Tổng hợp link download trực tiếp cho các anime fan ^^

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi the_simpsons_86, 17/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lightdevil

lightdevil Space Marine Doomguy

bác kiếm hộ em bộ Mắt Quỷ Kyo được ko ? :D

2. aaaaaaaaaaaaaaaa

aaaaaaaaaaaaaaaa Dragon Quest

http://getitfido.com/pafiledb.php?action=category&id=57
    Great Teacher Onizuka bộ truyện tranh có tựa đang phát hành ở Việt Nam là Tôi đi tìm tôi rất hay và thú vị

http://getitfido.com/pafiledb.php?action=category&id=73
    Rave bộ truyện tranh khá nổi tiếng một thời.

http://getitfido.com/pafiledb.php?action=category&id=67
    Bạn nào là fan của Rockman thì vô đây down phim về coi nè.

http://getitfido.com/pafiledb.php?action=category&id=148
    Oh! My Goddess bộ phim hoạt hình về một truyện tranh rất hay ở nhật và vẫn chưa phát hành ở Việt Nam, tiếc là ở đây vẫn chưa có đủ bộ, bạn nào muốn coi thử thì down 5 tập đầu này về coi nha.

http://getitfido.com/pafiledb.php?action=category&id=64
    Prince of Tennis là Hoàng Tử Tennis ở Việt Nam

Tái bút : các phim này chất lượng chỉ đạt mức khá thôi, đượng nhiên không bằng file avi fansub gốc rồi nhưng cũng cở 1/2 nên bạn nào không muốn thì xin đừng nói lung tung. Cái này hiện tại mình vẫn chưa biết làm sao down bằng flashget được, nó chỉ down bằng ie nên rất dễ đứt giữa chừng, mình xài chương trình duyệt web opera 8 down về tuy khá chậm nhưng vẫn tạm được.

3. aaaaaaaaaaaaaaaa

aaaaaaaaaaaaaaaa Dragon Quest

Đôi khi bấm I Agree để down xuống nó báo lỗi 503 thì một lát sau bạn hãy vô down tiấp chứ không phải do link down bị hư.
    Các anime trên mình đều lấy từ trang web chủ http://getitfido.com. Vô nếu bạn muốn dơnlwoad anime thì bấm vô media rồi chọn bộ phim mình muốn down nó sẽ cho ra danh sách các tập phim rồi bạn down về.
    Các bạn lên nghiên cứu có gì mới lạ thì chỉ cho mình với nha.

4. the_simpsons_86

the_simpsons_86 Donkey Kong

_ chắc là đủ với cái trang getitfido roài ^^ vì tôi nghĩ là các mem đã biết cách tìm anime trong các trang đó rồi.

_ vừa mới up lên vài trang nữa, không phải là tốt nhất cho direct download ( vì mấy trang tốt nhất gửi vào ngày đầu tiên roài :D ) nhưng càng nhiều thì càng chắc đề phòng có vài trang down T_T

_ bạn gì gì ở trên chú ý nhé, chú ý là đây là gửi link thôi chứ không phải yêu cầu đâu ^^. mà...sao chả có ai chịu đóng góp thêm link thế T_____T

5. Onyx Spears

Onyx Spears Youtube Master Race

mình ko register trong national-anime.com được, nó cứ báo lỗi là "You can't register another account under the same IP address.", nên mình ra tiệm register nhưng cũng ko được, các bạn có bít tại sao ko :-/

6. Stella Cadente

Stella Cadente Mr & Ms Pac-Man

do đã register 1 account trước đó với cùng IP. IP ở VN ko phải IP tĩnh vì dùng modem, ko hiểu sao lại bị vậy. thử fake ip rùi regis thử coi. :)

mà tưởng nation anime phải donate mới đc download mà. nếu ko định donate thì regis ở đó làm gì? :-/

7. Stella Cadente

là samurai deeper kyo đúng ko? dịch thế này bố ái hiểu nổi truyện nào với truyện nào. :whew: trên directmanga có thì phải. :D còn ko chịu khó nhẩy vào irchighway. cái này nên xem anime, ko khác nhau là mấy, nhưng xem anime oánh nhau hay hơn. :D

8. the_simpsons_86

trời hoá ra là samurai deeper kyp T_T bác nói thế thì chịu chết, tui có link nè ^^ nhưng vài ngày nữa post lên nhá :D câu mọi người luôn XD

9. Stella Cadente

hehe, link gì? anime? anime thì bọn anime-misu cũng có thì phải. hồi trước download ở đó mà ko rõ bây giờ nó còn ko. còn down torrent thì vào torrentspy mà search.

10. the_simpsons_86

ừa tất nhiên là link anime ^_^ tui thì có gì biết tới manga chả bao giờ đọc manga XD, sao lại nói về bitorrent ở đây T_T đây là topic download link trực tiếp mừ.

P/S download anime thì theo tôi boxtorrents là number one! torrentspy thì được cái nhiều thể loại còn boxtorrents thì chuyên về anime hơn, thể loại nào cũng có mà seeder nhiều ^^

11. BuomQueSSP

BuomQueSSP Youtube Master Race

Cho hỏi trong tenkai.com files đuôi .ogm thì dùng chương trình gì để xem thế . Có bác nào biết chương trình xem film anime nào hay hay không giới thiệu cho tui đi . Trước giờ toàn là manga không hà , tự dưng simpsons đưa mấy cái link down trược tiếp hay quá nên cũng chơi lun .

