Tổng hợp các Tweak cho Gta4

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi SlowDown, 26/2/09.

1. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Đã test thử 2 cái tweak của bác khoilavodich kết quả hơn cả mog đợi:D fps tăng ~5-10fps:x

Khi xài cái xliveless vào game thì phải chơi lại từ đầu à , cái file save cũ nó ở chỗ nào ấy nhỉ tìm mãi ko ra::(

2. decker

decker Mr & Ms Pac-Man

Có bà con nào chỉ em disable shadow với:D cứ để có nhòe quài chóng mặt chết di được::(
    còn có anh em nào chỉ phần mềm làm " ép xung " cho VGA thì giúp tí nhé:'>

3. bumbui

bumbui Guest

Bạn muốn ít nhòe thì có thể sử dụng cái Tweak Smooth SHadows của tớ, giảm nhòe đáng kể đấy. Ngoài ra bạn còn có thể chỉnh Shadows Quality lên Medium và Density lên tận 16 nếu muốn. Tớ đã thử nghiệm và thấy được dù có tăng Shadows đến đâu thì khung hình vẫn vậy :| chứ chẳng có gì là nặng nề cả.

Nhưng nếu bạn muốn thì đây :
    + Đầu tiên tải cái Alice về [Download]
    + Giải nén nó ra, sao chép tất cả các tệp tin trong thư mục "copy" vào nơi cài Game của bạn.
    + Kế tiếp tải cái mã Disable Shadows về [Download]
    + Vứt cái mã vừa tải vào trong thư mục "Alice" tại nơi cài Game.
    + Vào Game, chỉnh Shadows Quality/Density xuống mức thấp nhất và tận hưởng kết quả.
    ==============================================================================================
    ==============================================================================================
    Về ép xung VGA thì đầu tiên bạn phải cho biết cấu hình của bạn cái. Ngoài ra bạn nên kiểm tra lại quạt tản nhiệt của VGA, dùng phần mềm [SpeedFan] để biết nhiệt độ trung bình của thùng máy và loại quạt bạn đang sử dụng [Download]. Phải là quạt thật mát, nhiệt độ trung bình dưới ~50oC thì mới có cơ may ép xung.

Nhưng tớ cảnh báo trước, OC không phải chuyện dễ nói ở cửa miệng. Tùy thuộc vào trình độ chuyên nghiệp của người dùng và sức mạnh của linh kiện. Nếu lớ ngớ là đi tong, ngoài ra dù có thành công mà không chú ý đến nhiệt độ này nọ thì linh kiện sớm muộn cũng khét. -

Nếu bạn đã chắc chắn thì hãy xem thử hướng dẫn ở đây http://www.free4vn.org/f12/rivatuner-2-23-cong-cu-ep-xung-vga-manh-me-nhat-80303/, vào tải phần mềm ép xung ở đây [Download].

Chúc bạn thành công !! :hug:

4. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Mình khuyên là đừng nên ép xug nếu bạn ko thật sự rành về phần cứng
    P/s: ai chỉ mình cái save lúc chưa cài xliveless vào nó nằm ở đâu vậy

5. noalana1

noalana1 C O N T R A

hihi Oc thì kiếm 1 cái tủ lạnh mini loại chuyên dụng ấy rùi thiết kế lại thành cái vỏ Cpu để nhiệt độ - vài chục độ , thêm nito lỏng...tha hồ OC:p

6. hieutrann

hieutrann C O N T R A

Nhảm.

Ở đây nè bạn :D

C: \ Documents and Settings \ <Tên User của bạn> \ Local Settings \ Application Data \ Rockstar Games \ GTA IV \ savegames \ (XP)

C:\Users\<Tên User của bạn>\AppData\Local\Microsoft (VisTa)

7. noalana1

noalana1 C O N T R A

bác này cực vô duyên luôn này, tui đang nói giỡn với mấy bác ở trên thì ở đâu vào phán 1 câu ko có ăn nhập gì :D

link save game Vista thì phải như vầy nè: Users\"name"\AppData\Local\RockstarGames\Gta IV\ savegames :D

