Top 10 game kinh dị....Và SH là Number one

Thảo luận trong 'Silent Hill Fans Club' bắt đầu bởi silenthill2, 15/5/08.

1. thuythuy

thuythuy Youtube Master Race

em cung~choi qua ff2 roi thay' cung~ hay nhung cam? giac' ko so bang silent hill, nhut' la silent hill 3::(

2. Fire anonymous

Fire anonymous Donkey Kong

thằng đầu trùm mền nó phang cho 1 long đao thì đứt người ra rồi còn băng bó gì nữa->ko hợp lý.
    thực có nghĩa là càng mất máu càng lê lết,đằng này càng mất máu càng mạnh,hình như là sengoku basara?
    muốn nâng cao độ khó?đã phát súng cho đàn quái,thì mắc gì ko cho xuống nuớc vài cái thây trôi sông quờ quạng tí huyết?
    ngày càng qua thiên hướng của re.nếu ko nghĩ ra cái mới,hãy làm tốt cái cũ.
    theo tui thì cho vài khả năng khác như đẩy cho lũ quái ngã,chơi cơ bắp như ai kia,né đòn được.hình dáng quái vật sao cho dị dạng 1 tý,lúc đánh quái xong mà lỡ có chém nó thì máu dính lên áo.
    tui nghĩ là có nhân vật để bảo vệ người chơi thì đỡ hơn.
    xài rocket thì nói làm gì cậu,xài dao hạ thì easy cũng như hard.

3. thuythuy

bac' toan spam noi' sai thoi sh ma co' nguoi bao ve thi ko co' cam giac' 1 minh co doc:x

4. kurenai_tsubasa

kurenai_tsubasa Fire in the hole! Lão Làng GVN

SH mới đầu chơi cũng thấy ghê nhưng nói thiệt,một khi đã có vũ khí mạnh trong tay thì..chẳng có gì để sợ cả.Chỉ có RE mới là làm tui phải toát mồ hôi hột nhất

5. banda

banda Persian Prince

"Vũ khí mạnh"????? Là gì??? Là sau khi cheat vô hạn đạn hở??:)) Hay là gì???? Có thiệt là ko sợ gì ko???? Chơi SH3 đoạn bệnh viện sau khi chuyển qua thế giới bóng đêm chưa???

6. SiLentHill08

SiLentHill08 Dragon Quest

SH3 thì kinh dị đừng hỏi , đối đầu với mấy đứa y tá bện viện mình đã són đái rùi :( , đến đoạn như banda nói thì chuẩn bị để tay cái nút turn off là vừa :(( . Resident evil tôi chơi từ cái 1-3 về nước mà sét thấy độ kinh dị còn thua SH 3 nhìu lắm, được các pha hành động là chuẩn :hug:

7. TomRyan8891

TomRyan8891 Youtube Master Race

Nhất trí với đồng bào Silent Hill, Resident evil tôi chỉ chơi khoảng vài lần là chán , còn Silent Hill chơi đến n lần mà vẫn có cảm giác mới lạ như lần đầu tiên. Silent Hill : Homecoming sắp ra rồi nhưng không biết có kế thừa hết ưu điểm từ các phiên bản trước hay không ( không do nhóm Silent Team của Konami trực tiếp thiết kế nữa mà chuyển sang hãng Climax ) . Nếu Silent Hill : Homecoming biết kết hợp tốt giữa yếu tố hành động ( do nhân vật chính là lính xuất ngũ ) + yếu tố kinh dị ( như Silent Hill 3 ) + cốt truyện đầy tính nhân văn ( như Silent Hill 2 ) + đồ họa sắc nét = Game kinh dị tuyệt đỉnh .

8. silenthill2

silenthill2 Mr & Ms Pac-Man

ko ngờ mới nêu ra 1 vài í tưởng, mà ae trong box này tham gia nhiệt tình wá, cộng nhận ae chơi game kinh dị xong, có quá nhiều í tưởng mới lạ: nào là cầm cục đá, nào là kungfu phi thân:-/ hix...còn hơn là ninja, quái mà nhìn thấy chắc phải dừng lại xin chữ kí wá...rồi còn share cho lũ quái súng đạn nữa chứ;;) (share kiểu này chắc nó tha mạng cho mình:o), rồi alone in the dark with a knife and a candle (hix vừa vung dao chém mà vừa sợ đèn cầy nó tắt::( )...
    Ps: Mà sao thấy mọi người bình chọn kd trong sh3 nhiều thế nhỉ (chắc do máu me nhiều hơn 2 bản đầu:-/). Tui thì tui kết nhất là hiệu ứng sương mù (chỉ cần sương mù dày đặc, cứ phật phờ đủ mọi hình dáng, uốn lượn xung quanh mình, che khuất tầm mắt quan sát, như thế thôi là cũng đủ mãn nguyện ứơc vọng sợ hãi của mình rồi:;) )

9. kurenai_tsubasa

Trích:Vũ khí mạnh"????? Là gì??? Là sau khi cheat vô hạn đạn hở?? Hay là gì???? Có thiệt là ko sợ gì ko???? Chơi SH3 đoạn bệnh viện sau khi chuyển qua thế giới bóng đêm chưa???