12. the_simpsons_86

vậy là lỗi của tôi nên bạn xem anime hả XD. NẾu tôi nhớ không nhầm thì tenkai.com là trang web chỉ chiếu anime chất lượng cao vì vậy có lẽ bạn cần dùng code đúng để xem, xem mấy bài trước có đấy. Đặc biệt nên dùng VLC để xem các dạng file đó, lên www.download.com search 1 hồi là có à ^^. Với các loại file thường tức là đã covert giảm chất lượng đi thì nên dùng BSplayer để có chất lượng tốt nhất. Còn có cả loại file dùng real player only để play thì bạn biết roài.

THôi enjoy anime ^_^

13. Chipp

Chipp Mega Man

Bàn WMP10, suck ko chịu nổi T_T, coi Ogm, chỗ tui dù đã đủ codec mà cũng chả coi được, mà làm giè mà nạp nhiều codec thế ><, nhìn vào là thấy cả lũ cái mình ko thích, còn cái Real Media thì lại càng ghét ><, nói chung, cả 2 cái Real và WMP, 2 trình đó nhiều người dùng nhưng mà thấy tệ nhất ><
    Còn những trang ông cho thì có cái tenkai là tốt, còn lại thì thua XD, chất lượng xấu, dùng rmvb XD (rmvb phải dùng real alternative mới coi được, WMP thì mơ đi XD).
    Cái Bleach chưa full muh, Simp ^^, cả manga lẫn Anime, anime thì còn 20 tập nữa là hết rồi, còn manga thì ko coi ko biết nhưng hình như chưa hết (đúng ko ta :-?)

14. the_simpsons_86

>_< thông cảm đi, hàng download trực tiếp mừ làm sao chất lượng bằng download bittornet được T_T còn cái bleach thì ko để ý lém vì có coi đâu XD tý sửa lại. trong mấy dạng xấu thì cái Real Player có lẽ là xấu nhất T_T còn mấy dạng kia thì còn tàm tạm, đành vậy trong lúc đợi down mấy cái bittorent xem cái này cho đỡ ghiền :P

15. ArchAngel

ArchAngel Dragon Quest Lão Làng GVN

Hmmm, các trang download trực tiếp do bị hạn chế bản quyền nên nó chỉ có thể cung cấp những phiên bản chất lượng thấp hoặc không đầy đủ thôi, làm sao mà bằng Bittorrent được.

Trang Boxtorents.com thì chỉ có những Anime tương đối cũ, tuy nhiên được cái nó có rất nhiều movie hay.

Vậy thử vào trang free-codecs.com mà xem, hãy lấy 1 trong hai cái sau cài vào máy là xem được tất cả các định dạng video bằng bất cứ chương trình coi phim nào (kể cả Real và WMP nhưng tui đề nghị nên xem bằng Media Player Classic hoặc BSPlayer để có thể xem phụ đề và chọn âm thanh đối với các định dạng *.ogm hoặc *.mkv)

+ K-Lite Codec Pack Full : cái nì tương đối nhẹ nhưng hình như không coi được các định dạng Real Media (*.rm ; *.ram ; *.rmvb)

+ ACE Mega Codecs : tên này siêu nặng ::( nhưng All-in-One và nó còn thêm cái BSPlayer

Chỉ cần cài một trong hai cái trên thì mấy cái khác nên quên đi :D

16. Chipp

Chipp Mega Man

Đang dùng Zoom/WMP classic với Jet mà bác ^^, cám ơn đã nói :D. Mấy nay đang định calc lại đám codec ở nhà, lười wá T___T

Simp: thì bởi thế T___T, down trực tiếp thì tìm được cái tenkai thì ổn, còn lại, mới nhìn thấy rmvb là chạy hết luôn T___T, với lại, mấy trang này, ko khoái, ko hiểu seo nữa >"<

17. the_simpsons_86

đâu phải chỉ có tenkai là ổn đâu, mấy trang khác như fpt của hiraku chất lượng cũng đẹp lém đoá, và cooking master và vài trang nữa..có nhiều trang chất lượng đỉnh lắm đoá ^^

18. pheodeptrai

pheodeptrai Youtube Master Race

Các bác làm ơn chỉ cho em trình hỗ trợ download nào đi ,em phải save as lâu lắm,xót tiền quá ::( ::( ::(

19. MasterDiablo

MasterDiablo Black Knight

Ai biểu WMP 10 sux >_< .. tui đang xài nó nè .. Anime nào cũng xem được cả .. chẳng lỗi gì cả .. còn cái rmvb WMP vẫn xem thoải mái mà .. tui chẳng cần gì vẫn xem được ..

20. the_simpsons_86

phaodeptrai: dùng internet download manger là nhất ^^ vào box phần mềm hỏi người ta ấy, down về copy 1 loạt link vào, rồi để mấy qua ngày ngủ dậy là có nguyên 1 bộ phim coi roài

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.