Tool, Mod & Modding cùng những vấn đề liên quan.

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi sevenkingdoms, 3/1/08.

1. Dat Pa Pa

Dat Pa Pa Youtube Master Race

bạn nào cho mình hỏi mình dow TQ vault bản 2.3.1.4 về , lúc chạy tq vault nó toàn báo lỗi " Could not find a part of the path : E\Games THQ\TitanQuest Immortal Throne.
    This maybe caused by a bad language or game path setting." mình dùng bản TQ vault 2.2.2.2 cũ thì dùng có vài items nó hiện trong vault là dấu ? lên mình nghĩ chắc phải update lên bản này, vậy mà vào bản này no báo lỗi k dùng đc :( Ai jup mình với

2. robbie29

robbie29 Youtube Master Race

mấy anh cho hỏi ko biêt sao chơi hơn 1 tuần lễ nay, đag ngon lành tự nhiên giờ vào game thì nó bắt tạo nvật mới chơi lại từ đầu...trong khi save char cũ vẫn còn...ae nào bik chỉ e cách mở lại save char củ,khắc phục cái này với

3. aacay

aacay Donkey Kong

bạn xem cái đường dẫn save game của nó thế nào , thường thì trong My document's> my games...
    nếu bạn thay đổi đường dẫn cho my document.. thì bạn copy phần save game vào nơi mới, hoặc cũng có thể bạn vô tình xóa mất mục save game @@!

4. mr..white

mr..white Bạch Tiên Sinh Lão Làng GVN

Có ai có mod skin không (Skin đẹp ý không phải là Adult nhá:D)... Mình tìm trên mạng có trang tiếng Anh nhưng tải về cài không được (Một phần vì dốt tiếng Anh nên không đọc được hướng dẫn của nó:|)

5. davicky0208

davicky0208 Mr & Ms Pac-Man

cái này mình còn ko tìm đc luôn..ở trường vọc vạch add hiệu ứng ánh sáng cho đồ mà toàn lỗi..@@ ức chế qúa..del game luôn..mới cài lại sáng nay :)) xem ra mod GO dễ hơn :|

6. aacay

aacay Donkey Kong

bạn biết cách mod engineer để chỉnh lại chế độ ban trưa trong game k, k thích tự động đổi hiệu ứng sáng-trưa-chiều tối lắm, nhiều lúc nhìn hơi tối. bạn biết thì mod giúp cái engineer của version 1_17 nhé !

7. davicky0208

davicky0208 Mr & Ms Pac-Man

hồi năm ngoái thi miss nên mình cũng dành ít time cày TGHM..xong cũng đua đòi mở sever privares nên mod game cũng biết chút đỉnh..nhưng áp dụng vào mod titan quest lại chưa thành công lắm..nên cũng mày mò làm lại mấy file trong game..giờ đang muốn tìm cái code hiển thị items với color items để nó chỉ hiện items xanh trở lên giống trong massbosses mà chưa có time..còn cái file hiệu ứng sáng trưa chiều tối thì hình như trong top fix lại 1 số thứ có mà..còn nếu bạn ko thích fix thời gian như trong top đó thì mình làm bản khác cho..nhưng giờ đang phải học..mình trong quân đội nên time khắt khe lắm..chỉ cuối tuần là tự do..nên mình sẽ tranh thủ giúp bạn..

8. aacay

aacay Donkey Kong

oke, thks trước, có fix của ver1.1 nhưng mình cần là fix của ver 1.17, còn nếu upfix của ver 1.11 vào 1.17 thì phiên bản game lại thành 1.11 nên ko chơi online đc @@!

9. kaze.uraki

kaze.uraki Mr & Ms Pac-Man

Mình mới chơi TTIM lv 5 thôi
    Cho mình hỏi Xmod. Không có thư mục Custom map trong C:\Documents and Settings\Admin\My Documents\My Games\Titan Quest - Immortal Throne
    thì insert kiểu gì. Mình thử tạo 1 thư mục tên như thế (C:\Documents and Settings\Admin\My Documents\My Games\Titan Quest - Immortal Throne\Custom map)
    Rùi cho các thư mục monsters-x2 monsters-x3 monsters-x4 monsters-xmax Rùi bật TTIM vào play custon quest chả có gì T__T

10. aacay

aacay Donkey Kong

chính xác cái folder tên là custommaps nhé, đường dẫn sẽ là: My Documents\My Games\Titan Quest - Immortal Throne\custommaps

các bản đồ xmod (monsters-x2 monsters-x3 monsters-x4 monsters-xmax) để trực tiếp trong đó !

save game của bạn sẽ trong My Documents\My Games\Titan Quest - Immortal Throne\SaveData\Main\_tênnhânvật

11. juventus2011

juventus2011 Youtube Master Race

Sao options trong TQvault nó ko đúng như trong game nhỉ?
    VD: trong game là +13% Movement nhưng TQvault nó ghi có 10%.
    Có cách nào sửa đc lỗi này ko các bạn?

12. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

Đó ko phải là lỗi đâu. TQ Vault chỉ cho thấy stats cố định của các item, vào game thì các seed khác nhau sẽ cho opt khác nhau. dù của bạn là 13 hay 17% thì vault cũng chỉ show là 10% thôi. mà ko ảnh hưởng trong game đâu

13. Gengis

Gengis Mr & Ms Pac-Man

Có ai reup cho mình cái tqvault v2.11 hoặc 2.14 ở trang 1 ko link die mất rồi :2cool_go:

14. Namis

Namis Youtube Master Race

Bác nào biết xài TQvault chỉnh Op cho đồ bảo e với ạ

15. redflower

redflower T.E.T.Я.I.S

OPt thì chỉnh làm sao được mà chỉ ;)) có chức năng đấy thì cần gì phải đi farm đồ với cả chơi game nữa, nghỉ cho khoẻ !

16. WTH

WTH The Warrior of Light

^Có change seed thay đổi giá trị của opt đấy :-j

17. redflower

redflower T.E.T.Я.I.S

Cái đấy chỉ là tăng giảm chỉ số trong 1 khoảng cho phép, cũng chả phải là sửa opt

18. aacay

aacay Donkey Kong

bí lắm mới dùng TQVault để chứa đồ , ko nên lạm dụng và các tool khác, muốn hack thì rất đơn giản nhưng ko nên, lời khuyên là đừng bao giờ nghĩ tới nó !

19. cuongbichmap

cuongbichmap Youtube Master Race

mình muốn xử dụng xmod đã down trên gamevn về , cũng đã làm theo hướng dẫn copy vào customgame rồi mới giải nén,được 4 file rar nhưng vào game chọn customgame cũng ko thấy có map nào cả , bạn nào có thể chỉ dẫn cho mình được không , với mình muốn sử dụng xmax gì đó để di chuyển cho nhanh thì down ở đâu và sử dụng ntn , xin các bạn chỉ giúp

20. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

Bạn copy vào đây nè My documents\My game\Titan Quest-Immortal Throne\custommap. Nếu ko đc nữa thì đổi thành custommaps thử. ko phải tên folder là customgame nhé.
    xmax gì di chuyển nhanh là sao? bạn nói rõ hơn đc ko?