Tổng hợp Hướng dẫn RTK 13

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Sephiroth_Remake, 28/1/16.

1. blind2

blind2 C O N T R A

bựa nhất là nó toàn canh mình đang chinh chiến, mà phát động liên quân chọt mình. quân lực chưa kịp hồi phục. hoặc là dủng tướng đang chinh chiến xa nhà. rất thốn. khi mình yếu thì cái trò liên quân chư hầu này, đúng là cơ hội ngàn vàng để mình bành trướng, còn khi mậnh rồi thì cái vụ này đúng là phiền. dao hai lưỡi :v

2. hung6767

hung6767 Mayor of SimCity

Liên minh nó ra sau khi hết 1 quý thì phải ... map 251 hay liên minh lắm, nếu phe nào chiếm được 1 châu là sẽ bị đám khác Gato á ...

3. blind2

blind2 C O N T R A

bởi vậy ko biết phải làm sao. bác có cao kiến gì. xin chỉ giáo

4. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Cái đó nó như kiểu hợp tung thời Chiến quốc, cách phá thì mấy anh Tần đã dạy rồi, cứ liên hoành mà làm :2onion2:

5. kokishimaken

kokishimaken Legend of Zelda

Thì đơn giản là cứ tìm cách ally với thằng mạnh nhất gần nhất thì đỡ vã thôi =))

6. tahnah

tahnah C O N T R A Lão Làng GVN

hôm bữa copy cái save nào nhớ có lu shang mà ta,mà giờ mình cop cái bên download for all thì không thấy nữa, hay mình nhớ nhầm vậy mọi người

7. vualanlanlan

vualanlanlan Mr & Ms Pac-Man

hic. chơi lưu bán chiếu diệt xong khăn vàng thì cho 2 lựa chọn. 1 là vào tây thục với luu chương với đám tùy tùng. 2 là dc cái thành mặc định với 4 tướng .... nên chọn đi đâu đây trời.

8. blind2

blind2 C O N T R A

thành mặc định là thành nào. 4 tướng đó là ai? tướng xịn + thành địa thế dể phát triển thì ok. còn nó quăng cho cái thành sida nằm giửa map thì thôi vào thục cho lành. =))

9. hung6767

:2cool_sad: Thành Bình Nguyên chứ thành nào.

10. blind2

blind2 C O N T R A

thôi vậy khuyên thật lòng, vào thục lun đi =))ở đó ko yên với chú tào, thiệu, và bố đâu, vào thục ở cho yên.

11. hung6767

:2cool_sad: chơi theo lịch sử thì nó yên ả lắm, chỉ việc chịch anh Viên Bản Sơ tới năm 194 có event Đào Khiêm ba lần hiến Từ Châu xong nhảy cái vèo về địa bàn của họ Đào ( Thành mình trở thành vô chủ, họ Viên hót trọn ổ :5cool_still_dreamin )
    :1cool_byebye: Chơi Lưu Bị từ 184 cũng vui, tới năm 207 mà còn sống sót lúc đó có nguyên đám huynh đệ vào nam ra bắc đấy chứ:4cool_beauty:

12. vualanlanlan

à 3 ae lưu quan trương với thằng tôn càn o|:-)o|:-) . vừa chơi thử thì bị liên quân Hà Tiến đạp te tua ko thủ nổi . :::^^::::::^^::: mang toàn tướng xịn dập mình :-ss

còn vào thục thì bị đỗng trác dẹp 3 thục luôn ^#(^^#(^

13. blind2

blind2 C O N T R A

yên tâm ráng sống tới lúc, vương doảnh xì con điêu ghe ra là bố tiển trác đi gặp ông bà rồi =)) vào thục còn phát triển được tàn tàn, còn theo lịch sử thì tiếp tục kiếp ko nhà rày đây mai đó. đến khi nào khiêm nó qua đời thì mới có 1 nơi gọi là dung thân, nhưng củng chỉ tạm thời, vì nếu theo đúng lịch sử thì thằng bố nó sẽ lừa lấy lun từ châu của mình, phải dọn ra tiểu bái sống chờ anh lượng =)) tính ra củng mất gần 10 năm nửa

14. vualanlanlan

hic mình zo thục rùi nhưng ko thủ nổi đổng béo. nó mang quân đông mà toàn bạc với vàng thủ ko nổi. thằng chương thì ko cho mình đk tướng với phần ngoại giao. ko qua đình chiến dc :(fight):(fight) .event thằng vương mình đợi hoài ko thấy. cheat cái cỗng thành 5k mới thủ nổi :::^^::::::^^:::

15. hung6767

Thúc mấy năm đầu có tướng nào đầu. Thành nhiều mà ít tướng thủ bằng răng !!!

