Topic dành cho lính mới (các mem mới lập topic mới sẽ bị delete)

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi crew, 3/3/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. diva1999

diva1999 Donkey Kong

ủa làm sao mới up lên photobucket vậy ? mình có user name goài

2. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Sau khi đăng nhập, bạn chọn "My Albums", ở khung "Upload Images & Video", chọn "Choose Files", sau đó chọn hình ảnh muốn upload.

3. diva1999

diva1999 Donkey Kong

ko có bạn ơi có phài là Choose Files roài upload phải ko ? nó cứ ra khung nho nhỏ brown vào gvn ko được

4. AzuriVN

Ra khung nhỏ nhỏ thì bạn chọn file để up lên photobucket. Sau đó muốn từ photobucket post vào 4rum thì lấy cái đoạn code
    PHP:
    [img][/img]
    của nó.

5. hitomaru

hitomaru Donkey Kong

6. thienhagiet2

thienhagiet2 Fire in the hole! Lão Làng GVN

1.Một số thằng bạn mình nói down mà ko thấy là do thiếu Mesh vậy files Mesh của cái đó tìm ở đâu : mesh thì nó cho kèm vào file download luôn hoặc nó cho bạn download riêng có trong web bạn download luôn đó để ý nhá.
    1.khoản trăm cái nhưng vô chỉ thấy có 2 cái tóc dành cho nam và mình nhớ 1 số tóc mình down đâu có tóc nào là tóc xoăn đâu mà trong lúc tạo sim lại thấy cái dấu hoa 6 cánh : dấu 6 cánh hoa là các đồ bạn download đó vô đó mà coi,còn đồ biến thành tóc xoăn mà bạn thiếu mesh hoặc chép nhầm chỗ
    2.Khi sống trong Apartment khi sim mình nó già đi thì các sim khác trong Apartment tới tuổi cũng có già đi không : cái này theo mình bít thì nó kô già đi bạn.
    4.Sao mình uống cái bình đồng hồ cát nó lại giảm tuổi thọ vậy ? có ai biết cách cho sim sống lâu hơn mà ko xài cheat không : uống cái đo nó có công dụng là giảm tuổi thọ, muốn sống lâu kô xài cheat thì khi già lấy đồng hồ cát xài.
    5.Một số ss xem trên mạng mình thấy có quay đồ hướng chéo được nhưng mình quay không được có ai chỉ mình với : cái đó áp dụng TS3 bạn =.=

7. hitomaru

hitomaru Donkey Kong

Cái này mình down đều bỏ vào thư mục Download hết cơ mà với lại lúc down nó chỉ hiện 1 cái cho một số cái tóc nhưng mình vào ko thấy đâu cả + với nó bị thành tóc xoăn :|

8. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Bạn bị thiếu mesh rùi ,down cả mesh và bỏ vào Downloads ,bật Custom content lên.
    Để thấy tóc bạn vào phần tạo sim hay cho con sim click lên cái gương và chọn change appearance ...;))

9. S-Jupiter

S-Jupiter Mr & Ms Pac-Man

Mình đà cài đặt được bản Season, vào chơi được luôn gòy thì mình cài tiếp bản Nightlife, cài đặt xong vào chơi thì ko được, nó hiện ra cái bảng nói như thế này là sao: " You are running the wrong version of The Sim 2. Please run The Sim 2 Season instead".:(

10. AzuriVN

Bạn cài TS2 ko cần theo thứ tự, nhưng bản bạn cài cuối cùng phải là bản mới nhất trong số đó, vd bạn có Uni, 9life, Season, khi đó bạn cài Uni và 9life bản nào trước cũng đc, nhưng bản cuối cùng bạn cài phải là Season.

Trong trường hợp trên bạn có thể khắc phục bằng cách cài thêm 1 bản mở rộng mới hơn 9life.

11. tungvq82

tungvq82 Youtube Master Race

mới muốn chơi the sim 2 và các bản mở rộng nhưng thấy các guide lung tung quá ai giúp mình có 1 cái gì gọi la khái quát phải bắt đầu từ đâu hok :)

12. AzuriVN

Đầu tiên cài TS2, sau đó cài các bản mở rộng, các bản mở rộng ko cần cài theo thứ tự nhưng bản mở rộng cài cuối cùng phải là bản mới nhất trong số những bản bạn cài, tiếp theo là crack rùi chơi :).