Tui đi đoạn đó rồi ông ơi,nói thiệt là lúc đầu có sợ (ai chả thế),nhưng về sau chơi lại thì tui chẳng thấy ghê gì cả:D .Ông lúc nào cũng nói cheat hết trơn.Không lẽ ông chơi 10 lần sợ hết 10 lần sao?nói thiệt nhá:game kinh dị càng chơi nhiều càng thấy ..ko sợ.SH3 tui ko thích chơi,chỉ chơi SH2 với SH4 thôi,nhưng dù sao cả 4 phần SH đều hay

10. banda

banda Persian Prince

Rõ dở hơi.Vậy thì sao lại nói là ko sợ được????? Tự xem lại cách nghĩ của mình đi nhé.Game KD ít khi hiệu quả từ lần gặp thứ 2 lắm, ngoại trừ 1 số game hù đặc biệt (và cái hù đó là random) như Fatal Frame thôi.
    _Lần đầu chơi sợ, lần 2 chơi thấy lại ko sợ nữa => ko sợ.Ông post câu này qua box khác coi chừng bị ném cà chua=)).
    SH3 cho đến giờ vẫn là bản đẹp nhất (khi bật hết hiệu ứng là khử răng cưa đẳng hướng).Tui thấy đẹp nhất là khi nó chuyển qua thế giới bóng đêm, các vết máu trông cứ như thật, hiệu ứng nhão nhão trong bệnh viện (bóng đêm) cộng với đống quái vật dưới chân phải nói là quá đỉnh.;;)

11. silenthill2

hix...tiếc nhỉ...mình chơi trên ps2 nên ko thử hết dc cảm giác hiệu ứng hình ảnh::(....Mà phải công nhận ngoài mặt hình ảnh, nếu có thêm sound card và dàn loa 7.1 thì ko bik nửa đêm ra sao nhỉ...:D
    @kurenai tsubasa: Đối với bạn bi giờ chỉ có thể dùng 1 câu là: CHAI LÌ VỀ MẶT CẢM XÚC, thật sự là như thế, mình ko có í chê bai hay chỉ trích, nhưng đv bạn như vậy trong trường hợp này là đúng thật rồi, còn nếu muốn có cảm giác thật hơn nữa, kịch tính và kinh dị hơn nữa, thì chỉ còn cách nữa đêm tầm 0h vác cái mày tính or cái ps2 ra nghĩa địa, ngồi trên 1 cái mã, trùm mền chơi sh (or tất cả các game kd truớc đến giờ), mình nghĩ chắc chỉ có như thế mới đủ "ép-phê" bạn thôi...:wink:

12. thuythuy

ko bit' sh5 co' ghe bang 3 ko nhi? hoi hop qua' ,:D

13. kurenai_tsubasa

hồi nhỏ tui coi phim kinh dị hoài nên giờ chơi SH chỉ thấy ghê ghê tí thôi chứ không có sợ .Vì khi chơi lúc nào tui cũng nghĩ"ờ,đó chỉ là game thôi,việc gì phải sợ".Hơn nữa,ai can đảm thì chơi game kinh dị nào cũng giữ được bình tĩnh .Mà ông silenthill 2 đừng có nói tui là" CHAI LÌ VỀ MẶT CẢM XÚC" chứ.Nói thế chả khác gì chửi người ta X(.

