Tổng hợp Hướng dẫn RTK 13

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Sephiroth_Remake, 28/1/16.

1. brightking

brightking Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi thêm là làm sao để có thể "revolt" được vậy? mình click vô tường thành mà nó chỉ ra nút "free" . có lần đã revolt thành công rồi nhưng chơi lại thì toàn chỉ thấy nút "free" :(

2. laquochiep

laquochiep Youtube Master Race

Muốn tạo phải hình như phải nắm giữ 1 thành

3. brightking

cả 2 lần nó đều cho mình làm viceroy rồi. cầm đầu vài thành luôn ý chứ
    edit: đúng như bạn nói, mình thử giao cho nó làm gorverner cái là ngon lành ngay :))

Chỉnh sửa cuối: 22/5/17
  4. laquochiep

bạn biết phong đô đốc không ..mình chơi bản Puk ...

5. brightking

update lại là phải chuyển biên chế thằng tướng qua cái thành nó đang ở đó thì mới revolt được chứ k phải cứ chạy lông nhông rồi đòi revolt :))))
    mình chơi bản Eng thôi, k chơi puk :)

6. DoccoPhuong

DoccoPhuong The Warrior of Light

Đồng cảm với pác này, RTK 13 bựa nhất là màn ngựa leo thành rồi chạy ào ào đi phá main camp base :)) Nhưng tựu chung thì đánh nhanh game này đơn giản hơn RTK 11. Nghi binh dụ địch hết lương rồi đánh hoặc đợi nó gom binh về def 1 hướng rồi đánh hướng khác vì phá thành thì quân nó tự tan. Thật tình là trừ vài map Hero mode ra còn có chút gay cấn do bị giới hạn thời gian với ko biết final goal là gì, nên phải đánh lẹ dễ mắc lỗi. Chứ mấy màn scenario thì chủ yếu chơi để unlock event chứ độ khó cũng chả có, thậm chí ko cần phải tự tay control từng trận đấu như Hero mode cũng vẫn dọn map như thường, hơi tốn lính tí nhưng thích hợp cho dân lười micro quân như mình.

7. laquochiep

bác trên chắc mới test RTK 13 thôi...chưa chơi bản RTK 13 PUk ...thử chơi bản puk xem...mình ko phải nói quá chứ muốn liên minh là cực khó nhé nó đòi hỏi điểm quan hệ...còn chuyện ngựa thì hơi phi lí thiệt....chơi bản Puk cực hay..bản thử cẩm 80000 quân như trên đem đánh bác Tào ..hay bác Bị xem....nó đập cho sml ...còn có việc mình yếu hơn 2 nước kia mà mình liên minh vs 1 trong hai thằng nó ko chịu...nó hội lại đập mình sml đấy...nói chung bác tự test bản PUk đi...bản thường thì dễ thiệt :v

8. DoccoPhuong

Map pác nói là map nào thế, thực sự thì để liên minh chỉ cần goodwill trước 1 lần để nó nợ mình ơn nghĩa rồi dùng điểm đó đi xin hòa ước thì khả năng được rất cao. Hồi mới chơi thì mình còn thiết lập đồng minh chứ sau này đình chiến cũng phải suy nghĩ dữ lắm vì rất vướng bận khi muốn bỏ hiệp định để thịt nó (mình thích đánh lẹ đánh map khác). Thường thì mình đình chiến 2 năm, nhưng nhiều khi mới vài tháng phải bỏ để thịt nó, loyal tướng mình giảm thê thảm. Còn gần đây thì ko cần liên minh hay đình chiến gì vẫn dọn map như thường.