13. iuSims2

iuSims2 Dragon Quest

Bạn chạy game bằng icon The Sims 2 Season là đc :|

14. hitomaru

hitomaru Donkey Kong

Mọi người ơi mình bị 1 vấn đề quan trọng là bây giờ thì các Objs mình down trên trang modthesims.com thì thấy đc tất cả trong game riêng về phần tóc mình bí, đã có wa 1 số cách làm như sau :
    -Cài đủ Exp + stuff (giờ xài Apartment + Garden)và khi down nó chỉ cần bản The sim 2 original(nó ghi có Mesh lun).
    -đã bật Enabled Custum..
    -khi cài bản mới là mình extract tất cả các mod lại từ đầu.
    Vậy mà mình vào game thì 1 số tóc nam và tóc nữ mình kiểm trên web không thấy đâu mà chỉ thấy tóc đinh ( nam) và tóc dài ko cột ( nữ) trong khi 1 số thì thấy (mình nói trên là các files có hình hoa 6 cánh ) nên mình vừa cài lại game ( tất cả từ đầu đến cuối) mà vẫn bị thế, khi lại gương change appearance thì chọn loại tóc thì nó ko thấy đâu (tàng hình ý nhưng ko phải là tóc tàng hình) mình xài thử nó lại ra tóc dài ko cột(nó xù xù chứ ko giống trong hình dưới ) khác với cái loại tìm trên web 100% là loại tóc như thế này:http://www.modthesims.info/download.php?t=342656
    Ai bít cách sửa cái này lại giùm mình với,giờ vào game chỉ bị cái này là ức chết nhất :(

15. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

thử cut folder Downloads ra chỗ khác (ko nằm trong thư mục EA Games\The Sims 2 là được), vào game tắt Custom Content đi, sau đó chạy lại, thử từng object vào (khi đã bật CC) để xem đồ có hiện lên ko

16. hitomaru

hitomaru Donkey Kong

Hix, đã lấy thư mục Downloads ra rồi tạo mới sau đó bung từng cái tóc vẫn không được rồi, tức quá có ai cứu mình với. :((

17. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

thử mở bodyshop ra (trong folder csbin) rồi kiểm tra xem tóc có trong đó ko. nếu có là do có vấn đề trong game (chưa bật cc...)

18. hitomaru

hitomaru Donkey Kong

Đã thử lại cách trên rồi vào CSBin bây giờ thì thấy một số cái,còn lại còn 1 số vẫn chưa thấy :|

19. S-Jupiter

Sau một thời gian vật lộn với mấy phần cài đặt bây giờ mình cũng được chơi 2 bản Nightlife và Seasons nhưng lại gặp tiếp tình huóng éo le là vào game chơi thì cho dù có bật hay tắt cái CC thì nó vẫn ko hiện ra đồ download, vào game, những item nào là item download thì nó chớp chớp màu xanh ko hà, chỉ có con sim với mấy cái giấy dán tường và nền là còn thui. Mình vào The sim 2 delete folder Downloads sau đó copy lại (có save ở chỗ khác) thì vào game mới chơi bình thường được. Hiện tượng này xảy ra mỗi khi mình tắt máy và khởi động lại chứ còn bình thường thì cho dù có thoát The Sims mà máy vẫn mở thì lát nữa mở The Sims chơi lại thì vẫn bình thường.
    Giúp mình khắc phục hiện tượng này với, chứ mỗi lần chơi Sims là cứ phải del rồi copy nguyên cái folder thiệt mất thời gian.

20. S-Jupiter

à, tình hình hôm qua khác, hôm nay khác nữa rồi, mới mở The Sims Seasons lên, các object vẫn chớp màu xanh và cho dù delete và copy lại thì vẫn ko hiện ra :)) ôi cuộc đời tui sao mà đau khổ quá! Muốn chơi Sims khó quá trời

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.