16. riven2014

riven2014 The Pride of Hiigara

Theo lịch sử thì đúng vậy nhưng game cho mình chọn có cho thẳng Lữ Bố ở nhờ ko. Mình cho nó cút xéo xướng Nhữ Nam, 3 thành Từ Châu vẫn thuộc về mình. Nhưng cái đất Từ Châu này xấu lắm, trên dưới có 2 anh em họ Viên, bên cạnh là anh Tháo Béo nên thành ra mình kẹt cứng. Đánh ko được, ở không xong :8cool_amazed:

17. blind2

blind2 C O N T R A

thì vậy mới phải vào thục sớm, chứ chọn cái từ châu đó là tứ bề thọ địch, về sau đánh rất mệt, nếu bị hội đồng, mà thật ra là chắc chắn bị chứ ko phải nếu như nửa. đánh thiệu, thì tháo, nó sẽ kêu tôn quyền. lubu, lưu biểu dập mình. đánh tháo thì, lubu lưu biểu viên thiệu, tôn quyền. đánh xuống tôn quyền, thì mấy thằng còn lại dập mình, rất khó tiến quân.

không phải tự nhiên mà anh lượng lại chọn đất thục. yên được nhiều mặt. dể thủ khó công là vậy.

18. hung6767

Từ Châu dễ công khó thủ, đánh xíu nát bét chứ chả chơi !!!

19. jackietran24

jackietran24 Youtube Master Race

Có ai thử luyện bộ kỵ cung lên 3000 chưa? Thấy 2000 là có Elite rồi, không biết lên 3000 được cái gì hơn không nhỉ.

20. RTKfan158

RTKfan158 Youtube Master Race

Mình vừa chơi lại RTK 10. Thực sự xét tổng thể mọi yếu tố thì RTK 10 vẫn là hay nhất. Chơi RTK 13 ức chế nhất là quân Kỵ mã cũng leo được thành, các map đánh trận ko đa dạng lặp đi lặp lại, quân từ thành này ko nhập được vào thành khác (mấy điều này làm thế là trái với thực tế), và hạ thấp quá đáng sức mạnh của Cung binh. Cung binh dù nâng level cao nhất vẫn bắn như đuổi ruồi, chạy thì chậm, cận chiến thì nhanh tiêu tùng, mang tiếng ngoài đời có ưu thế trong việc thủ thành và đặt bẫy (vì được đứng trên thành cao bắn xuống) nhưng ở đây ưu thế này cũng chẳng còn, vì bọn Kỵ mã nó biết leo thang, chạy trên tường thành, lại nhanh và mạnh mẽ nhất trong game, và cái cổng thành thì kể cả nâng cấp thế nào thì cứ húc 1 tí là sập :)) Cho phép mình phải nói 1 câu người tạo ra trò RTK 13 hạ thấp vai trò của Cung binh trong đánh trận, thì xứng đáng là 1 điều SỈ NHỤC của 1 game đánh trận chiến thuật! Mình khinh! Tệ đến mức mình cầm 1 đạo quân bao gồm 10 đội toàn là Kỵ Mã, tổng số 80000 quân, mà đi quẩy sạch cả bản đồ (ko cần tiếp tế quân) (đây ko phải là khoe, mà mình chỉ đang muốn nhấn mạnh sự ngu xuẩn của gameplay trò này thôi). Hơi tiếc cho RTK 13 vì rõ ràng game này làm rất đẹp và chi tiết. À, lại còn 1 yếu tố ngu xuẩn nữa là miễn có quan văn chỉ số cao (chẳng hạn Zhuge Liang) thì muốn đình chiến hoặc thiết lập liên minh lúc quái nào cũng dễ, kể cả khi chỉ còn lại tổng cộng 2 nước trên bản đồ (bao gồm phe mình), kể cả khi nước mình đang bị ép gần chết, và kể cả là cực kỳ thù hằn nhau thì vẫn đình chiến, liên minh với bên kia được tuốt! Bố khỉ trò chơi!

Chỉnh sửa cuối: 10/9/16
    DoccoPhuong thích bài này.