Tổng Hợp Hướng Dẫn và Hỏi Đáp Về DDay cho Newbies (Ver.1)

Thảo luận trong 'DDay' bắt đầu bởi phily00, 5/12/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tkthien

tkthien † Dark Angel †

Ai có rep lulu solo win archi không, cho tớ xin :-?

2. noirion

noirion Donkey Kong

3. tuanpikachu

tuanpikachu Mr & Ms Pac-Man

mình góp í không nghe thì bảo không đúng thì thôi,việc gì phải mạt sát thế,bạn trên còn ăn nói bậy bạ,forum đâu có ai biết mặt nhau đâu mà cứ cố thể hiện bằng cách chửi thế hả?Tính cách trên mạng lại còn được thể hiện qua bàn phím nữa.Meele thì đã sao ở đâu,chả có ai lại đi bắt lỗi rồi chửi mặc dù hiểu tôi định viết là melle cả .Bây giờ mới hiểu tại sao nhiều người chuyển qua chơi dota ,đơn giản là vì có số lượng người vô học ít hơn;))
    đã ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm---->câu này nên thay là:bạn không biết gì thì đừng nói nhiều thế;)) .Rất buồn vì đã 1 thời chơi dday và chửi nhau quá nhiều,giờ nghĩ lại thì thấy nó chửi mình dù đúng hay sai thì càng trả lời lịch sự với nó thì nó càng chửi hăng mặc dù mình biết nó đang ức chế ;;)
    Mong mấy bạn nói đểu một cách lịch sự chứ đừng công khai như vậy thực sự là làm bẩn cái topic này.Mà không hiểu đây là topic hỏi đáp hay là thách đấu vậy ,xem qua chỉ được vài bài đầu nhưng toàn câu hỏi nhảm ,nên chuyển thành room thách đấu.Cám ơn các bạn đã bẩn mắt đọc bài tui b-(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    bác tkthien là mod mà thấy bạn chửi nhau thế này không nhẹ nhàng nhắc nhở được vài câu à =))

4. TheKoo

TheKoo Mr & Ms Pac-Man

cần j phải lịch sự với những cái thằng mà mình đ éo làm j nó cả tự nhiên nó nhảy vào quăng tạ
    ko biết cái j thì im đi,làm như mình uyên bác lắm /:)
    thế bây h muốn giải đáp mà người ta chưa hiểu hết thì lại ngồi cà lăm với nhau trong forum ah trong khi ra làm trận là xong 8-|
    đọc lại cái bài post của cậu đi nhé
    melee thì ký thuật control và micro chắc chắn phải khá điều này có j phải nói 8-|.Nó có cái gốc tốt rồi thì việc go pro có j là khó :|.Nhảm lần 1
    ở đây chả có ai khoe cái j cả,chỉ có 1 thằng đang thích đc ng khác để ý /:).Nhảm lần 2
    đây chơi hết cả dday lẫn dota nhé,và nói thẳng luôn là cái số lượng ng vô học nó chả kém j đâu,bác học ạ.Nhảm lần 3

5. noirion

noirion Donkey Kong

Nói hay lắm TheKoo;))
    Mình là mình kết bạn rùi đó=))

6. tuanpikachu

bác nhìn lại đi, tui là new mem nên chả cần gây ấn tượng với ai cả,thậm chí tui còn chưa post đủ 50 bài để được quyền edit bài nữa

đây chơi hết cả dday lẫn dota nhé,và nói thẳng luôn là cái số lượng ng vô học nó chả kém j đâu,bác học ạ.Nhảm lần 3 --->dday có chia tướng chính phụ và dính đến chuyện chuyển tiền bạc và ai làm tướng 9 nên chắc chắn sẽ cãi chửi nhau nhiều hơn,thậm chí 2 thằng giành nhau chính sẽ có thằng quit,còn dota thân ai nấy lo về cái khoản này--->bằng chứng rất rõ,còn về cái chuyện combat mà xảy ra sao mày không phối hợp hay là mày không cứu tao mà chửi nhau thì cứ cho là ngang nhau(tôi cũng chơi cả dday và dota nhé mà đã dính vào dota thì chỉ coi dday là giải trí sau vài trận dota bị ăn hành--->chính bác mời nói nhảm