Để cuối tuần tải thử bản PUK về xem sao, nếu được pác có thể giới thiệu mình màn pác đề cập đến được ko? Chứ bản ENG kể cả chơi ruler là Công Tôn Độ map 251 độ khó max vẫn ko thấy thử thách gì cả, 4 năm mà dọn gần xong map rồi :(

9. laquochiep

10. DoccoPhuong

Với lại cầm 10 đạo ngựa đấy ko thể quẩy hết bản đồ được đâu, vì mỗi lần xài ladder xong đạo quân đó sẽ mất ladder đó. giả sử pác đó xài tiết kiệm 1 thành 1 cái ladder thì 10 thành là phải split ra đổi đạo khác rồi :D

11. lythedan

lythedan C O N T R A

Thật sự ký liên minh , đình chiến rất dễ . Giao cho người chơi đi đàm phán đi đêm với bọn mưu sĩ và trọng thần xong thì những lần sau ký cái rẹt !

12. laquochiep

chơi Puk hay thường

13. wontak

wontak Mega Man Lão Làng GVN

Lâu quá không vô box nên không nắm được tình hình, mọi người cho mình hỏi bản puk thì đánh xong thành nào có nhập quân vào thành đó được luôn không? Như bản thường cứ đánh hết lại phải giải tán.

14. DoccoPhuong

giải tán chi pác, split mấy đạo chết nhiều thương binh nhiều ra riêng rồi giải tán đám đó thôi. Xong chuyển tướng đang điều khiển mấy đạo thương binh đó về thành mình vừa mới chiếm (vì tướng đang ở thành đó nên nó sẽ về thành đó nhanh lắm, chưa đến 1 ngày), đem binh + đồ công thành ra nhập lại, rồi tiếp tế và đi đánh tiếp thôi, thường tụ khoảng 10 đạo quân là dọn được ruler cỡ trung rồi, 20 đạo chia 2 hướng thì rất khó cho COM để def nhà nó :))

wontak thích bài này.
  15. flyinghorse301

flyinghorse301 Youtube Master Race

Ae cho mình hỏi Sanpictool 1.7 có extract được file hình ảnh của bản PUK ko vậy? Mình thử extract mà chạy nửa chừng thì bị lỗi. Thanks ae.

16. lythedan

lythedan C O N T R A

PUK hay thường thì cũng đều vậy cả thôi .

17. Tank451

Tank451 Youtube Master Race

cho hỏi mình bị lỗi 0xc000007b , đã tìm mỗi cách trên google. mấy boss có cách trị dúp mình dới

18. catennacio

catennacio Mr & Ms Pac-Man

Em mới chơi bản PUK Eng, cũng chưa chơi wa bản thường. Làm sao để quan số tăng lẹ vậy? chiếm thành xong đạo quân mình đứng đó phải dispere thì tụi nó giải tán cả quân và tướng về thành cũ, thành mới vài ngàn lính bị tụi nó chiếm lại hoài. Mà hình như cái game này ko cho chuyển quân từ thành này sang thành kia, cách duy nhất là phải build lại từ đầu thành mới. Vậy làm sao quân tăng nhanh? Và hơn nữa cái chế độ gởi thư (letter) là mục dích chính để làm gì? kết thân với ng khác? sao có lúc nhấn vào 1 tướng thì ko có tướng nào có thể dùng để gởi thư mặc dù còn 2 slot thư lận.

Arigatou :3

19. Nguyen Luat

Nguyen Luat Youtube Master Race

tăng quân nhanh thì làm cái dân tâm cho no 1000/1000

catennacio thích bài này.
  20. dragonknight183

dragonknight183 Dragon Quest

Cho mình hỏi bản PUK ENG down ở đâu vậy ?
    Mình vừa down ở topic này.
    Nhưng chơi thử thì thấy không chạy được file San13PK_en, chỉ chạy được San13PL_jap là sao thế ?
    Mà chơi bản jap thì không hiểu lắm, có cái file San13en thì chơi được ENG nhưng hình như không phải bản PUK.

Tóm lại là mình muốn hỏi bây giờ đã chơi được bản RTK 13 PUK Full Eng như file SAN13PKManual_en.pdf có sẵn trong folder game được hay chưa thế mọi người ?