 tý thì vào mà chém ;;)
    Mấy game máy bay này chém kỹ thuật quân sự đc đấy

Hiểu biết 1 tý thì thấy NSX game này cũng đi lừa gà 1 tí ^^

A-G đánh tank thì dễ thôi, tank bị chắn bởi các tòa nhà cao tầng nên tên lửa băn ko tới
    Muốn đánh thì bay đến chỗ tank đã xác định trước, lao thẳng lên trời 1 lúc thật lâu lấy độ cao rồi cắm vuông góc xuống đúng chỗ nó mà xả missile, đảm bảo 100% BÙM

Tớ đã chơi demo & nhận xét: về cơ bản đánh nhau với CPU thì độc chiêu là vọt thẳng lên trời 1 lúc rồi lượn xuống bắn bọn ở dưới, kể cả máy bay
    Chiêu này dùng để hóa giải mọi loại máy bay địch, chấp cả drones lẫn aces và missiles, kể cả có tới 20-30 con aces tớ cũng cho đi tuốt chứ xá gì 4 con

19. Rickblood

Rickblood The Warrior of Light

ko phải ông ơi cái chiêu bay lên nóc rồi cắm đầu thẳng xuống thí ai chả biết làm vì ngay cả ERS nó cũng tự set cho mình flight path như vậy mà , bay lên rồi cắm thẳng xuống để giết xe tăng hay máy bay cũng ok
    Nhưng ý tui nói là tắt assist đi kìa , lúc đó A to ground impossible quá . họa may thả bomb mới giết đc đám ground chứ missible thì khó canh quá , phần nhà cao tầng che , phần hơi khó nhìn , mất alitude lúc nào ko hay

20. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Chỉ số Mobility & Stability của 1 chiếc máy bay ám chỉ điều gì ở nó thế bác nào biết giải thík giùm.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.