14. Shadow_Dragon

Shadow_Dragon Donkey Kong

Hồi trước coi bên gamethu cái danh sách 7 game kinh dị hay nhất thì thấy trò Doom 3 đứng hạng nhất, sao bây giờ lại bị đẩy xuống hạng 6 thế kia vậy =)) Còn RE đứng thứ 4, SH 1 và 2 đứng thứ 5 và 6, FF đứng thứ 7. Mà tớ đaón có sai đâu. Đoán Silent Hill đứng 1, Resident Evil đứng nhì, Fatal Frame đứng thứ 3. Xem cái này thì chênh lệch chút xíu. FF là nó thuộc dạng trò chơi tâm linh ấy chứ. Cái máy chụp hình của nó cũng hay hay. Nghe bảo cái ấy xếp vào loại vũ khí kì lạ nhất trong số các game. Còn Silent hill thì vô đối, tớ chẳng có ý kiến. Chỉ mới chơi Silent Hill 4, hiện đang chơi lại SHO trên PS2. Tớ thấy bản origin này vẫn hay và có nội dung nhất :D. Đang chơi giữa chừng mà không dám đi WC thật :'>

15. banda

banda Persian Prince

Tui cũng thế:)).Tuy nhiên thì khi chơi RE còn thậm tệ hơn, vì toàn sung sức bắn Zom=((.
    Đúng là chưa biết thế nào.Nhưng xem bản Demo thì ngó bộ SH5 có thêm vài chi tiêt hù bất ngờ.Vì vậy anh em nào chơi SH5 cấm đeo Headphone:)).

_Còn nói thật là Tsubasa vẫn chưa chai lì cảm xúc đâu.Ngay cả mấy người từng vào sinh ra tử nhưng khi bị hù bất ngờ còn giật nữa là:)).Chẳng qua là ko biết tự "đày đọa" mình khi chơi game KD thôi.Đơn giản là ngồi chơi buổi tối 1 mình, ko cần trong phòng tối, nhưng sau lưng mình phải là 1 khoảng không gian rộng và.....tối om (nhà tui có hành lang dài thòng lòng, tha hồ thỏa mãn).Đố bác nào khi chơi SH3-4 hay FF (lần 1) mà ko thèm ngó lui đấy;;).

16. *BrokenD*

*BrokenD* Youtube Master Race

Vậy cậu xách PC ra giữa hành lang ngồi chơi game àh :|

17. kurenai_tsubasa

tui đã từng thử chơi SH2 trong một căn phòng tối om,mở cả cửa sổ phía sau để gió lùa vào nghe"hú hú"thêm rừng rợn và chơi vào đúng ngày lễ Halowen,lúc khoảng gần 10 giờ tối(giống như panda nói).Phải nói là từ đầu đến cuối tui ...ko dám la toáng lên dù chỉ một lần,vì sợ cả nhà thức giấc.:D .May mà khi đó ko đeo headphone ,chứ đeo vào chắc bị cái tiếng radio làm điếc tai.Chỉ tiếc là giờ muốn làm vậy cũng khó,vì kế bên phòng tui là phòng của..mẹ tui,tui mà làm vậy chắc bị mẹ la chết

18. thuythuy

cac' bac' oi o/ DIA~ NHA EM LA dvd NHUNG CHO GAME SH DVD VAO CAI LAI KO DOC DC LA SAO NHI?
    ::(
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    MA` BAC' NAO` BIT' CHO~ DƠ BAN? FULL GAME TOMB RAIDER Legend thi chi? em voi' nha:D

19. silenthill2

đúng như panda nói là phải tự "đày đọa" bản thân mình, làm như vậy khi chơi game kd thì nó mới thú chứ. Nhiều khi chơi game mình vẫn nghĩ đó chỉ là game thôi, chết thì chơi lại, nhân vật chết mình đâu có đau, hù dọa trong game thì cũng chỉ là trong cái màn hình nhỏ nhỏ thôi, chứ có ghia gúm gì đâu....nhưng thật sự nếu mà cứ suy nghĩ kiếu đó, gọi là đối phó khi chơi game kd thì nó nhàm lắm....mình phải thật sự nhập tâm vào trong game, tự tạo ra nỗi sợ hãi trong tâm trí của mình, tự cảm nhận mình phải có trách nhiệm với nhân vật mà mình điều khiển, làm như thế tuy nó hơi giả tạo 1 chút...nhưng có dc như thế thì chơi game nó mới hay.
    PS: Mà nói thật mấy con quái trong sh nhìn nó cứ sao sao ấy...phải chi trên thân thể nó có nhiều máu me 1 chút, thịt lồi ra, các vết rách trên cơ thể bị xé toạc ra, giống như vừa mới bị đày đọa hành hạ xong vậy....thì có thể hấp dẫn hơn, mà nhìn con nào cũng dơ như con nào, đen đen, nhầy nhầy, có mấy con chó trong sh4 thì nhìn còn hay hay 1 chút;;)

20. thuythuy

bac' chang bit' gi` ca? silent hill quai' vat bay` nhay` thi con gi la tam linh nua voi' lai moi~ con quai' vat bieu? hien cho mang? den trong tam hon moi~ nguoi` ma`::(