Tổng hợp link download trực tiếp cho các anime fan ^^

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi the_simpsons_86, 17/5/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

ừm, quên....mà lạ nhỉ, những file tớ rip từ DVD nó là file .IFO , dùng chương trình gì cũng được, chứ đâu có như file của bạn gì gì đó đâu ? .... *sign* nhiều cái mình chưa biết quá.

2. SakuragiHanamichi

SakuragiHanamichi Moderator Moderator

Không giống là phải, vì file ogm có phải là sản phẩm thu được khi rip trực tiếp từ DVD đâu :D Muốn làm file này, đầu tiên phải rip DVD ra thành file video, file audio và file sub riêng, rồi mới xài 1 chương trình để mux cái đống đó lại, save thành file ogm đó chứ :D Cái này coi sướng lắm, chả khác gì DVD cả, chất lượng cao, được chọn có sub hay không, chọn audio nào :D But giờ cũng ít nhóm làm cái này, chuyển hết sang mkv rồi, vì mkv có nhiều ưu điểm hơn so với ogm :P

3. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

vậy thì có khác gì thu thành SVCD đâu ? phải không ? OGM hả, nhưng mà như thế có phải là chỉ cần có một file ogm là có thể coi hết các thể loại không? như tớ thì trong một tập tin cần đến một loạt, mà nhức đầu quá. thôi không nói nữa, thế bạn nói cho tôi biết cái fille mkv là cái gì thế?

4. the_simpsons_86

the_simpsons_86 Donkey Kong

Hì mới thêm 1 bộ cartoon nữa, bộ này hông phải là anime mà là cartoon, hồi nhỏ thích coi lắm, post lên cho bà con coi, nếu link nó hỏng thì nói tôi nhé.

hf

5. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

--> Đừng để link dạng đó , kô lấy được đâu , nó sẽ có đoạn .... ở giữa link , dùng code mà bỏ link vô .

6. SakuragiHanamichi

SakuragiHanamichi Moderator Moderator

Khác nhiều chứ :D Chất lượng của SVCD làm sao bằng ogm được :) Cái SVCD làm ra chỉ để nhồi vào đĩa cho nhiều, chẳng có cái gì hơn VCD cả :D OGM thì là 1 dạng gần như DVD, chất lượng gần như DVD vậy, mà lại chọn audio, sub đủ các thứ cả.
    Ý bạn là sao ??? Nếu có đủ codec thì cái gì chẳng coi được :)
    mkv cũng là 1 dạng container như ogm, nhưng nó có nhiều ưu điểm hơn nên được ưa dùng hơn :D

7. Voter 1

Voter 1 Youtube Master Race

Có ai bít chỗ dơn ANime Yugi Full ko?
    Xin giúp dùm đi

8. the_simpsons_86

đọc mấy link đầu của tôi ấy, có đó, trang getitfido đó, ở đó có gần full bộ yugi, cũng hơn 200 tập gì đó

9. vkl70116

vkl70116 Youtube Master Race

Có ai biết link để tải "Thầy giáo của tôi" ko?

10. MasterDiablo

MasterDiablo Black Knight

11. kinado

kinado The Warrior of Light

Nói trước ko được bảo tui sến đó. Có ai có link của Sailor moon ko? bản hoạt hình đó nha. Đừng gửi cho tui bản người thật đóng.. Tui ko cần thiết link để down, bạn nào bié6 chỗ cho thuê đĩa phim của nó cũng được, tiếng việt càng tốt..hcichc..

Còn bộ full house có phim ko các bạn? có thì cho link luôn heng.

12. Stella Cadente

Stella Cadente Mr & Ms Pac-Man

ewwwwwwwwwww, sến quá, hehe.
    sailor moon: http://anidb.info/perl-bin/animedb....earch=sailor+moon&do.search.x=0&do.search.y=0
    tôi cũng chả rõ ông tìm bản sailor moon nào, 1 đống các kiểu sailor moon, sailor moon R, sailor moon S... tôi cũng ko xem nên ko rõ. ông click vào link trên rồi xem các fansub group làm sub cái đó thôi. giờ download đc bằng torrent là tốt lắm rồi, cái bộ này vừa cổ vừa sến, hehe. :D

13. kinado

kinado The Warrior of Light

Êh. nói rồi mà. Cám ơn đã giúp đỡ. Nhưng cái vụ kêu tui sến thì coi chừng đó.. hcihci.. Tui là con gái mà, sao kêu bằng ông vậy trời. Ko biết đừng kêu bậy bạ tổn thọ tui đó. Đứa bạn ko dùng nick này nên tui lấy.. ko ngờ lên đây bị đổi giới tính hoài..hcihc.. Tại vậy nên tui nói chuyện kiểu này luôn đó, ai muốn nghĩ tui là gì thì gì.. Giờ đọc lại cũng giống boy lắm chứ bộ..hêh..
    Ah mà còn bộ full house bạn ko biết àh? Nghe nói có phim người thật đóng nên tìm anime coi trước..hêh.

14. Stella Cadente

Stella Cadente Mr & Ms Pac-Man

er, sorry bạn con gái nha. :)
    full house mình search ko có anime nào như vậy cả.

15. Ruby Dragon

Ruby Dragon Mr & Ms Pac-Man

Full house hình như là phim Hàn Quốc mà, đâu có phải là anime đâu. Còn bây giờ thì bói không ra được anime Sailor Moon đâu, kể cả có link down bittỏent thì tốc độ rùa cũng phải gọi bàng cụ. Nếu ở Việt Nam thì tốt nhất là đặt mua của HH Team đó, tiền mua còn rẻ hơn nhiều so với tiền down. Tôi đang ở nước ngoài nên muốn mua mấy bộ đẻ coi mà không được ::(

16. the_simpsons_86

http://petrovn.free.fr/movies/index.php?s=&act=SF&f=56

web này của người vn, cộng đồng người VN tổ chức up anime qua usendit, up lên rồi re up, họ đang tổ chức up sailor moon thì phải, U thử vào coi.

Rất nhiều anime được up lên hàng ngày, có điều bạn nên tham gia re up mới công bằng đừng chỉ download rồi chạy :)

17. Dream Theater

Dream Theater Youth Gone Wild

Các tiền bối bít cái link nào down được cái bộ Kenshin ko, Vua bánh mì nữa, có thì cho vãn bối xin một cái, thanks nhiều.

18. the_simpsons_86

có link ở trang 1, xin mời check qua trước khi hỏi >_<

19. Ruby Dragon

Ruby Dragon Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết có link down bộ Full Metal Panic không? Trực tiếp hay bittorent đều được. Vất vả lắm mới tìm được 1 trang dowl bittorent, bỏ 3 ngày ra ngồi down về 15 tập, hoa ra lại là phục đề tiếng Pháp :((., không xem được :((. Vì vậy ,mong được sự chỉ bảo của mọi người. Xin chân thành cám ơn

20. Annita

Annita Mr & Ms Pac-Man

full metal panic vol 1 download

link phái trên là download = bit vol 1 Full metal panic, tui cũng chưa xem nên không biết. Bác thử coi xem ^^ (but tui đoán có lẽ tiếng Anh)...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.