Tổng hợp và cách Fix lỗi khi chơi Silkroad

Thảo luận trong 'Thư Viện - Kho Lưu Trữ' bắt đầu bởi NhoMt, 28/6/08.

1. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

Tớ đã hỏi ở support center của microsoft, chính xác ai cài bản WinXp SP3 chính gốc sẽ ko bị lỗi C++ runtime error (còn bản lậu hoặc update từ SP2 lên thì tớ ko dám chắc là ko lỗi)

Nếu ai xài WinXP SP2 .. trước khi cài Visual C++ 2008 thì hãy vào Cpanel remove cái Visual C++ 2005 đi.

::( ::( ::( ::( ::( ::( ::( ::(

2. alicoco

alicoco Youtube Master Race

Cho mình hỏi tí là khi đang chơi Skilroad thì nó thoát game rồi nhảy ra một cái bảng ????? ghi cấu hình máy tùm lum hết, cái này do bị lỗi gi vậy? xài SP3 có bị vậy ko bạn. Mình xài SP2.

3. theanh_cntt

theanh_cntt Youtube Master Race

Pác nào tìm giúp em cái new driver của VGA onboard này cái, em kím hoài ko ra
    .
    ___________Auto Merge________________

.

4. HASAMSIEUSAO

HASAMSIEUSAO _SuperNooB_ Moderator

NhoMT đã đưa ra chiêu cuối cùng rồi ;;) , coi như nó đã hoàn thiện. Mạn phép cho nó lên mâm trên ngồi để bàn dân thiên hạ đc chiêm ngưỡng :'> . Hy vọng sẽ giúp ích đc nhiều cho mọi người

5. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

Đầu tiên bạn vào links dưới đây
    http://downloadcenter.intel.com/Product_Filter.aspx?ProductID=2102

Tại dòng : Select your operating system bạn hãy chọn Window mà bạn đang dùng nhé, rồi nhấn vào nút Go

rồi nó hiện lên 1 loạt links cho bạn down >.<

6. theanh_cntt

ok men. Thanks bác nhé. em đang dow, để về set cái xem thía nào

7. theanh_cntt

Dow xong, cài xong vào game thử thì úi trùi, giật đùng đùng, hok hiểu sao nữa. Rõ ràng nó báo nhận driver ver mới rồi, pác chỉ em tại sao vậy?

8. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

tin mới nhất là .. hồi trước khoảng 2-3 ngày tớ mới bị đẩy out game rồi C++ runtime error 1 lần, mới fix thành công .. 100% ko bị lỗi này .. =)) .................

9. yaourtvnn

yaourtvnn Youtube Master Race

Mình Cũng Xài Win Vista Ultimate Nhưng Dao Gần đây Bị Dis Hoài, Lúc Thì Báo Lỗi Runtime, Lúc Thì Hiện Bảng ???????, Có Lúc Ko Hiện J
    Các Bạn Chỉ Mình Cách Khăc Phụ Với, Mình đã Thử Làm Những Bước Trên Mà Vẫn Ko An Thua

10. SertaKudo's

SertaKudo's Mayor of SimCity

bài viết chi tiết lắm :D...rep nà :'> ...mặc dù đã nghỉ chơi nhưng hi vọng sẽ gặp lại khi up char Islam ;))

11. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

còn cái fix = regcure + Live update khá hiệu quả đấy. Tớ sẽ thêm phấn hướng dẫn live update ... sau .. >.<

12. baobinh_kid

baobinh_kid Youtube Master Race

bac nao coi cho em cai' em khong biet patch o dau, dơn roi`tim` ko thay' :((

13. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

14. Aphrodolite

Aphrodolite Mr & Ms Pac-Man

Dùng SP2 hay up lên SP3 vẫn bị lỗi như thường (cái này theo mình chủ yếu là do card màn hình của máy thôi). Nhưng có lẽ bọn VDC nên fix cái lỗi này, đang bot đêm ngon lành bây giờ chưa được 1h nó lại out ngay>>>>hic.

15. ShawShank

ShawShank T.E.T.Я.I.S

mình cài sp2 rồi update qua auto-update của MS vẫn bị lỗi hoài, toàn tự nhiên dis khi đi vào hang.

có bản sp3 boot được không cho xin cái link down, thấy trên trang chủ chỉ có 2 cài 1 là .exe 2 là .iso mà cái iso cũng chỉ là file cài đặt update chứ ko boot được từ dos

16. redknight3

redknight3 Youtube Master Race

Name: ATI mobility radeon X2500

17. NhoMt

NhoMt Dễ Thương

Vga chỉ là 1 trong rất nhiều lý do, ví dụ System của bạn thiếu file gì đó, hoặc bị bug gì đó .. nên xài cái regcure scan + fix thử xem.

@ShawShank: Vista còn bot đc .. chứ đừng nói SP3 ^_^ .. bạn có thể update trực tiếp từ SP2 --> SP3 .. xem lại links update mình đưa đó, file update có 64mb thì phải.

Links down bản SP3 + SP2 đĩa + keys gốc .. thì nhiều lắm, nhưng toàn links từ rapidshare + megaupload, tớ sợ các bạn ko có account nên ko post

@redknight3
    bạn vào links dưới đây, rồi click vào cái hình có chữ Driver Detective nhé ..
    http://www.drivershq.com/Drivers/VistaDevices/Acer-VGA-ATI-driver/13718/Drivers.aspx

18. dos8485

dos8485 Mr & Ms Pac-Man

muốn download đc từ microsoft thì .. window của bạn phải có bản quyền hoặc C@ck bản quyền, bạn hãy đọc lại mục 1 ở topic để biết cách C@ck bản quyền cho WinXP

ọc mình đã nói là mình sài win bản quyền mà hixx

19. wartheend1

wartheend1 Youtube Master Race

Cho em hỏi em down SRO ko có lỗi gi` chỉ bị cái chữ nó làm sao ko đọc đc no bi hu cai forn chữ rồi ai có thể chỉ em cách fix cam on::(

20. ShawShank

ShawShank T.E.T.Я.I.S

cái link down trên trang chủ cũng là file update chứ có phải 1 bản ISO "boot" từ dos đâu, vẫn phải cài như 1 software trên win sp2.

mình dùng win xịn của thằng bạn share, hàng mua công ty, có cả 1 bản vista ultimate.

máy mình cài 3 OS nên khi chơi game online gặp rất nhiều lỗi, đặc biệt là sro, các game off thì chơi đều bình thường.

trên vista thì vẫn bot được bằng ultral osin nhưng revbot với php thì bó tay, mấy hôm gần đây trên xp cũng vậy.