8. hieutrann

hieutrann C O N T R A

Đang bàn tự nhiên ở đâu vào nói kiếm tủ lạnh OC :|
    Thế có gọi là nhảm ko :|

9. noalana1

noalana1 C O N T R A

đang bàn về OC thì tui nói về OC bằng cái tủ lạnh mini chứ có nói cái gì khác đâu mà bác bới móc lỗi người khác X(

còn nguyên nhân thì đây:
    sẵn tiện Post luôn 1 thể :D

10. y3u4nhl4m

y3u4nhl4m Donkey Kong

Tui làm hết những gì bạn bảo, xong lúc vào không chơi được tự dưng bắn ra ngoài, mà trước khi tweak máy chơi vẫn ngon lành

11. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

ec ec gì kì vậy bác thử post file commanline lên sem nào
    Mà nếu máy bác chạy mượt mà rùi thì cũng ko cần làm cái này vì cái này dành cho máy yếu :D

12. khoilavodich

khoilavodich Mayor of SimCity

đg nhiên, bắn ra ngoài là phải, đã bỏ filecheck đâu :|

13. SlowDown

SlowDown Legend of Zelda

Filecheck là cái gì vậy bạn:-/:-/:-/

14. hieutrann

hieutrann C O N T R A

Hình như là filecheckfix.asi đó [​IMG]

15. y3u4nhl4m

y3u4nhl4m Donkey Kong

asi thường theo tui biết thì là mod cho GTA IV mừ ????

16. noalana1

noalana1 C O N T R A

có 1 Tweak cực kì hiệu quả 100% tăng ít nhất 5 FPS cho mọi người đó là chế độ Window mode + 800x600 px ( hình vẫn mượt như Full scene 1280x800 )

chỉ việc thêm vào commandline dòng sau:

-windowed

rồi sau đó chỉnh màn hình xuống 800x600 rồi thưởng thức :'>
    FPS của mình từ max 28 lên đến 33 FPS với card 8600M gt 256mb DDR2 (card này yếu hơn 8600gt 512mb DDR3 desktop nhiều nhé ).... 1 con số FPS ấn tượng cho các bác card yếu thèm nhõ dãi :'>

settings shadow: medium, reflect medium còn mấy cái kia low , vehicle density 60 :D
    nếu medium hết cũng dc nhưng FPS sẽ còn xấp xỉ 20 ngay ngưỡng lagg thì ko nên :'>

17. _Genta_

_Genta_ C O N T R A

Giảm res mà không tăng FPS kể cũng hơi lạ đấy :)).

18. noalana1

noalana1 C O N T R A

thì bởi vì giảm res nên mới có chế độ window mode bù lại số lượng res giảm đó -> hình vẫn nét như Highest res mà FPS lại cao...quá lời :D
    các bác card yếu nên xem xét kĩ cái này :'>
    ah mình ko nói tới các bác màn LCD 1900x 1200 gì đó nhé, res cao tổ chảng vậy thì nó bé xíu ráng chịu :'>

@ gamer thì ngoài chơi game mượt ra thì game còn phải đẹp, chứ game xấu quá cũng chảng buồn chơi
    cái màn hình LCD của bác nếu 1900x1200 mà để res 1024x768 thì nó xấu thấy pa cái ảnh chỉ 1024x768 mà phải giãn ra cho vừa 1900x1200 ! trong khi chuyển qua window mode thì lại nét :D

19. bumbui

bumbui Guest

Để chỉnh Graphics Setting được cao thì phải có nhiều VRam (Cấu hình cao nhất đạt ~1000VRam, nên khoảng 1GB là đủ ;))) Nhưng mà Chip Set càng cùi thì độ êm + khung hình càng giảm nặng.

Muốn chơi GTA IV đẹp thì chỉ có nước High all thôi, chứ Med hình vừa giật tung ass vừa xấu mọi rợ (Hơn cả Low mới ác 8-})....

20. noalana1

noalana1 C O N T R A

uhm gta 4 đồ họa cũng thường quá mà lại nặng rứa:'>
    vậy mà lúc trước co bác nào khen đồ họa gta 4 là đỉnh nhĩ hình như bên box fan gta 4.
    phải chi đỡ đỡ dc như Dead Space của EA thì còn coi dc chút xíu :D