Topic dành cho lính mới (các mem mới lập topic mới sẽ bị delete)

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 3/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kakyou_kuroda

kakyou_kuroda Youtube Master Race

Glamorous Life ko có file image cho Deamon tools hả các bác -'___'-

2. mongdu88

mongdu88 Youtube Master Race

Có bác nào rảnh ko share giùm em cái file livecamera gốc với, hum wa em táy máy lỡ wậy cái file đó mà ko có lưu file gốc dự trữ, giờ ko bít làm sao, có bác nào rảnh share giúp giùm em với :H

3. lamfox

lamfox Dragon Quest

Hôm nay em ngồi cài lại từ đầu the sims 2. Cài bản gốc ngon lành rồi, cài tiếp bản mở rộng, cài xong thì nó đòi CD 4 của the sims 2 để update. Em nhét CD 4 rồi nhưng nó ko nhận, cứ đòi tiếp. Hồi trước là em update = đĩa của bạn thì ko sao, đĩa của em thì lại có vấn đề.
    Cho em hỏi đây là vấn đề gì và làm thế nào khắc phục?

4. Kenta

Kenta C O N T R A

Glamour Life dùng crack .exe nên không có file image. Bạn copy file crack vào thư mục The Sims 2 Glamour Life\TSBin là được.
    Bạn xem lại Cd 4 xem có bị hư hay bụi không.

5. lamfox

lamfox Dragon Quest

Chắc không phải do bụi đâu. Bởi vì lúc cài Sims 2 gốc vẫn ngon lành. Mới lại hồi trước nó cũng đã bị như thế rồi. Chắc là nó thiếu sót cái gì đấy em ko rõ lắm. Mong đc giúp đỡ thêm

6. cõi trên

cõi trên Mr & Ms Pac-Man

thế bạn có mở đc cái đĩa ko, nếu ko thì chắc ko xài đĩa đó đc rùi... :D

7. danylau

danylau Youtube Master Race

cho mình hỏi, down sims2 trong phần dơntown, rồi sao cài, ko cần pas hay crack.......gì gì hả?

8. lamfox

lamfox Dragon Quest

Mở đc rất bình thường. Nói chung là em thấy nó ko có dấu hiệu gì là bị hỏng

9. Advent Đăng

Advent Đăng Youtube Master Race

Em vừa up lên OFB,bây giờ muốn dùng lại những đồ vật đã download trên mạng thì phải làm sao ?

10. slucky

slucky Youtube Master Race

Sao mình thuê nanny để chăm sóc baby(thằng ku sắp thành adult luôn đó), sau đó End Services rồi mà sao bả ko chịu đi vậy, mà nanny j lười kinh, hix. Mà nghe nói có cái máy giúp trẻ lại phải ko, nó mua ở đâu vậy.

11. Kenta

Kenta C O N T R A

Mấy object down trên mạng về vẫn còn như cũ chứ không mất đi. Khi mới up 1 exp game sẽ hỏi có muốn sử dụng các object này trong game không. Chọn Enable, sau đó vào Options => Game Option để tắt thông báo.

12. ma_manh

ma_manh Youtube Master Race

Hix hix, đc chít liền đó bạn T___________T Làm phiền bạn ghê T______T cái số tui xui ghia ::(

13. chickBABY

chickBABY Youtube Master Race

bà kon ai biết chỉ tui với
    tui down máy con mèo với chó trên thesimsresource.com về , ai biết bỏ vào chỗ nào để ra mua có mấy con mình dơn không vậy . còn mấy cái nhà nữa , dơn nhà trên đó về bỏ vô đâu dể xài được

14. gà con 13

gà con 13 Mr & Ms Pac-Man

Các bạn ơi la`m ơn giúp mình với.
    Máy tính cũ của mình hồi trước chơi the Sims 2 được nhưng mà chậm. Nhân tiện dịp này nó bị chập và hỏng hoàn toàn nên nhà mình sắm máy mới.(cấu hình máy của mình là: Intel(R)Pentium(P) 4 CPU 2.80 GHz, 504 MB of Ram. Card 3D 64 mB.), xịn hơn cả máy cũ. Ấy vậy mà cài the Sims 2 vô nó báo là failed to initialize Direct 3D. Please make sure DirectX9.0c has been installed on this system. The application will now terminate.Mình vào diễn đàn và làm theo chỉ dẫn của các bạn nhưng vẫn không được. Mình ra tiệm đĩa mua đĩa có chương trình DirectX9.0c về cài. Bỏ đĩa The Sims 2 chưa kịp cài nó đã báo tiếp cái gì mà "higher ..." gì gì đó rồi nó nói mình vào trang chu của Microsoft để download DirectX9.0c. Hồi trước cài được nhưng mà khong chơi được. Bây giờ không chơi được mà cũng không cài được luôn! Mình phải làm sao đây. Chắc phải từ bỏ mộng chơi the Sims 2 và các bản mở rộng quá. Nhưng mà mình lại rất thích bản the Sims 2 Sea son. Các bạn có lòng hảo tâm thì giúp mình với

15. danylau

cài sim2 ở phần downtown cd1 rùi, giờ làm sao mở cd2 đây vậy mấy bạn, có đòi ínert disk, mà đâu có disk đâu, dwon trên mạng về mà!!!!!!!

16. Advent Đăng

Advent Đăng Youtube Master Race

Trang web megaupload sao down chậm wá -.-'
    Mạng nhà em 2mb/s mà tốc độ có 15kb/s à
    Down mấy trang khác thì tốt ( khoảng 512kb/s)
    Có ai biết cách tăng tốc không -.-'
    Cứ thế này bao giờ mới down xong trọn bộ sims 2
    Sẵn tiện cho luôn serial sims 2 night life

17. Kenta

Kenta C O N T R A

Vấn đề chắc là do cái Card 3D 64 MB rồi. Bạn xài card onboard à? Nếu đang dùng onboard thì bạn nên chuyển sang card rời đi vì Season dùng khá nhiều hiệu ứng.
    Bạn mount đĩa 2 bằng chương trình tạo ổ đĩa ảo rồi cài tiếp.
    Bạn thử bỏ hết vô thư mục Downloads xem được không. Lâu rồi Ken kh6ng chơi TS1 nên cũng không nhớ rõ.

18. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Bạn Kenta ơi, mình cũng là lính mới nè, seo mình hỏi wài mừ hem bạn nèo trả lời dùm mình zệ???:D (bên sim1 đóa)

19. danylau

là sao bạn, mount là gì, mình cài chương trình tạo ổ đĩa ảo rùi, sao nữa bạn?

20. cõi trên

cõi trên Mr & Ms Pac-Man

có cái biểu tượng damon tool dưới task bar rùi, màu đỏ -> phải chuột -> emulation -> check vô RMPS
    sau đó, phải chuột vô biểu tượng đó nữa -> virtual cd/ dvd room -> device 0 -> mount image -> chọn file có đuôi .mds (đc chép vô ổ cứng trước- khi chép cả damon tool vào ổ cứng)
    ok -> please wait...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.