cần j phải lịch sự với những cái thằng mà mình đ éo làm j nó cả tự nhiên nó nhảy vào quăng tạ
    ko biết cái j thì im đi,làm như mình uyên bác lắm
    thế bây h muốn giải đáp mà người ta chưa hiểu hết thì lại ngồi cà lăm với nhau trong forum ah trong khi ra làm trận là xong
    đọc lại cái bài post của cậu đi nhé
    ----->newmem có biết gì đâu,thấy vui thì vào nói 1 câu chứ sao bảo quăng tạ(tôi cũng tự nhận mình chưa chơi melle,không lẽ tôi tự quăng tạ tôi à,bác nên suy nghĩ trước khi trả lời) dù sao thì tôi cũng lâu rồi không chơi dday, nick garena của bác là gì ,hay chơi room nào ,chơi lúc mấy giờ,thứ mấy là thường xuyên online để anh em làm trận giảng hòa

kể cả dota hay dday thì mấy thằng chơi melle (ko phải tui) mà nhảy sang chơi dday hay dota thì hơn hẳn các ông nếu không muốn nói là vãi đái về kĩ thuật,không hiểu nó làm thế nào

melee thì ký thuật control và micro chắc chắn phải khá điều này có j phải nói .Nó có cái gốc tốt rồi thì việc go pro có j là khó .Nhảm lần 1
    ---->chắc chắn là đúng nhưng có nhiều người không phục như bạn đâu,tôi đưa ra không có gì là nhảm cả,nó chỉ nhảm thực sự khi ai cũng nghĩ như vậy(có chắc ai cũng nghĩ vậy không??Tôi thực sự nghĩ mình viết bài trên là nhảm và xin lỗi mọi người

7. noirion

noirion Donkey Kong

Thôi bớt nóng đi cậu ta giỡn đó mà :))
    Chọc nhau cho vui thui chứ có ác ý đâu :-j

8. redvirus

redvirus Mega Man

vl nguy hiểm thật , lôi mod vào hù tui kìa mấy bác ơi :((

cái hạng vào đây spam cho đủ để lên 50 xong rồi phắn trong này nhiều lắm rồi , có spam thì cũng đọc nội dung coi người ta đang nói gì để spam tiếp cho thông minh 1 tí , não để đâu mà vào spam 1 bài vô thưởng vô phạt để ăn tạ rồi giãy đành đạch lên thế

=)) hậu quả của pub GG nhiều quá đây chăng =))
    cậu cứ chỉ tên 1 thằng ra đây làm ví dụ :)) , tôi chưa từng thấy thằng nào chuyển game mà ngay ngày đâu làm pro game khác =)) pro melee giỏi cỡ nào qua dota hay dday cũng phải bỏ ra ít nhất là 10-20 game làm gà bị ăn hành vì cách thức chơi - lên đồ - kinh nghiệm trận đánh nó khác nhau , chưa kể combat phối hợp với team là 1 điều khác hẳn so với melee , chưa thấy 1 thằng melee nào mạnh miệng dám bảo như cậu , trong khi cậu chưa là gì trong cái làng war3 melee mà dám phát biểu thế thì thật là vl ;))

cậu nên học hỏi king_sky kìa , vừa vào chơi nói năng rất nhẹ nhàng lịch sự, thắc mắc gì mọi người cũng sẵn sàng trả lời , chứ như cậu thì chỉ tổ ăn tạ =))

9. binbin531993

binbin531993 Mario & Luigi Lão Làng GVN

cái WarIII Melee to đùng đùng ngoài kia mà sao lại vào đây :-o

10. redvirus

redvirus Mega Man

hình như bên đó mod canh kỹ hơn bên này nên khó spam =))

11. TheKoo

TheKoo Mr & Ms Pac-Man

vâng
    chắc đồng chí này chơi dota chưa gặp cái dạng cave ko cắm ward,mua gà,up chim(mua xong rồi để chết chim,hay mua rồi đếch share =)) ),đi mid ko chịu check rune,bảo nó farm lane để mình lure rừng thì cứ đợi mình lure là nó ra ks blah blah ....
    =)),đến hài =))

12. tuanpikachu

cái mà bạn thekoo nói cũng giống như chơi dday không cắm mắt,mua heal ward và sớ 25% damage lúc đợt chim,thậm chí dday còn nặng trách nhiệm hơn vì mắt là tất cả----> trốn bắt tướng lúc farm,chống tàng hình,soi creep chỗ nào nhiều....chả lẽ bạn không biết hay giả vờ không biết :P(Nói chung là map dota được đầu tư hơn nên bất công sẽ ít hơn,cái này không phải bàn)

phần bạn binbin531993 chụp kia kéo xuống phần gửi bài mới có 3 topic do tôi lập,không làm gì sai thì sao phải sợ??? Trong topic đó tôi không hề spam mặc dù tôi lập,thà để nó bị bỏ hoang chứ spam làm gì???Vì lvl chăng??Và nhắc lại với bạn là tôi không chơi melee

hậu quả của pub GG nhiều quá đây chăng ----->không chơi gg thì chơi ở đâu giờ,mà biết tui chơi room nào mà nói vậy
    Tôi đã giải thích điều mà các bạn cười,và thực sự chả có gì đáng cười cả,từ nay tôi sẽ không đáp lại lời trêu chọc của các bạn ,coi như tôi có lỗi chỉ vĩ 1 câu nói vui mà ăn chửi.Các bạn có vẻ thích cười cợt nhưng thực ra nóng tính quá.Tôi sẽ không nói gi thêm để mang tiếng spam và ảnh hưởng đến việc thách đấu của các bạn nữa

13. redvirus

redvirus Mega Man

cậu k chơi melee mà từ đầu cậu dám nhận xét là gamer war3 melee qua DotA hay DDay thì sẽ thành pro , k ai theo nổi à :|

ngay cả room 1 mà pub k thì cũng là gà thôi =)) từ trước tới h chưa thấy ai pub k mà pro cả :)) và cái nhận định của cậu mà tôi quote ở bài #835 thì chỉ có gà mới phát biểu thế :)) ráng kiếm cái team rồi đánh war với team người ta cậu sẽ hiểu những gì cậu nói nó buồn cười như thế nào :)) nhé :))

ngay từ bài vào đầu tiên cậu dám bảo 1 điều mà ngay cả pro melee cũng k dám lên tiếng thì chả trách sao ăn tạ , đã thế còn bảo trong này không có cả kỹ năng cơ bản mà trong khi người k biết gì chính là cậu :))

cũng hên là trong box này cũng ít người sinh hoạt , vào box DotA thì cứ xác định là ám ảnh cả đêm vì tạ :))

btw : thôi nhé , 43 bài rồi , qua mấy box khác spam 7 bài còn lại đi , ở đây lại bị rủa xả nữa , trong này ghê lắm :'>

14. king_sky1989

king_sky1989 C O N T R A Lão Làng GVN

War nản thiệt, Chả hiểu cậu Pikachu học văn có tốt ko mà viết lủng củng chả hiểu gì, tốt nhất là bạn cũng thôi cái trò chọc ngoáy này đi :|

À các bạn cho hỏi cái, mình chơi Buzzdock 3 lần rồi mà cứ ulti lv3 khi hết là chả thấy mình đâu nữa :|, cái này chắc do số lượng đông quá nên mới bị thế, nhưng có cách nào giải quyết vấn đề này ko

15. redvirus

redvirus Mega Man

ulti buzz lv3 bị bug rồi , hên thì mới còn người , còn bình thường thì là mất à :D tăng lv2 rồi là dừng đc roai` ^^

16. TheKoo

TheKoo Mr & Ms Pac-Man

tại vì đông quá,phân thân ra map ko đủ chỗ=>mất tướng
    nếu có nâng thì chọn chỗ nào rộng,vắng mà nâng =))

17. king_sky1989

king_sky1989 C O N T R A Lão Làng GVN

Thế thì phí thật, Ulti của con này càn lính hay phải biết :x

18. sirius_black_9h

sirius_black_9h §iriմs † ßlaçk Lão Làng GVN

Àh, bà con cho mình hỏi, con Lich đấy, làm thể nào để có thể decay nhà team 1 mà chỉ cần đứng trên đồi dưới là tới thế? Có hình minh họa hay chỉ cách rõ ràng thì tốt quá....

19. TheKoo

TheKoo Mr & Ms Pac-Man

Thì cắm mắt sát góc đồi,lấy sight của một chòi chính,me cho decay xa thêm tí,thế thôi.

20. redvirus

redvirus Mega Man

hx , thật tình là thử hoài k đc :( , làm thử cái rep cho tui xem thử đi :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.